Giá xe Toyota có phải thực sự đắt so với giá các loại xe khác không ?

Dream2

Xe tải
Nhà em thấy thế này, các cụ chí chóe đôi co nhau trừ 1 số ít yếu sinh lý kiểm soát xấu khẩu (not tinh) kém thì đa số tuyền là các cụ kinh doanh xe. Thế nên thông tin nó khó công minh, chính xác được. Dạng tiêu dùng như nhà em cứ nói thẳng mẹ 1 câu, có xe đi là sướng rồi lăn tăn làm béo gì cho mệt. Giỏi giang kiếm nhiều tiền thì đi Mẹc, còn nếu hoàn cảnh khó khăn tạm đi Matit, Gét giếc cũng vẫn cứ ngon. Anh bạn hàng xóm nhà me tốt bụng vui vẻ đang xài con Kia Pride vừa là xe Hàn nhé, vừa cũ nát nhé, đời vẫn vui chán. Xe nào bán giá nào đều có lý của nó hết, đấy là nói rộng toàn thị trường, còn thì có số ít cụ có những sở thích riêng thì tùy, mua con xe rẻ lại thấy sướng hơn xe đắt thì càng tốt hehe.

Mong sớm chấm dứt đôi co vớ vẩn, mất thì giờ và không khí trong lành của anh em

1.6gli

Xe container
Mua bán gì cũng cần đứng đắn, trung thực về chất lượng, giá cả... Lập mấy nick tung hứng bơm vá ở chợ giời thì có khác gì bọn chuyên cò mồi bán thuốc dạo, đánh xóc đĩa ở bến xe :D
Bác hỏi bác ra vào vụ bà chị bác ấy bán chiếc qashqai ấy ( cái này là bác ta tự khoe) đấy:P

Ngọc HoàngĐế

[Tịch thu bằng lái]
Hix,e bán đồ thừa ko dùng, để chật nhà mà cũng soi ác nhể,:))
Hnay e đăng bán thêm con xe mua về cho Osin đi chợ, ai ngờ Osin ko quen MT.:))
Mai kia, hứng lên đăng bán cái nhà cũng có sao. ( Chính chủ hết nhé , chả lửa ai cả )!
Còn việc Bơm Vá thì do Rex nó tợp thôi, vui thì bán, ko thì đăng cho vui. Quan trọng gì.:))bơm với vá=))!

Chỉnh sửa cuối:

Ngọc HoàngĐế

[Tịch thu bằng lái]
Kụ X Hôm nào rảnh cafe Lê Đại Hành, ngắm mấy lão suốt ngày nhò e thanh lý đồ xem có lừa đảo ko cụ nhé.:)

blackhat1906

Xe tải
ai cũng thích kiểu Nhật các cụ nhỉ....xe máy cũng toàn mua Hon dờ là nhiều

raklei

Xe điện
Dạng tiêu dùng như nhà em cứ nói thẳng mẹ 1 câu, có xe đi là sướng rồi lăn tăn làm béo gì cho mệt. Giỏi giang kiếm nhiều tiền thì đi Mẹc, còn nếu hoàn cảnh khó khăn tạm đi Matit, Gét giếc cũng vẫn cứ ngon. Anh bạn hàng xóm nhà me tốt bụng vui vẻ đang xài con Kia Pride vừa là xe Hàn nhé, vừa cũ nát nhé, đời vẫn vui chán.
Đc như cụ hay anh hàng xóm nhà cụ thì đã lên đến cảnh giới khác rồi, e nhớ hồi cách đây độ ba chục năm nhà thịt con gà thôi có mà cả xóm họ dị nghị, làng trên thôn dưới bàn tán cả tháng =))
Phần đông dân mình tuy khá đã đổi đời nhưng số ít vẫn là bần cố nông; điển hình của bần cố nông là luôn soi mói nhà người khác, nhìn thấy thằng hàng xóm bất luận thế nào xấu hay tốt luôn cay cú hậm hực chỉ muốn giết :D

