[VHGT] Giải cứu người đẹp & Lại văn hóa đón trả khách mở cửa xe rất thiếu ý thức của taxi

Cavoi

Xe buýt
Website
exo.com.vn
Vote 2 cụ nhiệt liệt, tháng trước Sếp Em cũng vừa tiễn 2 Bà vào Hòe Nhai vì lái xe đỗ ngược chiều, mở cửa ko quan sát, mỗi Bà khâu 7 mũi. Em đi xe là cứ phải tránh tránh mấy cái xe đang đỗ ra. Thường ai lái xe thì sẽ có ý thức hơn trong việc này, nhiều người vô ý lắm, kể cả cụ Bà nhà Em, dừng xe là Em cứ phải dặn ngồi im hoặc chốt cửa vào ko thì gây họa. Mợ kia xinh thế, mong là mợ ấy ko làm sao :).

AcidS

Xe điện
Vote 2 cụ nhiệt liệt, tháng trước Sếp Em cũng vừa tiễn 2 Bà vào Hòe Nhai vì lái xe đỗ ngược chiều, mở cửa ko quan sát, mỗi Bà khâu 7 mũi. Em đi xe là cứ phải tránh tránh mấy cái xe đang đỗ ra. Thường ai lái xe thì sẽ có ý thức hơn trong việc này, nhiều người vô ý lắm, kể cả cụ Bà nhà Em, dừng xe là Em cứ phải dặn ngồi im hoặc chốt cửa vào ko thì gây họa. Mợ kia xinh thế, mong là mợ ấy ko làm sao :).
Nhìn cái ảnh cuối, em chả phải bác sĩ cũng cam đoan mợ ấy bị bong gân là ít nhất, còn có bị gẫy, rạn xương bàn chân thì phải chụp chiếu mới biết được. May cái là xương gót chân không sao, bị cái đó thì tật suốt đời...Mợ ấy cam đảm thật

x.man

Xe điện
Cố gái đó chính là em, cảm ơn hai cụ nhá:P
Tsbctdcm thằng tx
Lần sau mợ đừng mặc váy ngắn thế nhớ. Anh là người cúi xuống tháo giảm sóc đây. Đến khổ. Mỗi mấy vòng ốc mà tận 20p mới ra được :))

hungnt13

Xe buýt
Mời 2 cụ 2 thùng Vodka :D
Thằng taxi đi láo thật. Thằng bạn em trước cũng làm 1 phát vào cánh cửa, chống nạng mất mấy tháng. :-&

K&K

Xe buýt
Vote cho hành động của cụ chủ, em mời cụ 1 ly.
Hành vi của lái xe taxi là không thể chấp nhận được. Tiếc là không bắt được lái xe đó.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
tinh thần giúp đỡ người tai nạn của các Cụ thật đáng quý,
nhưng E dự là bà Bầu thấy Cụ Tubin liền vội vàng mở cửa định bắt đền vì bán cho Bà ý cái BCS bị thủng nên mới gây ra cái sự này ợ

pLS38yM9

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ tốt quá, cụ nào cũng chỉ ngồi xuống tháo giảm sóc là sao ;));))

gameover1107

Xe tăng
vote 2 cụ . thế sao đông ng như vậy ko giữ taxi lại ạ hix. may mà chị kia ko bị nặng :(

Hoathanhtao

Xe điện
Văn hóa GT xứ mình là quá xa xỉ,với TAXI thì càng hiếm nữa:77: vậy nên phải tự bảo vệ thôi,còn đâu là do hên xui:63:
vodka cho hình ảnh đẹp(b)

biahoihanoi

Xe lăn
Em mà ở đó thì các cụ nâng cái xe còn em sẽ đỡ em gái...:D. Hy vọng em gái xinh xắn không sao.

petitjean

Xe hơi
Thế sao cụ không túm cái thằng taxi mất dạy đó lại?

Sáng như thường lệ em và cụ tubin đang ngồi chè đá trước công ty thì gặp tình huống như sau.
Em ngồi quay lưng ra đường nên không thấy rõ nhưng nghe cụ tubin mô tả lại thì taxi trả khách nhưng không thèm dừng sát lề mà đậu ngay gần giữa làn đường người qua lại. Chị bầu ngồi trong xe thì cũng hồn nhiên mở cửa không thèm ngó trước ngó sau nên khi cánh cửa bung ra đập trúng ngay một chiếc Liberty chở hai người vừa đi tới - Dù đang đi rất chậm nhưng quá bất ngờ với tình huống này nên anh thanh niên không kịp xử lý khiến xe đổ lăn ra đường. Cô gái ngồi sau do mặc váy và ngồi một bên nên khi ngã ngữa ra sau cô cũng không phản ứng kịp. Tuy tay vẫn nắm được vào yên xe và một tay tóm vào áo anh thanh niên kia nên đầu không bị đập xuống đất nhưng chân trái của cô bị cuốn luôn vào bánh xe, bàn chân bị gập vào trong và cứ thế trượt đi một đoạn cùng chiếc xe.
Nhanh như cắt cụ tubin và em cùng mấy người ngồi gần đó lao ra tắt máy và nâng chiếc xe lên để tránh làm gẫy chân cô gái. Nhưng do bị cuốn vào sâu quá và bàn chân bị gập vào vành nên không thể nào lôi ra được.

Chỉ còn cách duy nhất là tháo cái giảm sóc để lôi chân cô gái ra. Mọi nguồn lực và đồ nghề được huy động

Cụ tubin (áo vàng) đang nâng đuôi xe để các anh em khác tháo giảm sóc ra. Cô gái khá đau đớn nhưng vẫn cố cắn răng chịu đựng

Do không có đồ nghề nên loay hoay mất gần 20 phút mọi người mới giải thoát được cho cô gái và đồng nghiệp cô đã bắt taxi đưa cô vào bệnh viện. Tình trạng sau đó thế nào thì em không rõ nữa

Điều đáng nói ở đây là sau khi dừng xe trả khách sai quy định cũng như mở cửa xe không quan sát gây tai nạn, mọi người đang tập trung giúp người bị nạn thì cả taxi và bà bầu mở cửa gây tai nạn thản nhiên và nhanh chóng biến mất khỏi hiện trường..!!!???
Em không biết bình luận thế nào nữa ạh :-??

(Nhiều cụ hỏi vì sao đông người mà không tóm taxi em phải đính chính thêm là lúc bị chỉ có mấy người vừa lo nâng xe vừa lo nâng bạn gái kia vì sợ gập chân nên không ai đuổi được ạh. Đông chỉ khi đã cố định được vị trí lo tháo sóc ra thì mọi người mới túm vào thôi ạh! )

ngocnb3

Xe tải
cụ chủ thớt nghĩa hiệp quá

Tucson5D

Xe tải
Cánh taxi ở HN đúng là rất vô văn hóa. Mấy lần xếp hàng vào đổ xăng buổi tối toàn bị chúng nó lao vào cướp lượt.

Morning 15a

Xe điện
E mời cụ chủ thớt ly vodka vì hành động đẹp của các cụ

hiephy

Xe buýt
Mấy ông lái taxi thiếu ý thức thật đấy.May mà cô gái chỉ bị thương nhẹ.