Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Libi.hadong

Xe máy
Chỗ chú sơn có nhận sơn lại phần yếm xe li bên dưới chỗ nẹp không ạ.

robocop

Xe buýt
LX 125ie bi zin là 10g thôi bạn, dùng bi Dr pulley tròn hay tam giác đều 12,5g nên theo mình bạn nên thay bi tam giác thì hợp lý hơn! Còn nếu bạn muốn làm thật kỹ thì đến anh Hồng - 284 Nơ trang long Q.Bình Thạnh

vâng để đến 15k thì em sang đấy , sang đấy nói là bên anh Sơn Shark Hà Nội giới thiệu là okay chứ ạ, đi chỗ lạ em sợ bị nâng giá lắm :">

tuananh73hbt

Xe đạp
Huhu hôm qua mưa to ngập đường, con li của e bị bệnh rùi các cụ ạ. H k ga lên nổi 40 lun hic

badboyblue

Đi bộ
Xin tư vấn bệnh cực lạ của Dylan

Xe Dylan của em đi chậm dưới 60 thì rất ngon.Tuy nhiên đi đường trường chạy lên đến 70 thì xe không thể tăng tốc được nữa.Cảm giác như hết xăng,khi lên ga có khoảng lặng,đôi lúc hụt hơi muốn tắt máy.Đi tay ga 150 cc mà chạy không quá 70 thì đau thật các anh chị.

Xin mọi người bắt bệnh sơ qua cho em nó.Em đã đi thử vài bác sĩ,các bác ấy chịu thua vì không biết là bệnh gì.

Cảm ơn cả nhà.Chúc mọi người luôn vui và thành đạt!
Em thiệt là đau khổ với bệnh này của em nó.Bác giúp em với.Cảm ơn bác nhiều lắm!

amg9x5

Xe đạp
đang chờ IU24 ra nên sẽ vào topic thường xuyên làm phiền anh béo :D

bmwvh113

Xe hơi
em kiểm tra rồi,vẫn chặt từ hôm anh thay ắc quy cho em đấy:(

son-shark

Xe buýt
Xin tư vấn bệnh cực lạ của DYlan

Xe Dylan của em đi chậm dưới 60 thì rất ngon.Tuy nhiên đi đường trường chạy lên đến 70 thì xe không thể tăng tốc được nữa.Cảm giác như hết xăng,khi lên ga có khoảng lặng,đôi lúc hụt hơi muốn tắc máy.Đi tay ga 150 cc mà chạy không quá 70 thì đau thật các anh chị.

Xin mọi người bắt bệnh sơ qua cho em nó.Em đã đi thử vài bác sĩ,các bác ấy chịu thua vì không biết là bệnh gì.

Cảm ơn cả nhà.Chúc mọi người luôn vui và thành đạt!
Bệnh này có nhiều nguyên nhân bạn ạ:
- Kiểm tra bugi xem có đúng dải nhiệt ko? khe hở có sai ko? đánh lửa có tốt ko?
- Chế hòa khí có sai gì ko : Bẩn, mức xăng quá thấp vv....
- Lọc gió bẩn quá - khói đen khi ga lớn
- Thời điểm đánh lửa sai do lắp nhông cam ko đúng
- Lò xo xup páp yếu
- Hỏng cảm biến bướm ga, hỏng cảm biến trục cơ ( cuộn nổ)
- Vấu cam mòn
- Bi côn quá nặng và thậm chí cả bó phanh sau .....
Rất nhiều nguyên nhân nên bạn phải cho mình thêm thông tin như xe chạy bao nhiêu km rồi? đã sửa chữa gì chưa, thay thế những gì rồi? thì mình mới có căn cứ để chẩn đoán 1 cách chính xác được!
xe e Sh150i 2009 e định mua bố 3 càng của Sh2008 với lò xo Sh 2008 cho xe mạnh tí.. Bác thấy được không ạ? Bác cho e hỏi địa chỉ mua hàng ở TP.HCM lun nha bác!
Cho e hỏi pass pô 4road 2009 có bán lẻ không ạ, với bác cho e hỏi địa chỉ lun nha !!
xe e bị mất 1 chìa còn 1 chìa e có nên ra Head thay ổ khóa mới không bác hay ra tiệm làm chìa khóa kêu nó làm thêm 1 cái bác?
Đã PM cho bạn.
Chỗ chú sơn có nhận sơn lại phần yếm xe li bên dưới chỗ nẹp không ạ.
Bạn ra số 1 Lê Văn Lương gặp anh Ánh nhé! Đt ở trang 1 ấy
đang chờ IU24 ra nên sẽ vào topic thường xuyên làm phiền anh béo :D
Chả hiểu sao dạo này khan thế!
em kiểm tra rồi,vẫn chặt từ hôm anh thay ắc quy cho em đấy:(
Vậy khả năng con xạc điện của xe em có vấn đề!

