Giá xe Fortuner

master_guy

Xe buýt
Em xin nói thật với các pác, em đang chạy con Fortuner 2.7 máy xăng AT. Nói thật là lúc đầu em cực kết con này, nhìn đã thấy khoái vì dáng khoẻ, rất hoành bồ, thể thao....
Tuy nhiên chạy 1 thời gian mới thấy ko ổn:
1.uống xăng kinh người: Với lượng xăng này, các pác có thể xài ESCAPE hoặc EVEREST. (May mà bên em xăng rẻ, nên ko phải suy nghĩ nhiều).
2. Ồn kinh khủng, nhất là những lúc leo dốc, nhấn ga. Leo dốc có tải khoảng 3 người trên xe là lập tức bị ì. Đi trên phố không có cảm giác bốc, chạy đường trường khoảng 100-120km/h là nghe rõ tiếng gió bên ngoài -> cách âm hơi bị kém.
3. Góc chữ A hơi lớn, khó quan sát. Trọng tâm xe cao, chạy tốc độ cao có cảm giác ko an toàn, dễ bị lật khi đánh lái gấp, hoặc vào cua.

Cái thằng cơ quan em đi chọn xe nên nó chọn Fortuner, chứ nếu là em thì em đã cố lên con Prado rồi. Cũng Toy nhưng Prado trông hoành tráng hơn nhiều, lịch sự, thời trang, sang trọng, cảm giác lái thật tay, đầm hơn và không có nhược điểm như Fortuner.

Nếu em mà có tầm 3-40 ngàn, hoặc cố lên SanFE, Honda CR-V hoặc chạy con CAP là ổn.
Các bác thử ra gara của bác Vũ chạy thử FORT xem em lói có đúng ko nào? Mong bác VŨ đừng giận nhé.... (b)(b)(b) Đừng ném đá em kẻo tội nghiệp....:21::21:

luclo233

Xe buýt
Giá thế! liệu đến tay người dùng có bị xâu hàng + đẩy giá lên kiểu xe máy không các Bác nhỉ:102:

phuongdm

Xe tải
Chào các bác,
Em là thành viên mới của diễn đàn. Hiện em đang công tác tại Công ty Toyota Thăng Long.
Em thấy các bác có hỏi về xe Fortuner nhiều nhỉ. Con xe này hơi bị hay đấy.

Bác nào quan tâm và cần có nhu cầu tư vấn và mua sắm xe này hoặc bất kỳ loại xe nào của Toyota, hãy liên lạc với em nhé.

Mr. Tô Ngọc Vũ
Mobile : 0915.211.283
email : mr.tongocvu@gmail.com.

Khuyến mại cao nhất.
- Bán xe trả góp với thủ tục đơn giản, nhanh gọn, lãi suất thấp, thời gian tối đa là 48 tháng.
- Hỗ trợ mọi thủ tục vay ngân hàng, đăng ký lưu hành xe.
Tng 1 năm bo him vt cht và DVD cho khách hàng ký Hp đồng và nhn xe trong tháng 02.(Innova 2.0V)

Các bác vào đây để xem đánh giá khách quan, chứ còn nghe ông này có ngày bán nhà đi mất :21:.
http://autopro.channelvn.net/2008120508561146ca3832/toyota-fortuner-lua-chon-dat-do-cho-xu-ngheo.chn

nhbinhdbp

Xe tải
Em đã có giá xe Fortuner lắp ráp tại VN

Máy dầu 2.5 33.800$
Máy xăng 2.7 40.800$

Giá chính thức ngày 19/2 TMV sẽ cho ra mắt xe tại TTHNQG và sẽ công bố giá .
Đắt rẻ thế nào các bác đừng chửi em nhé.
Giá này không biết đã có VAT chưa bác ơi ?
(b)

longyt

Xe tải
Em xin nói thật với các pác, em đang chạy con Fortuner 2.7 máy xăng AT. Nói thật là lúc đầu em cực kết con này, nhìn đã thấy khoái vì dáng khoẻ, rất hoành bồ, thể thao....
Tuy nhiên chạy 1 thời gian mới thấy ko ổn:
1.uống xăng kinh người: Với lượng xăng này, các pác có thể xài ESCAPE hoặc EVEREST. (May mà bên em xăng rẻ, nên ko phải suy nghĩ nhiều).
2. Ồn kinh khủng, nhất là những lúc leo dốc, nhấn ga. Leo dốc có tải khoảng 3 người trên xe là lập tức bị ì. Đi trên phố không có cảm giác bốc, chạy đường trường khoảng 100-120km/h là nghe rõ tiếng gió bên ngoài -> cách âm hơi bị kém.
3. Góc chữ A hơi lớn, khó quan sát. Trọng tâm xe cao, chạy tốc độ cao có cảm giác ko an toàn, dễ bị lật khi đánh lái gấp, hoặc vào cua.

