[Funland] Ghen tỵ với cụ nào sinh ra ở vạch đích :))

DreamingFighter

Xe hơi
Giàu nghèo nó là tương đối thôi, nhìn lên thì chẳng bằng ai nhưng nhìn xuống lại không ai bằng mình.
Bố mẹ 2 vợ chồng em đều không giàu có gì nên em phải tự lo nhà cửa, xe cộ. Đến giờ vẫn phải kéo cày trả nợ, thỉnh thoảng thấy cơ hội đầu tư cũng không dám xuống tiền. So sánh với mấy đứa bạn "vạch đích" lập gia đình xong được cho nhà, cho xe, thấy nghèo hơn hẳn dù thu nhập em tương đối cao so với hội đấy.

Nên em thấy, không thay đổi được xuất phát điểm đời mình thì thay đổi đời con. Như em chỉ lo kinh tế, có cụ lo quốc tịch.

Lỡ rồi thì cố gắng cho hậu vận và thế hệ sau thôi cụ!

Sent from M2007J3SG via OTOFUN

pisces_hn

Xe container
Sinh ra con nhà khá giả thường bố mẹ cũng bắt cố gắng từ bé, không sung sướng gì đâu.

cantona

Xe container
30t mình vừa lấy vợ, chả có xu chó nào. Bạn bị lừa 300 là do bạn trẻ nên tham, thiếu kiến thức. Coi như bài học. Mới thế đã nản, thanh niên éo gì yếu đuối vậy. Sau va nhiều việc, nhiều dạng người phức tạp hơn chắc bạn lại ra lan can cầu?

Dân Tổ

Xe container
Có cụ nào đồng cảnh ngộ không, mấy tháng nữa là em tròn 30 tuổi..
Không sự nghiệp, không tiền, không người yêu, không có một nền tảng vững vàng
Vừa rồi em vừa bị vấp khoảng 300tr ( Em bị anh em lừa bđs)
Giờ em không suy nghĩ được gì, về quê được gần tuần, không biết sẽ đi đâu về đâu các cụ ạ
Giờ xuống phố lại thì gánh nặng cơm áo gạo tiền kinh quá :(
Ui 300 mới là mức start up cơ bản cụ trẻ ơi :D, vấn đề gì :D

NNS

Xe ngựa
bị lừa do ngu, tham, tin bạn vvv, chả liên quan mẹ gì đến con nhà giàu, mịe, cụ trẻ chủ thread nên mừng vì khéo bố mẹ cụ thầu giầu, cụ ở vạch đích như cụ mong thì có khi bị lừa nhiều hơn ý=))

mr.l0nely.184

Xe điện
Vâng cụ
Còn tuổi trẻ là còn thời gian, sức khoẻ và khát khao vươn lên
Toàn thứ vô giá (trị) :)
😁 😁 =)) =)) =)) 20 năm trước E cũng tự trấn an bản thân là mh còn tgian, có sk và đầy khát khao. Sau đó E khát nước và h 20năm nhìn lại thấy đúng như cụ chốt, toàn thứ VÔ GIÁ TRỊ>:)>:)>:)

victory_1980

Xe điện
Nghe giọng văn cứ như chủ thớt ko có tiền, mà vẫn liều lướt ván biệt thự nên giờ bỏ cọc, chạy mất dép.
Đen thôi đỏ quên đi, nếu may mắn khéo giờ lại xe đẹp, gái bu đầy nhỉ.

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Cụ giống em thế. Cái tối hôm đó lúc vợ baoe trên đường về mua cho con hộp sữa. Lục túi ko đủ tiền mua hộp to phải mua hộp nhỏ, nhìn con từ sữa ừng ực nghĩ nó ức bản thân mình. Sức dài vai rộng mà ko lo được cho con. Mọi hỉ nộ ái ố tan hết, chie còn gia đình là trên hết, em cũng xách xe lên trên đường đi làm, đi về, có ai cần đi xe ôm cũng tranh thủ làm d cuốc kiếm thêm tiền sữa cho con. Làm và làm thâtk chăm chỉ môi thứ sẽ ổn thôi cụ nhỉ
Các cụ chạy xe ôm còn nhàn chán, cháu còn đi bốc phân cơ.