[Funland] Gia đình các cụ hàng tháng chi bao nhiêu tiền cho các dịch vụ Internet, Truyền hình, điện thoại di động?

kienvinh

Tháo bánh
Tranh luận/cãi với khách hàng vậy là phong cách VNPT rồi.

Mytv net làm gì có Discovery, Nat Geo, Fox?

Mytv có những kênh trên, nhưng làm gì có Dr. Fit, Woman, Blue Ant, Waku Ưaku?

Chưa kể mấy kênh phổ thông như bóng đá của VTVCab là phải mua thêm, không có sẵn như mấy nhà kia...

Cụ nghĩ vậy lại hơi nhầm.
Dịch vụ MyTV chỉ chạy trên đường truyền VNPT để được mở băng thông cho chất lượng ổn định nhé.
Cụ muốn dùng MyTV với mạng khác thì có MyTVnet đó ạ, mấy cái FPT Play chỉ tương đương MyTVnet thôi cụ nhé

Galaxy Film thì phải gói Đỉnh, hay Giải trí ạ. Riêng K+ đã 66K/tháng mua add on rồi ạ

Xe gòng

Xe điện
Cụ nghĩ vậy lại hơi nhầm.
Dịch vụ MyTV chỉ chạy trên đường truyền VNPT để được mở băng thông cho chất lượng ổn định nhé.
Cụ muốn dùng MyTV với mạng khác thì có MyTVnet đó ạ, mấy cái FPT Play chỉ tương đương MyTVnet thôi cụ nhé

Galaxy Film thì phải gói Đỉnh, hay Giải trí ạ. Riêng K+ đã 66K/tháng mua add on rồi ạ
ko có gói nào kiểu all in one nhỉ? mà nếu đã đăng kí 1 gói cả năm rồi thì ko biết có chuyển đổi gói dc ko nữa!

Hungha Vinaphone

Xe tải
Tranh luận/cãi với khách hàng vậy là phong cách VNPT rồi.

Mytv net làm gì có Discovery, Nat Geo, Fox?

Mytv có những kênh trên, nhưng làm gì có Dr. Fit, Woman, Blue Ant, Waku Ưaku?

Chưa kể mấy kênh phổ thông như bóng đá của VTVCab là phải mua thêm, không có sẵn như mấy nhà kia...
Tranh luận với cụ e chẳng được lợi lộc gì .
MyTVnet bên e toàn tặng kèm gói GĐ hay gói Home Combo chứ có tính phí đâu mà cụ so sánh với mấy cái kia.
Bản thân e cũng chả biết tên mấy kênh cụ bao giờ, ko phải là kênh phổ biến ạ
Các kênh VTV cab như Bóng đá TV, Thể thao TV HD đã bao gồm trong các gói MyTV nâng cao trở lên nhé cụ

Hungha Vinaphone

Xe tải
ko có gói nào kiểu all in one nhỉ? mà nếu đã đăng kí 1 gói cả năm rồi thì ko biết có chuyển đổi gói dc ko nữa!
Dạ ko có gói nào đủ hết cụ ạ. Tất cả các gói như Fim+, Galaxy hay K+, Danet đều bán theo kiểu add-on ạ. VNPT chia các gói Home thành Đỉnh, Kết Nối, Giải Trí, Thể thao để hướng đến các đối tượng cụ thể. Còn như cụ muốn xem cả Fim+ và K+ thì có thể đăng ký Home Thể thao rồi mua thêm gói Fim+ hoặc là đăng ký Home Giải trí rồi mua thêm K+.

Có thể chuyển đổi giữa các gói Home. Thanh toán trước rồi vẫn chuyển được ạ.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Em chơi gói 369K full của vnpt, tốc độ mạng thực tế toàn 50-60M, nản, gọi kt báo chán, bảo đc thế là vui dồi, lấy đâu 100M,
Được ái thêm quả K+ tiện

container0607

Xe tải
Website
nguyentandung.org
Nhà em chi hàng tháng, có lẽ cũng phải bớt 1 vài dv:
Internet: 270k. My K+: 30k, VTV cap: 110k, Đầu VTV cap HD: 50k; Đầu K+: (tạm dừng nạp thẻ), Di động: 500k/3 máy.
(tivi SS40" từ 2009 nên ko phải smart tv)

kienvinh

Tháo bánh
Mình dùng VNPT gần chục năm, trong đó có thời gian dùng song song với nhà cung cấp khác, cuối cùng phải chọn một nhà để cắt và quyết định cắt Vina/VNPT vì dịch vụ và phạm vi cung cấp kém nhất.

