Tin tức Giá xe máy điện này là thấp hay cao

nissantiida

Xe điện
Giá con Theon này có thể cao hơn hãng khác nhưng bù lại gia công linh kiện tốt và có hệ thống đổi pin. Theo em sau đây thỉnh thoảng VF lại có đợt ưu đãi giá về 7x triệu như trên Shopee là ổn so với tầm giá. Giá đó thì chắc chắn kén khách mà dân mình còn chưa quan tâm lắm tới môi trường đâu, còn đun than đầy ra ấy. Kể cả mấy ông xe điện Hàn và HK toàn trên 4 xịch cũng khó bán.
Pega thì chất lượng linh kiện và gia công có lẽ không bằng VF được.
Kể ra thiết kế con Theon hầm hố thêm tí thì đẹp. Nửa sau ok rồi mà nửa đầu chưa nổi bật lắm.

cocsku

Xe cút kít
Riêng khoản không có Cốp, là 1 vấn đề lớn. H đi xe máy là phải luôn có cốp để đồ, không treo bên ngoài hay đeo trên người, đặc biệt chị em phụ nữ phải có cốp để túi xách...
Muốn bán bình dân nhiều phải ra phiên bản cốp to như scr hay lead đã làm, đánh đúng tâm lý các bà nội trợ là bán được khối xe.

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Giá con Theon này có thể cao hơn hãng khác nhưng bù lại gia công linh kiện tốt và có hệ thống đổi pin. Theo em sau đây thỉnh thoảng VF lại có đợt ưu đãi giá về 7x triệu như trên Shopee là ổn so với tầm giá. Giá đó thì chắc chắn kén khách mà dân mình còn chưa quan tâm lắm tới môi trường đâu, còn đun than đầy ra ấy. Kể cả mấy ông xe điện Hàn và HK toàn trên 4 xịch cũng khó bán.
Pega thì chất lượng linh kiện và gia công có lẽ không bằng VF được.
Kể ra thiết kế con Theon hầm hố thêm tí thì đẹp. Nửa sau ok rồi mà nửa đầu chưa nổi bật lắm.
Cụ chính ra làm lãnh đạo mới chuẩn.
:-??

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Cụ vẫn luyện quỳ hoa bảo điển nhỉ :D.
Em vẫn cố gắng cụ ạ.
Đọc post cụ thấy chê mà vẫn tìm ra điểm tốt em mừng. Đợt có Topic như này bên Voz 9 người thì 10 người chửi. Em buồn.
:-"

Keep

Xe điện
Cụ lại sai rồi ! cụ làm vin thì cụ phải biết Khoảng trên 40 ngàn người là tính chung , giờ đây , khi dừng dây chuyền do covid và do bán xe không được anh cho nghỉ 15000 người , sau đó vì khá ế ẩm trên mọi mặt trận , anh cắt cơm thêm 5000 vino nữa
rồi do anh bán vinpro , và mọi thứ đi vào bế tắc anh cắt thêm khẩu phần ăn của hơn 1000 nữa , sau tết anh đang tính rút tiếp khẩu phần cơm của hơn 1000 mãnh liệt nữa đấy
Nhân sự thì giờ rất khó nhằn ......
Mảng BĐS là mảng anh tự cao tự ái tự đại tự hào nhất thì vừa rồi anh phải cho nhân viên thuê lại 1 số chung cư cao cấp để giữ người và giữ đất kia ạ
xe điện cụ cứ mơ đi ạ , đấy mới là âm bản , chưa phải thật đâu ! để đến thật thì còn khướt cò bợ ,
còn nhiều giấc mơ sẽ rất khó để thành hiện thực ,
kinh khủng nhất là 1 số linh kiện quan trọng của Lux và Lux sa và 1 số của fast điêu thì thừa rất nhiều ( những đồ đắt nhất trên chiếc xe ) nằm xếp cả đống cao ngất trong kho
nhưng 1 số đồ khác không thể thiếu trong xe thì ........lại nằm chờ dài cổ không có và nếu có cũng nhỏ giọt
kiểu như mua hàng triệu đôi giày của tàu nhưng khi mở containe ra thì ....toàn chân trái , còn chân phải thì phải đặt với giá khác cao hơn rất nhiều
......................................
Nhưng thôi - em ước sao, em ước ao , em ước mơ.....gì là quyền của các cụ
chúc các cụ vui !
Vâng e rất vui chứ ạ. Cụ và 1 số cụ cay cú Vin lắm.
E thì ko, e làm nhiều việc, e cũng ko có tg để moi móc và ẩn mình như các cụ.
Cảm ơn cụ đã cho chúng e cái nhìn đa chiều và rộng mở hơn ạ. Ngàn lần đội ơn cụ!

Thutrang6767

[Tịch thu bằng lái]
Vâng e rất vui chứ ạ. Cụ và 1 số cụ cay cú Vin lắm.
E thì ko, e làm nhiều việc, e cũng ko có tg để moi móc và ẩn mình như các cụ.
Cảm ơn cụ đã cho chúng e cái nhìn đa chiều và rộng mở hơn ạ. Ngàn lần đội ơn cụ!
Ha ha , bắt tay cụ cái đã
em làm mảng khác hẳn và hoàn toàn độc lập , nhà em mở xưởng hơn 20 năm nay , Không liên quan 1 tý tẹo nào đến vin GR , thì lý do em cay cú có hay không ạ ?
Nếu là đối thủ cạnh tranh thì rất có thể em sẽ cay cú đấy
Nhưng em lo ngại cho một số anh chi em thân với em trót va với vin nhiều thứ có cả nhân sự cấp D4 ,
Em thấy họ càng mãnh liệt rùm beng lên lại càng đáng lo ngại cụ ạ ,

Keep

Xe điện
Ha ha , bắt tay cụ cái đã
em làm mảng khác hẳn và hoàn toàn độc lập , nhà em mở xưởng hơn 20 năm nay , Không liên quan 1 tý tẹo nào đến vin GR , thì lý do em cay cú có hay không ạ ?
Nếu là đối thủ cạnh tranh thì rất có thể em sẽ cay cú đấy
Nhưng em lo ngại cho một số anh chi em thân với em trót va với vin nhiều thứ có cả nhân sự cấp D4 ,
Em thấy họ càng mãnh liệt rùm beng lên lại càng đáng lo ngại cụ ạ ,
Em thì phận nô bộc thôi, bàn ở tầm cao thì e ko dám. Bởi bàn là e sai, e chả đủ tầm bàn đâu.
E chỉ mong đc hóng các cụ có nhiều kiến thức và đóng góp để phát triển.
Cá nhân e thấy Slogan Mãnh liệt nó hay - vì nó nói đúng về Tinh thần của Việt Nam - Tiên phong và dám làm, sẵn dàng đương đầu và giải quyết khó khăn, vượt lên phía trước. Ko hiểu sao nhiều cụ lại bỉ bôi nó, Khẩu nghiệp quá nên e thấy thương mình, thương đơn vị mình phục vụ, thương các cụ ấy. Tội nghiệp thật ạ.

Thutrang6767

[Tịch thu bằng lái]
Xuất hiện trong bộ tiểu thuyết Tiếu ngạo giang hồ của nhà văn Kim Dung, Quỳ hoa bảo điển là môn tuyệt kỹ võ công vô cùng lợi hại nhưng cũng cực kỳ đáng sợ do yêu cầu quái dị của nó.
Nói đến Quỳ hoa bảo điển người ta nhớ ngay đến một nhân vật tên tuổi lẫy lừng đó là Đông Phương Bất Bại, đây là một nhân vật ái nam ái nữ do luyện môn Quỳ Hoa bảo điển. Người trong giang hồ có 2 câu thơ nói về y, khiến cả võ lâm khi nghe cũng phải nể sợ:
"Nhật xuất Đông Phương
Duy ngã Bất Bại".
Sưu tầm !
Ps - cụ chắc chưa bao giờ nghe nói lúc trà dư tửu hậu về cái Slogan của vin GR nhỉ ? và nhiều giai thoại có thật về Vin ,
dân BĐS những cụ trên ngay otofun này rất nhiều cao thủ võ lâm , và tiềm lực tài chính kinh hoàng họ nhắc đến khẩu hiệu này là cười mỉm ,
Em thật cụ , cụ lúc nào đừng đeo mác vin mà đi uống bia rồi gợi chủ đề , cụ sẽ biết được sự thật !

poiuy

Xe cút kít
Nếu phân tích Đắt rẻ thì sẽ phân tích nhiều khía cạnh,
Đắt so với gì và Rẻ so với gì!?

Cá nhân e thì sẽ phân tích con Theon Rẻ hơn so với SH đang đội giá ( E so với tầm giá e SH Mode - đang đội giá hơn chục triệu ở ĐLy - Điều này ở Vin luôn sẽ mua đc rẻ hơn niêm yết).
Con Theon này có 2 kênh ABS độc lập- hạn chế rất nhiều việc bị xòe như Ninja Lead ^^

Hiện tại ở Phân khúc xe điện to tại VN chưa có ai làm cả, nhưng nó sẽ phù hợp với ai hay để xe trong nhà mà ko lo mùi xăng, đi quãng đường ngắn và cố định Công chức, học sinh - chứ Sales với shiper như e thì chạy tứ tán và thồ hàng Xe Xăng vẫn vượt trội.

Xe có định vị: Cái này xe máy động cơ đốt trong muốn có phải lắp từ 1-6 tr /bộ ( Các ông bô bà bô muốn kiểm soát con cái, vk kiểm soát ck cũng tiện)
Sang TQ các cụ thấy xe để bà con chạy loanh quanh và bảo vệ môi trường nên nó bình thường.

Hiện VN có 2 hãng xe điện đáng chú ý là Pega và Vinfast - thì Vinfast bị ghét hơn cả nhưng cũng đc ưu ái hơn.
Đầu tiên là Nhân viên của VinGroup hiện khoang 43.000 người.
Sau là đến đối tác và nhân viên của đối tác.

