[Funland] Giá xe hạng C đang giảm khốc liệt

K.P.T 74

Xe buýt
mua xe gì bao nhiêu tiền phụ thuộc 70% vào sở thích còn 30% kinh tế. Không đủ tiền ngân hàng vẫn cho vay 80% cơ mà. Em chỉ thấy một điểm không hợp lý ở nhiều gia đình là thường thì chỉ có 1 xe các cụ cưỡi đi làm còn gấu vẫn đi xe máy mặc dù cái xe đấy đắt tiền bẳng 2 con xe khác cộng lại. Mua 2 cái vừa tiền hơn để 2 vc cùng có xe đi thì hợp lý hơn.
cụ có suy nghĩ giống em. Mình đi xe ô tô trong khi nghĩ tới vợ đi làm bằng xe máy, ngày khô ráo thì không sao, ngày mưa to hoặc nắng to thấy tội lắm, nên trước nay em cứ làm 2 xe, 1 xe to vừa vừa tiền để đi chơi cả nhà đi, 1 xe bé gấu đi

danleduc

Xe điện
Bao giờ bmw hạ giá em mới yêu
Chắc cụ TROLL các cụ trên OF .
Những người mua xe hạng sang BMW. Mer,...việc quan tâm đến hạ giá nó ít lắm, thường là không mấy quan tâm.
Vì đã đi xe hạng sang thì cái chi phí nuôi xe và tốc độ mất giá xe nó lớn hơn nhiều việc giảm giá vài ngàn USD cho 1 con xe (nếu có).
Đi con BMW, Mer trong vòng 5 năm, chủ xe phải bỏ chi phí để bảo trì bảo dưỡng xe, mua BH, cũng cỡ 1 con xe phổ thông vừa vừa rồi. Và sau 5 năm sử dụng con BMW, Mer sẽ mất giá 40%. =))

sweetlightvn

Xe buýt
Chắc cụ TROLL các cụ trên OF .
Những người mua xe hạng sang BMW. Mer,...việc quan tâm đến hạ giá nó ít lắm, thường là không mấy quan tâm.
Vì đã đi xe hạng sang thì cái chi phí nuôi xe và tốc độ mất giá xe nó lớn hơn nhiều việc giảm giá vài ngàn USD cho 1 con xe (nếu có).
Đi con BMW, Mer trong vòng 5 năm, chủ xe phải bỏ chi phí để bảo trì bảo dưỡng xe, mua BH, cũng cỡ 1 con xe phổ thông vừa vừa rồi. Và sau 5 năm sử dụng con BMW, Mer sẽ mất giá 40%. =))
lắp rap rồi rẻ ngay cụ ạ

anhskohbo

Xe máy
cụ nào đi subaru cho lời khuyên có nên đổi từ cross sang k, đi con cross vợ kêu say xe lắc lư kinh quá

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
2 xe chi phí gửi x2, xăng x2, bảo dưỡng x2, bảo hiểm x2…. K đơn giản đâu. Nặng nhất tiền gửi, gửi ở nhà gửi cơ quan
Mà n khi k có chỗ để ấy cụ, như khu e chi dc gửi 1 xe thôi

vinhtroc

Xe tải
Phân khúc này cạnh tranh ác liệt thật CCCM nhỉ!

xebọxít.

Xe đạp
Website
dynamicglobal.info
Rồi những con CX5 lướt sẽ đi về đâu khi mà CX5 all-new deluxe có 795 chẹo các cụ ơi :-o

OmegaO9

Xe container
Người OF
Nói thật các cụ đừng giận chứ dân mình mua xe cứ như vứt tiền, cái lúc nó đắt nhất + đầy lạc cứ đâm đầu vào mua, lúc nó rẻ thối ra thì là ko mua...
Một điều nữa là các hãng nó ăn dầy kinh mà người dùng ko biết, đơn cử như 1 chiếc CRV nó bán ra lãi hơn 30% là gần 400tr, bây h nó giảm cho hơn 100 thì thấm vào đâu
CX5 nó giảm từ năm ngoái xuống 750tr thì nó vẫn còn lãi chán, đồng yên lúc đó thấp chỉ tầm 160. Nhưng các thằng khác có giảm đâu, nói thị trường vn bé xe bán ít nhưng lợi nhuận khủng thì cần gì bán nhiều. TC nó bán xe của huyndai lợi nhuận còn cao hơn ông huyndai nhiều, mỗi năm nó bỏ túi hơn chục nghìn tỏi cho nên bây h nó tự xây mịa nhà máy mới hợp tác với Skoda bán xe của VW, tự định giá luôn. VF đầu tư làm xe chỉ lỗ vốn thôi, ko lại với mấy ông lắp ráp được
Thằng bán xe it nhất đơn cử như volvo nó cũng lãi đậm, toàn xe bình dân bán giá xe sang thì làm gì lãi bằng, mà chẳng hiểu sao cp mình cứ kệ nó muốn làm gì thì làm nhỉ
Thực ra cái cụ nói là lúc kinh tế chưa suy thoái, mọi thứ khá ổn định, phân khúc xe chưa cạnh tranh nhiều. Do đó việc kênh cộng cũng do ít sự lựa chọn.
Thứ 2: Ăn lãi dày thì quá đúng, Toyota Vn họ đã từng định giá em Vios số sàn chả có tính năng gì với giá 595 tr, Vios G là 644 tr, Altis 2.0 gần 1 tỷ, Camry lắp ráp hơn 1.4 tỷ. Chưa kể giá Lexus một mình một chợ.
Sau gần 1 thập kỷ, giá trị đồng tiền thay đổi, nhưng em Vios G giá niêm yết hiện tại giảm 99 tr.
Còn Honda, nó còn lách thuế ở cái dung tích máy dưới 1.5 nữa.
Nhưng Volvo cụ bảo nó là bình dân giá cao thì chưa chính xác, cụ hãy tham khảo bản ở Vn và bản bên Mã - nơi đặt nhà máy ráp mới, không chênh quá nhiều đâu cụ.