RAVA

Xe ba gác
Bác hỏi bác ra vào vụ bà chị bác ấy bán chiếc qashqai ấy ( cái này là bác ta tự khoe) đấy:P
-Em thấy bác chả hiểu là có học hành gì mà có lối suy nghĩ như 1 chú "nhãi ranh", chưa nắm rõ được đầu cua tai nheo ra sao lôi ra chém lấy được? Cái thứ văn hóa "ăn thịt động vật phát dại" đúng là kém "văn minh" thật!:D

dac

Xe tăng
Nói chung là nhà cháu cứ mua xe là nghĩ đến xe Đức đầu tiên. Không mua được Audi, Merc, Bim thì nà cháu chạy VW cho nó dân dã.
Đi xe Nhật, nếu ko phải hạng sang Lexus, Acura... thì đi highway hắt xì 1 phát dễ sang mệ nó lane bên cạnh lắm :)
Nói đúng ra thì xe Đức mới là không đắt so với giá trị. À bỏ mẹ, em quên là em đang ở đất nước dãy chết, ko phải ở thiên đường...

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Nói chung là nhà cháu cứ mua xe là nghĩ đến xe Đức đầu tiên. Không mua được Audi, Merc, Bim thì nà cháu chạy VW cho nó dân dã.
Đi xe Nhật, nếu ko phải hạng sang Lexus, Acura... thì đi highway hắt xì 1 phát dễ sang mệ nó lane bên cạnh lắm :)
Nói đúng ra thì xe Đức mới là không đắt so với giá trị. À bỏ mẹ, em quên là em đang ở đất nước dãy chết, ko phải ở thiên đường...
Bác ở bển thì suy nghĩ ấy không sai, mà cũng chẳng cần nói câu xin lỗi làm gì mà chỉ cần nói bác ở bển là đủ. Ở bển thì chỉ cần xem có bao nhiêu tiền trong túi, mua cái xe tương ứng rồi chạy!
Còn về Việt Nam, Mẹc còn đỡ chứ Bỉm hay VW,... thì sêm sêm. Cô bạn đi cái con Bọ lần nào bảo dưỡng, thay đồ,... đều đánh xe từ Hà Giang về Hà Nội. Còn các bác quanh quanh về Hà Nội hay Sài Gòn chắc chắn dễ hơn đi từ trên núi về như vậy. Đi xe dài ngày nơm nớp lo về vụ đổ liên tục xăng 92 làm đèn ênh din nhấp nháy...!
Đi xe đẹp ở HN và SG thì đúng là hợp lý nếu đủ tiền nuôi hoặc nếu ở tỉnh thì là các ông chủ có nhân viên lo hộ. Hôm nào nhân viên đánh về trung tâm bảo dưỡng ở HN (hay SG) thì lôi xe khác chạy. Phụ tùng thay phải chờ thì nhân viên để xe lại đi xe khách về, chờ sửa xong nhân viên đi xe khách đón xe về. Xăng mua sẵn cả phuy, đổ dần không lo thiếu xăng 95....
Nhưng ngay tại Hà Nội, do cả mấy tháng vừa rồi xe em đi nhiều cái cảm biến nằm dưới bánh xe nên bị chết. Đến hãng thì hết hàng đành chờ. Bình thường đặt hàng thì phải chờ 1 tháng, có lần cái gioăng vành rách đặt họ viết nhầm mã thành phía bên kia chờ thêm tháng nữa. May cái cảm biến này họ bào vừa rồi chêt nhiều nên thấy trong kho hết họ vừa đặt thêm nên chỉ pahri chờ trong tuần này (đấy là họ nói chứ chưa thấy họ báo đã có). Nhà có xe khác nên chẳng sao cả, cất ở nhà cho an toàn vì hôm qua nó đã trôi dù phanh hết cỡ!