Tranh luận với cụ e chẳng được lợi lộc gì .
MyTVnet bên e toàn tặng kèm gói GĐ hay gói Home Combo chứ có tính phí đâu mà cụ so sánh với mấy cái kia.
Bản thân e cũng chả biết tên mấy kênh cụ bao giờ, ko phải là kênh phổ biến ạ
Các kênh VTV cab như Bóng đá TV, Thể thao TV HD đã bao gồm trong các gói MyTV nâng cao trở lên nhé cụ

Hungha Vinaphone

Xe tải
Nhà em chi hàng tháng, có lẽ cũng phải bớt 1 vài dv:
Internet: 270k. My K+: 30k, VTV cap: 110k, Đầu VTV cap HD: 50k; Đầu K+: (tạm dừng nạp thẻ), Di động: 500k/3 máy.
(tivi SS40" từ 2009 nên ko phải smart tv)
Cụ gói hết các dv internet + truyền hình thành 1 gói Home Thể thao 413K/tháng là hợp lý, đóng 1 năm ngày vàng giảm còn có 264K/tháng thôi ạ

container0607

Xe tải
Website
nguyentandung.org
Cụ gói hết các dv internet + truyền hình thành 1 gói Home Thể thao 413K/tháng là hợp lý, đóng 1 năm ngày vàng giảm còn có 264K/tháng thôi ạ
Hợp lý đấy cụ nhỉ, mình đang dùng internet của VNPT. Cơ mà phải có smart tivi chứ đời cũ ko tương thích.

Hungha Vinaphone

Xe tải

gnoudman

Xe tăng
Nhà e:
+ Internet + Truyền hình gói Home Đỉnh VNPT 299K/tháng
+ Di động khoảng 600-700K
Cá nhân e: 1 số gói VD149, 1 số VD89
Người nhà: 1 số gói D60G, 1 số VD149, 1 số Vina dùng ưu đãi của gói Home, 1 số Viettel chả biết gói gì
Cụ cho em hỏi chút nhé:
1. Nhà em đang dùng GD2 của VNPT, bây giờ muốn chuyển sang gói Home Combo tiết kiệm vì giá cước nó cũng same same thì có được không ?
2. Nhà em vẫn còn cái box Mytv cũ từ trước, bây giờ dùng cái đó để xem trên tivi thì có phát sinh thêm cước 44k/1 tháng nữa không ạ. Vì tivi để các cụ xem là tivi ngu không cài app được.
3. So sánh giữa gói HOme đỉnh và Home Giải trí thì gần như nhau, thấy Home Giải trí có thêm cái dịch vụ xem phim. Em thì đang có Netflix rồi nên cũng đang lăn tăn là thêm cái Galaxy phim kia vào thì có hơn gì không ?
Có gì cụ inbox cho em cũng được cho đỡ loãng thớt ạ

Hungha Vinaphone

Xe tải
Cụ cho em hỏi chút nhé:
1. Nhà em đang dùng GD2 của VNPT, bây giờ muốn chuyển sang gói Home Combo tiết kiệm vì giá cước nó cũng same same thì có được không ?
2. Nhà em vẫn còn cái box Mytv cũ từ trước, bây giờ dùng cái đó để xem trên tivi thì có phát sinh thêm cước 44k/1 tháng nữa không ạ. Vì tivi để các cụ xem là tivi ngu không cài app được.
3. So sánh giữa gói HOme đỉnh và Home Giải trí thì gần như nhau, thấy Home Giải trí có thêm cái dịch vụ xem phim. Em thì đang có Netflix rồi nên cũng đang lăn tăn là thêm cái Galaxy phim kia vào thì có hơn gì không ?
Có gì cụ inbox cho em cũng được cho đỡ loãng thớt ạ
Hi cụ:
1. Khách đang dùng gói GD thường hay chuyển sang Home Combo mới vì có thêm MyTV. Cụ đang GD2 thì sang Home nào cũng được ạ
2. Ko ạ. Đăng nhập lên box là ok
3. Galaxy là gói Fim+ là dịch vụ bên thứ 3 nên cụ tìm hiểu xem sao nhé. 2 gói Home đỉnh và Giải trí khác nhau nhiều về data cho số di động nữa ạ

gnoudman

Xe tăng
Hi cụ:
1. Khách đang dùng gói GD thường hay chuyển sang Home Combo mới vì có thêm MyTV. Cụ đang GD2 thì sang Home nào cũng được ạ
2. Ko ạ. Đăng nhập lên box là ok
3. Galaxy là gói Fim+ là dịch vụ bên thứ 3 nên cụ tìm hiểu xem sao nhé. 2 gói Home đỉnh và Giải trí khác nhau nhiều về data cho số di động nữa ạ
Thanks cụ.Nếu mai mà đăng ký thì được giảm 20% trên tổng tiền phải nộp đúng không cụ.Ngày mai cụ làm thủ tục đăng ký gói Home Tiết kiệm với Setup giúp em cái Mytv được không ạ.

Hungha Vinaphone

Xe tải
Thanks cụ.Nếu mai mà đăng ký thì được giảm 20% trên tổng tiền phải nộp đúng không cụ.Ngày mai cụ làm thủ tục đăng ký gói Home Tiết kiệm với Setup giúp em cái Mytv được không ạ.
Cụ add zalo e nhé 09019269663

conmeo1

Xe buýt
Internet nhà em đang dùng gói GD0 tốc độ 50 Mb + 02 thuê bao Vinaphone + 1 ĐT bàn. Bây giờ có gói nào kết hợp chỉ Internet tốc độ 100 Mb + thoại Vinaphone ko cụ Hungha Vinaphone, ko có nhu cầu MyTV vì thực ra xem TV không nhiều và đang phải trả thuê bao năm cho VTV Cab rồi

container0607

Xe tải
Website
nguyentandung.org

Hungha Vinaphone

Xe tải
e ủn bài ạ