[Thảo luận] Giải thích biển chỉ dẫn đường Nguyễn Trãi rẽ vào Khương Đình?

Shebeen

Xe tải
Mọi lần em đều đi ngoài đường Nguyễn Trãi rồi rẽ trực tiếp vào Khương Đình. Hôm vừa rồi thấy tại ngã tư đông quá và lại thấy biển này

Do nhìn biển và lại thấy có đường rẽ vào làn xe bus, hơn nữa là nhiều lần nhìn thấy xe con đi vào mà không sao nên hôm nay E tự nhiên rẽ vào.
Kết quả là bị các anh CA gọi lại và phải mất chút tiền "phạt"
Theo các bác thì biển chỉ dẫn như thế này nghĩa là sao? E đi thế có sai không nhỉ? Sao mọi lần, mọi người đi không sao, lần đầu tiên E vào lại bị?
Các bác hay đi đường này lưu ý nhé!

HUNGSMUN

Xe container
Thế xxx nó làm thịt bác mà không nói lỗi vi phạm à?:102:

qisheng

Xe buýt
Em cũng nghĩ như bác nên mấy lần định rẽ vào làn đấy mà chưa dám.
Thôi hôm nay đã có bác làm chuột bạch rồi.
Xem kỹ biển báo thì có nghĩa là trên đường Nguyễn TRãi có 4 làn, 3 làn đầu đi thẳng, làn trong cùng (của đường ngoài chứ không phải là đường dành riêng cho bus bên trong) là để dành cho các xe rẽ phải vào Khương Đình.
Chết là ở trước chỗ đó lại có đường nhánh nhập vào làn xe bus, không hiểu để làm gì nhỉ ?

minhhuyen

Xe tải
Chết là ở trước chỗ đó lại có đường nhánh nhập vào làn xe bus, không hiểu để làm gì nhỉ ?
Cái đường nhánh nhập vào đường xe buýt đó dùng cho xe trong cái cổng gì đó (màu vàng) đi ra (thuộc phạm vi đường Nguyễn Trãi), biển trên chỉ có giá trị khi đến đường rẽ (đường Khương đình)

Chỉnh sửa cuối:

So_qua

Xe máy
Em nghĩ có thể phạt bác là do bác đi không đúng làn rẽ chăng *-)

Mr.Captiva

Xe buýt
mấy ông xxx bẫy mình đó mà bác
bác dính mồi rồi

Tuôi

Xe tăng
Em cũng toàn đi làm về bằng đường này. Hồi đi 2 bánh, em cứ rẽ mà ko ai hỏi. Nhưng từ hồi đi 4 bánh, em ko dám rẽ nữa vì nghĩ là hướng tác dụng của biển bao giờ cũng ở phần đường bên trái. Nhưng chẳng nhẽ bị vịn rồi mà bác Shebeen không cãi để cho rõ lý do. Thế thì phí quá.*-)

Hiepkt

Xe buýt
Cái đường nhánh nhập vào đường xe buýt đó dùng cho xe trong cái cổng gì đó (màu vàng) đi ra (thuộc phạm vi đường Nguyễn Trãi), biển trên chỉ có giá trị khi đến đường rẽ (đường Khương đình)
Cái cổng gì đó là Cty Cao Su Sao vàng bác ơi :21::21::21::21::21:

Shebeen

Xe tải
*** nó cắm biển trước ngã tư, đường có 4 làn nên vãn phải đi thẳng để rẽ.
Đúng là bẫy thật. Thiếu éoo gì chỗ đặt biển mà phải đặt ngay chỗ có đường rẽ vào.
:mad::mad:

Hiepkt

Xe buýt
Cái đường nhánh nhập vào đường xe buýt đó dùng cho xe vào trong cái Gara Việt Nhật các cụ ạ. Từ đây, các cụ đi ra theo làn xe buýt thì được ạ.
Cháu xin hết ạ!
(l)
(b)

GTCC nó ko làm đường nhánh cho gara tư nhân đâu bác ơi, nó làm để phục vụ Cty Cao Su Sao vàng đới

Mr Getz

Xe tải
Bác bị từ hôm nào, mà nó bảo bác vi phạm lỗi gì?

