Thảo luận Garage uy tín tại hà nội

Bee Art

Xe máy
Website
www.beeart.vn
Gara đầu đường Lê Văn Lương nhé cụ, lâu e quên ko nhớ số

tblackhawk

Đi bộ
Có gara nào chuyên sửa dòng xe Chevrolet Trailblazer khu mỹ đình, Nam Từ Liêm không ah

minhhuyen

Xe tải
Dòng xe mit quanh khu vực Hà Đông có gara nào chuyên không các cụ nhỉ?!

tblackhawk

Đi bộ
Xe em chervolet trailblazer 2018 tay lái hơi nặng, vào số không mượt, các bác có gara uy tín chuyên làm giới thiệu em với ah

trinhthieuthu

Xe đạp
Website
tinduan.info
Hơn 3 năm đi con Kia Morning SLX 2010 em đã trải qua khá nhiều garage nhưng cuối cùng vẫn chốt được 1 garage tốt ông chủ có tâm là bác Long chi hội KMFC ông chủ garage Long Thành, còn em khuyên các bác nên tránh cái Hà Thành ở 300 Trần Điền ra vì em đã mất hơn 50tr hoá đơn các lần sửa em vẫn còn giữ mà càng sửa càng bị lỗi nhiều hơn bọn này chỉ có đội PR online là tốt thôi thợ chả có toàn thợ mới lôi xe em ra làm vật thí nghiệm. Còn nếu các bác muốn yên tâm hơn nữa thì vào hãng giá chát hơn nhưng được cái làm xong đi xe ngon lành hẳn chẳng bao giờ lỗi vặt nữa.

hero24631

Xe buýt
Hơn 3 năm đi con Kia Morning SLX 2010 em đã trải qua khá nhiều garage nhưng cuối cùng vẫn chốt được 1 garage tốt ông chủ có tâm là bác Long chi hội KMFC ông chủ garage Long Thành, còn em khuyên các bác nên tránh cái Hà Thành ở 300 Trần Điền ra vì em đã mất hơn 50tr hoá đơn các lần sửa em vẫn còn giữ mà càng sửa càng bị lỗi nhiều hơn bọn này chỉ có đội PR online là tốt thôi thợ chả có toàn thợ mới lôi xe em ra làm vật thí nghiệm. Còn nếu các bác muốn yên tâm hơn nữa thì vào hãng giá chát hơn nhưng được cái làm xong đi xe ngon lành hẳn chẳng bao giờ lỗi vặt nữa.
Chưa chắc vào hãng là đã ngon nhé, đa phần thợ giỏi đều mở gara ngoài. Em thì cái nào không làm ở nhà được mới mang ra gara còn lại tự xử lý hết.

Dhungvvk

Xe tải
Gara không ra nhiều nên ko quen mấy, nên ra hãng làm những thứ liên quan đến máy móc, chứ phụ tùng gara bảo loại nào mình biết loại đó. Hãng làm thì đã có quy trình rồi, còn phụ tùng thì yên tâm luôn

Thai bp

Xe tăng
Em đã từng mở garage (lý do trước đây cũng khó tìm garage ngon), giờ ko làm được nữa do quá mệt, mặt bằng ko ổn định. Có mấy điều chia sẻ với cụ chủ thớt và các cụ:

+ Thợ có thể giỏi dòng xe này nhưng dòng xe khác thì yếu. Thợ già thường có kinh nghiệm xe và bệnh truyền thống, xe hiện đại thì cũng có khi ko thạo (máy đọc lỗi, các cảm biến và hệ thống điện hiện đại). Thợ trẻ nếu được học hành và nhanh nhẹn thì sửa được xe hiện đại nhưng kinh nghiệm va vấp chưa nhiều nên lắm lúc bệnh đơn giản mà bị làm phức tạp.
+ Vì thế nếu xe có bệnh phức tạp một chút, nên tham khảo trên diễn đàn đã, xem ai có phương án xử lý, ở đâu có khả năng nhất.
+ Garage dứt khoát phải gọn gàng, sạch sẽ. Nếu ko, sẽ ko quản lý được chất lượng, ko đảm bảo an toàn. Mà ko quản lý đc, dẫn đến dễ làm ẩu, làm láo để bù đắp thiệt hại. Đừng có nói là garage đông việc với thợ tài hoa nên đồ đạc ngổn ngang, lúc sửa có thể vứt lung tung...
+ Thợ sửa xe nhất định phải hiền lành, điềm đạm, chân thành (cảm quan đã). Tôn trọng uy tín đơn giản nhất từ lời hứa về thời gian (ko giữ được chữ tín từ những lần đơn giản nhất thì đừng hi vọng vào những cái khác như giá cả, chất lượng, sự cẩn thận... sau này rất mệt mỏi).
+ Giá cả niêm yết rõ ràng. Trước khi làm gì phải thông báo cho chủ xe biết trước. Có camera theo dõi thì càng tốt.
Kết luận: nếu những bệnh đơn giản hoặc sơn dặm loanh quanh, tức những vấn đề nằm trong vùng hiểu biết của mình, thời gian xử lý nhanh 1-2 ngày có thể chọn garage như 1 số tiêu chí trên là ổn.
Còn những bệnh phức tạp về hiệu suất động cơ, hệ thống điện nên tìm hiểu kỹ và nhận tư vấn trước. Lọt tai và tin tưởng hãy cho làm.
Cụ noi rất chuản, e có cu e, làm toi mỹ đình ra làm chủ nên sửa chữa toyota rất hay, nhưng sửa dòng khác lại k hay lắm.

Ngocphamllq

Đi bộ
Mình có con pajero liên doanh , chạy đc khoảng 20 vạn đợt này câng bảo dưỡng lớn quanh khu vực tây hồ không biết gara nào làm uy tín không , các cụ chỉ bảo giúp

74718

Xe đạp
Có cụ nào biết gara chuyên làm điện đóm cho nissan teana ko nhỉ, vợ 2 nhà em tự yên hnay 1 bên pha ko sáng, đèn hậu thì ko tắt được 😭

Eureke2084

Xe máy
Sắp tới em bảo dưỡng lớn xe mazda 6 2.5, hạng mục làm khá nhiều cho an tâm. Loanh quanh khu Mỹ đình, cầu giấy có garage nào chuyên Mazda các cụ giới thiệu em với. E định làm 1 số món sau:
Thay dầu, lọc dầu(loại 1 vạn 5W40) Castrol or Mortul- 4.5 lít
Bảo dưỡng hệ thống phanh, kiểm tra thay dầu phanh
Vệ sinh buồng đốt, kim phun, bugi, họng hút, bướm ga, vệ sinh 8 xu páp nạp
Thay lọc gió động cơ, lọc gió điều hòa
Bảo dưỡng củ đề, củ phát, quạt làm mát, kiểm tra bi may ơ
Thay dây curoa tổng+ dây cu roa bơm nước
Thay nước làm mát
Kiểm tra bảo dưỡng cụm bi tăng, bi tì
Kiểm tra qua hệ thống gầm, cao su chân máy, phuộc, rotuyn lái, càng A, cao su, khớp nối gầm, thanh cân bằng…

phamkynam

Xe buýt
Xe em ford Escape sắp bảo dưỡng 10 vạn km. Các cụ cho hỏi có gara ngoài nào tốt và cho mang đồ ngoài đến thay không ạ

Bun đẹp zai

Đi bộ
Các cụ cho hỏi quanh khu vực Thanh Xuân có gara nào sơn sửa uy tín mà không chém đẹp không các bác :). Em lái mới nên xe thi thoảng cũng sơn lại cái mặt tiền.

The man nguyen

Xe máy
Ở quanh khu vực nguyễn xiển Hn có garage nào uy tín không chém khách không ạ?

Eureke2084

Xe máy
HZ auto Mỹ Đình có cụ nào làm chưa? đánh giá hộ em phát