[Funland] Ghcn OF từ chối bán hàng cho em

Trạng thái
Thớt đang đóng

NNS

Xe ngựa
Check hãng ck ít đi có thể có lý do của nó. Cửa hàng nhập 100 bộ chỉ khai 50 bộ thì chỉ có hóa đơn hay các chứng từ xuất xứ cho mã của 50 bộ. Còn 50 bộ kia có thể là hàng lậu chứ không fake. Giờ check chính hãng thì phải lấy trong số các bộ nhập chính thức chi phí cao hơn thì mới có mã số bảo hành chính hãng chẳng hạn.
Check hãng chỉ hỏi câu hỏi sản phẩm này có phải hàng chính hãng do Hafele sản xuất ra hay ko mà thôi, ko ai hỏi đến giá chiết khấu hay hoá đơn chứng từ

BMV_ND

Xe hơi
Check hãng ck ít đi có thể có lý do của nó. Cửa hàng nhập 100 bộ chỉ khai 50 bộ thì chỉ có hóa đơn hay các chứng từ xuất xứ cho mã của 50 bộ. Còn 50 bộ kia có thể là hàng lậu chứ không fake. Giờ check chính hãng thì phải lấy trong số các bộ nhập chính thức chi phí cao hơn thì mới có mã số bảo hành chính hãng chẳng hạn.
Suy luận làm gì cụ, cứ để cụ KDCN kia vào mới chuẩn chứ. Cây ngay sao sợ chết đứng.

alsmileSP

Xe tải
Nếu là em thì em cũng làm như bên bán hàng. Đứng ở phương diện người bán thì họ đang hiểu là khách đang phá rối họ
Nếu em là người mua hàng em cũng không mua ở những người bán hàng như này, cam kết chính hãng thì check ở đâu chả được

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt chả có gì sai, ở đây là giao dịch hàng ngày thông thường. Cụ nắn nót bắt bẻ từng chữ để trả lời khách hàng như trong hợp đồng giấy thế ?có cần thiết ko
Cụ nên theo mạch tranh luận. Cụ ấy khăng khăng là gian hàng chưa khẳng định hàng chính hãng. Trong khi đoạn chat thể hiện lù lù là gian hàng đã confirm.

NNS

Xe ngựa
Cụ nên theo mạch tranh luận. Cụ ấy khăng khăng là gian hàng chưa khẳng định hàng chính hãng. Trong khi đoạn chat thể hiện lù lù là gian hàng đã confirm.
Confirm xong bảo mang qua hãng check thì té mẹ? :)) =))

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Confirm xong bảo mang qua hãng check thì té mẹ? :)) =))
Em nhắc lại lần nữa. Chỉ cần bên bán confirm còn chuyện check ở đâu là do bác.
Kể cả khi họ COD rồi bác mời cả công ty Hafele, quản lý thị trường tới kiểm tra tại chỗ lúc nhận hàng cũng là quyền bác

dtrung

Xe điện
Check hãng chỉ hỏi câu hỏi sản phẩm này có phải hàng chính hãng do Hafele sản xuất ra hay ko mà thôi, ko ai hỏi đến giá chiết khấu hay hoá đơn chứng từ
Giờ mang đến đại lý chính hãng nó xem số serie trên sản phẩm vào tra trên mạng chính ngạch không thấy (vì hàng lậu chưa được kích hoạt bảo hành....) thì nó cũng chả dại xác nhận là hàng thật. Chưa kể cạnh tranh nhau việc gì phải xác nhận uy tín cho thằng khác để nó lấy khách của mình.

5banh

Xe tải
Nghe có qltt là có nhạy cảm rồi. Có cái khó của họ.
Chủ thớt rảnh bỏ mẹ ra, ko ưng thì mua chỗ khác, ghcn ko có nghĩa là của ofer mở ra, mà kể cả là ofer cỡ như xetulai24 bán cho mà mua nhé, hehe

Supporter01

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đưa nick tím vào đi.
Trên OF này giờ nhiều thành phần hài phết. Cứ tranh luận không lại, ý kiến trái chiều, đụng chạm tới đồng bọn online.. Là dc gắn mác âm binh, nô này nô kia ngay.
Mặc váy trời này mát đấy

NNS

Xe ngựa
Nghe có qltt là có nhạy cảm rồi. Có cái khó của họ.
Chủ thớt rảnh bỏ mẹ ra, ko ưng thì mua chỗ khác, ghcn ko có nghĩa là của ofer mở ra, mà kể cả là ofer cỡ như xetulai24 bán cho mà mua nhé, hehe
Ô hay, ghcn ko phải của offer mở thì chủ shop nó còm trong gh cúa nó bằng răng hả cụ?
Chính vì em muốn bớt những offer nhu tulai24, bớt gian thương, nâng cao uy tín ghcn otofun, để các cụ ofer mua hàng ko phải lo bị lừa nên em mới đăng thread này. Chứ nếu là 1 shop trên mạng ất ơ thì em éo mua là xong chứ hơi éo đâu
Em chưa hề khẳng định ghcn đó bán hàng fake hay auth, mà chỉ đưa lên cho các cụ thấy và nhận định 1 cung cách dịch vụ của 1 ghcn OFF khi khách hàng hỏi mua hàng và đề nghị khẳng định hàng bán ra cho khách là hàng chính hãng, nếu kiểm tra chéo tại hãng mà ko phải hàng auth thì phải trả lại, thế là chủ shop giở giọng tránh né, bảo khách nếu check hãng thì éo ck như vừa báo là 35%, giá bản lề hafele 29k nữa mà chỉ còn 8-10%, rồi hỏi kĩ thêm chút thì bảo khách qua hãng mà mua???=))

Chỉnh sửa cuối:

ipconfig

Xe tải
Thớt này có ông clone của ghcn kia vào cãi ngược dòng vui ghê. Là người dùng, đọc cái đoạn chat kiểu lòng vòng cò quay kia thì 99.99% có trộn hàng rồi. Cứ tránh cho lành!!!!!!

Wall1

Xe buýt
Bác mua rồi thì check ở đâu là quyền của bác. Kể cả bác gửi sang đức check.
Lúc đầu họ đã cho COD nhỉ? Lúc nhận hàng bác check choác sao chả dc nhỉ, thấy fake thì hàng quay đầu, chụp hàng rồi lên đây làm bằng chứng
Câu kia xuất hiện khi bác nói tới Thụy khuê,
Bác nói chuẩn, bác chủ topic có cả đệ làm ở hãng nữa, thế thì cứ gọi thằng đệ mang hàng đến tận nhà cho, hàng chuẩn ck sập sàn.
Chứ showroom của hãng họ ck thấp lắm, đại lý nhập về bán cắt máu tùm lum, lãi lời chả được bao nhiêu.

Timex

Xe tải
Cách bán hàng như kia là lập lờ chứ chính hãng gì.

LeTai1979

Racing Boy
Thì gặp mấy ông cẩn thận thì bán hàng chuẩn đi để giữ khách, chứ nghĩ khách nào cũng gà chắc? :))

Vision_X

[Tịch thu bằng lái]
Đòi chính hãng thì vào hãng mà mua chứ nhỉ? Mua ngoài làm gì . Hay tham Ck?

NNS

Xe ngựa
Bác nói chuẩn, bác chủ topic có cả đệ làm ở hãng nữa, thế thì cứ gọi thằng đệ mang hàng đến tận nhà cho, hàng chuẩn ck sập sàn.
Chứ showroom của hãng họ ck thấp lắm, đại lý nhập về bán cắt máu tùm lum, lãi lời chả được bao nhiêu.
Ô hay, em mua đâu là quyền của em, em có đệ ở hãng hay ko là chuyện của em, em ko thích mua ở mối hãng, em thích xài dịch vụ cúa ghcn ôtfun thì ko đc à? =))
còn thực sự em chả quen mẹ gì ở hãng, chỉ rung phát mà chủ hàng nó hãi ko dám bán cho em thì cụ nghĩ hàng chuẩn ko?:))
Giờ cụ qua đồng hồ doanh nhân Đăng quang bảo nó bán cho con longine với bảo nó để anh mang qua hãng ở Lý thường Kiệt check hàng xem nó có bán ko? Nó bảo nếu phải check hàng chính hãng thì qua hãng mà mua thì cụ nghĩ hàng nó bán là hàng gì?

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng