[Funland] Giá chung cư sẽ lập đỉnh trong 10 năm tới

Minh Quoc 79

Xe tải
Em chưa từng dc ở BT nên ko biết cảm giác như thế nào, nhưng nhà em có cả cc và nhà ngõ nhỏ quận nội thành, diện tích rộng chứ ko phải bé xinh 30-40m chồng 5 tầng đâu :D nhưng em thấy ở cc vẫn sướng hơn. Em nói luôn em nghèo nên em chọn ở cc. Nhưng cũng có vài bác em quen, tài sản ~ 1000 tỷ. 1 bác ở IPH, 1 bác ở Vin Metropolis, 1 bác ở N05 Hoàng Đạo Thúy... À, dĩ nhiên là các bác ý cũng có đất nền, có biệt thự,.... ở khắp nơi nhé :D
Em gái ruột a V thì ở đâu mà chẳng được
Vậy nhưng gái anh cũng chọn chung cư đấy thôi

nguyentoan.uct

Xe điện
Em chưa từng dc ở BT nên ko biết cảm giác như thế nào, nhưng nhà em có cả cc và nhà ngõ nhỏ quận nội thành, diện tích rộng chứ ko phải bé xinh 30-40m chồng 5 tầng đâu :D nhưng em thấy ở cc vẫn sướng hơn. Em nói luôn em nghèo nên em chọn ở cc. Nhưng cũng có vài bác em quen, tài sản ~ 1000 tỷ. 1 bác ở IPH, 1 bác ở Vin Metropolis, 1 bác ở N05 Hoàng Đạo Thúy... À, dĩ nhiên là các bác ý cũng có đất nền, có biệt thự,.... ở khắp nơi nhé :D
Thu nhập tính bằng thùng xốp như chị Nhàn cũng ở chung cư đấy cụ, mà hàng xóm chị ấy thì có chị Tiến, và nhiều anh chị khác nữa, và sếp e cũng hàng xóm khu đấy. Sáng chiều ở dưới sảnh thì chắc lái xe đông hơn học sinh :D

Trs2020

Xe buýt
Trước đây thì nhà đất đắt hơn chung cư vì tâm lý nông dân lên tỉnh phải sắm cái nhà đất nó mới oai. Nhưng giờ XH phát triển giới trẻ thích ở chung cư hơn vì vậy, phân khúc nhà ngõ ngách sẽ dần mất giá hoặc đứng yên. Giờ căn hộ chung cư đểu cũng gần bằng cái nhà nhỏ ngõ ngách, nên fan ở nhà đất sinh ra cay cú thôi mà. Em chỉ so chung cư với nhà ngõ ngách thôi nhé, còn biệt thự, liền kề mặt đường ô tô e ko tính.;))
cụ so thế khập khiễng, nên so nhà ngõ ngách sâu với cc tái định cư, chứ nhà ngõ lớn nó chả hơn cả cái cc cao cấp

yamazakura

Xe đạp
cụ đi buôn giá vốn là 2 đồng+ tất cả chi phí vào thêm 2 đồng nữa tổng là 4 đồng, vậy cụ có bán ra 5 đồng ko hay là ép giá bán đc càng cao càng tốt?
là nhà cháu bóc tách ra thế để phân tích xem người tiêu dùng đang mua hàng giá trị hàng hóa bao nhiêu, mua lợi nhuận của người bán bao nhiêu và mua phần giá của hương hoa kiểu hàng hiệu giá bao nhiêu thôi mà. Còn bán giá cao mà ko có người mua thì cũng phải tự giảm lợi nhuận xuống thôi chứ, quan trọng người mua muốn mua thế nào thôi

BINH MINH 07

Xe điện
Em lấy ví dụ về tâm lý con người như này các cụ dễ hiểu. E có 1 căn CC mễ trì 2pn, vì đây là căn nhà đầu tiên của em nên em bao năm nay ko bán, khu này rất là ổn về vị trí và tiện ích, nhưng bảo em về ở thì chắc chắn là không. Tức là trong thâm tâm là em chê cmnr.

Nhưng khi vk em nó động chê cái căn CC đấy là tự nhiên em nhảy dựng lên ngay, vì em nghĩ đến nó có thế nào thì cũng là tiền mình vất vả kiếm đc, đầy người còn mơ ko có mà ở...

Tại sao thế nhỉ? nó cùng là 1 căn nhà mà, sao trong 2 tình huống khác nhau em lại có thái độ khác nhau?

Nên khi có người mà người ta ở nhà vài chục tỷ, người ta nói CC là phân khúc cho người nghèo/ thu nhập trung bình, các cụ tự hiểu vì sao các cụ phản ứng chưa? :))
cụ so thế khập khiễng, nên so nhà ngõ ngách sâu với cc tái định cư, chứ nhà ngõ lớn nó chả hơn cả cái cc cao cấp
Thôi bỏ cái suy nghĩ đó đi cụ ạ, cơ quan em có một đống hàng chục sếp ở biệt thự Vinhomes Riveside nhưng cũng có hàng chục ông có biệt thự bên đó mà để không chỉ về cuối tuần được mấy bữa sau cũng chán vì bọn trẻ nó không thích lại không thuận cho việc học hành nên vẫn ở chung cứ đấy, cả đối tác của bọn em là chủ một loạt công ty dược em sang đó em biết chỉ về cuối tuần còn ngày thường vẫn chung cư nhé chứ cái nhà ngõ rộng của cụ thì ăn thua gì mà tự hào với hơn kém.
Giờ khác xưa nhiều rồi, không như thời xưa nữa đâu.

Trs2020

Xe buýt
Thôi bỏ cái suy nghĩ đó đi cụ ạ, cơ quan em có một đống hàng chục sếp ở biệt thự Vinhomes Riveside nhưng cũng có hàng chục ông có biệt thự bên đó mà để không chỉ về cuối tuần được mấy bữa sau cũng chán vì bọn trẻ nó không thích lại không thuận cho việc học hành nên vẫn ở chung cứ đấy, cả đối tác của bọn em là chủ một loạt công ty dược em sang đó em biết chỉ về cuối tuần còn ngày thường vẫn chung cư nhé chứ cái nhà ngõ rộng của cụ thì ăn thua gì mà tự hào với hơn kém.
Giờ khác xưa nhiều rồi, không như thời xưa nữa đâu.
Không cụ ạ, mấy cái penthhouse mới so sánh được với bt, công ty cụ chắc có trào lưu lạ

LongNguyễn8x

Xe tăng
"Bọn" metropolis toàn hèn với nghèo cụ nhỉ. Sao mấy "bọn" ấy ko kiếm căn nhà ngõ 5 tầng ngồi uống cà phê trên nóc như cụ thớt nhỉ. Thôi e về bơi cái bể vô cực chuồng chym nhà em đây chứ đâu có tiền mà xây bể bơi vô cực trên nóc nhà 5 tầng trong ngõ.

sieunhancutchan

Xe tăng
"Bọn" metropolis toàn hèn với nghèo cụ nhỉ. Sao mấy "bọn" ấy ko kiếm căn nhà ngõ 5 tầng ngồi uống cà phê trên nóc như cụ thớt nhỉ. Thôi e về bơi cái bể vô cực chuồng chym nhà em đây chứ đâu có tiền mà xây bể bơi vô cực trên nóc nhà 5 tầng trong ngõ.
Ngõ cũng có nhiều loại ngõ, ngõ mà 3 oto tránh nhau, oto đỗ cửa cả ngày thì giá nó lại cao hơn nhiều những cái chung cư ở khu vực đó. Mà đã ở dc tầm chung cư cao cấp thì dĩ nhiên ở nhà ngõ cũng phải là ngõ oto đỗ cả ngày chứ ai lại chịu chui vào ngõ xe máy. Nhưng giá để mua cái nhà ngõ đó thì có thể mua 2-3 căn chung cư như thế kia rồi hehe

Txpt

Xe tải
Đúng là loại 30-40tr/m thì có khan hàng mới. Chứ loại 60-70-80tr/m thì cđt đang khóc tiếng mán. Ngay quận Đống Đa 3 dự án Hateco Láng Thượng, 93 Láng Hạ, BRG Láng Hạ bàn giao tự đời nào vẫn tối om. Còn ông TNT đánh hơi ko ra đc cx im cmnl dự án Phạm Ngọc Thạch.

thudoll88

Xe tăng
Ngõ 5-6 mét quận nội thành giờ giá bao nhiêu 1 mét vuông cc

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Đúng là loại 30-40tr/m thì có khan hàng mới. Chứ loại 60-70-80tr/m thì cđt đang khóc tiếng mán. Ngay quận Đống Đa 3 dự án Hateco Láng Thượng, 93 Láng Hạ, BRG Láng Hạ bàn giao tự đời nào vẫn tối om. Còn ông TNT đánh hơi ko ra đc cx im cmnl dự án Phạm Ngọc Thạch.
cụ cứ bình tĩnh, mấy nữa êm êm đội thùng xốp lại mua hàng 80tr/m2 ầm ầm ngay ý mà

Trs2020

Xe buýt
sắp tăng giá đấy cụ :-ss

maximax903

Xì hơi lốp
Thu nhập tính bằng thùng xốp như chị Nhàn cũng ở chung cư đấy cụ, mà hàng xóm chị ấy thì có chị Tiến, và nhiều anh chị khác nữa, và sếp e cũng hàng xóm khu đấy. Sáng chiều ở dưới sảnh thì chắc lái xe đông hơn học sinh :D
Công nhận cái khu này nhiều người nghèo, thu nhập thấp thật cụ ah. :D

Tùng Hoàng 06

Xe hơi
Có 1 thực tế là giá chung cư, nhất là CC trong nội thành tăng khủng khiếp và chưa có dấu hiệu dừng lại. Khi mà tiền rẻ bơm ra nhiều, ls thấp, ck thì gần 20 năm vẫn loanh quanh 1k1, bđs đất nền, phân lô, vđ4, ngoại tỉnh hẹo hết, thì tiền sẽ vẫn chạy vào phân khúc CC, 1 phần chạy vào vàng, 1 phần vào sxkd.
Theo các cụ thì sau khi vàng đạt đỉnh (em thấy có dấu hiệu đạt đỉnh rồi). Giá CC nội thành đạt đỉnh thì tiền sẽ đi về đâu?

Tùng Hoàng 06

Xe hơi
Đỉnh là đỉnh tại thời điểm thôi, nếu nóng quá ta còn có luật để điều chỉnh mà cụ : thuế, bất động sản thứ 2, ...
Thời điểm năm nay những người mua CC nội thành đa phần là nhu cầu thực hoặc mua để giữ tiền, cho thuê... chứ không phải đi vay đầu cơ. Cho nên trong tương lai gần giá CC nội đô giảm là rất khó, có thể đạt đỉnh và đi ngang. Hy vọng lúc đó tiền sẽ chảy mạnh vào sxkd chứ không phải lại vào đất nền tỉnh lẻ, vùng ven.