Thảo luận Giấc mơ Mer S - w220

ducvit53

Xe buýt
Cách đây vài năm lần đâu tiên e để ý và bắt gặp em nó. Nhìn lúc đó ôi sao dài và trường xe thế, ngồi trong fai sướng lắm đây :) Ngắm đi rùi ngắm lại, nhìn quanh rùi tò mò ngắm vào xem nội thất em nó, ôi sao đẹp thế, rộng thênh thang, thế là lên anh google tìm hiểu thông tin, được biết e nó mang mã w220 thuộc dòng S của hãng sản xuất ra chiếc xe hơi đầu tiên trên thế giới Mercedes.
Một phần lúc đó e chưa có điều kiện và chưa có khả năng chăm chút cho e nó nên giấc mơ lại phải gác lại.
Sau một thời gian chơi C W203 W204, rùi qua đến E w211, bim e46, e60..... đúc kết lại kinh nghiệm rùi e mới quyết định chén e nó w220.
Thuộc dòng S350L ( bản L) động cơ V6 3.5 bản full được trang bị bóng hơi, 4 ghế điện, tủ lạnh, cửa hit, cửa trời.... và đặt biệt e nó có màu nội thất kem cực đẹp, nguyên bản chưa lai căng phần nào. Ko chần chừ thêm nữa giá chỉ hơn w211 cùng đời chút.
Cảm giác đặt mông vào ghế lái cho e cảm giác cực êm, rộng rãi, nổ máy lên rùi cảm nhận e nó. Vô lăng nhẹ nhàng hơn cả E280 2007, ko hê bị nặng ko trả lái như e240. Chiếc xe dài hơn 5m mà sao lái nhàn tênh như thế. Bật Cd lên, âm thanh du dương nhẹ nhàng cất lên từ hệ thống âm thanh 10 loa, khả năng cách âm tuyệt vời, trước đây ngồi lên w211 e cảm nhận chiếc xe đã rất êm khả năng cách âm tuyệt vời rùi mà qua w220 lại 1 cảm giác khác hẳn, cảm giác mọi thứ được chau chút, cảm 4 lẫy khóa cửa khi xe lăn bánh cũng nhẹ nhàng tự tụt xuống ( 4 cánh khóa) rất từ từ, ko phát ra âm thanh cạch cạch như dòng C và E trước e chạy. Em nó được trang bị hộp số 5 cấp mà lên số rất nhẹ nhàng ko giật cục, mượt mà, em cứ ngỡ như hộp số 7 cấp :) Ngồi lái rùi e chuyển xuống ghế sau bên phụ, ở đây bên cửa có các phím chức năng điều chỉnh ghế cả ghế sau phụ đồng thời chỉnh được lun cả ghế trước bên phu, tạo không gian cực rộng người ngồi sau, e cao 1,75m ngồi ruỗi hết chân lun. Đúng mer S dành cho người ngồi sau, cảm giác very VIP :)
Vì là bản L ( Long) nên e nó được trang bị 4 bóng hơi, nên cảm giác vào sóc và tự trên hè đi xuống xe cảm giác chỉ nghiêng 1 chút rất nhẹ nhàng, vào chỗ sóc cực êm, e uyển chuyển đi qua như đang ngồi trong căn phòng vip di động. Đúng mer S.

Chỉnh sửa cuối:

BMW735

Xe tăng
Kinh nhỉ, trước giờ mới thấy viết dài thế....

CuongSeven NEU

[Tịch thu bằng lái]
cu ducvit lại đổi vợ roài ạ

phuquyauto.com

Xe tải
Website
phuquyauto.com
Cách đây vài năm lần đâu tiên e để ý và bắt gặp em nó. Nhìn lúc đó ôi sao dài và trường xe thế, ngồi trong fai sướng lắm đây :) Ngắm đi rùi ngắm lại, nhìn quanh rùi tò mò ngắm vào xem nội thất em nó, ôi sao đẹp thế, rộng thênh thang, thế là lên anh google tìm hiểu thông tin, được biết e nó mang mã w220 thuộc dòng S của hãng sản xuất ra chiếc xe hơi đầu tiên trên thế giới Mercedes.
Một phần lúc đó e chưa có điều kiện và chưa có khả năng chăm chút cho e nó nên giấc mơ lại phải gác lại.
Sau một thời gian chơi C W203 W204, rùi qua đến E w211, bim e46, e60..... đúc kết lại kinh nghiệm rùi e mới quyết định chén e nó w220.
Thuộc dòng S350L ( bản L) động cơ V6 3.5 bản full được trang bị bóng hơi, 4 ghế điện, tủ lạnh, cửa hit, cửa trời.... và đặt biệt e nó có màu nội thất kem cực đẹp, nguyên bản chưa lai căng phần nào. Ko chần chừ thêm nữa giá chỉ hơn w211 cùng đời chút.
Cảm giác đặt mông vào ghế lái cho e cảm giác cực êm, rộng rãi, nổ máy lên rùi cảm nhận e nó. Vô lăng nhẹ nhàng hơn cả E280 2007, ko hê bị nặng ko trả lái như e240. Chiếc xe dài hơn 5m mà sao lái nhàn tênh như thế. Bật Cd lên, âm thanh du dương nhẹ nhàng cất lên từ hệ thống âm thanh 10 loa, khả năng cách âm tuyệt vời, trước đây ngồi lên w211 e cảm nhận chiếc xe đã rất êm khả năng cách âm tuyệt vời rùi mà qua w220 lại 1 cảm giác khác hẳn, cảm giác mọi thứ được chau chút, cảm 4 lẫy khóa cửa khi xe lăn bánh cũng nhẹ nhàng tự tụt xuống ( 4 cánh khóa) rất từ từ, ko phát ra âm thanh cạch cạch như dòng C và E trước e chạy. Em nó được trang bị hộp số 5 cấp mà lên số rất nhẹ nhàng ko giật cục, mượt mà, em cứ ngỡ như hộp số 7 cấp :) Ngồi lái rùi e chuyển xuống ghế sau bên phụ, ở đây bên cửa có các phím chức năng điều chỉnh ghế cả ghế sau phụ đồng thời chỉnh được lun cả ghế trước bên phu, tạo không gian cực rộng người ngồi sau, e cao 1,75m ngồi ruỗi hết chân lun. Đúng mer S dành cho người ngồi sau, cảm giác very VIP :)
Vì là bản L ( Long) nên e nó được trang bị 4 bóng hơi, nên cảm giác vào sóc và tự trên hè đi xuống xe cảm giác chỉ nghiêng 1 chút rất nhẹ nhàng, vào chỗ sóc cực êm, e uyển chuyển đi qua như đang ngồi trong căn phòng vip di động.

Khen S thì khen đến bjo cho hết cụ nhỉ. Nhà e còn 2em này, 1e 2006 trắng và 1e 2007 đen, cụ nào cần cứ hú e nhé! Xe chất giá bèo lắm ah. LH: Cao Quý: 0947.963.888 - 0936.125.888

ducvit53

Xe buýt
Kinh nhỉ, trước giờ mới thấy viết dài thế....
thanks cụ, cụ trải nghiệm cũng có đánh giá như e mà

cu ducvit lại đổi vợ roài ạ
e đổi qua đổi lại xe đức thui ạ, cảm giác mê khó lời nào tả nổi

Khen S thì khen đến bjo cho hết cụ nhỉ. Nhà e còn 2em này, 1e 2006 trắng và 1e 2007 đen, cụ nào cần cứ hú e nhé! Xe chất giá bèo lắm ah. LH: Cao Quý: 0947.963.888 - 0936.125.888
E trải nghiệm e nó 1 thời gian rùi tính lên w221 cụ ạ :)

update ..........

Cảm giác đầu tiên khi mở cánh cửa không gian nội thất cực rộng, phải nói là thênh thang khi, rộng hơn mer E và bim 5 nhiều. Vô lăng điện tự đưa lên khi tắt máy, tự động hạ xuống khi tắt máy, vô lăng đầy đủ các phím chức năng + - âm lượng, chuyển bài, chuyển chế độ màn hình táp lô. Gương kính chỉnh điện, gập điện, tất cả các ghế chỉnh điện và có chứ năng sưởi ghế...
Khoang lái:

Ghế phụ trước: có chỉnh điện và cũng sưởi ghế lun.

Cái j cũng to, cái j cũng rộng, tựa tay 2 người thoải mái.

Cửa trời cho không gian càng rộng thêm.

Khoang sau mới thực sự dành cho Vip, cực rộng.
2 ghế sau chỉnh điện cũng có sưởi ghế..

Điều hòa hàng ghế sau.

Gương và đèn cho 2 ghế sau.

Rèm điện và tựa đầu quá mới.

Chỉnh sửa cuối:

phuquyauto.com

Xe tải
Website
phuquyauto.com
thanks cụ, cụ trải nghiệm cũng có đánh giá như e mà

e đổi qua đổi lại xe đức thui ạ, cảm giác mê khó lời nào tả nổi

E trải nghiệm e nó 1 thời gian rùi tính lên w221 cụ ạ :)

update ..........
Cứ chạy mạnh đi rồi tính tiếp xe đầy mà

hoanh.nguyen123

Xe hơi
Hình như em này ngày xưa biển 19 thì phải, bác có cái ảnh chỗ đầu với màn hình CD ko bác

tuanphong_chip4

Xe tải

Anh chưa kịp yêu thêm thì bị trấn mất người tình rồi ..

Xe S này mà ghép vào con xe của cựu giám dog cũ mình thì :-ss

Cò mồi

Xe tăng
Xe cụ ngon quá, mua được xe này còn chất thì phê rồi. Trước em cũng để ý dòng W220 này và cũng đi xem 1 xe của 1 ca sỹ sao mai hò hẹn đang sử dụng rao bán, đến xem com xe em thấy 4 cái bánh xe nó như sắp cọ vào lồng vè đến nơi, xe thì sập xệ như cái chuồng gà, nhìn em nó tả tơi như cave đứng đường nên em chả buồn xem thêm nữa và cuối cùng em bén duyên với em W211.

Bakuryu

Xe đạp
Giá con này bao nhiêu hở cụ ?

duytanx85x

Xe tải

maha

Xe đạp
Dù cổ dù lâu đời em nó cũng vẫn là thứ đẳng cấp.