[Funland] Giá nhà và sinh hoạt quận 01 (tham khảo)

Batman

Xe điện
ST Hà Nội giờ chỉ còn cái tên thôi cụ, giờ nó chỉ là 1 shop nhỏ như các cửa hàng bình thường khác.
Thực phẩm chế biến sẵn cũng ít, đơn điệu như nhộng rang, còn ngày xưa rất đa dạng: Giả cầy, thịt đông, ốc giả ba ba....
Muốn ăn đồ Bắc phải ra đường Chu Mạnh Trinh Q1, Trần Quốc Toản Q3...
Dạ, kỳ này em công tác trong đó thì em ở Dĩ An, nên cũng không lọ mọ đi tìm đồ Bắc được, muốn ăn thì em sang nhà Cậu em ăn ké, ngay bên Thủ Đức cũng tiện.

phuongmit

Xe cút kít
Trước đọc báo thấy mấy bà sồn sồn ghé công viên 23/9 cạnh khu này bắt da đen về giải sầu, quen dùng hàng khủng rồi ko muốn yêu người Việt nữa :D
Ngoài quen hàng khủng thì có khi vì giá nữa, têy đeng chi cỡ 20 30 đồng có khi khật dc, Việt giá đó sợ hơi tiết cung ;))

DaDieuchienxu

Xe container
Dạ, kỳ này em công tác trong đó thì em ở Dĩ An, nên cũng không lọ mọ đi tìm đồ Bắc được, muốn ăn thì em sang nhà Cậu em ăn ké, ngay bên Thủ Đức cũng tiện.
Ở Dĩ An rảnh thì cụ chạy xíu qua Biên Hòa, khu này người Bắc rất đông, tất nhiên có nhiều quán ăn hương vị miền Bắc.
Cách đây 3 năm, mình chạy xuống đó xem người Bắc tổ chức Noel ntn. Đa số là dân đạo dòng, tổ chức hoành tráng ko kém gí SG. Lúc về, ghé 1 quán, ăn dĩa cơm bốc khói vs chén thịt đông & dưa cải chua, ngon tuyệt. Đến giờ vẫn nhớ....

Batman

Xe điện
Ở Dĩ An rảnh thì cụ chạy xíu qua Biên Hòa, khu này người Bắc rất đông, tất nhiên có nhiều quán ăn hương vị miền Bắc.
Cách đây 3 năm, mình chạy xuống đó xem người Bắc tổ chức Noel ntn. Đa số là dân đạo dòng, tổ chức hoành tráng ko kém gí SG. Lúc về, ghé 1 quán, ăn dĩa cơm bốc khói vs chén thịt đông & dưa cải chua, ngon tuyệt. Đến giờ vẫn nhớ....
Dạ, Biên hòa thì em cũng xuống, nhưng không phải ăn quán, ăn cơm nhà thôi.
Do em chọn ở Dĩ An là lên SG nhanh hơn ở Biên hòa, tầm gần tiếng là có mặt ở TT Q1

ATZ

Xe tải
Nếu không kinh doanh ai dại gì mà vào đây ở!
Với tầm giá đó bác ra khu phường An Khánh hay An Phú Q.2 gần Thủ Thiêm kiếm được căn mặt tiền rộng 5 x 20m 3 tầng đường to còn mua 2 chiếc xe vợ chồng mỗi người một cái cỡ trung cấp. Xa hơn nữa thì Thạnh Mỹ Lợi quy hoạch chuẩn gần sông SG.

Trừ khi các bác thích sống kiểu phố cổ, chen chúc chật chội trong tầm tiền đó. Nhà to vài chục tỷ thì mình không bàn.

B18

Xe tăng