Chi hội GCC - Nơi phô diễn cơ bắp và vóc dáng V2. Mời các cụ up ảnh và khoe options

NATIT

Xe máy
Chân bóng gầm theo xe Getz là chân 881 (chân bóng vuông góc), còn chân 880 là chân thẳng ạ, 880/881 lắp vừa hết, nhưng 880 lắp vào thì hơi khó lắp tý thôi (do chật nên hơi vướng)...

Em không chơi bóng Led này mà chơi đôi bóng vàng tăng sáng cũng của HQ...
Hàng đã về ạ, chân 881 ^^

Không biết có nên trò trống gì không :)

cptu176

Xe điện
Hàng đã về ạ, chân 881 ^^

Không biết có nên trò trống gì không :)
Cụ lắp lên chưa ạ, nó sáng vàng hay sáng trắng đới. Nếu sáng vàng em cũng đú đởn làm đôi :)) mà nó có cần ballast không cụ ơi...

NATIT

Xe máy
Cụ lắp lên chưa ạ, nó sáng vàng hay sáng trắng đới. Nếu sáng vàng em cũng đú đởn làm đôi :)) mà nó có cần ballast không cụ ơi...
Em chưa lắp Cụ á, chiều tan làm mới tạt qua nhờ thợ lắp giúp.
Bóng Em lấy là sáng trắng, nhưng nó cũng có loại sáng vàng đó cụ (nhiệt độ màu thấp hơn).
Ballast có cần hay không Em cũng chưa biết =)) dự là không, để lắp thử xem sao ạ :)

cptu176

Xe điện
Em chưa lắp Cụ á, chiều tan làm mới tạt qua nhờ thợ lắp giúp.
Bóng Em lấy là sáng trắng, nhưng nó cũng có loại sáng vàng đó cụ (nhiệt độ màu thấp hơn).
Ballast có cần hay không Em cũng chưa biết =)) dự là không, để lắp thử xem sao ạ :)
Gầm chơi nhiệt độ màu 3000k là ổn nhất mới phá sương được...

SHTP

Xe buýt
Sau khi nhờ cụ NATIT lấy giùm cặp led gầm về tính tháo đèn gầm ra để độ chế thì thấy cặpđèn gầm của mình chóa bên trong nó rộp và tróc lớp xi ra như thế này:

Thế là phải mua cặp đèn gầm mới về thay thế. Do cặp đèn led bóng hơi lớn nên phải gọt bớt phần đui đèn led và đui chóa sau của đèn gầm. Lắp được 1 bóng thì thấy anh sáng nó tòe loe hết cả nhưng lỡ làm 1 cái rồi về gin lại thì mệt chế nốt luôn bên kia và chiều nay lắp vào mất khoảng gần 1 tiếng cho 2 bên đèn do phải thao cái cũ ra và lắp cái mới vào và cũng khó vì khu vực sau đèn gầm khá chật. Rồi cũng xong mở lên thử:

Để mai trời tối chụp xem nó pha có tập trung không rồi báo bác NATIT để bác í làm cho xong ~X(

Lắp hộp tỳ tay chế riêng cho getz thay cho cái hộp của Hàn Xẻng
Hộp Hàn Xẻng:

Thay bằng hộp tỳ tay dành riệng cho getz:

Dán tí decal nóc panoma:

Tạm thế đã lúc nào nghĩ ra cái gì sẽ mần tiếp.

Nhân dịp năm mới 2016 chúc tất cả anh em hội Getz của OF một năm mới nhiều sức khỏe thành đạt trong cuộc sống - Gia quyến An khang Thịnh vượng - HAPPY NEW YEAR 2016

pinocchio1

Xe hơi
Phục bác SHTP Về khoản chịu chơi. Em nghĩ người máu như bác nên làm con BMW Series 3 đời cũ 2004 thì bõ công độ đẽo hơn. Con Getz dù sao cũng hạn chế, có độ nữa cũng khó hơn được.

Misaviet

Xe tải
Em

em tên click W 1.4 AT FULL , ấn ga là cũng có tí dính lưng ;)

Bebu11o2

[Tịch thu bằng lái]
các cụ ơi ;(( em ngịch dại rồi em mua đèn xenon về lắp ở đèn gầm giờ nó bị sun và thủng 1 lỗ ra luôn , em tưởng xenon phải mát hơn đèn ha lô den nhỉ
cụ nào bán cái đèn gầm nguyên bản của xe getz thì lên tiếng cho e mua với ạ

Phương Nga

Xe lăn
các cụ ơi ;(( em ngịch dại rồi em mua đèn xenon về lắp ở đèn gầm giờ nó bị sun và thủng 1 lỗ ra luôn , em tưởng xenon phải mát hơn đèn ha lô den nhỉ
cụ nào bán cái đèn gầm nguyên bản của xe getz thì lên tiếng cho e mua với ạ
Cụ hú tên con mụ @Rotuyl lái kiểu j chả có

Cỏ Cây

Xe hơi
thank mợ chả biết giờ thay tiếp nó có bị sun tiếp không hay lại phải lên bi
Bật đèn gầm nhiều thì cái gì cũng sun cụ ạ. Bi hay đèn nguyên bản thì phía đuôi đèn đều là chất liệu không chịu được nhiệt quá cao & bên trong có mạ lớp chrome. Nóng quá sẽ tự sùi mào gà thôi.

xemayhado

Xe hơi
Xe ngon chỉ 1-2 ngày là bay, ko kip alo

luckyluke68

Xe buýt
Thế là tháo ra kiếm cái hộp tì tay ciua3 Hàn Xẻng nhét vào thấy ok:
Cụ SHTP ơi, cái hộp tỳ tay này mua ở đâu vậy, cụ biết ở HN thì mua ở đâu ko? Chả là bt em đi với gấu nên tay chân nó ko thấy thừa lắm. Hôm rồi đi một mình đường xa, tự nhiên thấy thừa cái tay mà ko biết làm gì nên quyét định đầu tư cái hộp này. Cụ biết mách cho em phát.