Giá nhà Hà Nội đang quá cao so với nhu cầu thực

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Nghe bạn nói tôi giật mình. Đang vừa xem cái chung cư mới, trừ các loại chiết khấu còn có hơn 30tr/m mà tôi còn chưa mặc cả thêm !

Biết là các bạn bán hàng nhưng cũng không nên tư vấn và phán bừa thế !

À chung cư tôi xem tại mạn Tây Hồ luôn nhé, mới chào bán chứ không phải chung cư cũ đâu !
Cụ làm ơn nói chung cư mới nào mà giờ có hơn 30 triệu vậy?

quangzizi

Xe buýt
eco green là ngoài vành đai 3 mà, cụ ví dụ xa xôi vậy. THNC, 101 láng hạ, GP invest gần trung tâm mà giá 2x thôi
THNC tùy tòa, em ko biết rõ nhưng tòa ngon ko dưới 35 40 đâu, mấy tòa cũ hơn thì nói làm gì, khác gì tập thể plus?
101 láng hạ min 32 cụ nhé, mà đặc điểm là toàn căn to trên 150m nên tổng tiền đâu có rẻ. Giống giá Lk chát hơn giá bt cùng khu thôi
GP invest lại càng tệ, chung lối với nhà máy bao nhiêu năm nó không di dời, ngày nào cũng khói bụi hóa chất nó thải ra. Con cái thì không có chỗ chơi xe cont nó ra vào tai nạn lúc nào chả biết. Ngõ rá vào thì bé tý ko biết cháy nổ thì ntn. Mà giá nó vẫn 25 30 đấy chứ đâu có rẻ.

Thế nên trong vành đai 3 tầm 3x đổ lên là chung cư "đúng nghĩa" là đúng rồi.

THNC tùy tòa, em ko biết rõ nhưng tòa ngon ko dưới 35 40 đâu, mấy tòa cũ hơn thì nói làm gì, khác gì tập thể plus?
101 láng hạ min 32 cụ nhé, mà đặc điểm là toàn căn to trên 150m nên tổng tiền đâu có rẻ. Giống giá Lk chát hơn giá bt cùng khu thôi
GP invest lại càng tệ, chung lối với nhà máy bao nhiêu năm nó không di dời, ngày nào cũng khói bụi hóa chất nó thải ra. Con cái thì không có chỗ chơi xe cont nó ra vào tai nạn lúc nào chả biết. Ngõ rá vào thì bé tý ko biết cháy nổ thì ntn. Mà giá nó vẫn 25 30 đấy chứ đâu có rẻ.

Nhiềuchung cư như khu Nguyễn Tuân mà động vào The Legend, Imperia hay Riveara Park có cái nào dưới 40 đâu, cũng ở vài năm rồi đấy

cuchuoi0509

Xe tăng

THNC trừ mấy tòa tái định cư thì còn lại vẫn ổn có sao đâu. Thích mới hơn mà 25-30tr thì sang N05. Mấy tòa 17-18T em thấy các cụ mợ ở vẫn thích, có xe cộ gửi hơi khó phải qua N05. Ku em cùng cơ quan em mua Home City xong qua THNC lại thấy tiếc ấy.
Giá chắc cụ lại mới khảo giá rao trên mạng ah. Theo thông tin các cụ mợ trên này thì các deal chốt gần đây bên 101 láng hạ 24.5-25 cũng có. Sau dịch cò đẩy giá rao lên cho vui chứ đâu có mấy chính chủ rao trên mạng. Như em ở N05 thấy lên mạng rao kênh 3-4 giá là bt. Giao dịch thực tế loanh quanh 25-29

THNC trừ mấy tòa tái định cư thì còn lại vẫn ổn có sao đâu. Thích mới hơn mà 25-30tr thì sang N05. Mấy tòa 17-18T em thấy các cụ mợ ở vẫn thích, có xe cộ gửi hơi khó phải qua N05. Ku em cùng cơ quan em mua Home City xong qua THNC lại thấy tiếc ấy.
Giá chắc cụ lại mới khảo giá rao trên mạng ah. Theo thông tin các cụ mợ trên này thì các deal chốt gần đây bên 101 láng hạ 24.5-25 cũng có. Sau dịch cò đẩy giá rao lên cho vui chứ đâu có mấy chính chủ rao trên mạng. Như em ở N05 thấy lên mạng rao kênh 3-4 giá là bt. Giao dịch thực tế loanh quanh 25-29
Mỗi người 1 quan điểm thôi bác. em đi xem 1 căn góc vát ở tòa 17t3 rồi. K hợp với người trẻ như em. thiết kế phòng khách ở bên trong, như vậy phòng khách không có ban công. nói chung là thiết kế cũ, k còn hợp lý, tiện ích như bể bơi, sân chơi thì k có, bây giờ giới trẻ là thích diện tích nhà nhỏ chút cũng được, nhưng thiết kế gọn gàng và tiện ích là cái quan trọng không kém

