Giá xe?

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Có bác nào biết chỗ giá ổn nhất em Grandis ko nhỉ? Chỉ hộ cho tôi với

Tôi có hỏi 1 nơi nó báo 40.800$ đã có VAT

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
tôi nghe nói Việt Hùng ở đường Nguyễn Trãi thường down giá thấp hơn các đại lý khác, bác hỏi ở đấy chưa?

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Bác hỏi lại cho em cái, em hỏi chính Việt Hùng đấy

Bác B.D định lấy mầu gì ? Em vừa hỏi anh bạn em thì đc biết hiện nay lượng xe tồn ngòai bắc còn khoảng hơn chục chiếc. Hơn chục chiếc này có giá dưới 40k. Bác đã quyết lấy màu gì chưa thì em sẽ hỏi cho bác ?

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Màu gì cũng được bác ạ. Bạc, đen, ghi, khoai môn
Bác hỏi lại cho tôi chính xác cái nhé, con trai của 1 vị top ten VN mua mà!:)

Em vừa đc báo rồi. Nếu bác quyết thì em sẽ nhờ bác này lấy hộ cho bác. Thấp hơn giá 40k800. Còn bác ý nói chưa mua nên chưa confirm chắc chắn là xuống đc bao nhiêu.

hachi

Xe tăng
Em tưởng vẫn 37-38K thôi chứ nhỉ, mới lên rồi hở các bác, em có quen một chú ở Mit Hoà mã, bác Bê đê có nhu cầu thì PM cho em , em hỏi cho, chắc chắn được giá tốt nhất.

hon nhien

Xe điện
@hachi: Giá bác chắc chưa VAT.

tuandq

Xe máy
hachi nói:
Em tưởng vẫn 37-38K thôi chứ nhỉ, mới lên rồi hở các bác, em có quen một chú ở Mit Hoà mã, bác Bê đê có nhu cầu thì PM cho em , em hỏi cho, chắc chắn được giá tốt nhất.
Nếu tôi không nhầm thì Mit Hoà Mã này là đại lý của Mit dưới Hưng Yên nhưng lại láu cá mở showroom tại Hà Nội.
Nếu đúng là chỗ này thì đợt cuối năm 2005 đã vay ngân hàng để mua 100 chiếc Grandis với giá 38K (chắc là chưa VAT) để đầu cơ. Nhưng hiện tồn hàng mà vẫn phải trả lãi ngân hàng nên Vinastar đề nghị mua lại với giá ... 36K. Bác nào muốn mua thì thử qua đó ép giá xem sao.

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
EM vừa gọi điện cho Mr. Trà là sale của Mít trong SG (0913918594) và được anh ý bảo là MIT đang bán xe cho nhân viên với giá nội bộ giảm đến 4500$/xe so với giá bán cho khách hàng bình thường. Chẳng hạn như Jolie là 19.8k (đã có VAT) so với 24.4k. Tất nhiên là nếu mình muốn mua thì phải chi thêm vài trăm $ cho nhân viên MIT. Đáng tiếc là hình như MIT ngoài Hà Nội chưa có chương trình này. Em đã gọi cho em Mến là sale ở MIT Việt Hùng (đường Nguyễn Trãi) nhưng em Mến nói là chưa biết gì cả.

Có bác nào quen biết ai trong MIT thử tìm hiểu thêm xem có thông tin gì hay không ạ.

Căn cứ vào những đợt bán hàng tương tự trước đây của các hãng, em đoán là sớm muộn gì MIT cũng sẽ áp dụng mức giá giảm này cho cả những khách hàng bên ngoài.

Tacoma

Xe tải
Thỉnh thoảng có vài suất như thế này nhưng pải đăng ký ở Hà Tây chẳng hạn thì Bác có thích kô? Và pải đứng tên nhân viên đó chẳng hạn .

Ông anh em trước được 1 suúat này của Ford nhưng pải đăng ký tại Hà Tây và mang tên 1 đối tác của Ford tại HT. pải mất đâu gần 1500$ để đăng ký lại tại HN và pải chạy kô biỉen khoảng 1/2 tháng.

PS theo em Bác đã chờ thì đi tạm con W*** 100 đến khoảng 2 tháng nữa thì giá xe có thể khác đáy ( theo nhận định của em ) . Hoặc tết đi xe mói cho sướng .

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Tiện thể các bác cho hỏi chút: Có ng mời tôi mua cái Honda 1.8AT, nói là suất ngoại ngoại giao đợt đầu giá 29K. Giá đấy là thế nào các bác?

songlam

Xe buýt
B.D nói:
Tiện thể các bác cho hỏi chút: Có ng mời tôi mua cái Honda 1.8AT, nói là suất ngoại ngoại giao đợt đầu giá 29K. Giá đấy là thế nào các bác?
Bác máu thì quất luôn 1 em đi bác. Theo em giá của HonDa là 28K, nhưng muốn giá này chắc là giao hàng cuối năm. Tiền tươi thóc thật chắc phải + 1k nữa là 29K...

Bao

Xe tải
giá của Grandis không cao đâu. Theo tin vỉa hè thì trong vài tháng quá, Vinastar cho người đi thu gom Grandis của các đại lý để tránh trường hợp các đại lý phải bán tháo để thu hồi vốn. Đây là chiến lược của họ để tránh giá down xuống quá thấp Nên em nghĩ, giá thực của nó chỉ khoảng 31 -33k là cùng. rồi thì giá xe cũng down xuống thôi. Nu - pa - ga - đi. hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
Cập nhật giá xe Jolie đây: tôi vừa gọi cho đại lý Hải Đăng ở đường Xuân Thuỷ (HN), giá Jolie bây giờ là 23.900$ (giảm hơn 3000 so với giá công bố).

minhoto

Xe đạp
23.900 đã có VAT chưa hả bác Awake.
Nhân tiện cho em hỏi: Phí trước bạ Jolie 2% phải không ? Phí lưu hành bao nhiêu hả các bác.

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
23.9 có VAT rồi, bác liên lạc em Lý ở Hải Đăng (sau tháng 10 có khi còn giảm thành 23.5). trước bạ đúng là 2%.

phí lưu hành là cái gì thì em chịu. em chỉ biết là khi đi đăng ký bá phải nộp thêm tiền biển số và phí đăng kiểm lần đầu nữa. tức là mất thêm khoảng 2,5 triệu.

minhoto

Xe đạp
Thế thì xuống nhiều bác nhỉ. Ngày mai em hỏi một số đại lý ở SG em sao. Em có hỏi Mr. Trà ở Mitsubishi rồi, cộng tới cộng lui, nếu so với giá 23.9 thì không hấp dẫn và phải để nhân viên Mitsubishi đứng tên một năm. Căng quá.

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
Cập nhật ngày 17/8:

Em vừa nhận 1 cuộc điện thoại của đại lý An Dân (HN): họ thông báo giá Jolie là $23.9K kèm theo khuyến mại 8,6tr thuế trước bạ, áp dụng từ 16/8-31/8.

(sau 31/8 sẽ còn khuyến mại nhiều hơn nữa, hehe... - đấy là em đoán thế)

PS: các bác có thể gọi 0989091789 (em Yến) nếu muốn mua xe thời điểm này.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

truongluu

Xe đạp
Bây giờ jolie không cạnh tranh được với innova nên giảm giá nhiều các bác nhỉ, nhưng em vừa nhân ra tiền việt cũng gần 400 triệu chứ chả chơi đâu.