[Thảo luận] Giải cứu "binh nhì ryan" tại ngã năm ô chợ dừa.

thanh_hoi

Xe điện
GIẢI CỨU "BINH NHÌ RYAN" TẠI NGÃ BẢY Ô CHỢ DỪA.
Trưa qua, vừa ăn cơm xong định nghỉ trưa thì nhận được điện thoại của cô em gái (đi 2 bánh) cũng công ty cầu cứu.
- Anh ơi, em bị công an bắt ở ngã năm Ô Chợ Dừa, em đang đi như mọi người thì bị CSGT giữ lại, em mang giấy tờ đầy đủ, các anh ý bảo lỗi sai làn, phạt 450k, đưa tiền nhanh thì 150k, mà em lại chả có đồng nào.
Ngày nào em cũng đi qua ngã tư này hướng từ Đào Duy Anh ra Hoàng Cầu, và đoạn ở ngã năm Ô Chợ dừa này xxx hay bắt lỗi sai làn láo. Thế là liền mượn xe máy phi ngay ra đó để giải cứu cô em.
Ra đến nơi, iem hỏi lại xem em nó đi thế nào, cô ấy đi thẳng từ Xã Đàn ra Ô Chợ Dừa, nhưng đoạn gần ngã Năm Ô Chợ Dừa trên đường Xã Đàn có một vạch sơn kẻ đường hơi hiểm (như trong Clip) đa phần xe máy đi thẳng đều hay đi vào khu vực này, nên xxx vợt ai cũng toi. Nhưng đáng ra đây là chỉ là Lỗi "Không chấp hành hiệu lệnh, chỉ dẫn của biển báo hiệu, vạch kẻ đường" Điều 6 khoản 1, NĐ 171, mức xử phạt là 60k-80k, thì xxx lại ép người vi phạm sang lỗi sai làn đường - lỗi này phạt 400-500k.
Khi ra đến nơi, em hỏi xxx1 là cô này sai lỗi gì, xxx1 bảo sai phần đường, iem bảo: Cô ấy có đi bên trái đường đâu mà sai phần đường, các ông toàn bắt linh tinh. Sau đó xxx1 chỉ ngay sang gặp xxx2, em dẫn cô em sang bốt CSGT gặp xxx2. Xxx2 đang lập biên bản một cô bé chắc lỗi tương tự, em hỏi lỗi gì, cô bé bảo sai làn được, mình bảo: em bị bịp rồi.
Sau đó em vào gặp xxx2, em hỏi xxx2 là cô em vi phạm gì, xxx2 bảo sai lan đường... em bảo xxx2 rằng như thế là các anh sai, lỗi này chỉ là Không tuân thủ vạch sơn kẻ đường vì ko có Biển phân làn ở đây. xxx2 thấy em nói thế bảo không tiếp em, tiếp người vi phạm..... (mời các cụ xem clip)
loanh quanh 1 lúc xxx 2 bảo cô em vi phạm lỗi Không tuân thủ vạch sơn kẻ đường ;));))
Tiếp theo đến phần xử phạt (đoạn này ko có clip)
-IEm: Đề nghị anh xử phạt bằng Biên lai vì lỗi này dưới 250 nghìn, không phải lập Biên bản
xxx2: Biên lai hết rồi, lập Biên bản rồi ra kho bạc nộp phạt nhé, ... giờ tính sao? (gợi ý đây)
-Iem: Lỗi này nhỏ thôi, một là anh nhắc nhở, 2 là anh lập Biên bản đi.
blo...bla
-XXX2: Thế anh mời cô kia ra đây
Thế là iem mới bảo cô em gái ra, em dặn là nó bảo sao thì cứ gật đầu đi, ko cãi. Ko đưa tiền nhé (mà quên mất lúc đó nó có tiền đâu )hehehe
Sau đó, cô em được xxx2 ưu ái "nhắc nhở" gần 10 phút rồi trả giấy tờ cho về.
Cuộc giải cứu "Binh nhì Ryan" thành công mỹ mãn.

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=125d-Va2vOY[/YOUTUBE]
https://www.facebook.com/groups/otofun.ATGT/

SimsSam

Xe điện
Cụ thuộc luật quá ạh.

xebongac

Xe buýt
anh hùng giải cứu mỹ nhân. may cho cụ là anh xxx kia ko có BB chứ có thì em kia cũng bị thiệt hại nho nhỏ.

thanh_hoi

Xe điện
anh hùng giải cứu mỹ nhân. may cho cụ là anh xxx kia ko có BB chứ có thì em kia cũng bị thiệt hại nho nhỏ.
May gì cụ. Xxx mà lập Biên bản em sẽ xuống hỏi Đội trưởng csgt xem vì sao chiến sỹ đi làm nhiệm vụ lại ko có Biên lai phạt tiền và hỏi xem 2 chú xxx này có biết Luật gt hay cố tình ép dân vào lỗi nặng hơn?

