[Funland] Giá phải trả cho hổ báo chống lực lượng phòng chống dịch bệnh.

hairyscary

Xe điện
chưa thấy ai đăng cụ già phang mũ cối vào mặt công an nhỉ ?? nhiều cụ tuổi già nhưng nhân cách trẻ con vãi .. :)) :)) :)) :))
Nếu may mắn thì mấy chục năm nữa cụ cũng như vậy thôi. Ý em là già và tính nết trẻ con. Còn chuyện nhân cách thì thôi, nhìn cái câu cụ phun ra cũng thấy rồi.
Nếu có phúc thì cụ cũng sẽ được chăm sóc cha mẹ mình lúc tuổi già lẩm cẩm. Như trẻ con thật ý cụ ạ.

binhsu7273

Xe cút kít
Nếu may mắn thì mấy chục năm nữa cụ cũng như vậy thôi. Ý em là già và tính nết trẻ con. Còn chuyện nhân cách thì thôi, nhìn cái câu cụ phun ra cũng thấy rồi.
Nếu có phúc thì cụ cũng sẽ được chăm sóc cha mẹ mình lúc tuổi già lẩm cẩm. Như trẻ con thật ý cụ ạ.
Bỏ đi thôi, tranh luận làm gì. Nhiều người có tư tưởng "Cực Đoan", những gì Họ có chỉ là muốn có chuyện để xả "Ấm Ức" trong người. :)

tquang

Xe tăng

bopbi_FFi

Xe tải
Cái giá phải trả cho cụ già trâu:

TrongHN

Xe tải
Em đọc 1 hồi thì hóng kết của cccm cung cấp thông tin:
1. Mợ F1 là ai và làm ở đâu mà "oai" thế, giờ đội phòng chống dịch đã mệt bở hơi tai, mợ được ở nhà, giờ có nguy cơ được vào khu cách ly (SG F0 còn chả có suất để được chữa,...) thì đi mà chuẩn bị đầy đủ đi, ở đó mà cãi cọ.
2. Nàng công an phường Minh Khai thực chất là ai, chứ nếu công an cũng ko đến nỗi ngu thế ?

Chỉnh sửa cuối:

Limlem

[Tịch thu bằng lái]
Mời cụ ly soda chanh cho hạ hoả nào :)

Thú thật cụ là hôm nay đọc trần tình của con cháu cụ về bệnh tình của cụ (ông cụ là cựu chiến binh nên bị di chứng chiến tranh) em mới dám nói lời thông cảm. Chứ hôm qua lúc xem ông già thẳng tay đập cái mũ vào mặt anh đối diện, em cũng choáng choáng là.

Con dại cái mang. Giờ là cha mẹ bệnh thì con cái phải có trách nhiệm.
Con cháu cụ đã có lời xin lỗi và nộp phạt cho cụ rồi, mong đc các cụ lượng thứ :)

Rẻ quá rẻ quá, lấy mũ cối phang vào mặt CA mà bị có 2 triệu. Xem xét hành vi là xem cái gì vậy các cụ?

Zindaubo

Xe tải
E có chút đồng cảm với mợ ấy. Thú thật e thấy mấy khu cách ly đúng kiểu cha chung không ai khóc. Kinh bỏ xừ, e vào đấy mấy ngày không dám đi vệ sinh là tự tẹo mất 😀
Mợ này tư duy rất tốt đấy Cụ!
Nhưng Cụ nào phải làm chồng mợ này thì chắc cũng thúc thủ nằm dưới cả đời thôi!