Xe Đức, xe Anh lúc chúng hạy tốt chắc chắn chẳng cần bàn là lái thích và an toàn hơn xe Nhật rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
-Em thấy bác chả hiểu là có học hành gì mà có lối suy nghĩ như 1 chú "nhãi ranh", chưa nắm rõ được đầu cua tai nheo ra sao lôi ra chém lấy được? Cái thứ văn hóa "ăn thịt động vật phát dại" đúng là kém "văn minh" thật!:D
Em chả biết chỉ thấy bác khoe bà chị bác bán được cái qashqai lỗi cho bà ấy đứng đường 5 - 6 lần. Cái đấy em dám khẳng định luôn nếu nói thật là xe đã từng lỗi như vậy có mà bán cho ma. Vậy vụ này gọi là cái gì? Em hiểu còm khoe kia là bác dìm hàng nissan nhưng chém gì thì phải nhớ chứ còm trước đá còm sau thì...chán lắm ợ:P

Chỉnh sửa cuối:

DangHoangDe

Xe điện
Em chả biết chỉ thấy bác khoe bà chị bác bán được cái qashqai lỗi cho bà ấy đứng đường 5 - 6 lần. Cái đấy em dám khẳng định luôn nếu nói thật là xe đã từng lỗi như vậy có mà bán cho ma. Vậy vụ này gọi là cái gì? Em hiểu còm khoe kia là bác dìm hàng nissan nhưng chém gì thì phải nhớ chứ còm trước đá còm sau thì...chán lắm ợ:P
=)) e sặc mất.

dac

Xe tăng
Bác ở bển thì suy nghĩ ấy không sai, mà cũng chẳng cần nói câu xin lỗi làm gì mà chỉ cần nói bác ở bển là đủ. Ở bển thì chỉ cần xem có bao nhiêu tiền trong túi, mua cái xe tương ứng rồi chạy! Còn về Việt Nam, Mẹc còn đỡ chứ Bỉm hay VW,... thì sêm sêm. Cô bạn đi cái con Bọ lần nào bảo dưỡng, thay đồ,... đều đánh xe từ Hà Giang về Hà Nội. Còn các bác quanh quanh về Hà Nội hay Sài Gòn chắc chắn dễ hơn đi từ trên núi về như vậy. Đi xe dài ngày nơm nớp lo về vụ đổ liên tục xăng 92 làm đèn ênh din nhấp nháy...! Đi xe đẹp ở HN và SG thì đúng là hợp lý nếu đủ tiền nuôi hoặc nếu ở tỉnh thì là các ông chủ có nhân viên lo hộ. Hôm nào nhân viên đánh về trung tâm bảo dưỡng ở HN (hay SG) thì lôi xe khác chạy. Phụ tùng thay phải chờ thì nhân viên để xe lại đi xe khách về, chờ sửa xong nhân viên đi xe khách đón xe về. Xăng mua sẵn cả phuy, đổ dần không lo thiếu xăng 95.... Nhưng ngay tại Hà Nội, do cả mấy tháng vừa rồi xe em đi nhiều cái cảm biến nằm dưới bánh xe nên bị chết. Đến hãng thì hết hàng đành chờ. Bình thường đặt hàng thì phải chờ 1 tháng, có lần cái gioăng vành rách đặt họ viết nhầm mã thành phía bên kia chờ thêm tháng nữa. May cái cảm biến này họ bào vừa rồi chêt nhiều nên thấy trong kho hết họ vừa đặt thêm nên chỉ pahri chờ trong tuần này (đấy là họ nói chứ chưa thấy họ báo đã có). Nhà có xe khác nên chẳng sao cả, cất ở nhà cho an toàn vì hôm qua nó đã trôi dù phanh hết cỡ! Xe Đức, xe Anh lúc chúng hạy tốt chắc chắn chẳng cần bàn là lái thích và an toàn hơn xe Nhật rất nhiều!
Bên này có cái khổ là nhiều lựa chọn quá cụ ạ.
Nếu muốn mua hẳn ko thèm finance hay lease, cầm $35K đi mua xe thì chọn ung thủ luôn.
Như nhà cháu nghèo, có $18K thôi nên ít lựa chọn hơn nhưng rồi cũng kiếm được 1 con VW Jetta 2013 ngon choét (AT 6 cấp, máy 2.5L, sun roof, touch screen, heated seats...)

Mà nói chung không nên so, bọn giãy chết không chấp.

tuanminh1912

Xe buýt
Bên này có cái khổ là nhiều lựa chọn quá cụ ạ.
Nếu muốn mua hẳn ko thèm finance hay lease, cầm $35K đi mua xe thì chọn ung thủ luôn.
Như nhà cháu nghèo, có $18K thôi nên ít lựa chọn hơn nhưng rồi cũng kiếm được 1 con VW Jetta 2013 ngon choét (AT 6 cấp, máy 2.5L, sun roof, touch screen, heated seats...)

Mà nói chung không nên so, bọn giãy chết không chấp.
Anh có phải là anh Minh không ạ ?

RAVA

Xe ba gác
-Em đã nói rồi, ba cái hiểu biết "ranh con" của bác về xe chỉ làm trò cười cho of thôi, nghe hơi nồi chõ rồi phán linh linh làm cho người nó "bần" ra. Đến em là người thân thì cũng chỉ biết sơ sơ mà bác cứ như là nằm dưới gầm giường nhà người, phán bậy phán bạ! Việc cái xe còn khá mới bị đứng đường thì nó có nhiểu kiểu, nào là lỗi do cảm biến, do hộp đk...lỗi nào cũng có thể sửa được hết, cái chính là tốn hết bao nhiêu tiền thôi, đến cái xe đâm nhau bẹp dúm, ăn thịt 1 lúc vài mạng cũng bán được tốt, vấn đề là giá! Bác đúng là điển hình cho việc hổng kiến thức, suy nghĩ thì đơn sơ, sai hướng thì lời nói và hành động nó cũng theo như thế thôi, na ná như kiểu "ăn thịt chó dại" ấy!:D

matiz19

Xe tăng
-Em đã nói rồi, ba cái hiểu biết "ranh con" của bác về xe chỉ làm trò cười cho of thôi, nghe hơi nồi chõ rồi phán linh linh làm cho người nó "bần" ra. Đến em là người thân thì cũng chỉ biết sơ sơ mà bác cứ như là nằm dưới gầm giường nhà người, phán bậy phán bạ! Việc cái xe còn khá mới bị đứng đường thì nó có nhiểu kiểu, nào là lỗi do cảm biến, do hộp đk...lỗi nào cũng có thể sửa được hết, cái chính là tốn hết bao nhiêu tiền thôi, đến cái xe đâm nhau bẹp dúm, ăn thịt 1 lúc vài mạng cũng bán được tốt, vấn đề là giá! Bác đúng là điển hình cho việc hổng kiến thức, suy nghĩ thì đơn sơ, sai hướng thì lời nói và hành động nó cũng theo như thế thôi, na ná như kiểu "ăn thịt chó dại" ấy!:D
Em thấy cụ vẫn còn dại lắm, không biết có tró hay không thôi. Nếu có cũng dễ bị ăn thịt :D - Hơi lạc đề một tý
Cụ đưa dẫn chứng về một con Qashqai đứng đường dù đó là thật em cho rằng không nói lên điều gì. Một chiếc xe đã khẳng định vị trí ở thị trường Châu Âu có thể nói là rất yên tâm về tiện nghi, vận hành và an toàn. Ngoại hình tùy người nhìn
Cụ có dìm hàng thì nó vẫn ăn đứt con Rav4 nhà cụ cả về giá lẫn tổng hòa các yếu tố khác :D