Bigisbest

Xe container
Tuyệt,
Em xin trân trọng kính mời ngài Thiếu tướng, giám đốc CA Tp HN Nguyễn Đức Chung quá bộ đi kiểm tra mấy cán bộ thuộc cấp ở cái chốt này. Nếu ngài cho là thiếu căn cứ thì ngài cứ xem clip là ổn.
Quản lý đâu cần điều gì đao to búa lớn, trị ngay những lệch lạc nho nhỏ này là mọi thứ đâu vào đấy hết, chả cần nghị kiết hay lị gì đâu, phỏng ạ.

totorauxom

Xe điện
bọn xxx lừa đảo chiếm đoạt tài sản người khác lợi dụng chức vụ quyền hạn kiếm ăn, sau chắc phúc đức nhà chúng nó dày lắm các cụ nhể :D

thuyphongthanh

Xe lăn
Lỗi "sai làn" có số lần xuất hiện nhiều nhất trên OF (theo thống kê của...em )

ca_voi

Xe lăn
:-? XXX lừa đảo ghê thật, thấy chị em phụ nữ cũng không tha :))
Anh Hùng cứu mỹ nhân xong, ko tốn tiền cho xxx mà cũng có khi lại tốn tiền để ....

hbu082

Xe container
ơ, hóa ra cụ là cụ dtt tùng à?

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
XXX toàn bắt láo, nhất là chỗ này biển cắm, mũi tên dưới đường cũng bất cập các bác nhỉ?

hoangpsg

Xe máy
Hoan hô cụ chủ! Cứ phải nhiều người hiểu biết thế này "giám sát" thì bọn XXX nó mới chờn bớt đi.

duongcua03

Xe tăng
Cụ thuộc luật quá ạh.
Em cũng như cụ chủ @ Thanh_hoi cụ ahj, trong cái xã hội nhiễu nhuơng này mình buộc phải trang bị tý kiến thức đó để chống lại cái thói quen bắt nặt dân của mấy ngwowif thi hành công vụ đểu đó thôi!!!
P/S: Cố gắng hết sức ko vi phạm! nếu có vi phạm chấp nhận nộp phạt đúng lỗi ko vòng vo điện thoại nhờ vả, xin xỏ hay chơi trò 50/50, nó hèn mình đi và hỏng lực lượng xxx - Nó coi đó như chuyện thường ngày ở huyện!

Chỉnh sửa cuối:

Matizcoi

Xe cút kít
xxx toàn cố tình khôn lỏi kiểu í thôi, chỉ khổ bác nào ko rõ thì xanh mặt nộp phạt nhanh :D

dungthutrang

Xe hơi
Quả này mà gặp phải em mà dám bảo là hết phiếu phạt trực tiếp thì chỉ có nước chết. Các cụ cứ bảo nếu các anh lập chốt mà bảo hết phiếu phạt trực tiếp thì khác gì các anh đi làm quên không mặc đồng phục và thẻ nghành. Các anh cứ ghi biên bản và tôi sẽ kiến nghị lên đội trưởng của các anh. Em gặp quả này 1 lần rồi, nói đến câu thứ 2 là xoắn lên xin lỗi rối rít ngay. Mình sai thì nộp phạt lo gì, chốt này bố bảo cũng không dám lập biên bản sai làn, chỉ nắn gân để nhè 200k ra thôi. Gặp bác nào bảo cứ lập biên bản đi (vì hết tiền chứ không phải hiểu luật nhé) là lại thôi hôm nay mát giời mời bác đi ngay cho bọn em kiếm ăn.

trinhhunghb

Xe lăn
thanks cụ chủ thớt..đọc em cũng thấy sáng đầu ra một chút..phải em thì cũng nộp cho nhanh mà đi vì luật em cũng tờ lờ mờ lắm

Xavo35

Xe đạp
Nhu cu

Bọn cờ hó mặc quần áo người nhà nước ,đại diện cho luật pháp mà lại hành xử lừa đảo bịp bợp người vi phạm để kiếm chác . Bắt nạt chị em phụ nữ người ở quê ra HN lạ đường xá. Trong khi đó bọn choai đầu xanh đầu đỏ kẹp 3 vượt đèn đỏ nhìn thấy thì cứ như mù. Lũ súc vật.

Chỉnh sửa cuối: