Gạt mưa cào xước kính

HVAutoGlass

Xe hơi
Vụ này thì em có thể tư vấn ạ.
1. Tốt nhất thay kính
2. Để nguyên mà đi chấp nhận đau thương thôi
3. Nếu đánh bóng thì sẽ là 50/50
(đánh bóng là mài bớt đi một lớp mỏng trên bề mặt kính bằng với lớp kính đã bị xước đi )
- Nếu vết xước mỏng có thể hết (chú ý: tay nghề thợ yếu thì có thể làm loá kính cái này bác nên làm việc với thợ đánh kính trước nếu loá nó phải đền chấp nhận giá cao mà đánh)
- Vết xước sâu thợ đánh bóng kính sẽ không nhận vì có đánh mãi cũng không thể hết

HieuSantaFe

Xe hơi
Theo e biết thì ở HN hiện ko có nơi nào làm hết được đâu, bác nên dành tiền mua kính mới thôi, trước Tết e cũng đi hỏi rồi (của e bị dao xén giấy cứa vào trong lúc dán fim chống nóng) đành phải mua mới

longvu

Xe tăng
Mài cái hết luôn ấy mà, lo làm éo giề ảnh hưởng đến tẾt
Sâu thế mà mài muốn hết thì chắc là kính phải mỏng đi, khéo gặp gió lại còn uốn éo nữa đấy bác ạ :77: :77: :77:
Vụ này nếu mài thì cũng mất 250k mà có khi chỉ khắc phục đc 50% vết xước thôi, tốt nhất vẫn là thay thôi bác ợ, chứ đi đánh bóng hoặc mài 4 lần có lẽ bằng thay cái mới mất

longvu

Xe tăng
Úi chết hóa ra là nhà em xui dại bác à, em xin lỗi nhé, trước em toàn làm thế với mấy cái cửa kính nhà em mà (tất nhiên là xước nhẹ thôi :P ), hay là bác có oánh quá tay không đới :^)
Đúng rồi, iem vẫn làm thế với cánh cửa gỗ nhà em, xong còn đánh vecni nữa cơ bác ạ, đẹp dã man luôn :21: :21: :21:

Chỉnh sửa cuối:

anhhoang

Xe tải
Bác đến chỗ ngã ba Lạc trung với đường dóc Minh khai ở đó có cửa hàng đánh bóng kính thủ hoi xem có làm được kính của bác khộng

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Bác đến chỗ ngã ba Lạc trung với đường dóc Minh khai ở đó có cửa hàng đánh bóng kính thủ hoi xem có làm được kính của bác khộng
Vâng, cảm ơn bác nhìu. Bác có số điện thoại ở đấy ko? cho em với, Em ở xa Thủ đô quá

Shang Car

Xe buýt
Theo e biết thì ở HN hiện ko có nơi nào làm hết được đâu, bác nên dành tiền mua kính mới thôi, trước Tết e cũng đi hỏi rồi (của e bị dao xén giấy cứa vào trong lúc dán fim chống nóng) đành phải mua mới
eo ôi, một bài học khủng khiếp cho các cụ dán phim, thế bọn dán phim có đền cho cụ kô?

HieuSantaFe

Xe hơi
Được cái là e dán chỗ có tiếng tăm nên cty họ cũng đền cho e cái mới, nếu ko thì...

nguyenhoangtam

Xe tải
Thế bác mua bảo hiểm chưa nếu mua rồi thì lăn tăn làm giề, vác búa cho một nhát (y) rồi gọ bảo hiểm đến thay cái mới (b)

DreamComeTrue!

Xe máy
Thế bác mua bảo hiểm chưa nếu mua rồi thì lăn tăn làm giề, vác búa cho một nhát (y) rồi gọ bảo hiểm đến thay cái mới (b)
thế lúc BH chưa giải quyết thì lấy gì mà đi hay thuê xe tự lái 300K/ngày:21:

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Cảm ơn các bác đã tư vấn, Em vừa đi thủ đô xử lý vụ này rồi. Đánh bóng mất 350k. Gần hết, phải nhìn kỹ mới thấy vết xước mờ mờ. Bình thường lái không nhìn thấy. Vừa về tối đường Vĩnh yên quất trăm mốt trăm hai vô tư không lóa tí nào. Còn đợi bảo hiểm nó thay cho mình thì nó chỉ thay kính trung của liên doanh triệu bảy thôi, thế là giữ được cái kính xịn.

hanoi341956

Xe tải
Thế bác làm ở đâu đấy ạ. Em cứ hỏi trước thế, nhỡ có lúc cần !

nguyen_coi

Xe máy
Cảm ơn các bác đã tư vấn, Em vừa đi thủ đô xử lý vụ này rồi. Đánh bóng mất 350k. Gần hết, phải nhìn kỹ mới thấy vết xước mờ mờ. Bình thường lái không nhìn thấy. Vừa về tối đường Vĩnh yên quất trăm mốt trăm hai vô tư không lóa tí nào. Còn đợi bảo hiểm nó thay cho mình thì nó chỉ thay kính trung của liên doanh triệu bảy thôi, thế là giữ được cái kính xịn.

đánh bóng ở đâu vậy bác?

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Em làm ở 699 Minh khai các bác ạ (Đi từ dốc Minh khai xuống gần đến đường rẽ Lạc Trung), Mất 2h đợi đánh bóng. trong lúc em làm cũng thấy 4-5 xe đến hỏi hàn kính và đánh vết xước, nhưng bác chủ hàng đang bận làm cho em rồi nên lại hẹn các bác kia lúc khác.

hientqh

Xe đạp
Có bác nào có địa chỉ xử lý vụ này ở Hà Nội chỉ cho Em với, Em nghe nói đánh bóng là được mà
Bác hỏi mấy cửa hàng chuyên làm gương kính xây dựng ấy; Họ thường đặt mài vát kính gương hoặc mài vát kính các ô cửa sổ đấy, trông các phần mài vát trong veo; nhưng chắc chắn là mài trên máy chuyên dụng; Bác cứ chịu khó tìm đi, sau khi sử lý được vụ này , báo lại cho các anh em khác cùng biết nhá