Cái thằng cơ quan em đi chọn xe nên nó chọn Fortuner, chứ nếu là em thì em đã cố lên con Prado rồi. Cũng Toy nhưng Prado trông hoành tráng hơn nhiều, lịch sự, thời trang, sang trọng, cảm giác lái thật tay, đầm hơn và không có nhược điểm như Fortuner.

Nếu em mà có tầm 3-40 ngàn, hoặc cố lên SanFE, Honda CR-V hoặc chạy con CAP là ổn.
Các bác thử ra gara của bác Vũ chạy thử FORT xem em lói có đúng ko nào? Mong bác VŨ đừng giận nhé.... (b)(b)(b) Đừng ném đá em kẻo tội nghiệp....:21::21:
Tôi đã chạy Fortuner 4.0 V6 (xe nhập) một số chặng đường: HN-QNinh, HN-Yên Bái-Lào Cai, HN-Nghe An (Đường HCM)... Chạy xe này có đặc điểm là chòng chành, người ngồi dễ say xe, giảm xóc cứng (nhất là đợt đi Yên Bái, ê âm cả người). Bác nào muốn mua, nên lái thử trước.

Bác Méc Tàu nói rất chính xác. Xe này có trọng tâm cao, nên chạy chòng chành và vào cua có cảm giác nguy hiểm. Tết rồi cậu em tôi lái hộ 1 đoạn trên đường HCM, vào cua tý nữa thì lật (tôi đã kể chuyện này ở Thớt vào cua hôm trước).

minhconTMD

Xe tải
Giá này không biết đã có VAT chưa bác ơi ?
(b)
Bác ơi giá có VAT rồi bác ạ.
Em thấy Toy nó sx chủ yếu là máy dầu còn máy xăng ít lắm,hiện tại các bác ký HĐ mya sdầu vẫn còn nhiều mà bác, ko phải thêm tiền gì đâu.
P/s: em ko làm sale nhé, ko lại ném đá em.

TranNhat1980

Xe hơi
Các kụ oi! đọc 1 vài bài viết về iem này cũng thấy buồn nhở, nhiều nhược điểm hơn là ưu điểm so với các dòng xe cùng loại.
Nhưng mà e nghe nói, xe liên doan thông có 1 số chi tiết của VN và hơn thế nữa thông thường vỏ xe mỏng hơn phải ko các kụ? (VN giỏi cán làm thép mỏng lắm hehehe)

ngcom

Xe tải
Chào các bác,
Em là thành viên mới của diễn đàn. Hiện em đang công tác tại Công ty Toyota Thăng Long.
Em thấy các bác có hỏi về xe Fortuner nhiều nhỉ. Con xe này hơi bị hay đấy.

Bác nào quan tâm và cần có nhu cầu tư vấn và mua sắm xe này hoặc bất kỳ loại xe nào của Toyota, hãy liên lạc với em nhé.

Mr. Tô Ngọc Vũ
Mobile : 0915.211.283
email : mr.tongocvu@gmail.com.

Khuyến mại cao nhất.
- Bán xe trả góp với thủ tục đơn giản, nhanh gọn, lãi suất thấp, thời gian tối đa là 48 tháng.
- Hỗ trợ mọi thủ tục vay ngân hàng, đăng ký lưu hành xe.
Tng 1 năm bo him vt cht và DVD cho khách hàng ký Hp đồng và nhn xe trong tháng 02.(Innova 2.0V)

Cậu là sale mà đến chào hàng , tự giới thiệu mà còn quê kệch , thô ntn thì ko bao giờ bán đc hàng đâu.

ZigZag

Xe tải
Nếu thế thì giá xe như vậy là quá đắt.

Tôi đã chạy Fortuner 4.0 V6 (xe nhập) một số chặng đường: HN-QNinh, HN-Yên Bái-Lào Cai, HN-Nghe An (Đường HCM)... Chạy xe này có đặc điểm là chòng chành, người ngồi dễ say xe, giảm xóc cứng (nhất là đợt đi Yên Bái, ê âm cả người). Bác nào muốn mua, nên lái thử trước.

Bác Méc Tàu nói rất chính xác. Xe này có trọng tâm cao, nên chạy chòng chành và vào cua có cảm giác nguy hiểm. Tết rồi cậu em tôi lái hộ 1 đoạn trên đường HCM, vào cua tý nữa thì lật (tôi đã kể chuyện này ở Thớt vào cua hôm trước).

Carfinancing

Xe tải
Bác ơi giá có VAT rồi bác ạ.
Em thấy Toy nó sx chủ yếu là máy dầu còn máy xăng ít lắm,hiện tại các bác ký HĐ mya sdầu vẫn còn nhiều mà bác, ko phải thêm tiền gì đâu.
P/s: em ko làm sale nhé, ko lại ném đá em.
Bây giờ ngoài nghề chui gầm xe thay dầu ra còn thêm nghề sâu à, cố kiếm thêm mà đem ra sân tennis nộp nhé :21::21::21:

minhconTMD

Xe tải
Bây giờ ngoài nghề chui gầm xe thay dầu ra còn thêm nghề sâu à, cố kiếm thêm mà đem ra sân tennis nộp nhé :21::21::21:
Gọi Giang trọc và ae ra chứng kiến, làm trận đơn chiều nay bất kể lúc nào, ai thua trả tiền nhậu.OK ko NGÕNG quay Quảng đông?

lastmem

Xe buýt
Thế này mà Altis sao lại hơn 34k là thế nào ạ ? Lẽ ra giá Fortuner thế này thì giá Altis phải giảm chứ các bác nhể, Fortuner an toàn hơn mà.

Chaien

Xe tăng
Thế này mà Altis sao lại hơn 34k là thế nào ạ ? Lẽ ra giá Fortuner thế này thì giá Altis phải giảm chứ các bác nhể, Fortuner an toàn hơn mà.
Bác quên Altis tiết kiệm nhiên liệu số 1 à ! đường trường chỉ 6-7l/100km, giảm là giảm thế nào...

hp650028

Xe buýt
Giá này thơm đấy, nhưng có nguồn thông tin TOVN sản xuất nhiều máy dầu vì lấy máy dầu của xe HIACE của TO (xe này bán cực chậm) dùng vào ( kiều như bình mới rượu cũ)
Cong thông tin Fortuner có vẻ cũng khả quan so với xe nhập này:

Fortuner nâng cấp với mẫu năm 2009
Phiên bản nâng cấp (face-lift) của Toyota Fortuner cho năm 2009 có một vài thiết kế khác biệt như các đèn pha mới thấu kính cầu (projector) và bảng đồng hồ, các đèn hậu mới, hệ thống định vị DVD, kết nối blue-tooth, đèn sàn nội thất mới, ghế lái điều chỉnh điện, chức năng điều hoà không khí cho phía sau từ trên trần ở hàng ghế thứ hai và thứ ba, hệ thống điều khiển ổn định VSC được phát triển mới và cũng tích hợp hệ thống kiểm soát lực kéo Traction Control, EBD và BA. Đây cũng là lần đầu tiên hệ thống dẫn động 4 bánh toàn thời gian AWD được ứng dụng cho Fortuner (phiên bản trước là 4WD). Ngoài ra, Fortuner được thiết kế mới ở lưới tản nhiệt và đèn định vị phía trước như kiểu ở Toyota Land Cruiser.

Các bác cho ý kiến, em nghĩ nếu lấy thì nên lấy con 2.7 máy xăng hơn

Say lai moi hay

Xe máy
Đây mới chỉ tham khao thôi em nghe thấy mấy ông Sâu Toy mỗi ông một giá. Mai sẽ biết rõ, nhưng chắc lại bị ăn bớt cái gì đi cho mà xem.

vnthan

Xe buýt
Các kụ oi! đọc 1 vài bài viết về iem này cũng thấy buồn nhở, nhiều nhược điểm hơn là ưu điểm so với các dòng xe cùng loại.
Nhưng mà e nghe nói, xe liên doan thông có 1 số chi tiết của VN và hơn thế nữa thông thường vỏ xe mỏng hơn phải ko các kụ? (VN giỏi cán làm thép mỏng lắm hehehe)
Gấu nhà em có làm một số việc liên quan đến Toy nên em biết VN mình nhập nguyên cả tấm thép từ nước ngoài về, một số model dập khuôn tại VN còn một số dập sẵn từ nước ngoài.

Tuy nhiên chính xác là vỏ xe Toy LD mỏng hơn vỏ xe nhập vì mấy tấm thép ấy được đặt hàng mỏng từ bên kia :77:. VN mình ko giỏi đến mức như bác nói đâu :21: