Thảo luận Giá xe tăng trở lại.

tienbamboo

Xe container
Hôm em chạy là 2.5, tăng tốc thì cũng được, nhưng đôi khi vẫn bị trễ
Công nhận, e chạy CX5 bản 2.0 tăng tốc kém, vào cua ko đầm chắc, được cái cách âm khá tốt thôi.
Các dòng xe của Mazda có đặc trưng là độ trễ chân ga khá lớn, trong phân khúc, em đánh giá cao 2 hãng là Honda và Ford, độ trễ chân ga ít hơn nhiều.
Bản 2.5 thì còn đỡ chứ 2.0 thì xe xác nặng thêm trễ chân ga lớn nữa nên cảm giác lái xe không được thoát máy, hơi khó chịu!
Cái này thì em có đồ chơi cho cảm giác lái xe 2.0 mà sướng hơn cả 2.5 :))

hung_mts

Xe buýt
Chào các cụ.
Mazda tăng giá thì các cụ thử nghiên cứu em Ford Focus xem. Cùng phân khúc nhưng trang bị nhiều tính năng hơn nhiều. Hoặc Ford Focus trend giá rất hợp lý đấy ah

mazda129

Xe hơi
Website
mazdahungyen.muabanoto360.com

ductienqn

Xe tăng
cuối năm nhu cầu tăng thì giá cũng tăng cụ à, cụ tính lấy xe nào thế? vướng về giá cụ cứ ơi em, bảo đảm tốt cụ nhé
Có nhưng chưa cụ ạ mình vẫn yêu Cam già.

Hientn

Xe tải
Chém tạm 1 cái ví dụ nhỏ thôi nhé, chứ trên mạng nhiều lắm! Bảo sao người ta ghét :D
http://www.yan.vn/ha-noi-chiec-xe-o-to-bi-bang-bo-bang-hang-tram-chiec-bang-ve-sinh-137729.html
Ngay phần sau của bài cũng có 1 con camry đỗ láo bị bôi sơn đó thôi. Việc cho rằng thương hiệu xe mà khách hàng đi phản ánh đạo đức lái xe theo em là không có căn cứ! Nhiều thằng đi xe sang mà láo bỏ mẹ, nhiều cụ đi xe Hàn mà cực kỳ tuân thủ pháp luật giao thông và có văn hóa!

tienbamboo

Xe container
Ngay phần sau của bài cũng có 1 con camry đỗ láo bị bôi sơn đó thôi. Việc cho rằng thương hiệu xe mà khách hàng đi phản ánh đạo đức lái xe theo em là không có căn cứ! Nhiều thằng đi xe sang mà láo bỏ mẹ, nhiều cụ đi xe Hàn mà cực kỳ tuân thủ pháp luật giao thông và có văn hóa!
:) cụ cả giận mất khôn, trúng mưu kế địch rồi :)
Nói thế hóa ra cụ đánh đồng xe Hàn là xe cỏ, rẻ tiền, với cả đi xe Hàn là đi láo, đụng chạm đấy nhé :P

cuncon

Xe điện
Các dòng xe của Mazda có đặc trưng là độ trễ chân ga khá lớn, trong phân khúc, em đánh giá cao 2 hãng là Honda và Ford, độ trễ chân ga ít hơn nhiều.
Bản 2.5 thì còn đỡ chứ 2.0 thì xe xác nặng thêm trễ chân ga lớn nữa nên cảm giác lái xe không được thoát máy, hơi khó chịu!
Cái này thì em có đồ chơi cho cảm giác lái xe 2.0 mà sướng hơn cả 2.5 :))
cụ nói đúng, e đi từ M2 trở lên e thấy xe Mazda do ưu tiên tiết kiệm nên trễ chân ga khá lớn kể cả 2.0
e đi 2.5 nên gần như k trễ, tuy nhiên xe nào cũng có gảy sport khắc phục
E cũng mê xe Đức như cụ nhưng em thích Mẹc hoặc Audi; BMW e ngồi nhiều k thấy ấn tượng lắm (dù Mazda thiết kế khá nhiều cái giống BMW)

Mahami7641

Xe máy
TH tăng là chiêu dụ khách hàng đấy :))

Mesh

Xe buýt
Tăng hay giảm là chính sách kinh doanh của hãng. Hiệu quả hay không thì nhìn doanh số bán hàng.
Tầm end user đủ hiểu biết nhìn vào con xe này rồi so nó với mấy con khác cùng tầm tiền khác có đáng mua hay không, đáng mua vì sao, không đáng vì sao, có phù hợp mới mình không ? ... đã là may lắm rồi.
Chê bai, chửi bới chuyện vĩ mô, chiến lược của hãng làm gì.

Matunn

Xe tải
để nhập khẩu tự do đi các bác chính phủ ơi, có cạnh tranh mới phát triển được

fat4fanfyface

Xe tải
Các cụ cứ để ý diễn biến giá cả trong chu kỳ một năm thì thấy mazda tăng là bình thường, hệt như năm ngoái thôi chứ có gì đâu. Là người tiêu dùng thì muốn giá tốt thì lựa thời điểm mà mua, nhu cầu cần đúng lúc cao điểm thì cao cũng cứ phải mua. Chê bai chửi bới buồn cười vãi, người ta làm kinh doanh thì phải lựa cung cầu mà ra chính sách giá, giá tôi bán thế đó thuận mua vừa bán thôi. Còn giá tôi thế có đúng hay ko thì thị trường trả lời, doanh số trả lời. Đắt quá k ai mua tôi thiệt mà tăng vẫn bán tốt thì là tôi đúng :))

maixuanhuong

Xe tăng
Các cụ cứ để ý diễn biến giá cả trong chu kỳ một năm thì thấy mazda tăng là bình thường, hệt như năm ngoái thôi chứ có gì đâu. Là người tiêu dùng thì muốn giá tốt thì lựa thời điểm mà mua, nhu cầu cần đúng lúc cao điểm thì cao cũng cứ phải mua. Chê bai chửi bới buồn cười vãi, người ta làm kinh doanh thì phải lựa cung cầu mà ra chính sách giá, giá tôi bán thế đó thuận mua vừa bán thôi. Còn giá tôi thế có đúng hay ko thì thị trường trả lời, doanh số trả lời. Đắt quá k ai mua tôi thiệt mà tăng vẫn bán tốt thì là tôi đúng :))
Cụ nói chuẩn quá

Zace032003

Xe tải
Hình như trước vào mấy thớt thấy cụ phân vân chọn xe. Sau một thời gian vào thấy cụ đã có xe mới, avatar mới.
Chúc mừng cụ !.
Cám ơn cụ nhé! Nói chung xe chỉ là phương tiện thôi. E nhu cầu 2.5 1cau bản cũ là quá đủ. E ko đợi và cũng ko muốn đợi vì phải thêm tăm củ nữa. Nên chốt luôn cụ ah
E đi được nửa tháng, công nhận nội thất nhựa trong xe hơi ọp ẹp chút. Còn lại tuyệt vời