Gạt mưa kêu!

RAVA

Xe ba gác
cụ mua cái lưỡi cao su ở đâu vậy ạ, em cũng đang có nhu cầu mà toàn thấy các bên họ bảo phải thay toàn
bộ cả cần nữa, mà em không muốn thay hết như thế nó mất zin xe đi :D
-E toàn thay trong Hãng thôi, yên tâm là đồ xịn, có cái cao su thôi mà cũng made in Japan, hàng Japan nên có thể hơi đắt. Hồi e thay cho con Innova thì cái cao su là hàng Indo rẻ hều, e nhớ cái đằng sau có 70k chưa vat!

shop99vn

Xe hơi
-E toàn thay trong Hãng thôi, yên tâm là đồ xịn, có cái cao su thôi mà cũng made in Japan, hàng Japan nên có thể hơi đắt. Hồi e thay cho con Innova thì cái cao su là hàng Indo rẻ hều, e nhớ cái đằng sau có 70k chưa vat!
vâng thế để em thử hỏi hãng, ở ngoài toàn bắt thay cả cụm nên em không thích lắm, mặc dù giá cũng rẻ khi thay cả cụm

toanthangcs

Xe điện
Em vào Toyota Long Biên cũng bắt thay cả xương chứ làm gì có lưỡi cao su không đâu nhỉ?

Hoàng_Gầy

Xe điện
Em đã xử lý được việc gạt rung bần bật, do cái khung gạt mưa không vuông góc với mặt kính. Em tháo cần gạt ra, cầm cờ lê vặn lại khung là hết kêu, còn kêu cót két chắc do lưỡi thôi chứ hết thuốc rồi :D

Neo116

Xe hơi
Xe em cũng bị nhưng chỉ khi nào trời mưa to. Nếu mưa nhỏ thì nó kêu bình thường, khi mưa to thì kêu to và gạt bị rung. Em đang định đi thay cả bộ, không biết có nên không ạ? :(

Neo116

Xe hơi
Cái gạt nước mưa xe em bị giống hệt xe cụ chủ đây ạ

Hoàng_Gầy

Xe điện
Xe em cũng bị nhưng chỉ khi nào trời mưa to. Nếu mưa nhỏ thì nó kêu bình thường, khi mưa to thì kêu to và gạt bị rung. Em đang định đi thay cả bộ, không biết có nên không ạ? :(
Cái gạt nước mưa xe em bị giống hệt xe cụ chủ đây ạ
Bác có thay gạt mưa nào đi nữa cũng bị thôi, nó là do cái khung gạt mưa (nối từ Motor tới gạt) bị vênh,dẫn đến bị trượt gạt mưa (wipers skipping). Bác xem ảnh ở dưới sẽ rõ. Bác ra bảo thợ làm cho cũng được nhưng nó đơn giản lắm, tự làm rất dễ.

Cái này cầm cờ lê hoặc kìm bẻ một tý cho nó vuông góc là hết, em đã làm và hết bị trượt/rung gạt. Còn hiện tại chỉ bị tiếng cót két (wipers squeaking).

milkyway_90ly

Xe đạp
vâng thế để em thử hỏi hãng, ở ngoài toàn bắt thay cả cụm nên em không thích lắm, mặc dù giá cũng rẻ khi thay cả cụm
Em thấy tùy gara của hãng thì phải.
Như em đi mazda, thì mazda lê văn lương chỉ thay cả cần. Nhưng nghe bảo mazda Nguyễn trãi hay phạm văn đồng lại có thay riêng lưỡi cao su.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Em thấy tùy gara của hãng thì phải.
Như em đi mazda, thì mazda lê văn lương chỉ thay cả cần. Nhưng nghe bảo mazda Nguyễn trãi hay phạm văn đồng lại có thay riêng lưỡi cao su.
Em đi cùng thằng bạn ra Mazda Nguyễn Trãi thay lưỡi cao su cho con M6 rồi, 300 hay 350k cả cặp. Thấy dùng ngon lành lại bổ rẻ.

cn39c2001

Xe tăng
Em khá là đau đầu vụ gạt mưa xe em. Gạt em đã thay hàng Bosch Aerotwin chính hãng, kính em cũng đã đánh bóng và tẩy ố, vậy mà nó vẫn kêu thế này, vừa cót két vừa bị trượt cao su rung bần bật.
Mưa to nước bám nhiều hay kính khô đều bị, nếu em xịt nước rửa kính (sonax) thì gạt mượt nhưng được vài phát lại kêu.
Có xe bác nào bị trường hợp tương tự như em không?

Trước em dùng Bosch Aerotwin cũng bị tiếng rít như của cụ, nghe cực khó chịu. Sau thay loại khác rẻ tiền hơn thì chả sao nên em tạm kết luận là cả em và cụ đều bị mua phải hàng fake dù có tem & giá đắt vãi tè

Loại nào xài cũng được tùy vào ý cũng như nhu cầu của từng người. Quan trọng là phải mua đúng chỗ nhà phân phối chính hãng. Các Bác mua ở ngoài gặp phải hàng nhái hàng kém chất lượng rồi lại vào Đại Lý phân phối kêu gạt của bọn em là hàng kém chất lượng. Các Bác có mua ở bên em đâu ạ. Em chỉ cung cấp hàng chính hãng có tem mác mã vạch code QR đầy đủ, Các Bác có thể check tại chỗ có phải hàng Giả hay hàng Chính Hãng hay không. Em nói thì các Bác lại bảo tư vấn kiểu gì chả bảo tốt chính hãng...... Đây là Các Bác có thể tự kiểm tra luôn mà. ~X(~X( Em làm về Phụ Tùng DENSO. Các Bác có góp ý gì em xin nhận và tiếp thu ạ. >:D<>:D<

Các bác cứ ra Đại Lý nào có Chứng Chỉ của Hãng là yên tâm về chất lượng hàng hóa cũng như giá cả. Những chỗ bán hàng mà không có chứng chỉ 1 là đắt hơn 2 là hàng kém chất lượng.