Giá chung cư Hacinco Lê Văn Lương-Hoàng Đạo Thúy!

dieulinh107

Xe đạp
Website
www.hanoilandmark51.xyz

doladola91

Xe đạp
giá 20 triệu/m2 lấy đâu ra hả cụ, ở vị trí đấy it nhất phải 30 triệu/m2

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Hiện tại em đang phân phối khá nhiều dự án cao cấp, dỉnh của đỉnh có thể giúo cụ đầu tư kiếm lời ạ
E ví dụ như tòa R6 - Royalcity đầu tư cho thuê lại
Tòa C the Crown giá chỉ có 25 triệu dành cho các nhà đầu tư thôi ạ
Còn 203 Nguyễn Huy Tưởng sắp ra hàng, dự báo là cơn sốt thị trường
Còn rất nhiều dự án khác nữa, cụ alo em để em cung cấp thêm thôngtin nhé
Cơ hôi đầu tư có 1 k 2 cụ nhé:
nhiều thế này thì sốt là sốt....cà chua à cụ?

dieulinh107

Xe đạp
Website
www.hanoilandmark51.xyz
E đang ở đó mà , nhà cho thuê 45 năm ( bây giờ mua còn 40 năm ) giá rẻ bằng 1/2 các khu nhà bên cạnh nhưng không có sổ đỏ , kụ sống hết đời kụ thôi còn con cháu phải tự kiếm chỗ mà ở , được miễn phí tiền phí chung cư , thang máy , vệ sinh , bảo vệ , nộp hỗ trợ 100k/tháng thôi , tiền xe máy 80k , ô tô 1t , nếu kụ biết tính toán toán thì thật ra lợi hơn mua nhà CC bên cạnh ( cái này kụ phải nghĩ nhiều )
Không có sổ thì bất tiện lắm. vì không có chủ quyền .

Quyết Hói

Xe máy
Vậy hử cụ, nếu mua thì giấy tờ cũng thể hiện là thời hạn thuê cụ nhi?
Chỉ có mỗi hợp đồng cho thuê thôi cụ ạ. Trong hợp đồng có thể hiện rõ thời hạn cho thuê cả. Cái Hancico thì ko biết thế nào nhưng 1 số dự án cho thuê 50-70 năm thì có làm chuyển đổi sang đất lâu dài đc đó. Bên em cũng đang có dự án cho thuê 50 năm ở Hoàng Ngân. Giá rẻ nhưng khách m rất ngại chuyện mua nhà có thời hạn. Mặc dù tính ra em thấy cũng có nhiều cái lợi đó chứ.

Quyết Hói

Xe máy
Vấn đề là ở chỗ thuê nhà chỉ có quyền sở hữu nhưng lại ko có quyền định đoạt. Giả sử cần vốn kinh doanh thì lại ko thế chấp căn hộ để vay vốn được. Đó cũng là cái dở. Khi cần chuyển nhượng chắc chắn cũng phức tạp hơn nhà chính chủ. Mà chắc cũng chả ai xác định được sẽ ở nguyên một chỗ 40 năm. Gì cũng có giá của nó cả.
Đúng rồi cụ. Vòng đời chung cư chỉ khoảng 50-70 năm nên một số nước mới có luật quy định thời hạn sử dụng chung cư chỉ 70 năm. Việt Nam chưa ra luật vì mới dự thảo đã bị dân ném đá cho tơi tả mặc dù đã tham khảo luật các nước và các nghiên cứu khoa học rồi. Tâm lý người Việt mình là chết đi thì muốn có cái nhà để cho con cháu mà. Tương lai em dự luật đó vẫn sẽ phải áp dụng ở VN thôi.
Thử làm phép tính thế này ở khu Trung hòa nhân chính nhé:
- Các cụ bỏ tiền mua 1 cái cc 80m2 giá 25 tr/m2 (2 tỏi). Sống 50 năm. Tính ra mỗi tháng các cụ mất tầm đến 3,3 chai để thuê nhà đó. Ở hay đầu tư cho thuê cũng đã hời chán rồi.
- Các cụ bỏ tiền mua 1 cái chung cư cũng diện tích 80m2 giá 35 tr/m2 (tầm 2,8 tỏi). Các cụ sống 50 năm sau để lại cho con cháu thì lúc đó chung cư cũng đã xuống cấp chắc gì con cháu đã ở đó mà có ở đó thì cũng được khoảng 10 - 20 năm nữa cũng phải chuyển đi thôi vì lúc đó cũng xập xệ lắm rồi. (cứ nhìn mấy nhà tập thể khoảng 40 năm tuổi ở VN hiện tại thì biết). Tính ra nếu cố sống đc 70 năm ở nhà đấy thì các cụ vẫn phải mất ít nhất 3,3 chai/ tháng cho căn nhà đấy.
Tính ra các loại phí linh tinh mà nhà thuê thường rẻ hơn nữa thì chưa biết nhà thuê hay nhà mua có lợi hơn các cụ nhể?