Các cụ nào có kiến thức phân tích thêm giúp e ạ!
43k nhân viên nhưng họ hầu hết đã mua Klara và ô tô rồi thì khả năng bắt mua tiếp là rất thấp.

Keep

Xe điện
Xuất hiện trong bộ tiểu thuyết Tiếu ngạo giang hồ của nhà văn Kim Dung, Quỳ hoa bảo điển là môn tuyệt kỹ võ công vô cùng lợi hại nhưng cũng cực kỳ đáng sợ do yêu cầu quái dị của nó.
Nói đến Quỳ hoa bảo điển người ta nhớ ngay đến một nhân vật tên tuổi lẫy lừng đó là Đông Phương Bất Bại, đây là một nhân vật ái nam ái nữ do luyện môn Quỳ Hoa bảo điển. Người trong giang hồ có 2 câu thơ nói về y, khiến cả võ lâm khi nghe cũng phải nể sợ:
"Nhật xuất Đông Phương
Duy ngã Bất Bại".
Sưu tầm !
Ps - cụ chắc chưa bao giờ nghe nói lúc trà dư tửu hậu về cái Slogan của vin GR nhỉ ? và nhiều giai thoại có thật về Vin ,
dân BĐS những cụ trên ngay otofun này rất nhiều cao thủ võ lâm , và tiềm lực tài chính kinh hoàng họ nhắc đến khẩu hiệu này là cười mỉm ,
Em thật cụ , cụ lúc nào đừng đeo mác vin mà đi uống bia rồi gợi chủ đề , cụ sẽ biết được sự thật !
Cảm ơn cụ, phàm là ai hay doanh nghiệp nào cũng có giai đoạn thịnh suy. Làm nhiều sai nhiều động chạm nhiều. Có người dừng đúng lúc có người cưỡi lưng hổ. Nhưng đấy là chuyện sâu xa, nếu các sự việc mà đc cụ giải thích thế này thì ai cũng nể.
Em chỉ đeo mác khi e làm việc.
Hồi mới ra trường e làm FPT từ vụ Borat đi đâu chúng e cũng bị nhạo báng cười đểu, nhưng rồi mọi thứ cũng qua. Giờ Vin khắc nghiệt hơn và nhiều ngưòi có tri thức hơn nhưng họ ác nghiệt hơn xưa nhiều lần cụ ạ. Ko biết nghiệp có quật họ ko nhưng chúng e thì bị quật rồi ạ.

Keep

Xe điện
43k nhân viên nhưng họ hầu hết đã mua Klara và ô tô rồi thì khả năng bắt mua tiếp là rất thấp.
Bắt họ hàng, anh em, bạn bè, đối tác bạn bè...em hóng thế ạ

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]
Klara em đọc dc ở mấy diễn đàn khác là hỏng nhân viên mang trả 1 đống có còn mấy ai đi đâu?
Thôi tin vỉa hè thôi cụ nhé..
;))

nissantiida

Xe điện
Em vẫn cố gắng cụ ạ.
Đọc post cụ thấy chê mà vẫn tìm ra điểm tốt em mừng. Đợt có Topic như này bên Voz 9 người thì 10 người chửi. Em buồn.
:-"
Em cũng từng toxic lắm, giờ đỡ rồi :D.

HDHD.

[Tịch thu bằng lái]

newone

Xe tải
Bán xe máy điện đã khó, vậy mà anh V định bán cả ô tô điện nhỉ?

Arsephan

Xe tăng
Về xe máy điện, chắc chắn từ sau cái xe máy mình mua sẽ là xe điện. Đơn giản là việc bảo trì bảo dưỡng xe điện là cách mạng với xe xăng (cái này rất quan trọng khi mua xe cho các mợ), chưa kể chi phí vận hành rẻ hơn nhiều (ko quá quan trọng), tính năng vận hành của xe máy điện cũng tiệm cận và có mặt vượt trội so với xe xăng.... Cơ mà thiết kế xe máy là phải có cốp, chứ không có cốp thì thua, trừ PKL chứ các xe máy đi lại hàng ngày thì phải có cốp để đồ linh tin... Hiện mình đi PCX với xe máy, ngoài kiểu dáng ngồi thoải mái, chiều cao yên thấp, dễ lái dễ vận hành... thì đặc biệt quan trọng là cốp to, để được cả cặp laptop...

Tiên Cầm

Xe đạp
Xe điện mà giá như vầy với cá nhân mình thì thấy cao, chưa phù hợp với người dân Việt trong giai đoạn này.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Chắc là kỹ sư họ tính đến việc này rồi nhưng chắc cũng phải hy sinh cho vẻ đẹp bên ngoài - ko có cốp bất tiện thật ấy chứ cụ. Nhưng chạy như em đặt giá đèo hàng lên thì ko cần cốp nữa ^^ Giống bên TQ với Đ L họ có cái thùng phía sau đựng tiện hơn mà lại sành điệu ( bên ấy) ^^ Bên ta thì vướng víu
Vin nên thiết kế một phiên bản cốp rộng như lead để mồi chị em.