NNS

Xe ngựa
Em tưởng là xem hành vi của con cháu, người thân có biết điều không 😁
Mới xem clip thì phẫn nộ thật, nhưng đúng là có vẻ ông già này thần kinh ko bình thường, thấy bảo con cháu ổng còn tẩn cho sấp mặt, coi trang phục chắc ông này cũng xuất thân từ lính, có thể do di chứng chiến tranh, thôi cũng nên thương cho cụ già, 80 tuổi đầu rồi, ko thần kinh thì ai hành xử thế đâu,

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Khu cách ly là gì...?
Là khu tập trung những người nghi vấn, có khả năng bị nhiễm bệnh.( Đó chỉ là nghi ngờ)
Có những quy trình CQ làm bị cứng nhắc, chúng ta đang thiếu rất nhiều chỗ điều trị cho những người đã xác định bị nhiễm bệnh.
Trường hợp của Mợ trên, vài ngày qua chưa có biểu hiện phát bệnh, nên chăng cho cách ly tại nhà. Tránh trường hợp đúng là Họ không bị nhiễm Vr, nhưng khi vào khu cách ly dễ bị lây chéo, như vậy ta lại tạo thêm cơ hội cho Vr.
Vài ngày gần đây số ca nhiễm trong khu cách ly lên rất cao, nhiều khả năng những người sức khỏe Bt bị nhiễm trong đó. Cần phân loại, giãn cách trong khu cách ly, phân cấp tùy từng trường hợp.
Nói thật nếu em là mợ ấy chắc cũng ko dám chống đối nhưng uất lắm, sẽ phải nói lại với đội thực thi mấy câu để họ có giải pháp cho các trường hợp sau.
Chứ thực trạng các khu cách li và lây nhiễm trong khu cách li quá rõ ràng rồi. Tự dưng đẩy nhiều người vào môi trường rủi ro cao hơn. Rồi ở trong đó lỡ đến lúc y tế quá tải như SG cũng có được quan tâm chạy chữa gì đâu. Trong khi nếu ở nhà có nhiễm bệnh vẫn có thể tự chữa từ lúc còn nhẹ.
C này mới F1 xa, nhà cửa thì sạch sẽ tự cách li được, con thì nhỏ ko ai chăm, giờ vào cái ổ bệnh kia bức xúc là phải.
Chính sách cách li F1 F0 giờ ko còn hợp lí nữa rồi. Em nghĩ nên cho cách li tại nhà nếu họ có phòng riêng. Dán niêm phong cửa ra vào nhà, cả gia đình phải chấp nhận ở trong nhà hết. Thực phẩm đồ ăn tiếp tế để bên ngoài (cửa sổ) hoặc tuồn qua. Vài ngày đội giám sát địa phương đảo qua 1 lần kiểm tra niêm phong, rách niêm phong phạt nặng và đưa đi cách li. Chỉ TH khẩn cấp như phải vào viện cấp cứu mới xé niêm phong ko bị phạt.

Cụ nào cũng ko muốn vào khu cách li và muốn được tự điều trị giống em chúng ta tìm cách gửi đề xuất này lên CT TP với trưởng ban chống dịch đi các cụ.

Kỳ Võ

Xe máy
Cái con nhà quê ngọng líu ngọng lo giọng chua loét mà tinh tướng nhỉ. Giãn cách nhiều vào cho bọn này về quê hết cho sạch sẽ nhỉ?
Ủy viên bộ chính trị còn bị xích cho đi chăn kiến .Mang bố trưởng công an phường ra hù….hãi thật .Mồm thì luôn đcmm …đcmm…

mitdac1819

Xe điện
Em đọc 1 hồi thì hóng kết của cccm cung cấp thông tin:
1. Mợ F1 là ai và làm ở đâu mà "oai" thế, giờ đội phòng chống dịch đã mệt bở hơi tai, mợ được ở nhà, giờ có nguy cơ được vào khu cách ly (SG F0 còn chả có suất để được chữa,...) thì đi mà chuẩn bị đầy đủ đi, ở đó mà cãi cọ.
2. Nàng công an phường Minh Khai thực chất là ai, chứ nếu công an cũng ko đến nỗi ngu thế ?
2. chém gió chứ xxx thật sao "khôn" thế đc.