Gentra X - nơi gặp gỡ chia sẻ !

pepsi

Xe đạp
Lời khuyên cho các bạn có ý định lắp thêm tấm chắn gầm động cơ . Đừng nên làm vì làm là lại phải tháo ra như mình đấy . Lật capo lên thấy máy bẩn thì chịu khó đi rửa thôi . Tôi làm bằng tôn sơn nên có thể đi ồn lắm mà lại hay bị đập gầm . Nghe sót hết cả ruột đành phải tháo ra . Cộng thêm nhiệt độ máy kim chỉ cao hơn vạch giữa nên máy đi gằn lắm . Mong rằng kg ai làm chuột bạch như tôi nữa :'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(

sonvanpham

Xe đạp
Em cũng nghĩ là giá của G thì vừa vừa chút, ko biết đi xe đó có đc ko các bác, em thấy người ta mua xe đó cho thuê lái cũng nhiều. Mà dòng cho thuê tự lái có phải trâu bò lắm ko?

ngotuandat

Xe đạp
Hic, trong HCM ít đồ cho GenX quá. Có bác nào trong đây có đồ em nó không nhể

VICH

Xe hơi
Website
pauldesign.com.vn
Tks bác pepsi đã chia sẻ với anh em . Lúc đầu hồi mới tậu nhà cháu cũng định làm như bác nhưng lại tự nhủ, thằng nhà sản xuất đã tính làm vậy thì các bộ phân khác cũng ăn khớp theo, giờ lắp thêm cái chắn đó, nhỡ nhiệt ko thoát được, máy nóng thì bỏ mie , hehe y như rằng (y) . Qua một thời gian đi nhà cháu thấy chả ảnh hưởng gì cả . Vậy các bác bỏ cái ý định đó đi nha .

dongkysot_hn

Xe hơi
Hứa với các cụ dưng mờ nhà cháu bận quá, hôm nay mới có thời gian ngồi post lên những gì nhà cháu đã làm để các cụ ngâm cứu.
Đầu tiên, nhà cháu thấy GentraX cách âm khá tốt so với các xe cùng loại. Đến khi bóc sàn ra để dán damping chống ồn nhà cháu mới hiểu là tại sao.
Bóc lớp trải sàn ra thì thấy có một lớp vừa xốp vừa mềm ở chỗ để chân cả hàng ghế trước và sau:

Sau đó dưới lớp này là damping nguyên bản dán gần như toàn bộ sàn xe:

Sau khi chống ồn và chống nóng sau, nhà cháu thấy tác dụng rõ rệt. Xe đi cảm giác đầm và chắc xe hơn. Tiếng ma sát giữa lốp và đường xấu giảm hẳn (tất nhiên là không thể hết được. Tiếng loa nghe cũng chắc và hay hơn do dán cả damping cửa.
Nhà cháu cũng lắp thêm bộ lên kính tự động và đấu nối cụp gương (đấu nối chứ chưa lắp thêm module). Sau khi lắp xong thì nó dư lày:

(Nhà cháu chưa bít up video thía lào nên các cụ xem tạm theo đường link ná)

http://s212.photobucket.com/albums/cc158/dongkysot_hn/?action=view&current=VIDEO0018.flv&newest=1

Chỉnh sửa cuối:

masterlazy

Xe tải
Các cụ cho em hỏi với,
Xe em bị con container nó chèn, nát mấy cái gương hậu bên phải. Các cụ chỉ cho em chỗ em mua với, chứ không có thế này đi nguy hiểm quá
Cảm ơn các cụ nhiều

Các cụ cho em hỏi với,
Xe em bị con container nó chèn, nát mấy cái gương hậu bên phải. Các cụ chỉ cho em chỗ em mua với, chứ không có thế này đi nguy hiểm quá
Cảm ơn các cụ nhiều
Xe cụ làm gì mà có đến mấy cái gương thế ạ ? Cụ đặt hàng ở 41A Nguyễn Công Trứ nhé, chỗ bác Hùng Cò.

masterlazy

Xe tải
Tks cụ, cụ cho xin số của bác Hùng cò được không?
cảm ơn cụ

thanhfethut

Xe đạp
Các kụ ơi, xe em mắc bệnh như thế này nhờ các kụ hội chẩn giúp em. Số P xe em bị hóc, mặc dù em đạp chân phanh hết cỡ vẫn không vào được các số khác. Mang ra gara các bác thợ bảo là bị hỏng công tắc chân phanh. Các kụ biết chỗ nào mua công tắc chân phanh cho GentraX 1.2AT của em chỉ giúp em vưới. Tks các kụ. (b)

danhchan1999

Xe máy
Bác thanhfethut đã chỉnh được lỗi này chưa, nó là lỗi gì vậy. Hội Gentra X dạo này bận đánh quả hay sao mà ít thấy review thế, mời các bác tiếp tục cho thông tin sử dụng về em này để Hội nhanh chóng đông vui, tắc đường nào. Mà hôm qua tôi thấy một Bác trên OF này đi con xe màu Bạc biển 6124, đã thay logo chữ thập và chữ AVEO. Xin hỏi Bác nào nhà ta đấy. Ah, sorry cả nhà, hóa ra là Bác thegioixe. Bác thế giới xe cho biết về chất lượng em gentra X với nhé. Thank

Chỉnh sửa cuối:

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các cụ ơi, em đang định chung kết em này nhưng ko biết cảm giác lái thế nào. Có cụ nào có lòng hảo tâm cho em qua xin cốc cafe và lái thử một 1 chút được không ạ?

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các cụ ơi, tư vấn giúp em với, tình hình là chiều nay em xem một em Gentra X ở bên Gia lâm. Xe màu trắng, bản Red Holic nhưng chắc không full vì ko có điều hòa tự động, không có cảm biến lùi, ko có đèn phanh trên cao. Giá thì salon đang fix là 21k4.
Theo các bác giá này đã hợp lý chưa? Liụe mình có mặc cả xuống nuẵ đựoc ko? (Giá ban đầu phát ra là 21k5 ạ)
Cảm ơn các cụ.

xemoinhan

Xe hơi
Bác sửa được chưa? hôm nay mới đọc được thông tin này. Cá nhân em đoán là không vấn đề gì đâu. chỉ là hết điện nên phải mở bằng cái nút khóa (em xem Manual thấy nói vậy) cái nút nó ở ngay cần số và phải cạy cái nắp lên

Các cụ ơi, tư vấn giúp em với, tình hình là chiều nay em xem một em Gentra X ở bên Gia lâm. Xe màu trắng, bản Red Holic nhưng chắc không full vì ko có điều hòa tự động, không có cảm biến lùi, ko có đèn phanh trên cao. Giá thì salon đang fix là 21k4.
Theo các bác giá này đã hợp lý chưa? Liụe mình có mặc cả xuống nuẵ đựoc ko? (Giá ban đầu phát ra là 21k5 ạ)
Cảm ơn các cụ.
Múc được rồi bác ạ.

Micar

Xe tải
Nhà cháu cũng lắp thêm bộ lên kính tự động và đấu nối cụp gương (đấu nối chứ chưa lắp thêm module). Sau khi lắp xong thì nó dư lày:

(Nhà cháu chưa bít up video thía lào nên các cụ xem tạm theo đường link ná)

http://s212.photobucket.com/albums/cc158/dongkysot_hn/?action=view&current=VIDEO0018.flv&newest=1
Kụ cho em hỏi tí. Em vừa xem cái video kụ bốt, xe ngon nhở:41:. Nhưng em muốn hỏi cái đoạn kụ bấm cái chìa khóa điện thế nào mà kính lên tự động ầm ầm nhỉ? Em toàn phải thò tay móc đủ bốn móc trước khi bấm khóa chốt. Hình như có một lần, em thử để mở cửa rồi bấm khóa chốt, vẫn cứ xuống chốt ầm ầm, kính thì vẫn rộng mở mới chết chứ?? Với lại nhà em có dàn F1, chả thấy có nút gì để vào xe rồi bấm chốt cái rụp, chốt tất cả các cửa không cho F1 tự động mở khi xe đang chạy. Xe của cụ hình như cũng thế. Có cách nào chốt tự động từ ghế lái không các kụ nhỉ?

danhchan1999

Xe máy
Báo cáo các Bác là sáng nay em đã lấy một em Gentra X màu bạc. Các bác cho em gia nhập hội XXXXXXX nhé. Cảm ơn cả nhà

freshair

Xe tải
Website
www.facebook.com
Báo cáo các Bác là sáng nay em đã lấy một em Gentra X màu bạc. Các bác cho em gia nhập hội XXXXXXX nhé. Cảm ơn cả nhà
Ối cụ ơi, em tưởng cụ chốt Morning rồi mà. Tối qua vẫn còn pm cho em kêu là lấy Morning, thế mà sáng nay đã quất em này rồi. Bác vẫn lấy ở salon đó chứ? Giá chung kết là bn hả bác? Sao bác ko rủ em đi cùng cho vui?