[Funland] Ghép xe ngang lại tiến đầu vào trước đến chịu cụ Accent

Toietmoi

Xe điện
Ghép ngang trong chuồng thi thì tự tin đó thánh, nhưng lái già lúc ghép ngang, có khi còn phải nhảy xuống xem địa hình.
Đừng đùa! :D
Trong trường hợp này là sai phương pháp, không phải là khó hay dễ. Cầm cái GPLX rồi chạy ra đường mà những tình huống này không thực hiện được thì nên nhờ người kèm cặp để rèn luyện thêm, đừng đổ cho "tại, vì,.." này nọ.

enhat4ever

Xe tăng
Lái mới, chưa có kinh nghiệm. Ghê nhất ông bố kia, lái mới nó rồ ga cái là ko biết chuyện gì xảy ra. Haizzz

Huyền Gà

Đi bộ
Trong trường hợp này là sai phương pháp, không phải là khó hay dễ. Cầm cái GPLX rồi chạy ra đường mà những tình huống này không thực hiện được thì nên nhờ người kèm cặp để rèn luyện thêm, đừng đổ cho "tại, vì,.." này nọ.
cụ nói chuẩn

RONGHT

Xe buýt
Nhiều khi khoảng trống giữa 2 xe đỗ trước còn rộng, mà không gian phía ngoài đường hẹp thì vẫn phải đâm đầu vào thôi.
Ở đây có thể lái mới, hoặc ít khi đỗ dọc như vậy, thông cảm thôi.

sonvg

Xe điện
Em đang định chửi bọn người nhớn đứng xung quanh đấy. Nó mà lỡ chân ga thì không biết sẽ ntn.
Có phải người lớn nào cũng biết lái xe đâu. Ng ko biết lái xe auto công nhận những ngy có bằng lái xe kỹ năng như nhau.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Có phải người lớn nào cũng biết lái xe đâu. Ng ko biết lái xe auto công nhận những ngy có bằng lái xe kỹ năng như nhau.
Em huấn luyện con em từ nhỏ, tránh xa tất cả các xe đang tiến hoặc lùi. Đến em về, bọn nó háo hức đón, mà cả mấy đứa đứng chờ em cho gọn gàng vào chuồng rồi mới dám chạy ra.

sonvg

Xe điện
Em huấn luyện con em từ nhỏ, tránh xa tất cả các xe đang tiến hoặc lùi. Đến em về, bọn nó háo hức đón, mà cả mấy đứa đứng chờ em cho gọn gàng vào chuồng rồi mới dám chạy ra.
Cụ lái xe rồi tư duy sẽ khác. Mấy ông lái ngon rồi, mà ra quán bia xong vẫn đứng đầu đứng đuôi để xin nhan cho ông khác đi về mới ghê :))

Trục

Xe ba gác
Người OF
Cụ lái xe rồi tư duy sẽ khác. Mấy ông lái ngon rồi, mà ra quán bia xong vẫn đứng đầu đứng đuôi để xin nhan cho ông khác đi về mới ghê :))
Trẻ nhà em nó mở cửa xe còn đúng quy trình là phải quan sát phía sau rồi mới mở. Nhưng trước đó thì đều hỏi, Ba ơi, ra cửa bên nào. ;))

Tony_Bui

Xe buýt
Thật cụ nhỉ, đường HN có phải thích là tiến rồi lại lùi đuôi vào được đâu cụ nhỉ, còn đầy xe phía sau nó đứng lại nó chờ mình loay hoay chắc, khéo nó chỉ đợi mình nhích lên xíu là nó phi đầu vào :D
Em nhớ có đợt xe tắc đường xếp hàng dài nên em quay đầu đi đường khác. vừa mới cua trái nhíc sang được làn bên kia, còn nốt quả lùi lại để lấy góc quay thì thấy dòng xe đằng sau đã lắp vào đít từ lúc nào. Thế là xe cứ đứng chơ lơ quay ngang đường như thế tới 15p. dơ mặt ko tả được.

vandatAT

Xe container
Em nhớ có đợt xe tắc đường xếp hàng dài nên em quay đầu đi đường khác. vừa mới cua trái nhíc sang được làn bên kia, còn nốt quả lùi lại để lấy góc quay thì thấy dòng xe đằng sau đã lắp vào đít từ lúc nào. Thế là xe cứ đứng chơ lơ quay ngang đường như thế tới 15p. dơ mặt ko tả được.
Thằng ngay sát đít cụ cũng ngu hoặc là nó chơi khăm cụ :D

yesterday

[Tịch thu bằng lái]
Nó còn dán hẳn decal sport nữa cơ đấy

Thanmen

Xe buýt
Ngày xưa họcD trở lên mới có ghép ngang

t_t_7love

Xe tải
ghép ngang bằng cách tiến đầu vào là một phương pháp đúng đắn trong văn hóa giao thông đô thị hiện nay ở Việt Nam. Chúng ta hãy cứ thử hình dung thằng đằng sau cũng muốn đỗ xe vào cái khoảng trống đấy mà lái xe Accent lại tiến lên rồi mới lùi vào (đúng kỹ thuật) thì rất dễ có xung đột cãi chửi nhau giữa hai xe :D

Chỉ có điều lưu ý khi ghép ngang mà tiến đầu vào trước thì phải đảm bảo kỹ thuật hết lái vào ghếch lên bên phải mới từ từ trả lái và căn sao cho đẹp. Nhược điểm: vần vô lăng hơi nhiều :D
Cụ nói chuẩn mà sao nhiều cụ vẫn mỉa mai thanh niên trong clip vụ vì sao ghép đầu vào trước thế nhỉ? Đặc điểm giao thông ở VN nếu đường mà đông xe, đặc biệt nhiều xe máy, Nếu k có người đứng xi nhan đằng sau thì vừa phi lên ngang xe đằng trước để Re vào thì đã có cơ số xe máy phi vô đít xe mình còi loạn xạ bắt đi tiếp, đố ai có thể re tiếp được đấy. Nên nếu khoảng cách đủ rộng thì nên đâm đầu vào trước..
Trường hợp e mới gặp hôm trước đây, vừa mới chuẩn bị re vào chỗ đỗ, bật cảnh báo nguy hiểm để re, ông xe máy già già rồi ở đâu phi ngay vào đít xe vỗ bùm bụp vào cốp sao gào mồm "đi kiểu gì thế, đi kiểu gì thế".. Nể có tuổi nên em đi luôn! :(

lekimcuong

Xe tăng
Vào được hết. Lắc mấy phát cũng vào. Nghe mấy giọng ỷ ôi như đàn bà.

BMZ_Z4

Xe điện
Ghép ngang trong chuồng thi thì tự tin đó thánh, nhưng lái già lúc ghép ngang, có khi còn phải nhảy xuống xem địa hình.
Đừng đùa! :D
Chuẩn, lái càng già càng chậm rãi nhưng cũng cực chắc.
Ông anh em tay lái tầm 30 năm rồi, khi trẻ chạy TH-HN 150 cây hết 2h30 phút mà giờ
em chứng kiến thấy lùi rất điềm đạm. Tât nhiên lúc trẻ lái xe thì vấp nhiều, có quả cực đắng :(
Đời không giống như trên phim.

trungthanhkt86

Xe hơi
cụ nói đúng, ít nhất khi ra đường thì cần phải biết trong đầu chỗ này vào như thế nào đã, vì cơ bản nếu được dạy đúng thì đa phần là đều được thực hành khi học lái rồi. Chỉ có không thể chuẩn 100% thì thay vì một phát ăn ngày thì có thể 2, 3 đỏ thôi.

Ba Kích Rừng

Xe điện
Không phải lái non mà sai cơ bản khi vào chuồng, có thể do không được học (bằng mua, bao đậu :P ).
Ở đâu bao đậu vậy cụ...
Có thể tài thi bằng C... chỉ có ghép dọc.. lại ko chịu khó luyện học trên mạng

Cụ nói chuẩn mà sao nhiều cụ vẫn mỉa mai thanh niên trong clip vụ vì sao ghép đầu vào trước thế nhỉ? Đặc điểm giao thông ở VN nếu đường mà đông xe, đặc biệt nhiều xe máy, Nếu k có người đứng xi nhan đằng sau thì vừa phi lên ngang xe đằng trước để Re vào thì đã có cơ số xe máy phi vô đít xe mình còi loạn xạ bắt đi tiếp, đố ai có thể re tiếp được đấy. Nên nếu khoảng cách đủ rộng thì nên đâm đầu vào trước..
Trường hợp e mới gặp hôm trước đây, vừa mới chuẩn bị re vào chỗ đỗ, bật cảnh báo nguy hiểm để re, ông xe máy già già rồi ở đâu phi ngay vào đít xe vỗ bùm bụp vào cốp sao gào mồm "đi kiểu gì thế, đi kiểu gì thế".. Nể có tuổi nên em đi luôn! :(
Tình huống sapa này thì vắng teo, ko giải thích thế đc, và ông này kém thật vì đã móc ra lùi lại vẫn ko xong :)

khanhtx8

Xe tăng
Em từng xem 1 clip trên tiktok nó cũng từng hướng dẫn ghép xe ngang mà đút đầu vào trước để chiếm chỗ đậu :D

Còn trường hợp này thì em cũng ko rõ