Quyết Hói

Xe máy
Mỗi tội ko cắm đc ;)
Đấy là cái bất tiện. Nhưng theo dõi một số dự án BĐS cho thuê ở HN thì sau 1 vài năm chủ đầu tư đều làm chuyển đổi mục đích sử dụng sang lâu dài cho người dân. Vì nếu dự án cho thuê từ 50 năm trở lên có thể chuyển đổi mục đích sử dụng đc thì phải. Cái này em chưa tìm hiểu rõ lắm cụ ạ. Cụ nào có thông tin gì thì cho bọn em mở mang thêm với ạ.

f1_hn

Xe container
Đấy là cái bất tiện. Nhưng theo dõi một số dự án BĐS cho thuê ở HN thì sau 1 vài năm chủ đầu tư đều làm chuyển đổi mục đích sử dụng sang lâu dài cho người dân. Vì nếu dự án cho thuê từ 50 năm trở lên có thể chuyển đổi mục đích sử dụng đc thì phải. Cái này em chưa tìm hiểu rõ lắm cụ ạ. Cụ nào có thông tin gì thì cho bọn em mở mang thêm với ạ.
Theo e đc biết thì 50 năm chưa có cái nào ở HN chuyển đc mục đích SD mà khả năng này là khó vì sẽ phải đóng mớ tiền ;)

Jetu

Xe điện
40 năm cụ mất 1 tỉ. Số tiền đó, nhà cháu mua căn hộ hoặc nhà đất bé, sau 40 năm vừa được ở vừa được nhà (không tính tăng giá).
Tất nhiên, tính chi li, thì còn chất lượng ở của Hacinco có thể tốt hơn nhà 1 tỉ, rồi trả góp chứ không mất một cục, rồi tiền đáng ra trả một cục mua nhà thì có thể kinh doanh, vân vân...
Nhưng đa số dân ta vẫn tính như nhà cháu đấy, không chỉ sướng đời bố, mà còn củng cố đời con, chí ít sau 40 năm vẫn còn cái nhà.
20tr/1m căn 50m thì mất 1 tỷ trong 40 năm
Đáng suy nghĩ đấy

Jetu

Xe điện
Nhà thuê mua sau khi hết hạn, cụ về mo.
Nhà của cụ, hết khấu hao, cụ vẫn còn tiền đấy. VD nhà đất thì còn đất, căn hộ thì được đền bù và tái định cư.
Tiền thuê = 40 * 36 = 1,44 tỏi hoặc tiền mua + xây = 2 tỏi ( khấu hao cũng khoảng 40 năm ) :) Kiểu mua CC có thời hạn, giá hợp lý như vậy ok

Jetu

Xe điện
Cụ tính như c. Nhà cháu thật.
Cụ quên là, giả sử ở 50-70 năm chung cư không dùng được nữa, người ta đập ra xây lại rồi cướp luôn nhà của cụ phỏng? Phải đền bù, tái định cư chứ, tức là cụ vẫn có quyền lợi đáng kể. Vì sổ đỏ ghi nhận cụ có quyền sử dụng (chung) khu đất xây chung cư.
Đúng rồi cụ. Vòng đời chung cư chỉ khoảng 50-70 năm nên một số nước mới có luật quy định thời hạn sử dụng chung cư chỉ 70 năm. Việt Nam chưa ra luật vì mới dự thảo đã bị dân ném đá cho tơi tả mặc dù đã tham khảo luật các nước và các nghiên cứu khoa học rồi. Tâm lý người Việt mình là chết đi thì muốn có cái nhà để cho con cháu mà. Tương lai em dự luật đó vẫn sẽ phải áp dụng ở VN thôi.
Thử làm phép tính thế này ở khu Trung hòa nhân chính nhé:
- Các cụ bỏ tiền mua 1 cái cc 80m2 giá 25 tr/m2 (2 tỏi). Sống 50 năm. Tính ra mỗi tháng các cụ mất tầm đến 3,3 chai để thuê nhà đó. Ở hay đầu tư cho thuê cũng đã hời chán rồi.
- Các cụ bỏ tiền mua 1 cái chung cư cũng diện tích 80m2 giá 35 tr/m2 (tầm 2,8 tỏi). Các cụ sống 50 năm sau để lại cho con cháu thì lúc đó chung cư cũng đã xuống cấp chắc gì con cháu đã ở đó mà có ở đó thì cũng được khoảng 10 - 20 năm nữa cũng phải chuyển đi thôi vì lúc đó cũng xập xệ lắm rồi. (cứ nhìn mấy nhà tập thể khoảng 40 năm tuổi ở VN hiện tại thì biết). Tính ra nếu cố sống đc 70 năm ở nhà đấy thì các cụ vẫn phải mất ít nhất 3,3 chai/ tháng cho căn nhà đấy.
Tính ra các loại phí linh tinh mà nhà thuê thường rẻ hơn nữa thì chưa biết nhà thuê hay nhà mua có lợi hơn các cụ nhể?

Quyết Hói

Xe máy
Cụ tính như c. Nhà cháu thật.
Cụ quên là, giả sử ở 50-70 năm chung cư không dùng được nữa, người ta đập ra xây lại rồi cướp luôn nhà của cụ phỏng? Phải đền bù, tái định cư chứ, tức là cụ vẫn có quyền lợi đáng kể. Vì sổ đỏ ghi nhận cụ có quyền sử dụng (chung) khu đất xây chung cư.
Em đã nói rõ là em vẫn tin luật quy định thời hạn có nhà ở vẫn sẽ ra lò mà cụ.

dieulinh107

Xe đạp
Website
www.hanoilandmark51.xyz