[Funland] Giải chấp chứng khoán và hệ lụy của nó

quanduc

Xe buýt
Em mạnh dạn trả lời cụ là do Luật, luật mình không theo kịp thực tế.
Anh Q là dân luật nên "làm đúng" theo luật thôi.
P/S: Em rất ghét anh Q và không dây dưa gì đến cp anh Q, chưa từng bay Bambo và cũng chưa từng nghỉ ở bất kỳ một cái resort nào của a Q ạ.
Đồng ý với mợ là luật của mình không theo kịp thực tế, đó cũng là điều dễ hiểu. Tuy nhiên, dưới luật còn có thể ban hành một loạt văn bản dưới luật bám theo sát thực tế để điều chỉnh cơ mà, không điều chỉnh được thì đề nghị sửa luật, không kịp sửa luật thì có thể cảnh báo nhà đầu tư đối với các hành vi không trung thực có thể làm mất niềm tin của nhà đầu tư đối với TTCK. Ko có hành động gì thì UBCK bị mọi người đặt dấu hỏi về năng lực quản lý cũng là điều dễ hiểu mợ ạ.
Không dây dưa đến hệ sinh thái CP của QC: AMD, ROS, GAB, FLC... thì đương nhiên rồi, nhưng du lịch ở các khu resort của nó time vừa qua cũng ổn so với giá đấy chứ? Có vẻ mợ hơi cực đoan rồi :)

minhhai985

Xe lăn
Còm này của cụ vô nghĩa chứng tỏ cụ không hiểu về nghiệp vụ margin cổ phiếu. Cụ nên tìm hiểu thêm trên cafef hoặc f319 trước khi còm
Cụ hay khuyên người khác đi tìm hiểu nhỉ, cụ có vẻ hiểu biết rộng đấy.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo các Cụ, nhà cháu mù tịt về chứng khoán, nhưng lại rất muốn tìm hiểu chút về nó, để biết đâu lên đc Đại gia từ chút vốn tích cóp tiết kiệm.

Cháu muốn nhờ các Cụ thông não về giả chấp Chứng khoán ạ.

Xuất phát điểm từ anh Q còi. Anh ấy nổi tiếng chầy bửa. Nợ nần tùm lum. Đến mức Dịch vụ Hàng không còn phải nhờ Bộ chuyên nghành đòi tiền hộ mà chưa biết kết quả sao.

Vậy mà vừa bị dọa bán giải chấp chứng khoán

Thì ngay lập tức, anh ấy đã ngoan ngoãn nộp tiền vào Tài khoản để tránh bị bán giải chấp

Theo cháu, như vậy, việc bán giải chấp chứng khoán phải đem lại 1 hệ lụy lớn khủng khiếp, mới khiến anh Q còi xoắn đí.t lại như thế.

Cháu tưởng là: Anh ấy thế chấp cổ phiếu lúc 20 (ví dụ thế), giờ xuống đến 5. Thì kệ bố nó, cho thằng ngu nào (cty CK, quỹ..) trước kia nhận cầm cố của anh ấy, bán đi. Tiền nộp vào, anh ấy mua mẹ nó trên Sàn cho nhanh.

Kính nhờ các Cụ thông não dùm cháu ạ.

Cảm ơn các cụ!
Bác nên học theo tôi:
Tôi vay cổ phiếu của anh Quyết còi vào thời gian ảnh công bố bán, lúc giá độ 20K ấy.
Giờ tôi có nghĩa vụ trả lại cổ phiếu, và đơn giá bây giờ những 4K.

Hồi đó, tôi vay có 15 triệu cổ phiếu thôi.

Đồng ý với mợ là luật của mình không theo kịp thực tế, đó cũng là điều dễ hiểu. Tuy nhiên, dưới luật còn có thể ban hành một loạt văn bản dưới luật bám theo sát thực tế để điều chỉnh cơ mà, không điều chỉnh được thì đề nghị sửa luật, không kịp sửa luật thì có thể cảnh báo nhà đầu tư đối với các hành vi không trung thực có thể làm mất niềm tin của nhà đầu tư đối với TTCK. Ko có hành động gì thì UBCK bị mọi người đặt dấu hỏi về năng lực quản lý cũng là điều dễ hiểu mợ ạ.
Không dây dưa đến hệ sinh thái CP của QC: AMD, ROS, GAB, FLC... thì đương nhiên rồi, nhưng du lịch ở các khu resort của nó time vừa qua cũng ổn so với giá đấy chứ? Có vẻ mợ hơi cực đoan rồi :)
Trong mắt em hành động ra thông báo mua cổ phiếu nhưng thò tay bán chui cp là lừa đảo.
Em nói "KHÔNG" với bọn lừa đảo ạ.

