gấu xét nghiệm viem g B, nên như thế nào lo lắng quá

sambaonline

Xe máy
Gấu nhà e hno đi kiểm tra thế nào lại viêm gan B, thế là cho đi kiểm tra đầy đủ về nó, e thì chưa tiêm vác xin và kiểm tra chưa có kháng thể nhưng âm tính nên cũng chưa biết nên thế nào nữa.bsi bảo gấu e chưa cần làm điều trị virut, còn bảo e cứ về ko lo đâu trong khi gấu bây h ko cho e động vào người vì sợ e lây

E post kết quả các cụ tư vấn e

Chỉnh sửa cuối:

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Bạn em cũng dương tính với C, năm đầu cũng buồn chán stress, sau đôi năm thì cũng bình thường . Bệnh này em thấy đến 5-7% dân số nhiễm. Cụ động viên, vài tháng là đỡ suy nghĩ thôi. Nhiều vỉrus quá thì đi tải lượng, uống thuóc đều. Tỉ lệ virus trong máu nó thấp, quan hệ tình dục còn không có nguy cơ lây được.

kimcuong_bvh

Xe tải
chả sợ, cty em có thằng gan B mà nó vẫn thường uống rượu bằng chai lavie luôn, chả làm sao hết :v

Dũng car parts

Xe máy
gấu em cũng bị virut viêm gan B, chả làm sao cả :)

luuanhchien

Xe buýt
Khổ thân Cụ bị cai 3 ngày nay rồi à.
VGB là bệnh rất nguy hiểm, phải khám, theo dõi và uống thuốc khi cần.
Cụ đưa mợ nhà đi khám tại Viện Bạch Mai khoa truyền nhiễm hoặc sang Viện lây khám định kỳ.
Tuy nhiên 20-25% người Việt Nam có HBsAg (+) đấy. Đừng quá lo lắng

V

vcmvne8y5t4nvd

[Đang chờ cấp bằng]
Cụ với gấu có nhóc chưa? nếu có F1 rồi thì test luôn cho F1 vì khả năng lây từ mẹ sang con có ạ.

Nếu nhà cụ chưa có F1, cần test xem cơ thể gấu có kháng thể không, nếu không thì phải điều trị theo phác đồ.
An ủi gấu, chả có gì đáng sợ đâu, vui vẻ ăn uống và điều trị là ổn. Người Việt mình mắc bệnh liên quan về gan khá cao, nó ko khỏi hẳn mà nó chỉ "lặn" đi - em ko biết giải thích thế nào cho dễ hiểu.

Đồng nghiệp em có 1 chị lúc mang bầu mới biết bị nhiễm mà lại ko có kháng thể, lúc đó ko can thiệp được, lo lắng vật vã mọi người động viên mãi. Em bé sinh ra được tiêm thuốc và theo dõi, hiện tại bé 4t rồi, ko sao cả 2 mẹ con (sau sinh chị ấy điều trị).

longchjnsu

Xe buýt
Đi xét nghiệm lượng vírus lại cho chắc chắn cụ ạ. Phí xét nghiệm + thuốc điều trị khoảng 1,7 triệu. Nói chung đừng suy nghĩ quá nhiều. Bình tĩnh sống

sambaonline

Xe máy
Bạn em cũng dương tính với C, năm đầu cũng buồn chán stress, sau đôi năm thì cũng bình thường . Bệnh này em thấy đến 5-7% dân số nhiễm. Cụ động viên, vài tháng là đỡ suy nghĩ thôi. Nhiều vỉrus quá thì đi tải lượng, uống thuóc đều. Tỉ lệ virus trong máu nó thấp, quan hệ tình dục còn không có nguy cơ lây được.
cám ơn cụ, e cũng ko biết e có lây ko nhưng xet nghiệm hôm cùng với vk e là âm tính
Bình tĩnh sống cụ ah
thanks cụ
Đi xét nghiệm lượng vírus lại cho chắc chắn cụ ạ. Phí xét nghiệm + thuốc điều trị khoảng 1,7 triệu. Nói chung đừng suy nghĩ quá nhiều. Bình tĩnh sống
có xn lượng viủt đó cụ 2x10 mũ 2 . cụ tư vấn e với
Cụ với gấu có nhóc chưa? nếu có F1 rồi thì test luôn cho F1 vì khả năng lây từ mẹ sang con có ạ.

Nếu nhà cụ chưa có F1, cần test xem cơ thể gấu có kháng thể không, nếu không thì phải điều trị theo phác đồ.
An ủi gấu, chả có gì đáng sợ đâu, vui vẻ ăn uống và điều trị là ổn. Người Việt mình mắc bệnh liên quan về gan khá cao, nó ko khỏi hẳn mà nó chỉ "lặn" đi - em ko biết giải thích thế nào cho dễ hiểu.

Đồng nghiệp em có 1 chị lúc mang bầu mới biết bị nhiễm mà lại ko có kháng thể, lúc đó ko can thiệp được, lo lắng vật vã mọi người động viên mãi. Em bé sinh ra được tiêm thuốc và theo dõi, hiện tại bé 4t rồi, ko sao cả 2 mẹ con (sau sinh chị ấy điều trị).
cám ơn cụ , nhà e mới có 1 f1 và ko bị cụ à, e thì chưa tiêm vacxin nhưng xét nghiệm âm tính, bsi bảo ko sao mà e ko biết nên thế nào, kiêng mấy ngày hnay rồi ạ
Khổ thân Cụ bị cai 3 ngày nay rồi à.
VGB là bệnh rất nguy hiểm, phải khám, theo dõi và uống thuốc khi cần.
Cụ đưa mợ nhà đi khám tại Viện Bạch Mai khoa truyền nhiễm hoặc sang Viện lây khám định kỳ.
Tuy nhiên 20-25% người Việt Nam có HBsAg (+) đấy. Đừng quá lo lắng
Cám ơn cụ, gấu e ý thức đc nên bảo đi kiểm tra kỹ là cũng đi mặc dù sợ. E cai vài ngày rồi và ko biết mình có như gấu ko mặc dù xet nghiệm là - nhưng lại chả tí kháng thể nào chắc do e chưa tiêm

longchjnsu

Xe buýt
cám ơn cụ, e cũng ko biết e có lây ko nhưng xet nghiệm hôm cùng với vk e là âm tính
thanks cụ
có xn lượng viủt đó cụ 2x10 mũ 2 . cụ tư vấn e với
cám ơn cụ , nhà e mới có 1 f1 và ko bị cụ à, e thì chưa tiêm vacxin nhưng xét nghiệm âm tính, bsi bảo ko sao mà e ko biết nên thế nào, kiêng mấy ngày hnay rồi ạ
Cám ơn cụ, gấu e ý thức đc nên bảo đi kiểm tra kỹ là cũng đi mặc dù sợ. E cai vài ngày rồi và ko biết mình có như gấu ko mặc dù xet nghiệm là - nhưng lại chả tí kháng thể nào chắc do e chưa tiêm
Em nhầm chút. Tiền xét nghiệm khoảng 1,2 triệu. Tiền mua thuốc điều trị như sau
1. Protevir 300mg( Tenofovir) 35 viên x 51360 = 1797600 đ
2. Liverhel (L-0rnithin-L-Aspartat) 120 viên x 3520 = 422453 đ
Tổng là hơn 2 triệu tiền thuốc cụ ạ. Điều trị theo bác sỹ đến khi nào men gan và lượng virus giảm. 3 tháng xét nghiệm đếm virus 1 lần( ở viện Nhiệt đới)

luuanhchien

Xe buýt
Cụ không cần cai đâu ạ. Nhiệt tình và sử dụng BCS
Ngay lập tức cụ đi xét nghiệm HBsAg định lượng đảm bảo chắc chắn không nhiễm. Và đi tiêm phòng bệnh viêm gan B ngay theo phác đồ nhanh 0-1-2-12 tháng
Còn mợ nhà thì đi khám tại Bv Bạch mai (Ts Ngọc khoa truyền nhiễm 091 3376790) để uống thuốc nếu cần

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khiếp... Viêm gan B ... mà cứ như là HIV ko cho động vào . Phụ nữ gan B ko rượu bia,ko kháng sinh dài ngày,có những người đến lúc die cũng chả phát tác gì nghiêm trọng... Có ông vợ chồng y,bác sĩ chỗ em đều bị... người hồng hào,khỏa mạnh...bình thường..

