Thảo luận Garage uy tín tại hà nội

windstorm_222

Xe máy
Khu vực Hà Đông em giới thiệu gara Tuấn Hải, khu Vạn Phúc. Vợ chồng chủ gara tư vấn sửa chữa có tâm, thân thiện. Anh em thợ chu đáo, sau khi làm xong có thợ cả nhắc nhở ae kiểm tra lại cẩn thận phần việc vừa làm. Em thấy đông xe làm ở đó, nhiều loại xe. Em cũng do anh bạn quen giới thiệu đến đó làm, thấy hài lòng, kể cả giá cả cũng hợp lí.
Nhà e gần đó, cụ cho e xin địa chỉ đc k ạ? E cảm ơn cụ!

khoand26

Xe hơi
Hà Thành 500 Võ Chí Công làm tốt, chất lượng

hieu.ptrung

Xe tải
Với các dòng xe cỏ, bên long biên, các cụ có biết gara nào sửa chữa uy tín, cẩn thận không? Em thấy bảo có gara Hưng loan bên nguyễn sơn, không biết chất lượng thế nào? cụ nào sửa bên đó rồi cho xin ít kinh nghiệm.
em cũng Long Biên, cũng có con xe cỏ đưa con đi học, về quê. đang muốn tìm chỗ để thỉnh thoảng đến mà chưa biết chỗ

theanhbplc

Xe buýt
Giữa tháng 3 e lấy xe cỏ altis 2010, chạy hơn 15 vạn, em định bảo dưỡng và thay thế 1 số phụ tùng, các cụ có biết gara nào chất lượng loanh quanh ở quận Tây Hồ thì tư vấn giúp em ạ.

vlink

Xe đạp
Em có chiếc Hyundai Santafe Gold xe chạy được 17 vạn giờ muốn kiểm tra và bảo dưỡng tổng thể ở quanh khu vực Hoàng Quốc Việt thì có garage nào uy tín chuyên dòng này ạ? Nhờ các cụ tư vấn giúp.

bluecrush

Xe hơi

Em cũng đang cần làm mấy khoản này cho xe Spark Van nhập 2011. các cụ cho hỏi gaâ nào uy tín và sửa chỗ này hết khoảng bao nhiêu ạ

huyhuy2008

Xe hơi
Mazda khu log biên có cụ nào biết địa chỉ nào chuyên ko

lmt2018

Xe hơi
Em đã từng mở garage (lý do trước đây cũng khó tìm garage ngon), giờ ko làm được nữa do quá mệt, mặt bằng ko ổn định. Có mấy điều chia sẻ với cụ chủ thớt và các cụ:

+ Thợ có thể giỏi dòng xe này nhưng dòng xe khác thì yếu. Thợ già thường có kinh nghiệm xe và bệnh truyền thống, xe hiện đại thì cũng có khi ko thạo (máy đọc lỗi, các cảm biến và hệ thống điện hiện đại). Thợ trẻ nếu được học hành và nhanh nhẹn thì sửa được xe hiện đại nhưng kinh nghiệm va vấp chưa nhiều nên lắm lúc bệnh đơn giản mà bị làm phức tạp.
+ Vì thế nếu xe có bệnh phức tạp một chút, nên tham khảo trên diễn đàn đã, xem ai có phương án xử lý, ở đâu có khả năng nhất.
+ Garage dứt khoát phải gọn gàng, sạch sẽ. Nếu ko, sẽ ko quản lý được chất lượng, ko đảm bảo an toàn. Mà ko quản lý đc, dẫn đến dễ làm ẩu, làm láo để bù đắp thiệt hại. Đừng có nói là garage đông việc với thợ tài hoa nên đồ đạc ngổn ngang, lúc sửa có thể vứt lung tung...
+ Thợ sửa xe nhất định phải hiền lành, điềm đạm, chân thành (cảm quan đã). Tôn trọng uy tín đơn giản nhất từ lời hứa về thời gian (ko giữ được chữ tín từ những lần đơn giản nhất thì đừng hi vọng vào những cái khác như giá cả, chất lượng, sự cẩn thận... sau này rất mệt mỏi).
+ Giá cả niêm yết rõ ràng. Trước khi làm gì phải thông báo cho chủ xe biết trước. Có camera theo dõi thì càng tốt.
Kết luận: nếu những bệnh đơn giản hoặc sơn dặm loanh quanh, tức những vấn đề nằm trong vùng hiểu biết của mình, thời gian xử lý nhanh 1-2 ngày có thể chọn garage như 1 số tiêu chí trên là ổn.
Còn những bệnh phức tạp về hiệu suất động cơ, hệ thống điện nên tìm hiểu kỹ và nhận tư vấn trước. Lọt tai và tin tưởng hãy cho làm.
E lại đang ấp mở garage, mong cụ chia sẻ chi tiết

