Giải phóng -> Nguyễn Hữu Thọ: cấm ô tô giờ cao điểm ( 1 chiều )

Jinzin

Xe điện

nguyenbahiep252

Xe hơi
haiz , cũng chỉ vì dân số quá đông mà thôi :(

anhtho

Xe ngựa
Giờ cao điểm 1 đường ra (Nguyễn Hữu Thọ), 1 đường vào (Đại Từ) là cũng hợp lý
Chỉ không hợp lý ở chỗ đường Đại Từ hẹp quá, nhất là chỗ sát đường tầu. Như vậy sẽ dễ tắc.
Giờ muốn giải toả cơn khát thông thoáng thì chỉ có mở rộng đường Nguyễn H Thọ ra nữa vì mật độ dân trong Linh Đàm giờ càng ngày càng đậm đặc.

Milaneto

Xe tải
Bọn này bị não đấy. Phố Đại Từ ra Giải Phóng bị cấm chiều ra sáng từ 6.30 đến 9.00. chiều từ 16.30 đến 19.00. Như vậy người đi ô tô sẽ phải ra Giải Phóng bằng 2 con đường. 1 là đi sang Nguyễn Hũu Thọ rồi ra Giải Phóng, tức là số dân chung cư bên ông Thản đã đông rồi, giờ làm tắc thêm đường với toàn bộ số ô tô của bên Đại Từ sang nữa. Phương án thứ 2 là đi vào đường Định Công để ra Giải Phòng, mà con đường này các cụ biết rồi đấy, nó không tắc tý nào luôn, chỉ là đứng im không đi được thôi. Em nói thật là em éo hiểu chúng nó định làm cái gì nữa với phương án phân luồng kiểu này!
Theo như ngu ý của em thì nó định cho Ô tô vào Linh Đàm qua đường Đại Từ, còn ra Giải Phóng qua đường Nguyễn Hữu Thọ. có nghĩa anh sẽ coi toàn bộ khu vực quanh quanh đấy là 1 vòng xuyến, xe đi vòng tròn quanh đó. Cũng có lý của nó, thôi thì nếu mấy bữa nữa mà vẫn hoặc tắc hơn thì có thể nó sẽ nghĩ ra cách nào khác. Cái này cũng giống kiểu bịt ngã tư bắt đi vòng. Cá nhân em ủng hộ phương pháp bịt ngã tư - tránh xung đột trực tiếp giữa các luồng phương tiện!

Milaneto

Xe tải
Chỉ không hợp lý ở chỗ đường Đại Từ hẹp quá, nhất là chỗ sát đường tầu. Như vậy sẽ dễ tắc.
Giờ muốn giải toả cơn khát thông thoáng thì chỉ có mở rộng đường Nguyễn H Thọ ra nữa vì mật độ dân trong Linh Đàm giờ càng ngày càng đậm đặc.
Chính xác. Cứ chặt đầu anh thản đi thì mới đỡ tắc được. anh ấy dồn cho một nhát dân số bằng cả huyện đồng bằng (mấy huyện vùng cao) vào cái thôn Linh Đàm này thì bảo sao không tắc cơ chứ!!! các bác tính sơ sơ 12 tòa HH, 5 tòa VP, chưa kể Đại Thanh và Kim Văn Kim Lũ quanh đấy góp vui thì biết ngay thôi ạ!! Ngấm ngãn cái sự đời

anhtho

Xe ngựa
Theo như ngu ý của em thì nó định cho Ô tô vào Linh Đàm qua đường Đại Từ, còn ra Giải Phóng qua đường Nguyễn Hữu Thọ. có nghĩa anh sẽ coi toàn bộ khu vực quanh quanh đấy là 1 vòng xuyến, xe đi vòng tròn quanh đó. Cũng có lý của nó, thôi thì nếu mấy bữa nữa mà vẫn hoặc tắc hơn thì có thể nó sẽ nghĩ ra cách nào khác. Cái này cũng giống kiểu bịt ngã tư bắt đi vòng. Cá nhân em ủng hộ phương pháp bịt ngã tư - tránh xung đột trực tiếp giữa các luồng phương tiện!
Em cũng nghĩ như cụ, và rõ ràng là có hiệu quả hơn. Chỉ có điều, sự dồn tắc bây giờ lại dồn sang Đại từ và chỗ giao cắt với đường sang khu Đại kim.
Một hai năm nữa, sau khi chỗ căn hộ của ông Th đủ người thì em nghĩ nó tắc còn khủng khiếp nữa nếu không có các giải pháp mang tính triệt để.

