[Funland] Già rồi nên học thêm gì?

Mzc

Xe điện
Chào các cụ,
Dịch dã em lại có vài băn khoăn về tương lai muốn nhờ các cụ tư vấn giúp.
Em năm nay 40 tuổi tròn, công việc, đầu tư, gia đình tạm ổn. Em có một dự án đầu tư đã ổn, nguồn thu rõ ràng. Đang tiếp tục đầu tư thêm 1 cái tương tự, mất thêm 1 năm nữa. Nói chung ngành nghề này đầu tư xong là cứ hái quả thôi k cần nghĩ nhiều lắm vì setup ổn định rồi. Vì nhiều lí do em k ghi rõ.
Xong thì em rơi vào tình trạng k biết nên làm gì tiếp theo vì ngành em đang theo k còn dư địa. Em vốn là dân kinh tế, nhưng cũng gà gà thôi. K giỏi k dốt, tiếng Anh đủ dùng.
Giờ dịch dã em rảnh rang hơn, nghĩ mông lung về nông nghiệp, homestay, startup các kiểu. Nhưng em cũng k rõ mình thích và muốn gì.
Nên em dự định học thêm một cái gì đó để mở rộng hiểu biết, từ đó tìm ra hướng đi mới. Em đang lăn tăn giữa IT (giấc mơ dang dở hồi trẻ), supply chain mgt, hay manufacturing (kiểu về quản lý sản xuất). Dự định của em học trên edx.org. Các cụ có gợi ý gì cho em k?

Chỉnh sửa cuối:

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bị trạng thái rồi, theo e cụ nên vứt bỏ hết rồi trở lại chàng sinh viên ngày xưa tầm 1 năm thì sẽ tìm lại động lực.

joix

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ có thu nhập ổn định,ko quá lo kinh tế thì làm những gì mình thích là được,còn học thì tầm này hơi khó.

Mzc

Xe điện
Cụ có thu nhập ổn định,ko quá lo kinh tế thì làm những gì mình thích là được,còn học thì tầm này hơi khó.
Cơ bản k biết mình thích gì :). Thật ra đôi khi em cũng muốn sống nhẹ nhàng, mua căn nhà xa thành phố. Nhưng con cái còn bé, vẫn còn phải đi học.
Tiền thì em k lo gì lắm, nhà xe đủ cả. Nhưng bảo nghỉ ngơi chỉ theo đam mê cá nhân thì em cũng chưa rõ vì cái gì cũng thích chơi :)). Nhưng đam mê để làm thì chưa tìm ra hướng. Nhưng em quen làm việc rồi, nghỉ ngơi thấy sao sao ấy.
Kiểu vẫn muốn làm gì đó hoặc hoành tráng hoặc có tác động tốt cho xã hội, tất nhiên vẫn phải ra xiền :))

Chỉnh sửa cuối:

hailuatn

Xe container
Học làm nông dân cụ ạ >:).

Taihoatu

Xe lăn
Em thì chán ngán hết các thể loại đầu tư rồi, giờ đang kiếm miếng đất xa xa chút về ở ẩn trồng rau, nuôi gà, thả cá vui thú điền viên, lúc nào thích thì về tp thăm con

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chào các cụ,
Em năm nay 40 tuổi tròn, công việc, đầu tư, gia đình tạm ổn. Em có một dự án đầu tư đã ổn, nguồn thu rõ ràng. Đang tiếp tục đầu tư thêm 1 cái tương tự, mất thêm 1 năm nữa. Nói chung ngành nghề này đầu tư xong là cứ hái quả thôi k cần nghĩ nhiều lắm vì setup ổn định rồi. Vì nhiều lí do em k ghi rõ.
Xong thì em rơi vào tình trạng k biết nên làm gì tiếp theo vì ngành em đang theo k còn dư địa. Em vốn là dân kinh tế, nhưng cũng gà gà thôi. K giỏi k dốt, tiếng Anh đủ dùng.
Giờ dịch dã em rảnh rang hơn, nghĩ mông lung về nông nghiệp, homestay, startup các kiểu. Nhưng em cũng k rõ mình thích và muốn gì.
Nên em dự định học thêm một cái gì đó để mở rộng hiểu biết, từ đó tìm ra hướng đi mới. Em đang lăn tăn giữa IT (giấc mơ dang dở hồi trẻ), supply chain mgt, hay manufacturing (kiểu về quản lý sản xuất). Dự định của em học trên edx.org. Các cụ có gợi ý gì cho em k?

Học cả đi cụ :D.

• Vodka
Reactions: Mzc

lanhchuachaplin

Xe điện
Học luật đi cụ ạ.
Em đang học vb2 luật chính quy của Luật HN, đáng để học lắm, mà học cũng vui.
Nhưng cụ đợi hết dịch hẵng đi học, đỡ phải học online.

PICK UP

Xe tải
Học nấu ăn hoặc làm bánh đi cụ chủ! Vui phết

Mzc

Xe điện
Học luật đi cụ ạ.
Em đang học vb2 luật chính quy của Luật HN, đáng để học lắm, mà học cũng vui.
Nhưng cụ đợi hết dịch hẵng đi học, đỡ phải học online.
Em muốn học online vì dự án tiếp theo đang triển khai nên k có thời gian đi lại. Một ngày em chạy khoảng 100 km rồi, cuối tuần dành vợ con. Tối em ở công trường, sống lành mạnh nên rảnh rang.

Mzc

Xe điện
Em đang ngắm hai khoá ngắn hạn này. Luật cũng là thứ hấp dẫn nhưng em k biết có nên k.

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ bị trạng thái rồi, theo e cụ nên vứt bỏ hết rồi trở lại chàng sinh viên ngày xưa tầm 1 năm thì sẽ tìm lại động lực.
Khó lắm cụ, sv real nó có môi trường bạn bè ngày đêm ăn ngủ chơi học cùng nhau nó mới đẩy việc học hỏi mày mò lẫn nhau đc (nhất các ngày l.quan đến kỹ/công nghệ).
Chứ giờ lớn rồi ko làm như vậy đc đâu, nói chung học vì đam mê thôi chứ khó theo đc lớp trẻ lắm.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ,

cụ chưa tới tuổi 50

nếu 40 hơn thì cụ nên đọc qua cuốn Thạch đầu ký (hồng lâu mộng) để hiểu rõ lẽ thịnh suy

nó suy tàn ko phải chỉ trong chốc lát, mà âm thầm, ngấm ngầm từ rất nhiều năm

thương con chiều cháu ko nghiêm khắc với người làm

Mzc

Xe điện
Khó lắm cụ, sv real nó có môi trường bạn bè ngày đêm ăn ngủ chơi học cùng nhau nó mới đẩy việc học hỏi mày mò lẫn nhau đc (nhất các ngày l.quan đến kỹ/công nghệ).
Chứ giờ lớn rồi ko làm như vậy đc đâu, nói chung học vì đam mê thôi chứ khó theo đc lớp trẻ lắm.
Vâng. Mỗi thời mỗi khác. Được cái em khá rảnh vì mọi việc ae làm là chính.

Mzc

Xe điện
cụ chưa tới tuổi 50

nếu 40 hơn thì cụ nên đọc qua cuốn Thạch đầu ký (hồng lâu mộng) để hiểu rõ lẽ thịnh suy

nó suy tàn ko phải chỉ trong chốc lát, mà âm thầm, ngấm ngầm từ rất nhiều năm

thương con chiều cháu ko nghiêm khắc với người làm
Em k ngấm được những quyển đó dù đã đọc qua thời trai trẻ.