tunglam28062009

Xe tăng
Giá chung cư theo lời 2 phía:
1. Đội sale,mg: giá hiện tăng lên nhiều, cũ mới đều tăng giá, hàng ko nhiều, mua nhanh kẻo hết...bla, bia...
2. Đội người dân thực tế đi mua: giá bị mg kênh nhiều, ép giá dc, giá thực tế thấp hơn nhiều, chung cũ mới hàng cũng đầy, ko phải chỗ nào giá cũng tăng cao như mg nói...
Àh mà nhắc đến 101 LH thì tuần trc e cùng chị ruột đi xem 1 căn gần 150 m giá rao 30, khi thương lượng cảm giác 25 cũng chốt. Xem tiếp 1 căn hơn 130m bên 88 LH giá rao 38 khi thượng lượng 32 là chốt. Ảo thật😂

Thanhtung181

Xe tải
1. Đội sale,mg: giá hiện tăng lên nhiều, cũ mới đều tăng giá, hàng ko nhiều, mua nhanh kẻo hết...bla, bia...
2. Đội người dân thực tế đi mua: giá bị mg kênh nhiều, ép giá dc, giá thực tế thấp hơn nhiều, chung cũ mới hàng cũng đầy, ko phải chỗ nào giá cũng tăng cao như mg nói...
Àh mà nhắc đến 101 LH thì tuần trc e cùng chị ruột đi xem 1 căn gần 150 m giá rao 30, khi thương lượng cảm giác 25 cũng chốt. Xem tiếp 1 căn hơn 130m bên 88 LH giá rao 38 khi thượng lượng 32 là chốt. Ảo thật😂
Chuẩn đó cụ. Cho nên giá mồm khác với giá giao dịch thật.

casauking

Xe tăng
Em bán hàng em nói thật từ các dự án em bán mà bác ơi
Bác đang xem chung cư nào có giá đó đấy ạ, thì post cho cccm khác thêm thông tin tham khảo.

Em đang bán T&T Định Công giá 35, 37 triệu/m2, trừ ck đi vẫn 32, 35 triệu/m2
Vin Smart City thì giá giờ cũng trên 35 triệu rồi
Harmony Square Thanh Xuân thì từ 36 triệu/m2
Mấy chung cư làng nhàng khác mạn Hoàng Mai cũng phải từ 32 triệu - 38 triệu (trong khi 4, 5 năm trước thì chỉ khoảng 24, 28 triệu/m2 thôi)

Mấy ông chủ đầu tư giờ ông nào cũng ngáo giá lắm, xưa em bán thì 2x, 3x đầy
Nhưng 3 năm trở lại đây, chung cư nào mở bán mới cũng phải từ 3x, 4x trở lên
Thì có ai bảo bạn nói dối đâu, có điều bạn chỉ dựa vào 1 vài chung cư bạn bán rồi suy ra toàn bộ cả khu vực trong vành đai 3 trở vào nó đều tăng như các căn bạn nói thì mọi người thấy nó bất hợp lý nên mọi người phản biện lại thôi.
Dẫn chứng thì mọi người đưa ra cũng nhiều đó.

Green life 8

Xe máy
Nghe bạn nói tôi giật mình. Đang vừa xem cái chung cư mới, trừ các loại chiết khấu còn có hơn 30tr/m mà tôi còn chưa mặc cả thêm !

À chung cư tôi xem tại mạn Tây Hồ luôn nhé, mới chào bán chứ không phải chung cư cũ đâu !
Chung cư nào mới mạn Tây hồ mà 30tr lại mặc cả được thế ạ

tunglam28062009

Xe tăng
Bác đang xem chung cư nào có giá đó đấy ạ, thì post cho cccm khác thêm thông tin tham khảo.

Mấy chung cư làng nhàng khác mạn Hoàng Mai cũng phải từ 32 triệu - 38 triệu (trong khi 4, 5 năm trước thì chỉ khoảng 24, 28 triệu/m2 thôi)

Cđt bh đúng là ra giá quá cao. Cái này thì trang đúng. Nhưng trang chỉ bán 1 vài DA thì ko thể quy chiếu cho cả thị trường đc.
120 định công trừ ck đi chỉ tầm 30. Hamony square tx 32,33 thôi nhé. Vin smart giá h loạn rồi nên ko bàn.
Đây là giá thực tế chứ ko chém gió dìm hàng j thông tin của trang cả. Chúc trang bán tốt nhé.😄

tunglam28062009

Xe tăng

Cụ làm ơn nói chung cư mới nào mà giờ có hơn 30 triệu vậy?
Chung cư nào mới mạn Tây hồ mà 30tr lại mặc cả được thế ạ
Sunshine trừ ck km các kiểu tầm hơn 30 chút thôi đúng ko các cụ.

