[Funland] Giải pháp tắc đường Hà Nội

Xe2009

Xe tải
Giải pháp nữa là cấm cư dân sống ở HN, làm HN thành vườn không nhà trống khoảng dăm chục năm, đảm bảo đường không thể thoáng hơn. :D
Ai có quê thì về quê.
Ai không có quê như em thì phiêu bạt giang hồ, lâu dần là giải quyết tốt bài toán về dân cư.
thế thì quốc hụi, bộ chánh trệ họp online hết cụ nhỉ, đón quốc tế online luôn. Ae tâm tư quá, cách của cụ chặt mất mấy miếng ăn còn lâu mới được duyệt

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
thế thì quốc hụi, bộ chánh trệ họp online hết cụ nhỉ, đón quốc tế online luôn. Ae tâm tư quá, cách của cụ chặt mất mấy miếng ăn còn lâu mới được duyệt
Ở làng em mà dân ngụ cư đến, yêu cầu chuyển các điểm sinh hoạt cộng đồng và bốn thứ: điện, đường, trường, trạm đi là dễ bị tẩy chay, rồi sống một mình lắm. ;)
Đất có lề, quê có thói Cụ ạ, ông không ở được thì biến, chứ đừng yêu cầu chúng tôi phải phá bỏ những thứ có ích cho cộng đồng. ;)

Ni No Kuni 2

Xe điện
Các cụ giờ còn bàn giải quyết tắc đường làm gì?
Giờ là phải chuẩn bị tinh thần nó còn tắc nữa, tắc hơn bây h nhiều. HN đang được quy hoạch để lớn hơn SG và được bơm rất nhiều máu để phát triển lớn hơn nữa. Cơ bản là dân miền bắc sau di cư đến HN hết :D . Em dự 5 năm nữa thì HN còn vãi hơn bây h nhiều.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Các cụ giờ còn bàn giải quyết tắc đường làm gì?
Giờ là phải chuẩn bị tinh thần nó còn tắc nữa, tắc hơn bây h nhiều. HN đang được quy hoạch để lớn hơn SG và được bơm rất nhiều máu để phát triển lớn hơn nữa. Cơ bản là dân miền bắc sau di cư đến HN hết :D . Em dự 5 năm nữa thì HN còn vãi hơn bây h nhiều.
Vâng, rồi lại suốt ngày ca bài ca, HN thế này, HN thế kia. ;))

F_175.46

Xe tăng
Đợt dịch Covid các cháu học sinh ở nhà thôi mà HN đã vắng như tết rồi thế mới thấy lượng HSSV học và ở HN nó đông ntn
Em thì nghĩ không hẳn là do HSSV đâu Cụ, Còn nhiều người dân không ra đường và người ngoại tỉnh đi về quê nữa chứ ạ.

lamdh_08

Xe tải
Em thì nghĩ không hẳn là do HSSV đâu Cụ, Còn nhiều người dân không ra đường và người ngoại tỉnh đi về quê nữa chứ ạ.
Ý cháu là lúc đó chưa giãn cách xã hội các cán bộ, công nhân, nhân viên đi làm bình thường ý

taplai2012

Xe ngựa
Tầm vĩ mô có thể em không rõ, nhưng 15 năm trước em ra Hn học đã có rục rịch dự án di dời các trường ĐH ra ngoại thành HN
Vậy mà 15 năm rồi em thấy vẫn dậm chân tại chỗ, tiêu biểu nhất là dự án Láng Hòa Lạc
Em thấy giải pháp này hiệu quả nhất sao trên mãi không thực hiện được nhỉ? 1-2tr sinh viên ra ngoại thành là giảm được nhiều lượng giao thông đáng kể
Ra ngoại thành một bộ phận lớn dân HN đói cụ à. Sv mang nguồn lợi kinh tế cho HN không hề nhỏ.

Father Bon

Xe hơi
IEM thấy là sau 1 cái nhà máy xí nghiệp chuyển đi thì là vài nghìn hộ dân chuyển về. thế thì còn tắc bền vững

tuankm2009

Xe tải
Đầu tư, phát triển kinh tế các thành phố vệ tinh. Nơi nào dễ sống, dễ kiếm tiền dân tự khắc dịch chuyển đến.