[Funland] Giá các gói cáp quang 3 nhà mạng FPT-VNPT-VTel

lovecop

Xe tải
FPT thì khỏi nói rồi. CÓ cho oai thôi chứ có dùng được đâu. Hạ tầng thuê của VNPT, tốc độ thấp, mạng không ổn định. Chỉ mất mạng chủ yếu vào đêm và thứ bảy, chủ nhật, phụ kiện, thiết bị cáp quang đều khủng luôn.
VNPT đường truyền tốt nhưng giá hơi cao (cáp đồng là rẻ thôi).
Viettel cáp quang đang có khuyến mại moderm, công, giá (bằng FPT nhưng tốc độ cao gấp 4 lần và ổn định hơn, nhân viên lịch sự, xinh..).
Tóm lại e đã dùng qua tất cả các mạng từ đồng tới quang và chốt hạ ở Viettel, mang hận ở FPT và chưa có ý định quay lại VNPT.

Laoba

Xe điện
E hôm qua vừa ký hd với bên vitteo đóng trc 6 tháng cam kết sd 24 t tặng modell miễn phí lắp đặt giá 145k/ tháng

vinhkhang-arc

Xe buýt
Nhà cháu chuyển cáp quang VNPT thấy ổn cụ ạ. Tốc độ down = up = 12m. Ngon bổ rẻ, còn lại cháu k biết, các cụ chỉ giáo thêm

FrankieKao

Xe hơi
Các gói cáp quang VTel đây cụ ơi
Nhà e ở ngõ Trung Tả/ P. Thổ Quan, Khâm Thiên, Đống Đa cụ check giúp xem còn slot lắp cáp quang Viettel ko ạ? Nếu còn e lắp đóng 1 phát 1 năm :).

Có gì báo e phát nhé!

dam.hieu

[Tịch thu bằng lái]
Lắp đi cụ, youtube HD ngon, chơi game mà bà xã xem phim ko lag, sau này có baby lắp ip-cam nó up nhanh xem đỡ giật

debin

Xe buýt
Nhà e ở ngõ Trung Tả/ P. Thổ Quan, Khâm Thiên, Đống Đa cụ check giúp xem còn slot lắp cáp quang Viettel ko ạ? Nếu còn e lắp đóng 1 phát 1 năm :).

Có gì báo e phát nhé!
Cụ oánh dây thép cho em hoặc pm em số mobile nhé

lynguyen

Đi bộ
Fpt thì dịch vụ tốt hơn vnpt nhưng cơ sở hạ tầng thì đầu tư ko bằng vnpt cụ nhé, vnpt độ ổn định khá cao

debin

Xe buýt
Em update giá cả cáp quang internet cho các cụ đây ạ

So sánh gói cáp quang gia đình rẻ nhất của 3 nhà mạng VNPT, Viettel, FPT

Sau khi để mặc cho FPT một mình một ngựa âm thầm triển khai GPON tại các quận nội thành Hà nội; VNPT cũng đã có các động thái sau tái cấu trúc đẩy mạnh công tác bán hàng trực tiếp; Viettel thì vẫn với cách làm bài bản, đồng bộ có vẻ như đang phát triển mạng quang GPON từ phía ngoại ô lấn vào trung tâm – theo chiến lược “nông thôn bao vây thành thị”. Cạnh tranh FTTx tại Hà nội và một số thành phố lớn đã bước vào giai đoạn sôi động.

Về băng thông và giá cả: sau một thời gian khá dài gây ấn tượng với gói cáp quang gia đình chủ lực F2F (12Mb/s-200k/tháng) – VNPT rất đúng với đặc trưng của một DNNN cồng kềnh, lề mề không ra được một sản phẩm nào mới lạ thì FPT đã tung ra gói F5 (16Mb/s-200k/tháng) với tốc độ vượt trội. Bên cạnh đó, FPT đã khắc phục điểm yếu trong phát triển thuê bao mới là miễn phí lắp đặt nếu TB đóng trước chỉ 6 tháng sử dụng. Nhưng trên tất cả Viettel mới là điều khác biệt trong thị trường cáp quang internet, họ đã cho ra đời một bó sản phẩm FAST8, FAST10, FAST15.

Như vậy, Viettel tỏ ra mềm dẻo nhất với sự lựa chọn đa dạng, giá cả ưu việt nhất. Gói cước đình đám F2F của VNPT đã không còn ưu thế.

Về tốc độ thi công: cả 3 nhà mạng đều chịu ảnh hưởng nặng nề của chiến dịch thanh thải cáp treo, chỉnh trang đô thị do EVN chủ trì. Tuy nhiên, với hạ tầng phát triển trước, FPT vẫn tỏ ra có ưu thế nhất.

Về phong cách bán hàng: VNPT đã tăng cường lực lượng bán hàng trực tiếp – ít nhất là về mặt số lượng. Có lẽ khách hàng nhìn thấy nhân viên bán hàng trực tiếp của VNPT trên đường phố vẫn là một hình ảnh mới mẻ. Viettel có lẽ chưa quan tâm, chú trọng mảng hữu tuyến tại Hà nội nên phản ứng hồi đáp khi khảo sát vẫn còn khá chậm. FPT vẫn đứng đầu trong công tác này với sự chuyên nghiệp khác biệt.

Về hỗ trợ kỹ thuật sau bán hàng: VNPT với đặc thù DNNN luôn nhận được điểm trừ; Viettel khá hơn còn FPT đối với các KH nhỏ, cá nhân cũng có rất nhiều review than phiền về giải quyết không triệt để.

debin

Xe buýt
FPT đây ạ

anhsang111

Xe buýt
E định cuối tháng này cắt ADSL VNPT chuyển sang FTTH Viettel. Cụ chủ có làm ở khu vực Mai Dịch- Cầu Giấy ko a?

thangktvta

Xe tăng
FPT cửa gì mà ăn được VNPT. Thứ hai là VNPT triển khai GPON từ lâu, FPT giờ mới đổ bộ!

mec0153

Xe tăng
Website
igood.vn
E đang dùng fpt ký HĐ 12 tháng và đóng trước 360k/tháng, mới dùng đc có mấy tháng, giờ down giá như này e có đc trả lại xèng ko ợ?

sandstone

Xe hơi
Em hỏi chủ thớt chút, nếu lắp cáp quang viettel mà kèm thêm gói truyền hình internet nửa thì một tháng hết bao nhiêu nữa cụ nhỉ, Em vào trang chủ viettel rồi lại quay ra vì chả hiểu j sất...!

sandstone

Xe hơi
Em dùng ADSL Viettel dùng gói Home N tốc độ 3Mbps được 6 năm rồi cũng ổn, đợt mới lắp thấy chậm gọi kỹ thuật đến bảo mày test kiểu gì cũng đc nhưng phải show cho tao xem tốc độ đủ 3Mbps, nó bảo bên em chỉ được 80% thôi, em bảo thế thì làm biên bản ghi nhận, thế là cu cậu gọi về cho phòng Kỹ thuật, phòng Kỹ thuật giải thích em cũng đếch chấp nhận, nó đành tăng cho em lên gói 4Mbps vẫn nguyên giá cước 3Mbps, nhưng thực tế cũng chỉ được 3Mbps thôi. Được cái là từ lúc dùng đúng 1 lần đó gọi, còn lại ổn định.

Cuối tháng 5 vừa rồi em chuyển sang FTTH, vừa lắp được mấy hôm thì tèo, lại gọi nhưng xử lý cũng nhanh, sau 1h đồng hồ là xong, mà đến 3-4 cú điện thoại hỏi đã có người xử lý chưa. Nói chung cũng vừa lòng với Viettel cả về chất lượng tương ứng giá tiền.
Mưu cụ cao quá!!! Để em học theo. em cũng dùng gói Home N gần 8 năm roài...;;)

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Em thấy support của VNPT giờ ngon đấy ợ, có vấn đề gì alo phát có người đến luôn trong buổi, sau đó còn có em gọi hỏi thăm xem có hài lòng không?

chiakhoavang.vn

Xe điện
Website
onthi247.vn
viettel mình gọi 2 lần đều bảo o còn đầu cáp đành dùng VNPT