NgocNhi2018

Đi bộ
E muốn tư vấn gara gần thái thịnh láng . Cụ nào biết gara uy tín chỉ bảo em phát .

anhlt2

Xe hơi
Cụ nào biết gara merc uy tín gần Hồ Tùng Mậu không ạ? Em sửa ở Đại Nam 2 lần mà chất lượng kém. Chủ thì tư vấn để khách thay đồ nhiều nhất có thể

Ngố.Rừng

Xe buýt
Em đã từng mở garage (lý do trước đây cũng khó tìm garage ngon), giờ ko làm được nữa do quá mệt, mặt bằng ko ổn định. Có mấy điều chia sẻ với cụ chủ thớt và các cụ:

+ Thợ có thể giỏi dòng xe này nhưng dòng xe khác thì yếu. Thợ già thường có kinh nghiệm xe và bệnh truyền thống, xe hiện đại thì cũng có khi ko thạo (máy đọc lỗi, các cảm biến và hệ thống điện hiện đại). Thợ trẻ nếu được học hành và nhanh nhẹn thì sửa được xe hiện đại nhưng kinh nghiệm va vấp chưa nhiều nên lắm lúc bệnh đơn giản mà bị làm phức tạp.
+ Vì thế nếu xe có bệnh phức tạp một chút, nên tham khảo trên diễn đàn đã, xem ai có phương án xử lý, ở đâu có khả năng nhất.
+ Garage dứt khoát phải gọn gàng, sạch sẽ. Nếu ko, sẽ ko quản lý được chất lượng, ko đảm bảo an toàn. Mà ko quản lý đc, dẫn đến dễ làm ẩu, làm láo để bù đắp thiệt hại. Đừng có nói là garage đông việc với thợ tài hoa nên đồ đạc ngổn ngang, lúc sửa có thể vứt lung tung...
+ Thợ sửa xe nhất định phải hiền lành, điềm đạm, chân thành (cảm quan đã). Tôn trọng uy tín đơn giản nhất từ lời hứa về thời gian (ko giữ được chữ tín từ những lần đơn giản nhất thì đừng hi vọng vào những cái khác như giá cả, chất lượng, sự cẩn thận... sau này rất mệt mỏi).
+ Giá cả niêm yết rõ ràng. Trước khi làm gì phải thông báo cho chủ xe biết trước. Có camera theo dõi thì càng tốt.
Kết luận: nếu những bệnh đơn giản hoặc sơn dặm loanh quanh, tức những vấn đề nằm trong vùng hiểu biết của mình, thời gian xử lý nhanh 1-2 ngày có thể chọn garage như 1 số tiêu chí trên là ổn.
Còn những bệnh phức tạp về hiệu suất động cơ, hệ thống điện nên tìm hiểu kỹ và nhận tư vấn trước. Lọt tai và tin tưởng hãy cho làm.
Chuẩn luôn cụ, cái này giống như bác sỹ vậy

Musical Stone

Xe điện
B10A KĐT Nam Trung Yên, Trung Hòa, Cầu Giấy
Website
amisha.vn
E lại đang ấp mở garage, mong cụ chia sẻ chi tiết
Trước tiên cụ mở nhỏ trước, dạng workshop. Dịch vụ hẹp thôi để quán xuyến và làm thật tốt cho từng khách hàng. Những cái nằm bên ngoài danh sách dịch vụ thì đừng tính lời lãi.
+ Một cầu nâng
+ Một Tủ đồ nghề chuẩn
+ Máy đọc lỗi đa năng loại tốt.
+ Một máy nén
+ Kích cá sấu với mễ kê vài bộ
+ Một bàn nguội
+ Bơm mỡ, máy hàn, cẩu nâng nhỏ, bình chữa cháy...
+ Sẽ còn thiếu nhiều thứ, sẽ bổ sung sau khi thật cần thiết, tạm thời có thể em quên liệt kê. Sao cho gọn gàng sạch sẽ trong khoảng 20-30m2, một thợ chính (là cụ hoặc co-fouder) và 1-2 thợ phụ, 1 cô kế toán.

Dịch vụ trước mắt là vảo dưỡng, thay dầu, thay thế phụ tùng đơn giản. 90% các ca bệnh xe là tương đối đơn giản và định kỳ: dầu mỡ, bảo dưỡng gầm, ắc quy, điện đóm... Vì vậy cụ cần tích trữ một lượng vật tư thay thế vừa đủ và thông dụng (theo thời gian cụ sẽ biết nên tích trữ loại nào, xe nào: má phanh, cao su, bơm xăng...). Kèm theo một số vật tư nội ngoại thất cơ bản: bóng đèn, gạt mưa, cầu chì, đồ chơi...

Với các bệnh nặng như bổ máy, hộp số, hộp đen, xe sang hoặc đặc thù như bọc da, dán kính, làm đèn... mà mình chưa đủ khả năng tự làm thật tốt thì liên kết với những cơ sở “chơi đẹp” - cụ sẽ tìm được những người như vậy thôi. Cụ cũng đừng lấy lãi ở những mục này mà đứng ra trung gian sao cho được việc của khách hàng, tính thêm một chút chi phí mặt bằng và quản lý thôi (tức cụ thay mặt khách hàng để có giá tốt và chịu trách nhiệm bảo hành, nói thẳng với khách như vậy). Như thế vừa có giá tốt cho khách, vừa gọn việc mà cụ ko thiệt hại mà còn được lợi ở uy tín, khách sẽ quay lại. Ông đối tác nào làm ko tốt cụ ngừng hợp tác luôn (nếu phiền hà cho khách cũng chịu trách nhiệm nhanh gọn luôn, thiệt hại một vài ca đừng phân vân).

Trong khoảng 6 tháng đến 1 năm đầu, cố gắng tìm cách kéo được từ 1000-5000 khách quen (cái này tùy thuộc cụ có dịch vụ gì đặc sắc mà giải quyết tốt cho khách hàng ko, nó là ý tưởng, cũng ko khó đâu). Và phải giữ cho được 80% số khách đó trở lên (đó là trừ những khách ở xa, tình cờ vãng lai...) Còn khách nào đã đến, ko được phép làm họ thất vọng. Sau đó mở rộng mặt bằng sang mảng sơn gò nữa (dễ kéo khách hơn), mảng điều hoà, detail... nhiều lắm. Nhưng đừng mở rộng dịch vụ quá nhanh. Phải đảm bảo dv nào mình tự làm thật tốt mới cho vào danh sách. Còn chưa kiếm được thợ tốt phụ trách phần đó thì cứ cộng tác như ở trên.

Garage mà làm thật ăn thật thì lãi dày là khó. Làm chuẩn chỉ, sẽ có những lãi ngoài ngành còn lớn hơn nhiều mà đầu óc thoải mái.

lechunghv

Xe máy
Nếu k quen biết cứ vào hãng cụ ạ

binkem

Xe hơi

Nhờ bác giới thiệu vài gara tốt theo cảm quan của bác để ae chuột bạch thêm!