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
cụ chủ thớt này cũng kỳ, sao ko hỏi cho ra lẽ, xxx sẽ giải thích rõ thôi mà. Lần sau còn biết đường mà đi chứ.
Em chả mấy khi rẽ ngang rẽ ngửa trên đường NT nên ko biết chỗ này thế nào, bác nào vẽ cho em cái sơ đồ (hay chí trên Google Earth) em giải thích cho (l)

Shebeen

Xe tải
cụ chủ thớt này cũng kỳ, sao ko hỏi cho ra lẽ, xxx sẽ giải thích rõ thôi mà. Lần sau còn biết đường mà đi chứ.
Em chả mấy khi rẽ ngang rẽ ngửa trên đường NT nên ko biết chỗ này thế nào, bác nào vẽ cho em cái sơ đồ (hay chí trên Google Earth) em giải thích cho (l)
Rõ rồi bác ạ. Tức là khi rẽ vào đường Khương Đình phải vào làn rẽ phải. Do đường có 4 làn xe + một làn xe bus riêng biệt, cấm xe khác đi vào làn xe riêng của xe bus. Cái biển đó cũng chỉ rõ 4 làn xe trong đó làn trong cùng là làn rẽ phải nhưng ác cái là thông thường, làn đường xe bus có dải phân cách riêng nhưng ngay sau biển lại có chỗ rẽ vào. Do em ko đếm số làn xe nên cứ theo biển rẽ vào nên mắc lỗi đi sai làn.
Bực cái chỗ là biển chỉ làn xe mấy ai quan tâm đến số làn đâu, hơn nữa nó lại đặt ngay trước chỗ có thể rẽ vào nên như là cái bẫy vậy.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Rõ rồi bác ạ. Tức là khi rẽ vào đường Khương Đình phải vào làn rẽ phải. Do đường có 4 làn xe + một làn xe bus riêng biệt, cấm xe khác đi vào làn xe riêng của xe bus. Cái biển đó cũng chỉ rõ 4 làn xe trong đó làn trong cùng là làn rẽ phải nhưng ác cái là thông thường, làn đường xe bus có dải phân cách riêng nhưng ngay sau biển lại có chỗ rẽ vào. Do em ko đếm số làn xe nên cứ theo biển rẽ vào nên mắc lỗi đi sai làn.
Bực cái chỗ là biển chỉ làn xe mấy ai quan tâm đến số làn đâu, hơn nữa nó lại đặt ngay trước chỗ có thể rẽ vào nên như là cái bẫy vậy.
Vậy là cụ rẽ rồi, lại chạy tiếp trên làn xe buýt rồi mới sang KD đúng ko ?

VUXUANPHU

Xe buýt
Biển thế này chắc ưu tiên xe bus mà thôi.Anh em đi ra ngoài cho yên tâm!

Dell600

Xe máy
NHiều lần em cũng định rẽ vào nhưng thấy kinh kinh bởi vì: (1) Sợ xxx phạt ; (2) Sợ bus thúc đít.
Nói chung là cái biển này cực kỳ khó hiểu, em toàn đến đèn đỏ mới rẽ phải vào Kim Giang thôi ah
Em nghĩ là biển chỉ hướng đi phải theo, nó đặt ngay ở chỗ mở giải phân cách với làn bus, theo em là cho rẽ vào . Bác vẫn bị xxx phạt thì đúng là xxx bẫy thật :77:

Tuôi

Xe tăng
Hôm nay em vừa chú ý kiểm tra lại. Đúng là đến đoạn này, phần đường dành cho oto, xe máy được chia thành 4 làn các bác ạ. Như vậy biển này chỉ hướng dẫn phân làn cho 4 làn này. Nếu đi vào trong vẫn sai. Túm lại là ko được đi vào các bác nhé.

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Em bó tay với cái đoạn này luôn. Đầu đường Kim Giang có cái biển cấm ô tô mà không biết tác dụng như thế nào. Chắc chỗ này hợp tác kiếm của GTCC & CSGT rồi.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em bó tay với cái đoạn này luôn. Đầu đường Kim Giang có cái biển cấm ô tô mà không biết tác dụng như thế nào. Chắc chỗ này hợp tác kiếm của GTCC & CSGT rồi.
chả hiểu trước khi lấy bằng cụ có học luật ko nữa! hay là em ko hiểu được thâm ý của cụ?