boy_spott

Xe điện
Em dốt cơ khí nên toàn mua xe mới, 5 năm không phải nghĩ

SmallRiver

Xe điện
Giờ chỉ có bán trả góp lãi suất 0 may ra.

Tĩnh Lặng

Xe tải
Rẻ thì xe vin năm trước, xe vin mới mà rẻ thì tôn có thể mỏng hơn 1 chút, mà ít người mua thì họ lại giảm sản xuất. Cháu nghĩ cũng ko rẻ được là bao.

bmwp0wer

Xe tăng
Thực ra cái cụ nói là lúc kinh tế chưa suy thoái, mọi thứ khá ổn định, phân khúc xe chưa cạnh tranh nhiều. Do đó việc kênh cộng cũng do ít sự lựa chọn.
Thứ 2: Ăn lãi dày thì quá đúng, Toyota Vn họ đã từng định giá em Vios số sàn chả có tính năng gì với giá 595 tr, Vios G là 644 tr, Altis 2.0 gần 1 tỷ, Camry lắp ráp hơn 1.4 tỷ. Chưa kể giá Lexus một mình một chợ.
Sau gần 1 thập kỷ, giá trị đồng tiền thay đổi, nhưng em Vios G giá niêm yết hiện tại giảm 99 tr.
Nhưng Volvo cụ bảo nó là bình dân giá cao thì chưa chính xác, cụ hãy tham khảo bản ở Vn và bản bên Mã - nơi đặt nhà máy ráp mới, không chênh quá nhiều đâu cụ.
Các cụ đánh giá cao volvo nhỉ, cách đây 2 năm nhà e đi test 3 con volvo xc60, x3, glc để mua. Em nói thật volvo xóc, ồn, lái quá thường. X3 là ngon nhất nhưng lúc đó giá hơi cao nên quay ra lấy q5 bản mới. Glc ko lấy vì xe ráp trong nc. Volvo là món lạ chứ ko phải món Ngon Chất lượng.

Tĩnh Lặng

Xe tải
Cụ ơi. Giá trị đồng tiền thay đổi thì chất lượng cũng thay đổi cụ ạ, đi kèm công nghệ sản xuất ra vật liệu tiên tiến hơn là giá thành cũng phù hợp trượt giá. Em ví dụ những năm trước sản xuất cái bóng đèn giá vốn 100k, bây giờ chỉ có 50k v.v.... Em so sánh xe suzuki swif 2017 lắp ráp và suzuki swift 2023 nhập; cụ đóng cái cửa con 2017 nó đã phê hơn con 2023 rồi, con 2017 tổng thể cách âm hơn hẳn. Đấy là em nhận định vậy, có gì cụ đừng mắng.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Các cụ đánh giá cao volvo nhỉ, cách đây 2 năm nhà e đi test 3 con volvo xc60, x3, glc để mua. Em nói thật volvo xóc, ồn, lái quá thường. X3 là ngon nhất nhưng lúc đó giá hơi cao nên quay ra lấy q5 bản mới. Glc ko lấy vì xe ráp trong nc. Volvo là món lạ chứ ko phải món Ngon Chất lượng.
XC60 bản T6 vẫn là chiếc được đánh giá cao đấy cụ, mặc dù bây giờ ra bản B6 có cả PHEV. Cá nhân em lúc chốt Crv cũng đã từng định lấy GLC 250, lúc đó là phù hợp khả năng nhất.
Còn XC60 và X3 thì chưa với đến được ở thời điểm đó. Cho đến bây giờ, em vẫn khoái cái kiểu của Volvo - càng nhìn lâu mới thấy đơn giản và đẹp.