Tôm đồng

Xe tải
báo buồn với cụ là ko có thằng nào ngu như cụ nghĩ (trừ cụ ra) đâu ạ. Giá 20, nó chỉ cho vay tối đa 10 đ thôi (tối đa là 50%, thấp hơn tùy vào cty ck nó đánh giá. Khi CP ROS giá 180k, các công ty ck nó chỉ cho vay giá 10k thôi nhé). khi giá bắt đầu giảm đến 16 thì nó đã yêu cầu bổ sung ts đảm bảo rồi, ko bổ sung thì nó sẽ ra thông báo bán
Đôi khi mình ngu mà cứ nghĩ thiên hạ ngu.

Khi không có hiểu biết thì nên hỏi khiêm tốn, chưa chi đã coi thiên hạ là thằng ngu thì nó ko ngu mà là mình ngu đấy.
Em thấy giá nó còn xuống 4-5k mà. Tức là định giá thế chấp 10k lúc thị giá 180k thì vẫn chưa phải giá "khôn". Em nghĩ mãi mà vẫn thấy mình ngu vụ chứng khoán này.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Qua những gì cụ viết thì cụ không hề "mù tịt" về chứng khoán, cụ hiểu khá sâu đấy.
em e rằng cái sâu của cụ vẫn còn chưa thực sự sâu đâu!!!!
giá 20 nhưng ctck nó cho vay với giá có 7 thôi, vậy khi về tới n5 mới mức call của nó, ví dụ như FTM ấy!!!!!
và nữa, nếu nó bán giải chấp thì các thằng khác cũng bán, thành Lavina đấy!!! cũng lấy ví dụ từ FTM!!!

em e rằng cái sâu của cụ vẫn còn chưa thực sự sâu đâu!!!!
giá 20 nhưng ctck nó cho vay với giá có 7 thôi, vậy khi về tới n5 mới mức call của nó, ví dụ như FTM ấy!!!!!
và nữa, nếu nó bán giải chấp thì các thằng khác cũng bán, thành Lavina đấy!!! cũng lấy ví dụ từ FTM!!!
Vâng, em đang học hỏi dần ạ. Cảm ơn cụ.

thanhduy_msa

Xe buýt
Bác nên học theo tôi:
Tôi vay cổ phiếu của anh Quyết còi vào thời gian ảnh công bố bán, lúc giá độ 20K ấy.
Giờ tôi có nghĩa vụ trả lại cổ phiếu, và đơn giá bây giờ những 4K.

Hồi đó, tôi vay có 15 triệu cổ phiếu thôi.
Cụ Short kinh quá,

Em mạnh dạn trả lời cụ là do Luật, luật mình không theo kịp thực tế.
Anh Q là dân luật nên "làm đúng" theo luật thôi.
P/S: Em rất ghét anh Q và không dây dưa gì đến cp anh Q, chưa từng bay Bambo và cũng chưa từng nghỉ ở bất kỳ một cái resort nào của a Q ạ.
Em không quan tâm những mảng khác, nhưng em cực thích bay Bamboo của anh Quyết luôn, và em đánh giá nó hơn cả Vietnam arline, đi công tác em ưu tiên đặt Bamboo số 1.

langthangnoidau

Xe buýt
Giải chấp có hệ lụy gì đâu, tất cả từ 1 chữ THAM
- NĐT có vốn 1 muốn vay 2, 3 để mua chứng, nhằm ăn lãi đậm, đổi đời, thì khi CK giảm thì lỗ gấp 2, 3 lần việc dùng tiền chính mình để trading
- Chủ DN thì đua nhau lên sàn ck, công ty vốn 1 thì thổi lên 100, giá cổ phiếu gấp 100 lần giá trị thật để làm tài sản thế chấp, vay mượn ngân hàng, ctck rút tiền ra
- CTCK thì thấy rõ rủi ro những lãi cho vay mấy công ty ảo này 15, 20% thì vẫn cho vay, lúc ko giả đc nợ thì há mồm cả lũ
THAM THÌ THÂM thôi các bác ơi

Em không quan tâm những mảng khác, nhưng em cực thích bay Bamboo của anh Quyết luôn, và em đánh giá nó hơn cả Vietnam arline, đi công tác em ưu tiên đặt Bamboo số 1.
Chắc em già nên ngại thay đổi.
Lúc nào cần đi chuẩn giờ thì em đi VNA, lúc nào thời gian rảnh rỗi chờ được thì e bay VJC cho rẻ.

Chắc em già nên ngại thay đổi.
Lúc nào cần đi chuẩn giờ thì em đi VNA, lúc nào thời gian rảnh rỗi chờ được thì e bay VJC cho rẻ.
Em thấy Bamboo còn chuẩn hơn VNA cụ ạ, đồ ăn phong phú, em ăn nhiều, các em tiếp viên nhiệt tình cho 2 suất luôn.