eizan

Xe đạp
Bác Sơn ơi, lúc chiều em vừa thay chuông khoan ở chỗ bác đấy ( con xe sh cafe ý ạ ) lúc em đi về thấy cảm giác là lúc dừng đèn đỏ xong vọt ga thì xe khoe hơn nhưng sao cái đầu xe nó lại bị như sau :

_ Đầu xe rung hơn lúc chưa thay chuông
_ Tiếng máu nghe có vẻ to hơn
_ Và cuối cùng là có cảm giác xẹt xẹt ở sàn xe như kiểu dây curoa bị làm sao ý ạ ( hôm nay bác có đo dây curoa của em rồi và nói vẫn còn sử dụng được ) và cảm giác xẹt xẹt rõ nhất lúc tăng ga rồi thả cho xe trôi

Em muốn xe em bớt rung và gào thì làm thế nào ạ ?

Chỉnh sửa cuối:

Libi.hadong

Xe máy
Ok thanks chú ạ. Mai cháu đi sơn vậy. Tại trời mưa ngập đường nên cháu phi vào chỗ đang đào cống. Được cái có 2 cô bé xinh ơi là xinh không ngại mưa chạy ra đỡ cháu dậy. Chúa phù hộ 2 cô bé. Amen

son-shark

Xe buýt
Bác Sơn ơi, lúc chiều em vừa thay chuông khoan ở chỗ bác đấy ( con xe sh cafe ý ạ ) lúc em đi về thấy cảm giác là lúc dừng đèn đỏ xong vọt ga thì xe khoe hơn nhưng sao cái đầu xe nó lại bị như sau :

_ Đầu xe rung hơn lúc chưa thay chuông
_ Tiếng máu nghe có vẻ to hơn
_ Và cuối cùng là có cảm giác xẹt xẹt ở sàn xe như kiểu dây curoa bị làm sao ý ạ ( hôm nay bác có đo dây curoa của em rồi và nói vẫn còn sử dụng được )

Em muốn xe em bớt rung và gào thì làm thế nào ạ ?
Cái cốt yếu là bộ bố 3 càng của em đã bị rạn nứt do nhiệt, dây cua roa của em tuy chưa đến giới hạn mòn phải thay nhưng nó mòn ko đều ( em chứng kiến )nên gây cảm giác xẹt xẹt. Thay chuông mới thì làm xe bốc hơn thôi chứ ko ảnh hưởng gì. Quan trọng là anh muốn tận dụng bộ côn và dây cũ của em thôi chứ thay mới thì ngon luôn nhưng tốn tiền.
Thế này nhé, vụ rung đầu và êm máy thì anh sẽ cố gắng giải quyết trên cơ sở tận dụng. Vụ xẹt xet thì phải thay dây mới hết được em ạ. Em suy nghĩ đi rồi có gì qua anh!

eizan

Xe đạp
Cái cốt yếu là bộ bố 3 càng của em đã bị rạn nứt do nhiệt, dây cua roa của em tuy chưa đến giới hạn mòn phải thay nhưng nó mòn ko đều ( em chứng kiến )nên gây cảm giác xẹt xẹt. Thay chuông mới thì làm xe bốc hơn thôi chứ ko ảnh hưởng gì. Quan trọng là anh muốn tận dụng bộ côn và dây cũ của em thôi chứ thay mới thì ngon luôn nhưng tốn tiền.
Thế này nhé, vụ rung đầu và êm máy thì anh sẽ cố gắng giải quyết trên cơ sở tận dụng. Vụ xẹt xet thì phải thay dây mới hết được em ạ. Em suy nghĩ đi rồi có gì qua anh!
ok e cám ơn bác,e cứ để đi 1 thời gian xem tnao rồi mang qua bác sau ạ :D

GauMemo

Xe hơi
Xe đang đi bình thường tự nhiên hôm qua mưa gió đi mưa về sáng nay lại giật đùng đùng như động giật! :((

Còn nghe tiếng máy phè phè nữa...