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Cụ trả lời giúp em là đường Nguyên Hữu Thọ ra Giải Hóng bình thường có tắc ko? Giờ thêm lương xe qua Đại Từ ra nữa thì vui quá còn gì. Mà Nguyễn Hữ Thọ có cho rẽ trái Giải Phóng đâu, dồn về gân cầu Thanh Trì lại càng thưa, vì toàn đứng nhìn nhau thôi, chả đi được. Như vậy em thấy kiểu quy hoạch này nó như kiểu làm cho có ấy mah, não ko để trong óc.

Milaneto

Xe tải
E
Cụ trả lời giúp em là đường Nguyên Hữu Thọ ra Giải Hóng bình thường có tắc ko? Giờ thêm lương xe qua Đại Từ ra nữa thì vui quá còn gì. Mà Nguyễn Hữ Thọ có cho rẽ trái Giải Phóng đâu, dồn về gân cầu Thanh Trì lại càng thưa, vì toàn đứng nhìn nhau thôi, chả đi được. Như vậy em thấy kiểu quy hoạch này nó như kiểu làm cho có ấy mah, não ko để trong óc.
Em nghĩ em giải thích khá kỹ, cụ cứ nhìn rộng ra một chút sẽ ra vấn đề. Họ cũng ncứu nhiều mới đưa ra giải pháp mà

anhtho

Xe ngựa
Em thấy nhiều ô tô rẽ trái từ Linh Đàm ra Giải phóng rồi. Biển ko biết đã tháo chưa ??

armyshophn

Xe hơi
Nhà cháu vừa bị chiều nay xong! Mải đưa con về không để ý biển. Cách đây 3 tuần đi chưa có biển :(

phutrong_nguyen

Xe tăng
Sáng nay nghe VOV nói Đại Từ cũng cấm nốt rồi. Cái ngã ba Nguyễn Hữu Thọ này đúng là chuối, cả khu Linh Đàm đi qua đó mà nó không chịu làm cho thông đoạn đường ngắn. Mà cháu thấy cái ba rie tàu hoả ở đây cũng rất dở gây tắc vì lẽ ra nó có thể ngắn lại.
Cháu cũng ngó ở đây thừa khả năng mở rộng đuờng sang 2 bên cả vài trục mét mà ứ phải lo đền bù....ấy vậy mà chả hiểu các bác lãnh đạo cứ mải miết nguồn vốn ở đâu ấy.

kiacarens2013

Xe tải
Em sáng cũng nghe VOV thấy bảo từ Giải Phóng vào Đại Từ mới cắm biển cấm từ 6h-9h và 16h30-19h30 chẳng biết thế nào? có cụ nào đi qua đó cập nhật cho anh em với.
Cấm ô tô theo giờ trên nhưng theo chiều từ Đại từ ra Giải Phóng Cụ nhé

thuandx

Xe hơi
Website
kidandmomshop.com
ngày nào cũng thấy vô số xe bị hỏi ở đây :(

CruzeLover

Xe đạp
Sáng nay, cháu đi từ Giải Phóng vào Nguyễn Hữu Thọ thấy có biển cấm ô tô giờ cao điểm từ : 6h -> 9h và 16h30 -> 19h30. Các cụ định đi qua lộ trình này thì chủ động đổi lộ trình nhé
vâng, và em đã chết như trong phim với quy định mới này, giá mà đọc thớt của bác sớm hơn

AMATAX

Xe điện
Còn 1 đường nữa từ Linh Đàm qua Bán đảo hoặc đi dưới cầu cạn vành đai 3 mà.

Doang

Xe tải
vâng, và em đã chết như trong phim với quy định mới này, giá mà đọc thớt của bác sớm hơn
Chia buồn cùng cụ, cháu nghĩ cụ đi đường quen không có thói quen nhìn biển. Ngày nào cháu cũng đi qua điểm này ít nhất 2 lần, lần nào cũng thấy có cụ bị vợt. Có hôm buổi tối xxx bắt 5-6 cụ, chắc hết chỗ đỗ nên có cụ vào đến đường tàu rồi nhưng xxx " đuổi ra"