getz hút mùi ngoài đường

pic4u2c

Xe máy
em mới lấy một em getz 1.4, sáng ra đi làm, đỗ chờ đèn xanh đèn đỏ ngửi thấy trong xe toàn mùi khí thải xung quanh. em bất điều hòa gió trong, không biết nó hút từ điều hòa vào hay doăng cửa không khít. em có cảm giác là từ điều hòa vào. mai em định đi kiểm tra và bịt chắt đường lấy gió ngoài của điều hòa.
Một cảm giác nữa là trong xe rất nhanh bụi bẩn mặc dù em lên kính suốt, trước khi mua xe này em đi camry 3.0 rất kín và sạch, mùi từ bên ngoài không lọt vào. xe camry em cũng bịt chặt đường lấy gió ngoài vì lý do chuột, nhưng lúc chưa bịt thì cũng không bị mùi từ môi trường bên ngoài xâm nhập.
Các bác đang đi getz có bị như em không?? nếu bị thì khắc phục ntn??? các bác giúp em nhé.
em cúng quan tâm đến vụ đóng bỉm cho getz vì đúng là koang máy ko được che chắn tù bên dưới nên rất nhanh bẩn máy, nhất là đi trời mưa.
Hội Getz có gì không ổn thì pots lên đây chia sẻ kinh nghiệm và giúp nhau khắc phục nhé. em cảm ơn

summer

Xe tăng
Không đi Getz có được ý kiến không kụ? (l)
Kụ kiểm tra đang dùng điều hoà chế độ lấy gió trong hay ngoài nhé

pic4u2c

Xe máy
Không đi Getz có được ý kiến không kụ? (l)
Kụ kiểm tra đang dùng điều hoà chế độ lấy gió trong hay ngoài nhé
Chán quá, em đã ghi là em lấy gió trong rồi mà, chắc khuy quá rồi nên cụ buồn ngủ, thôi cụ đi ngủ đi cho khẻo nhé, sáng mai dậy tỉnh táo rồi bàn nhé. em cũng đi ngất đây, chúc cụ ngủ ngon có giấc mơ đi ẹp

Chỉnh sửa cuối:

xebo

Xe bò ! ©
Cái cửa lấy gió ngoài bị chuột cắn nên đóng lại vẫn bị hở như thường, vụ này sửa hơi mệt đấy. :69:

XCMC

Xe hơi
Em đang đi getz 1.1, ko thấy bị hiện tượng như cụ bảo, chỉ thấy mùi "môi trường" khi đang lấy khí ngoài thôi, còn khí trogn xe thì chỉ thấy toàn ... "mùi xe" thôi. :6:
Dòng Getz này đâu có cho bịt cửa gió ngoài đâu. Trong hướng dẫn sử dụng thấy khi bật sấy kính bắt buộc phải chuyển sang nấc lấy khí ngoài mà. Cụ thử xem lại xem.
(b)

teapot

Xe buýt
Kụ pic... đi kiểm tra lại xem. Nếu HVM mà không khắc phục được thì em chỉ chỗ cho. Chuyên làm điều hòa cho OFer nhà mình đới! Đối tác của kụ BlackLac