Mà rõ ràng có lội nước đâu! Òa òa...

duyjet297

Xe tải
he nho ae , anh Sơn ơi em đang định mua con Sh bên này anh shipping cho em bộ côn nhé ;;)

namcaothu

Xe buýt

eizan

Xe đạp
Anh sơn ơi,vậy là để trị hết bệnh xe em thì phải thay cả bố ba càng với dây curoa đúng ko ạ, chỗ a có bố ba càng Zin ko,nếu có thì hôm nào e qua thay luôn, máu lắm rồi :D

LLumarhn6789

Xe đạp
Xe em là xe Liberty. Hôm qua trời mưa em quên để áo mưa đằng trước che đèn pha khi trời tối thế là hỏng ngay cái áo mưa và cái mặt trước của đèn pha bị hỏng (ko cháy bóng).Cho em hỏi thay mặt đèn pha mất bao tiền để em đi thay ạ.
Cảm ơn cụ!

Thanhbeovt

Xe tải
Anh sơn ơi,tự nhiên mấy hôm nay em đi đầu xe em nặng lắm,như kiểu bánh xe trước hết hơi ấy anh,nhưng e kiểm tra rồi o phải là do bánh trước non hơi,vậy là nó bị sao anh nhỉ,a chỉ cho e cách kiểm tra với nhé

son-shark

Xe buýt
he nho ae , anh Sơn ơi em đang định mua con Sh bên này anh shipping cho em bộ côn nhé ;;)
Chơi luôn! À mà facebook của chú là gì ấy nhỉ?
Anh sơn ơi,vậy là để trị hết bệnh xe em thì phải thay cả bố ba càng với dây curoa đúng ko ạ, chỗ a có bố ba càng Zin ko,nếu có thì hôm nào e qua thay luôn, máu lắm rồi :D
Có hết bạn ạ!
Xe em là xe Liberty. Hôm qua trời mưa em quên để áo mưa đằng trước che đèn pha khi trời tối thế là hỏng ngay cái áo mưa và cái mặt trước của đèn pha bị hỏng (ko cháy bóng).Cho em hỏi thay mặt đèn pha mất bao tiền để em đi thay ạ.
Cảm ơn cụ!
Cái này thì ko có bán riêng đâu mà phải thay cả bộ, tuy vậy giá ko đắt đâu bạn! Giá thì mình sẽ PM cho.
Anh sơn ơi,tự nhiên mấy hôm nay em đi đầu xe em nặng lắm,như kiểu bánh xe trước hết hơi ấy anh,nhưng e kiểm tra rồi o phải là do bánh trước non hơi,vậy là nó bị sao anh nhỉ,a chỉ cho e cách kiểm tra với nhé
Em tháo cái mặt nạ ra rồi quay tay lái xem nó có bị tì hay vướng cái bó dây gì ko nhé!

anhtuoi174

Xe đạp
-xe em SH 150 2011 ODO 1500 km
-chưa sửa chữa gì vẫn zin zin
-có hiện tượng là quá bình thường như những con SH 150 khác !
vì thế em muốn bác cho em 1 bài để nó êm,bốc, và chạy nuột hơn. ( ví dụ như bi,chuông, dây malossi,bugi,tăng áp hay cái gì gì ấy,full bài bác nhé,bác liệt kê xong cho em cái giá được thì tốt,để em đi ăn xin lấy tiền ! em sẽ gặp bác vào 1 ngày gần nhất. thank bác ợ)

vua-noi-doi

Xe đạp
-xe em SH 150 2011 ODO 1500 km
-chưa sửa chữa gì vẫn zin zin
-có hiện tượng là quá bình thường như những con SH 150 khác !
vì thế em muốn bác cho em 1 bài để nó êm,bốc, và chạy nuột hơn. ( ví dụ như bi,chuông, dây malossi,bugi,tăng áp hay cái gì gì ấy,full bài bác nhé,bác liệt kê xong cho em cái giá được thì tốt,để em đi ăn xin lấy tiền ! em sẽ gặp bác vào 1 ngày gần nhất. thank bác ợ)
Bác Sơn cho em bài tương tự với nhé
Xe em 10k đã bảo dưỡng của bác về đc hơn tuần nhg độ này đi dưới 10 giật và rung quá. Đang đợi 1k nữa rồi qua bác thay dầu và nhờ bác chỉnh lại giúp em chứ đi chỗ tắc khó chịu quá

Trạng thái
Thớt đang đóng