Thảo luận Garage uy tín tại hà nội

imlab

Xe đạp
Xe em bị hao nhớt, các cụ ai biết cho em xin gara xử lí tốt vấn đề này ạ. Em thấy đây là vấn đề lớn nên muốn tìm chỗ uy tín. Cảm ơn các cụ!

Hai.jp

Đi bộ
crv 2014 , xe em đợt gần đây đi đường bằng ko sao. vào chỗ sóc hoặc đường xấu kêu cục cục. nhờ các cao thủ gara phán bệnh giúp e với. :). em tìm hiểu là do rotuyn cân băng hoặc bát bèo mà bận chưa có thời gian mang đi kiểm tra
Bác mang ra gara hải tú ngay gần đại học y hà nội. Chỉ làm gầm và thước lái thôi. Em thấy bác ấy làm rất ok

Hai.jp

Đi bộ
Công nhận ! Cụ Cường Nguyễn mở chi nhánh ở HN thì đông phải biết. Thời buổi này tìm đc chủ Gara tay nghề cao, tử tế lại tận tâm với nghề như cụ ấy quả là hiếm, rất hiếm. Em làm loanh quanh 1 số gara ở HN , toàn thợ học việc, chủ thì toàn ngồi phòng máy lạnh .... cứ mình ở đó thì làm tử tế, ko có mặt thì qua loa, giá cả thì ba vạ, nhiều phụ tùng hở ra là chém đắt hơn cả hãng. Haiz toàn kiểu chộp giật
Làm các thể loại vậy ko giỏi đâu bác . Phải chuyên làm 1 mảng hay 1 hãng mới hay.

Hai.jp

Đi bộ
Chào các bác xe em huyndai accent, em muốn kiểm tra phần khung gầm, hệ thống giảm xóc vì dạo này em thấy xe của em đi vào đường mấp mô nhún hơi nhiều. Các bác biết địa chỉ nào tin cậy, ngon bổ rẻ chỉ em với nhé ! Em o hn, cảm ơn các bác nhé !
Gầm thước lái thì gara hải tú. Chỉ chuyên 2 phần đó thôi. Ko làm phần khác. Ngay đại học y hà nội

4X4=16

Xì hơi lốp
Có cụ nào sửa xe ở gara TCT Nghĩa tân - Cầu giấy chưa cho em ít đánh giá với ạ

sirius6688

Xe điện
Trước em sửa con Nissan ở đấy, bị lỗi trong máy phát điện của xe (lâu quá em ko nhớ lỗi gì) hết tổng 5 củ, thấy garage sửa nhanh, chuyên nghiệp. Vào đấy từ ngoài cổng có mấy anh mặc áo dằn di như bộ đội, nhưng cái ưng nhất là mọi thứ được sắp xếp ngăn nắp, bên trong các xe đc sơn sửa nhìn chuyên nghiệp. Em ko có thời gian tìm hiểu cũng như đánh giá đắt hay rẻ nhưng cảm quan nhìn garage là gọn gàng, sạch đẹp, thái độ nhân viên tốt.
là bên này à cụ, e đang định qua sơn tí tróc

sirius6688

Xe điện
E lập lại topic vì tìm toàn những topic cũ ạ . Các cụ có kinh nghiệm chỉ ae những garage sửa chữa uy tín với ạ .
sao cụ ko cập nhật những gara được nhiều cụ tín dụng theo từng khu vực tại thớt đầu cho tiện ạ

Kimss

Xe hơi
E xin địa chỉ dọn nội thất xe tốt và giá hợp lý tại Hà nội.

Đạt 196

Xe tải
Ủn, cụ nào có gara uy tín có tâm bên Long Biên hoặc Gia Lâm không

Mrvitamin

Xe đạp
Em đã từng mở garage (lý do trước đây cũng khó tìm garage ngon), giờ ko làm được nữa do quá mệt, mặt bằng ko ổn định. Có mấy điều chia sẻ với cụ chủ thớt và các cụ:

