Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

luvhoney83

Xe hơi
Thợ của mình muốn xác định lại 1 cách chắc chắn thôi! Bạn cứ đi thêm 1 tuần rồi quay lại kiểm tra, nếu vẫn ra dầu chỗ đó thì thay thôi! chuyện thường ấy mà! ko ảnh hưởng tới giá trị của xe đâu bạn nhé!
Vâng,em cám ơn bác nhiều.Nếu mấy hôm nữa mà vẫn bị em sẽ qua bác để thay ạ

biker113

Xe đạp
tình hình là thằng bạn mình có con sh 2k8 ..thấy ông chú của nó có con sh vn 2k10..có nhã ý muốn bán lại
vậy có nên đỗi lên đời ko mấy bạn ???
với bộ nồi zin của SH 2k10 khoảng bao nhiêu vậy

mong các bác tư vấn gấp vì ông chú ấy cũng cần bán trong tuần này :(

King_Eric

Xe hơi
Trước em cũng chơi 2k8 một thời gian dìa,nhưng cuối cùng cũng quyết lên 2k11 cho trẻ trung;)

skul.xboy

Xe đạp
Bác ơi xe em là Sh vn 2012 chay đc hơn 4000 rồi và em thấy khoảng 2 tuần nay xe có hiện tượng đi chậm nó bị giật thốc ga lên nó cứ giật cục nhưng đi nhanh lại hết..khó chịu lắm >"< thay dầu máy thì chỉ đi êm đc tầm 2 ngày là căng ..bác cho em ý kiến phát ..

pikachu225

Xe tải
Bác ơi xe em là Sh vn 2012 chay đc hơn 4000 rồi và em thấy khoảng 2 tuần nay xe có hiện tượng đi chậm nó bị giật thốc ga lên nó cứ giật cục nhưng đi nhanh lại hết..khó chịu lắm >"< thay dầu máy thì chỉ đi êm đc tầm 2 ngày là căng ..bác cho em ý kiến phát ..
nghe mấy bác ấy kêu khoan chuông sẽ hết hiện tượng đi giật giật

bundau

Xe đạp
Bác ơi, chỗ bác có nhận spa toàn thân cho su hào ko ah, hôm nào em mang qua. nếu làm thì có lâu ko ah,

ductay

Xe đạp
xe em sh 2010 đi được 2 vạn 2 hôm trước sụt điện e ko đề được mọi cái yếu e phải dắt bộ,,ắn vào đề tiếng kêu tạch tạch, e thay bình ắc qui khác đi được 1 hôm lại tèo tiếp vậy mong bác tư vấn giúp em,nhà e xa qua ở tận Khương Trung lên bây giờ ko biết cách nào mang lên để bác xem hộ e e bực quá xe với chả cộ hic

LiemBlue

Xe lăn
xe em sh 2010 đi được 2 vạn 2 hôm trước sụt điện e ko đề được mọi cái yếu e phải dắt bộ,,ắn vào đề tiếng kêu tạch tạch, e thay bình ắc qui khác đi được 1 hôm lại tèo tiếp vậy mong bác tư vấn giúp em,nhà e xa qua ở tận Khương Trung lên bây giờ ko biết cách nào mang lên để bác xem hộ e e bực quá xe với chả cộ hic
Kiểm tra lại điện bác ơi,củ sạc với mâm điện xem có vấn đề gì không còn theo mô tả như trên của bác là tèo sạc mất rồi?

vitamint

Xe tăng
Báo cáo các cụ là con SH của em sau 1 thời gian nằm bãi xe vì 141 xích :(( hôm qua nó đã trở lại và được bác Sơn kiểm tra đồ đạc xem có mất mát gì ko, may qá là em nó vẫn còn zin tất cả các bộ phận :D và hôm qua em nó cũng đc thay dầu Motul Soccerở chỗ bác Sơn luôn cảm giác xe êm hơn hẳn :)
Em xin chân thành cảm ơn bác Sơn cá mập đã nhiệt tình giúp đỡ em và lại ko lấy tiền kiểm tra xe, bác chỉ lấy mỗi tiền chai dầu của em hihi ngoài ra bác sơn còn nc rất thoải mái tư vấn cho anh em cách sử dụng xe rất nhiều ý hay :)
em xin chân thành cảm ơn bác 1 lần nữa :D

datco1311

Xe hơi
Bác sơn ơi xe e đang đi bt tự nhiên hnay bật đèn thì nếu để cos vẫn lên bt đc còn bật pha lên cái thì k lên đc đèn thì là bị sao hả bác :(
Xe e là sh nhập 2011 bác ạ

son-shark

Xe buýt
hix con LX em bị thằng nào mất dạy nó cào xước mấy phát sâu quá, nhìn xót hết cả xe. Các bác cho em hỏi sơn dặm chỗ nào ngon bổ giá hợp lý nhỉ? Cám ơn các bác nhiều
Bạn mang qua mr Ánh - số 1 Lê Văn Lương nhé!
tình hình là thằng bạn mình có con sh 2k8 ..thấy ông chú của nó có con sh vn 2k10..có nhã ý muốn bán lại
vậy có nên đỗi lên đời ko mấy bạn ???
với bộ nồi zin của SH 2k10 khoảng bao nhiêu vậy

mong các bác tư vấn gấp vì ông chú ấy cũng cần bán trong tuần này :(
Nếu 2 xe mới như nhau thì theo mình chạy 2008 hay hơn!
Phải căn chỉnh lại côn thôi bạn!
Bác ơi, chỗ bác có nhận spa toàn thân cho su hào ko ah, hôm nào em mang qua. nếu làm thì có lâu ko ah,
sorry bạn! chỗ mình chỉ làm về máy thôi bạn!
Xe bạn khả năng chết sạc! Có thay bao nhiêu bình cũng vậy thôi! Cụ thể thế nào phải khám mới biết được! Bạn có thể tháo bình ra đem sạc cho đầy rồi chạy lên mình kiểm tra! Nếu ko quá bận thì mình sẽ cho nhân viên mang bình mới, lắp cho nổ máy rồi bạn chạy lên luôn cũng được!
Báo cáo các cụ là con SH của em sau 1 thời gian nằm bãi xe vì 141 xích :(( hôm qua nó đã trở lại và được bác Sơn kiểm tra đồ đạc xem có mất mát gì ko, may qá là em nó vẫn còn zin tất cả các bộ phận :D và hôm qua em nó cũng đc thay dầu Motul Soccerở chỗ bác Sơn luôn cảm giác xe êm hơn hẳn :)
Em xin chân thành cảm ơn bác Sơn cá mập đã nhiệt tình giúp đỡ em và lại ko lấy tiền kiểm tra xe, bác chỉ lấy mỗi tiền chai dầu của em hihi ngoài ra bác sơn còn nc rất thoải mái tư vấn cho anh em cách sử dụng xe rất nhiều ý hay :)
em xin chân thành cảm ơn bác 1 lần nữa :D
Ko có gì! cảm ơn em!
Bác sơn ơi xe e đang đi bt tự nhiên hnay bật đèn thì nếu để cos vẫn lên bt đc còn bật pha lên cái thì k lên đc đèn thì là bị sao hả bác :(
Xe e là sh nhập 2011 bác ạ
Khả năng là cháy 1 tóc , thay mới cái bóng lại ngon thôi bạn! chẳng đáng bao tiền!
hôm bữa chạy thữ xăng 92-E5 (xăng sinh học gì đó cũa nhà nước) kết quã là xe chạy ko nỗi..nồi niêu gì gào um sùm @@ đừng ai như tớ nhá
Chơi 1 lần cho biết! Cảm ơn bạn đã chia sẻ!

changhemay

Xe hơi
Bác ơi xe em SH đời 2008 hôm nay đang đi thì tự nhiên chết máy,tắt máy bật lại đề mấy phát không được nhưng sau khi tắt máy tầm 1' khởi động lại được và đi bình thường...bệnh này bị sao vậy e muốn kiểm tra thì ra đâu,với lại e đang đi trên đường(trong HN) mà hỏng thì có nơi nào hỗ trợ đến tận nơi sửa không.thank

SH150vN

Xe tải
Nên thay sau 6000km bạn nhé! Bạn cần tìm dầu láp chuẩn như : Sell, Castrol, mobil hay motul nhé! Những tuýp dầu láp màu trắng có ghi honda, sh, hay yamaha hầu hết là dầu rởm! Rất nguy hiểm vì ko đảm bảo độ nhớt cần thiết để bôi trơn - hú láp - 6 củ để thay mới!
Vậy thì bác cho e hỏi luôn là trong mấy loại bác vừa nêu ra thì bác tư vấn xem nên thay cái nào tốt và rổ giá ntn? :D.

mrhoi

Xe buýt
Con SH của em không hiểu sao bị rỉ dầu ở chỗ thay dầu anh ạ, bị thế thì xử lý như nào anh nhỉ?

namcaothu

Xe buýt
Con SH của em không hiểu sao bị rỉ dầu ở chỗ thay dầu anh ạ, bị thế thì xử lý như nào anh nhỉ?
Ha ha, có thêm 1 nạn nhân giống trường hợp của em roài anh béo này. Lần trước xe tôi cũng bị, lên anh phệ thay cái gioăng ở ốc xả dầu là hết. Đó là nhẹ, nặng thì cũng phức tạp đấy...hy vọng xe bác chỉ bị giống em. mất 7' xxong....

mrhoi

Xe buýt
Ha ha, có thêm 1 nạn nhân giống trường hợp của em roài anh béo này. Lần trước xe tôi cũng bị, lên anh phệ thay cái gioăng ở ốc xả dầu là hết. Đó là nhẹ, nặng thì cũng phức tạp đấy...hy vọng xe bác chỉ bị giống em. mất 7' xxong....
Vâng! Em qua bác Sơn rồi vừa thay gioăng xong!

LeonardoDeKenji

Xe máy
Bác Sơn cho hỏi khi thay dầu máy có cần thiết súc qua máy bằng Flushing Oil không ?

Maserati90

Xe tải
A Sơn ơi ác quy Sh thì khoảng bao lâu or bao nhiêu km thì phải thay a nhỉ,con Sh của e mới đi đc tầm 1 vạn rưỡi e mua khoảng đầu tháng 3 hôm nay lúc đỗ đèn đỏ e bấm còi thấy nó hơi yếu nhưng bấm phát thứ 2 thì nó lại to như bình thường thế có phải là hỏng hóc gì ko a?

kunyeu

Xe đạp
Bạn mang qua mr Ánh - số 1 Lê Văn Lương nhé
Cám ơn anh Sơn. A cho e hỏi chút. Hnay mang xe ra TTBH của Pi thay dầu 500km đầu, xe em là Lxie, nhân viên thay cho e dầu motul MB, về nhà đọc lại sách HD thấy ghi xài dầu MA, hem bit có vấn đề gì không, e có cần phải thay dầu khác luôn không hay đợi đến 3000km thay sau hả anh?

Trạng thái
Thớt đang đóng