Thảo luận Garage uy tín tại hà nội

kluxklax

Đi bộ
Em gửi cụ qua 1 trong các cơ sở tại Hà Thành Garage nhé ạ. Hotline: 0877.86.0505.
UY TÍN - CHẤT LƯỢNG - CHÍNH HÃNG
Garage cơ sở Tố Hữu, Hà Đông, HN.
Garage cơ sở Trần Điền, Hoàng Mai, HN.
Garage cơ sở Võ Chí Công, Tây Hồ, HN.
Garage cơ sở Lạc Long Quân, Tây Hồ, HN.
Garage cơ sở Nguyễn Đăng Đạo, thành phố Bắc Ninh
Garage cơ sở Nguyễn Văn Giáp, Nam Từ Liêm, Hà Nội
Mình định sửa/thay đầu láp trước (xe civic) (Quay đầu xe bị kêu) và gương/camera lùi. Cơ sở Nguyễn Văn Giáp bên bác chuyên cái này ko? Bác cho cái giá thật đẹp và hàng chất lượng. Đã thử nhiều Garage nhưng chưa thấy chỗ nào thật ưng kể cả chỗ bạn bè.
Tâm tư giống như bác chủ lập thread này, muốn tìm garage chất và giá hợp lý ( ko ham đồ quá rẻ). Vào hãng thì yên tâm mà giá chát quá, xe lại cũ

anhquangex

Xe máy
Em ở lạng sơn định xuống hà nội lấy xe bán tải cũ. Of nhà mình có ai giúp em check xe được không ạ, chi phí em xin gửi theo luật ạ, hihi

loipccc

Xe đạp
Em cũng thấy Hà Thành Garage được.

Kenketbeo

Đi bộ
Có bác nào sửa ở BMT gara 319 Tam Trinh của idol Youtuber chưa? E hay xem youtube nên mang xe ra giờ lợn lành thành lợn què lại mất 2,5 củ. Mai lại phải mang ra cụ Tirefun chỉnh lại.Cảnh báo các cụ chỉ nên xem ko nên mang xe ra thử nghiệm

HacLongMV

Xe tải
Có bác nào sửa ở BMT gara 319 Tam Trinh của idol Youtuber chưa? E hay xem youtube nên mang xe ra giờ lợn lành thành lợn què lại mất 2,5 củ. Mai lại phải mang ra cụ Tirefun chỉnh lại.Cảnh báo các cụ chỉ nên xem ko nên mang xe ra thử nghiệm
Cụ ra Hà Thành xem...?

Car865

[Tịch thu bằng lái]
Khu mỹ đình cầu giấy có gara nào sơn uy tín ko các cụ
CỤ mang chiến mã ra 109 Nguyễn Văn Giáp nhé,chuyên mọi dịch vụ về "chiến mã" nên cụ có thể yên tâm về dịch vụ ạ.

Quyen.pv

Xe tải
Em xin phép đánh dấu phát

29M-1732

Xe buýt
Em đã từng mở garage (lý do trước đây cũng khó tìm garage ngon), giờ ko làm được nữa do quá mệt, mặt bằng ko ổn định. Có mấy điều chia sẻ với cụ chủ thớt và các cụ:

+ Thợ có thể giỏi dòng xe này nhưng dòng xe khác thì yếu. Thợ già thường có kinh nghiệm xe và bệnh truyền thống, xe hiện đại thì cũng có khi ko thạo (máy đọc lỗi, các cảm biến và hệ thống điện hiện đại). Thợ trẻ nếu được học hành và nhanh nhẹn thì sửa được xe hiện đại nhưng kinh nghiệm va vấp chưa nhiều nên lắm lúc bệnh đơn giản mà bị làm phức tạp.
+ Vì thế nếu xe có bệnh phức tạp một chút, nên tham khảo trên diễn đàn đã, xem ai có phương án xử lý, ở đâu có khả năng nhất.
+ Garage dứt khoát phải gọn gàng, sạch sẽ. Nếu ko, sẽ ko quản lý được chất lượng, ko đảm bảo an toàn. Mà ko quản lý đc, dẫn đến dễ làm ẩu, làm láo để bù đắp thiệt hại. Đừng có nói là garage đông việc với thợ tài hoa nên đồ đạc ngổn ngang, lúc sửa có thể vứt lung tung...
+ Thợ sửa xe nhất định phải hiền lành, điềm đạm, chân thành (cảm quan đã). Tôn trọng uy tín đơn giản nhất từ lời hứa về thời gian (ko giữ được chữ tín từ những lần đơn giản nhất thì đừng hi vọng vào những cái khác như giá cả, chất lượng, sự cẩn thận... sau này rất mệt mỏi).
+ Giá cả niêm yết rõ ràng. Trước khi làm gì phải thông báo cho chủ xe biết trước. Có camera theo dõi thì càng tốt.
Kết luận: nếu những bệnh đơn giản hoặc sơn dặm loanh quanh, tức những vấn đề nằm trong vùng hiểu biết của mình, thời gian xử lý nhanh 1-2 ngày có thể chọn garage như 1 số tiêu chí trên là ổn.
Còn những bệnh phức tạp về hiệu suất động cơ, hệ thống điện nên tìm hiểu kỹ và nhận tư vấn trước. Lọt tai và tin tưởng hãy cho làm.
Cụ nói chuẩn

chovang

Xe đạp
Cụ cho hỏi xe bị bệnh gì vậy, e đang đinh ra đó sửa củ đề

Kiafoter

Xe máy
Có địa chỉ nào chuyên làm dòng tải poter 2 ko ạ. Cho e xin vs

Kenketbeo

Đi bộ
Cụ cho hỏi xe bị bệnh gì vậy, e đang đinh ra đó sửa củ đề
E đi bảo dưỡng thước lái, rotuyn, phanh, điều hòa, xúc rửa kim phun, bugi. Cuối cùng điều hòa hỏng nặng hơn *** dám lấy tiền im như cún, bugi rửa xong e phải mang ra ngay phụ tùng Kang thay cả bộ, thước lái e ra trần kim xuyến làm lại. Tổ sư bọn Youtuber đểu. E người thật việc thật. Vẫn giữ toàn bộ hóa đơn của bọn bmt nếu cần đối chứng

PG406VN

Xe hơi

Kamala

Xe hơi
Bác qua nhà Mast mua cái ty chống cửa hậu sau đó ra bất kỳ gara nào bảo thay cho là xong. Cái này Bác tự sướng cũng được.
Nhà Mast ở đây Bác nhé: https://www.otofun.net/threads/phu-tung-phu-kien-cho-xe-han-quoc-mast-co-ltd.186366/
cảm ơn bác. Tự sướng có dễ không bác.

ngoài ra, đèn xe em vừa đi về, tối om om,không biết thay bóng loại nào ok nhể, chứ thế này đi cao tốc thì tèo

PG406VN

Xe hơi
cảm ơn bác. Tự sướng có dễ không bác.

ngoài ra, đèn xe em vừa đi về, tối om om,không biết thay bóng loại nào ok nhể, chứ thế này đi cao tốc thì tèo
Bác tham khảo link dưới đây về việc thay ty:

Đèn thì Bác nên ra các cửa hàng chuyên nghiệp để nâng cấp. Cá nhân em thấy otopro giải phóng làm chất lượng.

bmw198x

Xe buýt

manhhd76

Xe máy
Có cụ nào biết gara làm về Mazda tốt ngon không ah? Tks cụ