Cụ nhanh đi tiêm cho chắc củ.. Với gấu thì cụ dặn gấu,ko ăn nóng,cay,mỡ... bị viêm gan B,C mà kèm gan nhiễm mỡ thì chức năng gan kém lắm... cai mỡ mèo,xương ống, cho gan khỏe... ăn nhiều rau củ,quả... sức đề kháng khỏe virut ko nhân,men gan ko cao... vẫn sống khỏe bình thường

o_to_ghe

Xe buýt
Cụ ơi bình tĩnh. Viêm gan B ở vn chiếm 25% đấy, nhưng là người lành mang vi rút. Thể hoạt động mới nguy hiểm, em thấy men gan của mợ bình thường thôi có sao đâu. Ko cần phải điều trị đâu.

Phúc Hiệp

Đi bộ
Chào các bác ! Bệnh viêm gan B hoặc virut siêu vi B ở việt nam hiện rất nhiều, bệnh không lây nhiễm qua đường tình dục các bác nhé, bác nói với gấu đừng lo quá ! Bên em chuyên phân phối thuốc tenofovir 300mg điều trị viêm gan B. Thuốc của hãng savipharm sản xuất hiện đang được dùng chủ yếu cho các bệnh nhân của viện nhiệt đới tw và bạch mai. Các bác có nhu cầu tư vấn xin alo cho em 0986666120 bản thân e cũng bị virut siêu vi B nên sẽ tư vấn nhiệt tình cho các cụ, giá cả chắc chắn là rẻ hơn hàng ấn độ và các hàng tương tự vì e làm trực tiếp cho công ty

luuanhchien

Xe buýt
Chào các bác ! Bệnh viêm gan B hoặc virut siêu vi B ở việt nam hiện rất nhiều, bệnh không lây nhiễm qua đường tình dục các bác nhé, bác nói với gấu đừng lo quá ! Bên em chuyên phân phối thuốc tenofovir 300mg điều trị viêm gan B. Thuốc của hãng savipharm sản xuất hiện đang được dùng chủ yếu cho các bệnh nhân của viện nhiệt đới tw và bạch mai. Các bác có nhu cầu tư vấn xin alo cho em 0986666120 bản thân e cũng bị virut siêu vi B nên sẽ tư vấn nhiệt tình cho các cụ, giá cả chắc chắn là rẻ hơn hàng ấn độ và các hàng tương tự vì e làm trực tiếp cho công ty
Cụ làm sao vậy, cụ mắc bệnh cụ bán thuốc mà cụ nói đây là bệnh KHÔNG LÂY QUA ĐƯỜNG TÌNH DỤC. Cụ đọc lại sách vở đi ạ.

thánh nổ

Xe hơi
nghe các cụ nói vậy e cung phải đi khám thôi. mà thấy biểu hiện ntn thì đi khám các cụ nhể

co canh

Xe tăng
Chẳng sao đâu cụ chủ ạ, chỉ có điều ăn uống kiêng một chút, những loại thực phẩm bắt gan phải làm việc nhiều. như giàu đạm.mỡ, nóng...thuốc theo chỉ định của Bs. thuốc chữa gan bây giờ cũng tốt lắm.à sẽ nhiều mách dùng thuốc nam Cụ phải lưu ý. giờ nhiều ng dùng bị ngộ đôcl lắm. còn về giao lưu với gấu vô tư đi xác xuất lây nhỏ lắm.

linhnhi74

Xe tải
vk em cũng bị,may trước đó em đã tiêm phòng nên xét nghiệm thấy âm tính dù ăn ở với nhau trên chục năm.nếu gấu cụ sinh e bé sẽ đc bs khuyên ko nên bú mẹ,con sẽ đc tiêm phòng kĩ càng hơn bé ko #.

aquaaqua

Xe hơi
Cho em hỏi, cái viêm gan B này sau lây cả cho con à?

Ly Van Huan

Xe tải
E hơi nghi ngờ về kiến thức của cụ :(