+ Thợ có thể giỏi dòng xe này nhưng dòng xe khác thì yếu. Thợ già thường có kinh nghiệm xe và bệnh truyền thống, xe hiện đại thì cũng có khi ko thạo (máy đọc lỗi, các cảm biến và hệ thống điện hiện đại). Thợ trẻ nếu được học hành và nhanh nhẹn thì sửa được xe hiện đại nhưng kinh nghiệm va vấp chưa nhiều nên lắm lúc bệnh đơn giản mà bị làm phức tạp.
+ Vì thế nếu xe có bệnh phức tạp một chút, nên tham khảo trên diễn đàn đã, xem ai có phương án xử lý, ở đâu có khả năng nhất.
+ Garage dứt khoát phải gọn gàng, sạch sẽ. Nếu ko, sẽ ko quản lý được chất lượng, ko đảm bảo an toàn. Mà ko quản lý đc, dẫn đến dễ làm ẩu, làm láo để bù đắp thiệt hại. Đừng có nói là garage đông việc với thợ tài hoa nên đồ đạc ngổn ngang, lúc sửa có thể vứt lung tung...
+ Thợ sửa xe nhất định phải hiền lành, điềm đạm, chân thành (cảm quan đã). Tôn trọng uy tín đơn giản nhất từ lời hứa về thời gian (ko giữ được chữ tín từ những lần đơn giản nhất thì đừng hi vọng vào những cái khác như giá cả, chất lượng, sự cẩn thận... sau này rất mệt mỏi).
+ Giá cả niêm yết rõ ràng. Trước khi làm gì phải thông báo cho chủ xe biết trước. Có camera theo dõi thì càng tốt.
Kết luận: nếu những bệnh đơn giản hoặc sơn dặm loanh quanh, tức những vấn đề nằm trong vùng hiểu biết của mình, thời gian xử lý nhanh 1-2 ngày có thể chọn garage như 1 số tiêu chí trên là ổn.
Còn những bệnh phức tạp về hiệu suất động cơ, hệ thống điện nên tìm hiểu kỹ và nhận tư vấn trước. Lọt tai và tin tưởng hãy cho làm.
Đấy, con ghệ già của Em phải xử lý rotuyl lái và thước lái. Em cũng lăn tăn làm hãng thì đồ chuẩn, làm ngoài đúng là đỡ thủ tục rườm rà nhanh - gọn. Cơ mà đồ đạc chẳng biết làm sao :((

Mrvitamin

Xe đạp
hôm nay mới có tgian vào report gara vico Mỹ Đình
Đánh giá tổng quan mọi thứ ok
- Ngày nhận xe và trả xe chỉ tầm 1 ngày, nhưng do hôm sau trời mưa nên gara hẹn lại e sang hôm sau nữa tức là 2 ngày để lớp bả + sơn được đảm bảo khô. Mặc dù lúc e vào khá đông xe đang làm dịch vụ tại đây (kín xưởng trong và ngoài)
- Kỹ thuật làm khá chuyên nghiệp ko làm theo kiểu lem nhem chó đốm (do có phần e muốn sơn tút lại cho đều) họ lựa theo đường gân của xe hoặc mảng mầu để sơn ko bị lộ lớp sơn mới.
- Giá cả cg ổn e đc báo giá còn mềm hơn 1 số gara vãng lai bên ngoài (trước khi vào đây e có đi vài gara check giá)
Điểm trừ duy nhất là có 1 chỗ họ quên ko làm nhưng cg do chỗ đấy e đc họ trừ tiền :D
Kinh nghiệm là các cụ đừng ngại hỏi giá từ 3 gara trở lên, chỗ nào hợp lý là làm thôi
Hay quá ạ

Mrvitamin

Xe đạp
Hôm qua e có ra gara Thiên Kim ngay chân cầu vượt mễ trì (đối diện miếu đầm). Thay két ngoài và lúc đầu đc báo két chuẩn, xịn, như hãng (qly nói như đinh đóng cột hàng hãng toyota ntn thì hàng của e y như vậy) ..nhưng sau một hồi tháo ra và lắp vào k khớp, thế là lại phải lắp két cũ của e vào chạy về.
Tình hình này k xử lý đc thì e lại phải đưa vào hãng.
Đấy, em cũng hoang mang cái vụ đồ đạc này. Hỏi thì cụ bán hàng nào cũng nói đồ xịn - chuẩn. Cơ mà chuẩn xịn ntn chỉ có các cụ ý biết, giá mà mình có check list các Thương Gia Bán Hàng Phụ Tùng Uy Tín, hàng chuẩn nói chuẩn - hàng oem thì nói oem để người sử dụng cân nhắc. Tất nhiên chẳng bao giờ có ngon bổ rẻ cả ạ, cái cần là đồng tiền bỏ ra đúng giá trị