casauking

Xe tăng
Cđt bh đúng là ra giá quá cao. Cái này thì trang đúng. Nhưng trang chỉ bán 1 vài DA thì ko thể quy chiếu cho cả thị trường đc.
120 định công trừ ck đi chỉ tầm 30. Hamony square tx 32,33 thôi nhé. Vin smart giá h loạn rồi nên ko bàn.
Đây là giá thực tế chứ ko chém gió dìm hàng j thông tin của trang cả. Chúc trang bán tốt nhé.😄

Quote lại 2 mức giá, 1 mức giá của bạn sale đưa và 1 mức giá của 1 người đi mua đưa ra, mức giá từ 2 người hiện đang vênh nhau từ tầm 8-10% cho cùng 1 chung cư.
Chờ coi phản biện từ bạn sale thế nào về mức chênh này

Green life 8

Xe máy
Dự án mới mua từ chủ đầu tư thì chỉ có bảng giá chủ đầu tư (không đổi và tăng theo thời gian) + KM (để giảm giá bán nếu bán không chạy mà k bị giảm bảng giá) chứ dự án mới đào đâu ra giá của “sale” mí lị giá của “ngưới bán”. Chỉ có giá của CĐT. Năm 2019 e đi mua nhà thực tế nên trải qua rồi. Mấy dự án bạn Trang nói toàn dự án mới giá CĐT

Dự án cũ thì tuỳ mức độ cần chủ nhà. Ai hên thì mua được căn chủ cắt lỗ. Chủ nhà k cần đổi nhà nhanh hay k cần tiền thì cắt lỗ làm gì cứ túc tắc được giá kỳ vọng thì bán thôi. Ai mua nhà thấy đắt thì thôi mua làm gì vội cứ túc tắc mà tìm

vietdang89

Xe tải
Quote lại 2 mức giá, 1 mức giá của bạn sale đưa và 1 mức giá của 1 người đi mua đưa ra, mức giá từ 2 người hiện đang vênh nhau từ tầm 8-10% cho cùng 1 chung cư.
Chờ coi phản biện từ bạn sale thế nào về mức chênh này
Còn nhiều yếu tố khác như hướng, nội thất, tầng,… mà cụ
Cơ bản bạn ấy sale nên cũng khó cho bạn ấy
Ai mua tỉnh táo thì rẻ dc ít, còn ko thì mỡ vàng óng

casauking

Xe tăng
Còn nhiều yếu tố khác như hướng, nội thất, tầng,… mà cụ
Cơ bản bạn ấy sale nên cũng khó cho bạn ấy
Ai mua tỉnh táo thì rẻ dc ít, còn ko thì mỡ vàng óng
Nói như thế thì ko đúng đâu cụ, đã nói giá trung bình ở 1 khu nhà thì phải lấy giá bình quân chứ đâu thể lấy giá của căn đẹp giá cao làm giá trung bình được? Mà căn đẹp hay xấu, tầng cao hay thấp mới là đẹp cũng còn tuỳ nhu cầu của từng người, có khi hợp ng này nhưng lại ko hợp ng khác.

Green life 8

Xe máy
Nói như thế thì ko đúng đâu cụ, đã nói giá trung bình ở 1 khu nhà thì phải lấy giá bình quân chứ đâu thể lấy giá của căn đẹp giá cao làm giá trung bình được? Mà căn đẹp hay xấu, tầng cao hay thấp mới là đẹp cũng còn tuỳ nhu cầu của từng người, có khi hợp ng này nhưng lại ko hợp ng khác.
Thì giá cũng quote từ bao nhiêu đến bao nhiêu mà cụ, có phải là 1 số tuyệt đối đâu

casauking

Xe tăng
Thì giá cũng quote từ bao nhiêu đến bao nhiêu mà cụ, có phải là 1 số tuyệt đối đâu
Đúng rồi, nhưng bảo giá trung bình mà 2 nguồn đưa ra vênh đến 10% thì làm sao hợp lý đc? Bảo vênh 2 3% thì nghe còn có lý.
Ngoài ra, cái mọi ng phản ưngs là mấy bạn sale cứ lấy giá chung cư mới xây và các bạn bán ra để làm thước đo cho giá của cả khu vực rộng lớn trong khi lờ hẳn các khu chung cư giá thấp hơn đi. Bác cứ đọc lại vài page gần đây là hiểu tại sao mọi ng lại phản ứng với mấy bạn sale.

thongnv

Xe điện
cảm ơn vì thông tin hữu ích của cụ