Giải đua xe địa hình VOC 2014 (Kết quả chung cuộc, ảnh của BTC và các thành viên)

Mrs.13

Xe buýt
Cụ này kiểm tra đường hơi bị kỹ quá :-<

(Ảnh Thắng Mềm)

* Không có xe số 208 nhà em ra tay nghĩa hiệp thì kính cụ này nằm ngửa bụng hóng nắng gió đến đêm luôn !
Riêng buổi chiều m6 tháng Sáu, 208 đã trực tiếp cứu 4 xe cùng 1 địa điểm.

P/s : btc bóng bàn thế nào mà thiếu mất cái giải " xe tử tế nhất " nhỉ ?

pingpoong

Xe tăng
Đội nhà em thi cả 3 lần 10, 11 và 14 đều tháo bô hết ạ? 10 là vịt, 11 là land cộc. Tháo ra cảm giác máy thoát hơi và tiếng bô nó phấn khích hơn cụ ạ! Tuy có hơi điếc tai :))
Hôm nay về xem tivi bật volume mức 90. Gấu bảo tắm cho con thì lại lấy si líp cho gấu. Nghĩ mãi thì ra là bị con voi nó rống tổng cộng hơn trăm km =))

vitara29y

Xe buýt
Em có mấy hình Gezt Offroad thi thời gian bài số 2 cùng các cụ đội Vitara club tổng thời gian 2p.00s

vitara29y

Xe buýt
Tiếp hình hầu các cụ

THANHCOI

Xe hơi
Trooper chạy lốp MS của cụ gia bảo đây hay sao ý nhể..?
Khi khám xe lốp MT rõ ràng mà cụ giabao này gân cổ lên cãi ban trọng tài là MS,trong khi lốp MT rõ ràng.trong khi cụ đăng ký hạng cơ bản.liệu bản thân cụ giabao nghĩ sao mà ý kiến nhiều thế.

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Khi khám xe lốp MT rõ ràng mà cụ giabao này gân cổ lên cãi ban trọng tài là MS,trong khi lốp MT rõ ràng.trong khi cụ đăng ký hạng cơ bản.liệu bản thân cụ giabao nghĩ sao mà ý kiến nhiều thế.
Em xin trả lời các cụ về vụ lốp xe của e. 1 tuần trước ngày thi e lấy xe, e mang ra cửa hàng lốp để thay lốp At 265/75 cho đúng với đăng kiểm. Nhưng ra đến nơi thì thấy có cả Mt và xtream nhìn phê quá cũng định lắp luôn mt, lúc đi thi thì lắp lốp cũ cho đúng quy định. Lúc đó chủ cửa hàng nói hay lắp lốp MS này cũng đc 31". Em mới gọi cho số dt của ban tổ chức hỏi. Đầu tiên la cụ Định haiau nghe, e có hỏi rõ là lốp ms của maxxis có thể chạy được ko ? Cụ ấy trả lời là được, ko phải là mt , ko quá 33" là ok. Để chắc chắn hơn cụ ấy còn chuyển máy cho e nói chuyênj với 1 cụ khác e ko nhớ tên, em có đọc đúng thông số trên lốp, 2 cụ bàn bạc và trả lời là đc.bản thân e ở cửa hàng lốp cũng thấy gai của em khác hoàn toàn so với lốp mt ạ.nhìn ko ngầu bằng nhưng mà thôi để kết hợp cả 2 trong 1 em quyết định chọn ms của maxxis.

Đến 2 hôm trước ngày thi, e đi lên xem trước và lại gặp cụ Định là phó trưởng btc. Em chỉ cụ áy xem lốp của em như vậy. Cụ ấy nói là được. Đến ngày thi lúc kiểm tra xe, cụ thắng XO có hỏi sao lốp này đi thi đc, e mới kể lại chuyện, cụ ấy gọi cụ định ra và cụ định có xác nhận và đồng ý. Đến lúc trọng tài chinh ra khám thì nhất định bắt e phải về thay lại lốp. Em có kể lại đầu đuôi 1 lần nữa. Với e thi voc chỉ có 1 ngày 1 năm nhưng sử dụng xe là hằng ngày hàng năm.nếu btc ngay từ ban đầu nói là ko chỉ at thôi thì e sẽ mua hẳn Mt cơ, vì mt nhìn ngầu hơn, hợp với sở thích của e. Chứ ms nhìn khác mt hoàn toàn đấy cụ nhé. Cụ đi ms chạy cao tốc êm ru ko bị ồn tẹo nào như mt đâu.
Sau đó e vẫn vui vẻ về nhà đi mượn lốp, cũng may là mượn đc lốp, nhưng cỡ có 235 thôi ạ. Cụ nào đang quen đi lốp to nhảy ngay sang lốp bé như vậy cảm giác lái khác hoàn toàn.

Em ko có tranh cãi chuyện đó, vì đúng là nếu để lốp cũ thì lốp e có tốt hơn lốp các cụ khác, tuy nhiên em chỉ buồn vì nếu ngay từ ban đầu btc thống nhất thì em đã có thể thay lốp khác để sử dụng vào các việc khác nữa ko phải chỉ voc ạ.
Các cụ đừng nên nhìn cục diện một cách cá nhân phiến diện như thế.

Rexton6886

Xe máy
Em góp ý thế này: Người nhận giải phải có sâmbanh fun tung tóeeee và cũng nên có trang phục cho phù hợp với giải đua!

Evolution

Xe điện
Và đây cũng vẫn là cụ ý =))=))=))

kentdju

Xe điện
Công nhận xem các cụ thi Offroad phê thật, nếu có mặt tại đó xem trực tiếp còn phê nữa

babatoi268

Xe tải
Dạ.
Em cũng xin chào cụ gia bảo ạ.nói thật với cụ em bên đội Vịt,em cũng đại diện chã cho đội đua đoạt giải 3 lên nhận giải,giải đua này cũng là giải thường niên hàng năm của VOC để tạo sân chơi cho ae có miềm đam mê ợp dốt thôi ạ.
Còn vấn đề trọng tài,em xin thưa với cụ rằng ,đa số trọng tài đều là người của 2 đội pvc và vịt club ạ,khi mình đã nhận trọng trách trọng tài rồi thì mình phải công minh và minh bạch.Em phụ trách đường đua số 3,cụ cứ hỏi tất cả các vận động viên xem em làm đường đua 3 ntn ,trong đó có cả vận động viên PVC,nếu cụ nói như vậy thì trọng tài cũng là thành viên trong PVC club họ cũng vừa đánh trống vừa thổi kèn sao?
Em thấy cụ nói cũng đúng,nhưng cụ đừng nên hồ đồ nói là vừa đánh trống vừa thổi kèn.
Cảm ơn bác Thanh còi đã lên cùng anh Thơm vịt nhận giải hộ em , lúc đó em đi hóng lên quên mất :)]

bipboemlaxichlo

Xe điện

pingpoong

Xe tăng
Em xin trả lời các cụ về vụ lốp xe của e. 1 tuần trước ngày thi e lấy xe, e mang ra cửa hàng lốp để thay lốp At 265/75 cho đúng với đăng kiểm. Nhưng ra đến nơi thì thấy có cả Mt và xtream nhìn phê quá cũng định lắp luôn mt, lúc đi thi thì lắp lốp cũ cho đúng quy định. Lúc đó chủ cửa hàng nói hay lắp lốp MS này cũng đc 31". Em mới gọi cho số dt của ban tổ chức hỏi. Đầu tiên la cụ Định haiau nghe, e có hỏi rõ là lốp ms của maxxis có thể chạy được ko ? Cụ ấy trả lời là được, ko phải là mt , ko quá 33" là ok. Để chắc chắn hơn cụ ấy còn chuyển máy cho e nói chuyênj với 1 cụ khác e ko nhớ tên, em có đọc đúng thông số trên lốp, 2 cụ bàn bạc và trả lời là đc.bản thân e ở cửa hàng lốp cũng thấy gai của em khác hoàn toàn so với lốp mt ạ.nhìn ko ngầu bằng nhưng mà thôi để kết hợp cả 2 trong 1 em quyết định chọn ms của maxxis.

Đến 2 hôm trước ngày thi, e đi lên xem trước và lại gặp cụ Định là phó trưởng btc. Em chỉ cụ áy xem lốp của em như vậy. Cụ ấy nói là được. Đến ngày thi lúc kiểm tra xe, cụ thắng XO có hỏi sao lốp này đi thi đc, e mới kể lại chuyện, cụ ấy gọi cụ định ra và cụ định có xác nhận và đồng ý. Đến lúc trọng tài chinh ra khám thì nhất định bắt e phải về thay lại lốp. Em có kể lại đầu đuôi 1 lần nữa. Với e thi voc chỉ có 1 ngày 1 năm nhưng sử dụng xe là hằng ngày hàng năm.nếu btc ngay từ ban đầu nói là ko chỉ at thôi thì e sẽ mua hẳn Mt cơ, vì mt nhìn ngầu hơn, hợp với sở thích của e. Chứ ms nhìn khác mt hoàn toàn đấy cụ nhé. Cụ đi ms chạy cao tốc êm ru ko bị ồn tẹo nào như mt đâu.
Sau đó e vẫn vui vẻ về nhà đi mượn lốp, cũng may là mượn đc lốp, nhưng cỡ có 235 thôi ạ. Cụ nào đang quen đi lốp to nhảy ngay sang lốp bé như vậy cảm giác lái khác hoàn toàn.

Em ko có tranh cãi chuyện đó, vì đúng là nếu để lốp cũ thì lốp e có tốt hơn lốp các cụ khác, tuy nhiên em chỉ buồn vì nếu ngay từ ban đầu btc thống nhất thì em đã có thể thay lốp khác để sử dụng vào các việc khác nữa ko phải chỉ voc ạ.
Các cụ đừng nên nhìn cục diện một cách cá nhân phiến diện như thế.
Theo em cụ không nên giải thích nhiều. Bởi em thấy cụ có quá nhiều ý kiến - Ý kiến nhiều quá sẽ gây khó hiểu cho nhiều người.
1. Hôm sáng thứ 7 cái vụ MS, hay MT và cụ phải thay AT - cụ ơi công bằng nhé - tất cả các cụ khác ai cũng AT cả, nếu MS như cụ được lắp thì mọi người lắp luôn rồi ạ.
2. Hôm thi cụ cũng có tranh luận với BTC về cái vụ dây đai an toàn, và cụ đã được gạch không tính lỗi đó - tính rồi lại được gạch đi.
3. Hôm qua hôm nay cụ lại ý kiến là giải không công bằng cho rằng xếp hạng không công khai. Em qua mấy lần thi em khẳng định khi các phiếu trọng tài mang về BTC căn cứ vào ấy cộng điểm rồi xếp theo thứ tự là công bằng.
PS: Riêng cái vụ dây an toàn bài thi số 1 tức là lần thi số 3 để chữa không tính lỗi ấy mấy cụ trọng tài phải ký vào ô tích ấy cẩn thận đấy là công bằng. Còn cụ nói nếu được lắp cụ sẽ nhất em nghĩ là không chuẩn lắm - quan trọng là kỹ năng và cái đầu lạnh ạ.
Âu cũng là cuộc chơi cả, có thể cụ rất giỏi nhưng cụ thi không may mắn, mất bình tĩnh nên kết quả không đc cao nhất - thôi sang năm làm lại. OFFROAD là đam mê, là trải nghiệm là cái đầu lạnh trong tình huống nóng... chứ không cần phải cay cú cụ ạ.
sang năm nếu em thi em sẽ coi cụ là những đối thủ chính đấy nhé.
Chúc cụ vui vẻ - nào chúng ta tiếp tục xem ảnh nhé.

Chỉnh sửa cuối: