[Funland] gấu phía nam dễ thương

boy_spott

Xe điện
Ngày xưa em dẫn ny miền trung về ra mắt, ông bô bà bô thái độ không thích, giờ văn minh hơn nhiều rồi

Sơn thật thà

Xe buýt
Cứ nhìn thực tế các em miền tây ra bắc hành nghề thì rõ. Chiều chuộng, thoải mái chỉ cần cho tiền là được. Còn ko theo anh khác.
Con nó còn vất đấy luôn cho nhà chồng. Các em miền bắc ít dính lỗi này hơn. Còn thì đâu cũng có this có that.

BinhWalker

Xe container
Con gái miền Bắc được đánh giá là khôn ngoan, tinh tế, ngọt ngào, duyên dáng. Chữ duyên ở đây được thể hiện qua cách ăn nói, ăn mặc, cư xử lịch sự và nhã nhặn. Họ cũng rất chịu chơi, và không dễ bị ăn hiếp, bắt nạt tí nào. "Chanh chua vẫn ngọt như đường, nói xạo cách mấy vẫn tương tư hoài". Nếu xác định yêu một cô gái miền Bắc, tuyệt vời họ sẽ là trợ thủ đắc lực trong công việc của bạn sau này.
Con gái miền Nam có một giọng nói rất ngọt ngào, nghe một lần là muốn đắm đuối luôn rồi. Họ còn rất thoải mái, nhẹ nhàng, vô tư, thẳng thắng, đáng yêu. Họ bộc trực trong cách suy nghĩ của mình, yêu là yêu, ghét là ghét, điều này con trai chúng tôi rất thích. Họ cũng dễ tin người, lại ko toan tính xa vời nên việc yêu một cô gái miền Nam ko khó, mà việc giữ được họ mới khó khăn. Vì vậy hãy trang bị cho mình một hành trang vững chắc để có thể trở thành bến đỗ bình yên cho họ.
Con gái miền Trung không có giọng nói lảnh lót, đúng chuẩn như con gái miền Bắc, không ngọt ngào, nhẹ nhàng như con gái miền Nam nhưng đằng sau cái trọ trẹ, khó nghe “mô”, “tê”, “răng”, “rứa”… lại chất chứa cả một miền chân chất, mộc mạc và chân thành đến lạ. Con gái miền Trung khi đã yêu ai thì chung thủy một lòng. Tình yêu không ồn ào mà chỉ âm thầm, sâu lắng. Họ không đòi hỏi nhiều ở người mình yêu nhưng lại hy vọng rất nhiều. Mặc dù họ là những con người hơi khô khan một chút, hơi mạnh mẽ một chút, hơi lạnh lùng một chút… nhưng họ sẽ là một người vợ lý tưởng cho những ai muốn yên tâm để tạo dựng sự nghiệp cho mình.
P/S: ny e miền Trung nên nhận xét có phần hơi thiên vị về miền này ạ 😘
Tổng kết ny miền Trung trong thống kê của cụ trừ gái Huế ra nhé :) gái Huế nội thành là đa phần kinh kỳ đó

dao_hiep

Xe buýt
Gái Nam sống bạc và thực dụng. Lấy gái Nam về xác định phải có tiền nuôi nó ăn ngon mặc sướng không là nó té ngay, nó té là té 1 mình nhé để lại con cái cho chồng nuôi.

Sơn thật thà

Xe buýt
Ngày xưa em dẫn ny miền trung về ra mắt, ông bô bà bô thái độ không thích, giờ văn minh hơn nhiều rồi
Miền trung của cụ giờ ra răng?
Có tính toán, tiết kiệm, lo toan tốt đúng ko? Có thể hơi lo toan quá sẽ giảm sự thoải mái, bay bổng ko?

Venlo

Xe hơi
Cụ thử tìm vợ ở mạn Đà Lạt xem, mà hỏi gốc gác Đà Lạt mấy đời ấy.
Cám ơn cụ, em chưa đi ĐL lần nào nhưng xem các kênh du lịch thì Đà Lạt thật là xinh đẹp, tới đây có dịp thế nào em cũng phải ghé qua :)

Tony_Le

Xe container
Gấu miền bắc hay hung dữ,cào cấu cắn xé nếu ko vừa ý .
Ôi sao gấu miền nam dịu dàng vậy,e biết nhìu cụ lấy gấu miền nam tự do vô cùng,thích đi đâu làm gì gấu cũng ko dám ho he. Có cơ hội thêm gấu e sẽ kiếm gấu miền nam.
Gấu em bắc xịn, chả vấn đề gì, quan trọng là dạy vợ từ thuở nó chưa dạy mình.

BinhWalker

Xe container
Em đang có tí việc cần nịnh Quảng Ninh, cho em nói phát: không hiểu tại sao cái vùng đất than gio đen xịt mà con gái lại trắng đến vậy , mặt xinh người lại cao, chân thì dài miên man , giọng nói dễ thương nữa ...
Xong, cuối năm có việc ở Long An sẽ khen tiếp
Miền Tây xưa vốn ra ngõ gặp người đẹp, nhưng than ôi làn sóng kinh tế mới vắng làng vắng tỉnh rồi cụ ạ :P miền Tây ko có 1 trung tâm nào đủ phát triển để giữ chân những người đẹp

darthvader

Xe điện
Cứ nhìn thực tế các em miền tây ra bắc hành nghề thì rõ. Chiều chuộng, thoải mái chỉ cần cho tiền là được. Còn ko theo anh khác.
Con nó còn vất đấy luôn cho nhà chồng. Các em miền bắc ít dính lỗi này hơn. Còn thì đâu cũng có this có that.
Thôi đi xem đá bóng đi cụ .. lấy cave ra để đánh giá cả 1 nhóm người thì không phải đạo .. khác gì trong nam cứ lấy cave bắc ra đánh giá thì các cụ lại nhảy lên :)

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
Gái Nam sống bạc và thực dụng. Lấy gái Nam về xác định phải có tiền nuôi nó ăn ngon mặc sướng không là nó té ngay, nó té là té 1 mình nhé để lại con cái cho chồng nuôi.
Câu này có phần đúng.
Nhưng em buồn cười là các cụ nói sống như thế là bạc và thực dụng.
Còn cơ man đàn ông Việt lúc ít tiền thì bám lấy vợ, lúc có tí tiền là gái gú hoặc bồ bịch. Và nếu té thì té 1 mình nhé để lại con cái cho vợ nuôi.

Nhưng ko hề thấy nam giới biết nhìn lại mà tự kết luận là mình là cái giống bội bạc và thực dụng. Gì chứ bạc thì các anh bạc hơn nhiều.

scorp8x

Xe container
Bố khỉ :( biết thế mềnh lấy gấu nam lâu roài

5 - 7 năm thay 1 con :D

BinhWalker

Xe container
Cám ơn cụ, em chưa đi ĐL lần nào nhưng xem các kênh du lịch thì Đà Lạt thật là xinh đẹp, tới đây có dịp thế nào em cũng phải ghé qua :)
Nếu muốn gần, ở Bắc cụ cũng có thể về tìm vợ Bắc Ninh, 180 độ so với ái HP QN.

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Gấu miền bắc hay hung dữ,cào cấu cắn xé nếu ko vừa ý .
Ôi sao gấu miền nam dịu dàng vậy,e biết nhìu cụ lấy gấu miền nam tự do vô cùng,thích đi đâu làm gì gấu cũng ko dám ho he. Có cơ hội thêm gấu e sẽ kiếm gấu miền nam.
Trong chăn mới hiểu có rận hay ko

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
Em có một mong muốn , đó là đàn ông Việt ai cũng được bồ bịch, ai cũng 5 thê 7 thiếp ở tất cả các vùng miền để có thể hiểu sâu hơn về đất nước ta, qua đó càng thêm yêu đất nước hơn
Là đàn ông, yêu thì cưới, ko nên bồ bịch lố lăng mà lại mang tiếng. Nếu đc thì e thích đc lấy nhiều vợ hơn. Như các cụ ngày xưa :))

Đúng kiểu 1 gia đình có từ 2 con vợ, chồng hạnh phúc ấy.

BinhWalker

Xe container
E lấy vợ dân SG chính gốc đây, cũng có âu yếm, ngọt ngào và biết chăm lo cho gia đình; nhưng khuyết điểm cũng không phải ít: đầu óc không được sâu sắc, không biết lo xa, chi phí ăn xài thoải mái không biết tiết kiệm :D
Sao cụ ko nghĩ ngược lại tại cụ suy nghĩ quá thấu đáo và căn cơ tiết kiệm xây nhà to đẹp nên thấy ái SG ko sâu sắc ko lo xa?

Sơn thật thà

Xe buýt
Thôi đi xem đá bóng đi cụ .. lấy cave ra để đánh giá cả 1 nhóm người thì không phải đạo .. khác gì trong nam cứ lấy cave bắc ra đánh giá thì các cụ lại nhảy lên :)
Đang xem cụ :)) . Thớt đuổi ku bl đâu rồi đấy.
Vừa nó bảo "nhìn thủ môn Đan mạch lại thấy hình ảnh Pi tơ sờ mai cơn hiện về" :)) - cứ ngỡ ông bố chết rồi >:)

Ps.Miền nam e ở mấy năm rồi, cơ bản gái nó vậy đấy.