Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

son-shark

Xe buýt
Bác Sơn bố trí hôm nào cho em cái nhi:D
Đã bố trí rồi nhé! Chạy tầm 1 tháng xem thế nào!
Anh sơn cho em hỏi.xe em thỉnh thoảng tăng tốc nhẹ nó kêu roẹt roẹt ở đằng sau vài s rồi hết.đi o sao đâu nhưng bực mình quá.mà chỉ đi 1 mới bị thôi.a trị bênh giúp e với,xe em là 150 nhập 2k9
Bạn kiểm tra cái chắn bùn sat bánh sau có bị lỏng ko? Nẹp pô có bị sát vào ốp pô ko nhé!
Cảm ơn anh, hôm nào rảnh em mang xe qua anh để khám thử và điều trị triệt để. Bệnh giật giật đúng là khó chịu thật.
Vâng! mời bạn!
Thks bác, mời bác Vodka but ko được :-w

Nhân tiện bác cho hỏi, mình đang định sắm chiếc Honda Lead cho vợ. Bác cho ý kiến Lead chạy ổn không bác? Có vấn đề gì cần lưu ý không ah?

Thks bác
Lead chạy khá ổn bác ạ! Có điều, bánh nhỏ, phanh ăn nên đã có nhiều chị em bị ngã khi vào cua mà phanh gấp!
em thay dầu lần 1 là 600km thay lần 2 là bao nhiêu km hả anh
1400km tiếp theo ( đồng hồ chỉ 2000km) bạn nhé!
Hihi các bác tư vấn giúp em 2 cái này mới:

• Em tăng ga từ 0-20 km có cảm giác giật cục, đầu còn rung lắc tuy không mạnh nhưng đi đường tắc rất khó chịu, y như con Yamaha từ đời ơ kìa của bà già:D. Phóng nhanh thì vẫn tít nhưng lại dính quả thứ 2 dưới đây.
  • Khi phóng đường vắng em còn nghe rõ tiếng phanh đĩa kêu "kít kít kít" rất ngứa tai mặc dù đã thả phanh từ lâu.

Những vấn đề trên thì nguyên nhân do đâu và các khắc phục như nào ạ?
Xe em SHVN 150 đời 2011, mới đi chưa được 5000km. Thấy nói HDVN bảo hành 2 năm thì hỏng hóc linh kiện do lỗi sản xuất có được thay mới không nhỉ:D
Em xin cảm ơn các bác!
Bạn qua mình khám tổng thể luôn nhé!
A Sơn ơi cho e hỏi khoan chuôg cho xe SH 150 đi có đỡ hao xăng hơn ko ah.nếu sử dụng chuôg khoan thì bố 3 càng có mòn nhanh không khoảng bnhieu km thì mòn (e chủ yếu đi lại trong thành phố 10km/ngày,đi từ tốn bình thường).Hạn chế của việc khoan chuông.
Khoan chuông ko làm giảm tiêu hao xăng và cũng ko làm mòn nhanh bố côn! Nó có tác dụng tự làm sạch, làm mát nên côn hoạt động ổn định hơn thôi! Hạn chế thì có lẽ hơi có tiếng rít gió 1 chút so với zin bạn ạ!
Xin các Anh trên diễn đàn giúp đỡ về tình trạng xe mình .

Xe mình Sh 2011 ,150 , Việt nam , chạy được 8500km . Từ lúc mua đến giờ có một bệnh mà mình chữa hoài không hết : chạy 1 thì không sao , nhưng chạy 2 thì máy ì kinh khủng , đề pa thì hú , chạy 1 lát thì tay giữ ga tê rần luôn .
- Mình đã vệ sinh kim phun xăng , vệ sinh nồi , thay lọc gió , chỉnh garanty thấp xuống . Nhưng không giải quyết được vấn đề này .
- Cảm giác chạy Sh nhung không "sướng" rất kì lạ.
Mong các Anh tư vấn giúp mình trường hợp này . ( mình ở HCM )
Đời này, phần nhiều như vậy bạn ạ! Bạn có thể thay 3 búa côn của SH 2008. Chắc chắn xe sẽ khỏe hơn khá nhiều nhưng dễ bị rung đầu khi đề pa! Cứ thử xem sao bạn nhé! Bạn ở xa quá nên mình ko giúp được!
a.Sơn cho e hỏi: xe ga có cần bảo dưỡng toàn bộ định kỳ như xe số k ạ?
xe 125i nhà e đi đc hơn 23.000km, đã thay chuông khoan+bố 3 càng+nước làm mát+bi, chuẩn bị thay dây curoa thì có phải bảo dưỡng toàn bộ k ạ?

(e spam tí: hôm trước e có thấy a đi siêu off nhưng k tiện ra chào a ạ :)
Thế là gần như toàn bộ rồi bạn ơi!
THANKS Bác hôm nào e qua bác bảo dưỡng tiện thay dầu chỗ bác luôn, bác làm uy tín e sẽ qua thường xuyên
Cảm ơn bác!

son-shark

Xe buýt
bác sơn cho em hỏi xe ga nói chung và liberty ie nói riêng đi đường dài có đc ko ạ? Em đang tính làm 1 cuốc từ Biên Hòa, Đồng Nai đi Bà Rịa, Vũng Tàu cả đi cả về về cỡ 200km ạ
Xe ga đi đường dài còn tốt hơn chạy trong thành phố ấy chứ bạn! Bạn chạy thẳng ra Hà Nội offline cùng Otofun càng tốt nhé!

maithanh85

Xe buýt
A sơn ơi a có khắc phục được cái chắn bùn sau bị lệch so với bánh.từ lúc mua nó đã bị lệch rùi.e cảm giác cái nhựa chắn bùn hãng làm không chuẩn nên nó bị lệch

tuanhh

Xe hơi
A.Sơn cho e hỏi nhé.Sh 2011 xe e làm lại bộ côn bên a(lò xo zin) được khoảng nửa tháng rồi, đi 1 thì khỏi chê,nhưng khi e đèo 2 thì thả hết ga rồi vít lên thì bị rung đầu và giật giật khoảng 3s thì hết kể cả khi trời khô hay mưa.

Chỉnh sửa cuối:

shinthoi

Xe tải
Bác Sơn ơi, chả là xe lib ie của gấu nhà em sắp đc 6k km,theo lịch là bảo dưỡng toàn bộ,bác cho em xin phác đồ điều trị em nó nhé,viện phí luôn càng tốt để em chuẩn bị. Luôn tiện bác cho em hỏi : theo bác xe lib gấu nhà em đi bt có nên thay đổi 1 chút như là thay bi,,làm côn như các thanh niên và các cụ trên đây hay làm ko bác? Cám ơn bác trước ạ!

pikachu225

Xe tải
bác sơn em định thay bi nồi tròn dr.pulley 16g cho shvn 2012 , anh thấy có được ko , em nghe nói là sẽ mất hậu vậy anh có cách nào mà thay bi 16g ko bị mất hậu ko mà đề pa vẫn bốc

son-shark

Xe buýt
A sơn ơi a có khắc phục được cái chắn bùn sau bị lệch so với bánh.từ lúc mua nó đã bị lệch rùi.e cảm giác cái nhựa chắn bùn hãng làm không chuẩn nên nó bị lệch
Vụ này hơi khó chịu vì nó bị lệch phần khung sắt - chỗ bắt vít để gắn cái đuôi nhựa ấy! Phần nhựa thì chắc chắn ko sai lệch vì nó được đúc từ 1 khuôn ra.
Vâng. Em cám ơn anh ạ
Ko có gì!
A.Sơn cho e hỏi nhé.Sh 2011 xe e làm lại bộ côn bên a(lò xo zin) được khoảng nửa tháng rồi, đi 1 thì khỏi chê,nhưng khi e đèo 2 thì thả hết ga rồi vít lên thì bị rung đầu và giật giật khoảng 3s thì hết kể cả khi trời khô hay mưa.
Thế thì thêm cái lò xo độ là hết thôi bạn!
Bác Sơn ơi, chả là xe lib ie của gấu nhà em sắp đc 6k km,theo lịch là bảo dưỡng toàn bộ,bác cho em xin phác đồ điều trị em nó nhé,viện phí luôn càng tốt để em chuẩn bị. Luôn tiện bác cho em hỏi : theo bác xe lib gấu nhà em đi bt có nên thay đổi 1 chút như là thay bi,,làm côn như các thanh niên và các cụ trên đây hay làm ko bác? Cám ơn bác trước ạ!
Nếu xe gấu nhà cụ ko có vấn đề gì thì chỉ cần thay dầu máy, dầu láp, lọc gió, vệ sinh côn thôi ạ!
bác sơn em định thay bi nồi tròn dr.pulley 16g cho shvn 2012 , anh thấy có được ko , em nghe nói là sẽ mất hậu vậy anh có cách nào mà thay bi 16g ko bị mất hậu ko mà đề pa vẫn bốc
Nếu là xe 125 thì bạn thay bi 16g, xe 150 thì thay bi 18g tam giác là được! ko lo mất hậu đâu nhé!!

maithanh85

Xe buýt
Vụ này hơi khó chịu vì nó bị lệch phần khung sắt - chỗ bắt vít để gắn cái đuôi nhựa ấy! Phần nhựa thì chắc chắn ko sai lệch vì nó được đúc từ 1 khuôn ra.
Thế có chỉnh lại được cái ốc vít ở phần khung sắt chỗ gắn đuôi nhựa ko hả anh.nếu mà chỉnh được thì nó liên quan đến bộ phận nào nữa ở phần đuôi xe ko nhỉ.

trongthinh80

Xe đạp
bác sơn ơi em hoang mang quá! con li vịt nhà em đợt đầu roda nó bảo chạy 100km thay nhớt, em nghe lời nhưng ko sài nhớt hãng mà sài nhớt catrol power 1 scooter 10w40 sl. Hôm nay em chạy được 500km em mua 1 chai castrol tiếp lên thay nhưng sả ra nhớt đen xì!!!! Thằng nhân viên hãng nó bảo xe chạy ko đúng nhớt nên vầy nè! đi vầy hư xe hết! Xong em lại tiếp tục castrol :-s bác cho e ý kiến với ạ! em ko nghĩ là nhớt giả tại em lấy của dì em dì em là đại lý castrol mà. em có mua 2 tuýp lap castrol nữa nhưng nó bảo 1000km hẳn thay!

Bon311209

Xe tải
Nếu là xe 125 thì bạn thay bi 16g, xe 150 thì thay bi 18g tam giác là được! ko lo mất hậu đâu nhé!!
vậy xe 125i hôm trước e thay bi cũng là bi 16g hả a?
thay xong đi thích hơn hẳn a ạ!
(e là người nói chuyện với a công ty e ở 25 Văn Miếu ý ạ!)

son-shark

Xe buýt
Thế có chỉnh lại được cái ốc vít ở phần khung sắt chỗ gắn đuôi nhựa ko hả anh.nếu mà chỉnh được thì nó liên quan đến bộ phận nào nữa ở phần đuôi xe ko nhỉ.
Làm rất khó chính xác bạn ạ! Bạn thử mang tới 108 Trần Nhật Duật hỏi xem họ có nắn chuẩn được ko nhé!
vậy xe 125i hôm trước e thay bi cũng là bi 16g hả a?
thay xong đi thích hơn hẳn a ạ!
(e là người nói chuyện với a công ty e ở 25 Văn Miếu ý ạ!)
Xe em là 2010, anh thay bi 12g thôi! Xe 2012 mới thay loại 16g em nhé!

son-shark

Xe buýt
bác sơn ơi em hoang mang quá! con li vịt nhà em đợt đầu roda nó bảo chạy 100km thay nhớt, em nghe lời nhưng ko sài nhớt hãng mà sài nhớt catrol power 1 scooter 10w40 sl. Hôm nay em chạy được 500km em mua 1 chai castrol tiếp lên thay nhưng sả ra nhớt đen xì!!!! Thằng nhân viên hãng nó bảo xe chạy ko đúng nhớt nên vầy nè! đi vầy hư xe hết! Xong em lại tiếp tục castrol :-s bác cho e ý kiến với ạ! em ko nghĩ là nhớt giả tại em lấy của dì em dì em là đại lý castrol mà. em có mua 2 tuýp lap castrol nữa nhưng nó bảo 1000km hẳn thay!
Đen là đen như thế nào mới là vấn đề? Dầu mới đổ vào chạy 1 vòng thôi tháo ra cũng đen mà! Tóm lại, nếu dầu chuẩn ( ko phải dầu rởm) thì bạn cứ thay vô tư!

Bboy.JaCk_KiD

Đi bộ
Cho em hỏi nhờ tí
Em đi liberty việt, hôm trước đi bảo dưỡng toàn bộ thấy thợ bảo phải thay bi bạc treo máy (bị mòn hay vỡ gì đó), giá 700k, hôm đó ko mang đủ tiền nên chưa thay. Cho em hỏi cái bộ phân đấy có tác dụng gì ? ko thay có ảnh hưởng đến các bộ phận khác ko ?
Xe em mới đi được 12.000km mà thấy bảo thay cái đó liên quan đến khung xe, nên hơi bị lăn tăn

mr_colour

Đi bộ
Cho em hỏi chút
Em di SH nhạp 2011 , Sáng nay đi thấy đèn pha không sáng , nhưng đèn chiếu gần vẫn sáng. Cho em hỏi thay đèn pha ở đâu bảo đảm, giá cả thế nào. Cảm ơn

LiemBlue

Xe lăn
Bác Sơn hỏi giúp em vụ này nhé:
Tình hình là xe em bị vỡ cái ốp để chân sau bên trái,rách cả cao su mặt để chân vậy bác hỏi giúp em xem có đồ thay không phía bên trái cả ốp ngoài và mặt cao su bác nhé.

pikachu225

Xe tải
Làm rất khó chính xác bạn ạ! Bạn thử mang tới 108 Trần Nhật Duật hỏi xem họ có nắn chuẩn được ko nhé!

Xe em là 2010, anh thay bi 12g thôi! Xe 2012 mới thay loại 16g em nhé!
xe em sh 2012 150 em thay bi tròn 16g vậy có sao ko anh . mà mất hậu là mất làm sao anh em chưa hiểu lắm , xe chạy đường dài dc ko anh

huudatbui

Xe máy
Cái theard này hay quá. hi vọng ae có cơ hội giao lưu nhiều hơn

Trạng thái
Thớt đang đóng