[Thảo luận] Giải ngố đường Pháp Vân - Cầu Giẽ

likeSUV

Xe buýt
Em xin phép nhờ các Cụ / Mợ giải ngố cho em chútthắc mắc ở cái đường này, mặc dù hay đi nhưng chưa hiểu hết ý nghĩa:
1. Cái camera trên đường:
Chữ thập be bé ở xa

Màu đo đỏ:

Thắc mắc: cái camera có những chức năng gì ạ? Có ghi được tốc độ không?
2. Biển “Làn xe con”:

Thắc mắc: Xe con vẫn đượcđi làn bên phải? Xe khác không được đi vào làn này? Tóm lại ý nghĩa đầy đủ củanó là gì?

Chân thành cảm ơn các Cụ /Mợ!

bjzonzon

Xe tải
em hóng xem cụ nào biết.

SIÊU XIÊU

Xe tải
cái đèn đỏ mờ ấy là đèn hồng ngoại đấy nó hỗ trợ cho camera chụp ảnh khi trời thiếu sáng hoặc trời tối

buicongchuc

Xe ba gác
Camera: Ghi lại hình ảnh trên đường mọi điều kiện thời tiết, ánh sáng và bắn tốc độ phương tiện tự động.
Biển: Làn bên trái chỉ dành cho xe con, làn bên phải dành cho tất cả các loại xe ô tô.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
cái đèn đỏ mờ ấy là đèn hồng ngoại đấy nó hỗ trợ cho camera chụp ảnh khi trời thiếu sáng hoặc trời tối
Công nhận cụ siêu thật. Cụ thử hỏi xem có ai đồng ý với cụ là đèn hồng ngoại mà cụ thấy được ánh sáng của nó???

giabao2203

Xe hơi
Em thấy lắp cũng một thơi gian rùi nhưng chưa biết là bắn tốc độ hay sai làn, em nghĩ cả hai !!!!!
Em lót dép ngồi hóng, cũng hay chạy đường này

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Camera: Ghi lại hình ảnh trên đường mọi điều kiện thời tiết, ánh sáng và bắn tốc độ phương tiện tự động.
Biển: Làn bên trái chỉ dành cho xe con, làn bên phải dành cho tất cả các loại xe ô tô.
Em xin bổ sung, biển đỏ chỉ tốc độ tối đa được phép, biển xanh chỉ tốc độ tối thiểu được phép ợ

giabao2203

Xe hơi
Đen hồng ngoại của camera nhà em buổi tối nó cũng đỏ như thế ợ:-"

likeSUV

Xe buýt
Em cũng thấy biển 412 quy định tương tự, nhưng đi đường thì xe nào cũng chui vào.

xeruabo2

Xe điện
E xin trả lời ý 2 : Biển ' làn xe con' , xét về luật , nó không thuộc thể loại nào nên nhà cháu không dám bàn . Thôi , nhà cháu hiểu theo logic & thực tế , có gì sai mong các cụ góp ý ạ :
- Biển này muốn các bác lx 'phải' hiểu và tuân thủ qui tắc lái xe trên cao tốc PV-CG như sau :
+ Làn bên trái sát dải phân cách là làn ưu tiên cho các loại xe con ( xe < 9 chỗ ngồi ) chạy với tốc độ cao 80-100 km/h .
+ Làn giữa dành cho các loại xe ô.tô còn lại chạy tốc độ thấp hơn 60-80 .
+ Làn phải là làn dừng khẩn cấp dành cho các xe bị sự cố bất ngờ .
Như vậy , xe con có thể chạy bình thường trên một trong 2 làn nhưng phải tuân thủ giới hạn tốc độ qui định cho mỗi làn . Các loại xe khác chỉ được chạy trên làn giữa , trừ các tình huống tránh , vượt được phép chuyển làn tạm thời ( tất nhiên phải nhường đường cho xe con đang chạy trên làn được ưu tiên ) trên làn trái và phải trở về làn giữa ngay sau khi vượt xong .

catchu

Xe tải
phía dưới đó có cái trụ vuông nhô cao hơn lùm cây 1 tý là máy bắn tốc độ, camera là ghi lại hình ảnh. Các cụ có nhớ tết năm ngoái có 1 cụ xxx đi 2b bị tai nạn lúc rạng sáng mồng 1 tết nhưng chưa điều tra được thủ phạm. Giờ có camera thì đó xe nào thoát được tội.

mamamafia

Xe hơi
biển báo như thế mà em thấy hội xe tải với xe khách toàn bò ở luồng trái muốn vượt toàn phải vào làn phải ,vì nháy đèn+xi nhan mà nó ko chịu vào x-(

cuongcao113

Xe tăng
Theo em hiểu thì mấy cái camera lắp để chụp sai làn, tai nạn, tắc đường ... Tóm lại là giám sát phương tiện tham gia giao thông.
Bây giờ chưa phạt xong sau này sẽ phạt thông qua hình ảnh.
Khi mà oánh thuế, thu phí, phạt xong xe không sang tên... Thì mới chén đến món này.
Hiện nhiều ngã tư trong nội đô cũng đã lắp nhiều. Xong dân k để ý và chưa bị xử lý nên có coi như k.

Mr Cute

Xe tải
Làn oto con được chạy tối đa là 100, còn chạy dưới 80 thì liệu có bị bắn tốc độ vì tội chạy chậm ko nhỉ
Còn cái camera kia hình như chỉ là camera giao thông bình thường thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

Ob3xuT

Xe điện
Cụ chạy xe con thì làn nào đi cũng đc, ko cần phải xoắn cái biển đấy đâu (nhưng nhớ chạy đúng tốc độ). Camera thì em ko rõ có bắn tốc độ ko

bod

Đi bộ
Cái đỏ đỏ ấy là đèn hồng ngoại, mắt thường ko nhìn thấy đc, chỉ nhìn qua cam mới thấy. Cũng như các cụ vác bồ vào nhà nhỉ thì tắt hết đèn đi, vác điện thoại ra lia một vòng xem có đứa nào đặt cam hồng ngoại ghi lại ko nhé.

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Dạ,e xin phép được là tí,không biết có ổn ko?mong các cụ chém nhẹ,
ở ảnh 1,cái camera đó e không rõ là có bắn hay ko? hay nó đơn thuần chỉ là camera giám sát đường, camera ló,mà nếu có bắn thì chỉ bắn tốc độ thôi,
lâu nay em không chạy,nhưng e nghĩ máy bắn tốc độ + bắn làn hướng về Hà Nam vẫn nằm ở đoạn biển quảng cáo Thép Sóng Hồng màu xanh da trời,máy bắn nằm ở giữa dải phân cách,giấu trong bụi cây,được che bạt,nhìn như cái máy tính bảng đen ý ạ
ảnh 2: biển trắn viền đỏ là tốc độ tối đa,biển xanh là tốc độ tối thiểu về cái làm thì ý nghĩa của nó theo e nghĩ là như chữ viết thôi LÀN XE CON thì chỉ xe con được vào đó và phải đảm bảo tốc độ đó,trừ trường hợp tắc đường

Mitsu

Xe tải
Hôm nay em cũng đi Thái Bình trên cung đường này. Thấy dọc đường có gắn đén cả chục cái camera. E nhớ là có vụ đầu tư thí điểm camera bắn tốc độ tự động trên cung đường này. K biết bao giờ xxx sẽ bắt. Chỉ biết rằng rất rất nhiều xe hay lò dò dưới 80km/h ở làn sát dải phân cách. Nếu họ bắn và phạt tội chạy dưới tốc độ giớ hạn thấp nhất (ở đây là 80km) thì sẽ có vô số xe bị bắt. E đi lại trên cung đường này rất nhiều và luôn tuân thủ luật nên chưa bao giờ bị mất tiền.