[Luật] Giá trên hợp đồng công chứng thấp hơn thực tế

Tsu

Đi bộ
Thưa cccm,
Em chuẩn bị mua lại con oto cũ, đang chuẩn bị hợp đồng công chứng. Chủ xe nói muốn ghi giá thấp hơn giá bán thực tế (bằng 1/3).
Các cụ cho em hỏi như vậy có ảnh hưởng và rủi ro gì không ạ? Em lần đầu nên mong các cụ thông não giúp
Cám ơn các cụ đã đọc bài ạ

ống pô xe

[Tịch thu bằng lái]
kể cả hđcc ghi bên A bán cho bên B 1 cái xe với giá trị giao dịch là 1 đồng cũng chả sao
còn định giá xe cũ để đóng thuế cho nn thì đã có biểu giá xe cũ tính theo từng năm . cụ khỏi phải lo
còn sở thuế chả hơi đâu hỏi cụ cả..chỉ có đám công chứng hỏi thôi để tính tiên % công chứng

Atlas99

Xe tải
kể cả hđcc ghi bên A bán cho bên B 1 cái xe với giá trị giao dịch là 1 đồng cũng chả sao
còn định giá xe cũ để đóng thuế cho nn thì đã có biểu giá xe cũ tính theo từng năm . cụ khỏi phải lo
còn sở thuế chả hơi đâu hỏi cụ cả..chỉ có đám công chứng hỏi thôi để tính tiên % công chứng
Chủ xe thường muốn ghi giá bán thấp hơn vài lần so với giá bán thực tế để giảm bớt tiền chi cho công chứng thôi hả cụ? Thông thường công chức tính phí bao nhiêu % hả cụ?

ống pô xe

[Tịch thu bằng lái]
Chủ xe thường muốn ghi giá bán thấp hơn vài lần so với giá bán thực tế để giảm bớt tiền chi cho công chứng thôi hả cụ? Thông thường công chức tính phí bao nhiêu % hả cụ?
vâng họ tính theo % giá trị mua bán khi công chứng đó . đợt trước em mua thửa đất 2 bên nói rõ là mua bán giá 500 triệu . công chứng thu phế 1.5 củ . lần mua đất sau em phán mua bán có 50 củ . công chứng thu phế 300k
công thức họ có biểu giá % ngay ở phòng công chứng đó cụ ghi công khai các mục thu phế
còn làm hđ tại gia thì thu phế thêm 1 khoản nữa . gọi là phí dịch chuyển con dấu thêm từ 500k -1 củ tùy theo đường xa hay gần

Chú gà trống

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thưa cccm,
Em chuẩn bị mua lại con oto cũ, đang chuẩn bị hợp đồng công chứng. Chủ xe nói muốn ghi giá thấp hơn giá bán thực tế (bằng 1/3).
Các cụ cho em hỏi như vậy có ảnh hưởng và rủi ro gì không ạ? Em lần đầu nên mong các cụ thông não giúp
Không sao đâu cụ ơi. Cụ công chứng xong đi sang tên luôn cho chắc ăn là được.Cần công chứng ới em

Helenhuyen

Xe máy
Thưa cccm,
Không sao bác ạ.