[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

motcuvaohoami

Xe buýt
Mỹ đình nên có cuộc tẩy chay thôi cần làm mạnh chứ thế này kéo dài còn đá mấy trận nữa lân, sau này bạn bè nước ngoài nhắc đến mình là nhớ đến cái ruộng cháy.
Đội tuyển có lỗi gì mà tẩy chay cụ nhỉ?

doctor103

Xe điện
với việc giữ sạch lưới sau vòng bảng, Việt Nam 2022 là đội thứ 6 giữ sạch lưới ở vòng bảng 1 kỳ AFF Cup, cũng là lần thứ 4 Việt Nam giữ sạch lưới ở vòng bảng, sau các đội bóng sau:
- Việt Nam 2000 (vòng bảng 5 trận), chung cuộc: xếp hạng tư sau khi thua trận tranh 3-4
- Indo 2004 (vòng bảng 5 trận), chung cuộc: á quân sau khi thua Singapore ở chung kết
- Thái Lan 2008 (vòng bảng 4 trận), chung cuộc: á quân sau khi thua Việt Nam ở chung kết
- Việt Nam 2018 (vòng bảng 5 trận), chung cuộc: vô địch
- Việt Nam 2021 (vòng bảng 5 trận), chung cuộc: đồng hạng 3 sau khi thua Thái Lan ở bán kết

Ishilt

Xe máy
Trận kế tiếp gặp Indo đá cũng căng, em thấy bóng đá Indo giờ là đối trọng với VN

buicongchuc

Tháo bánh

Sungtazin

Xe tăng
Thế mà Tuấn Hải lại được chọn là cầu thủ xuất sắc nhất trận đấy cụ ơi

View attachment 7602688

Còn Văn Quyết là cầu thủ năng nổ nhất trận

View attachment 7602689

Nguồn https://www.facebook.com/affmitsubishielectriccup
TH Đá tiền đạo thậm chí đá cắm mà không ghi được bàn mặc dù có vô số cơ hội thì không thể nói là đá tròn vai chứ đừng nói là xuất sắc

Venetta

Xe điện
TH Đá tiền đạo thậm chí đá cắm mà không ghi được bàn mặc dù có vô số cơ hội thì không thể nói là đá tròn vai chứ đừng nói là xuất sắc
Hôm qua em tưởng Tiến Linh mới đá cắm chứ ạ? Mà thôi, cụ không ưa Tuấn Hải thì thôi, coi như em chưa nói gì đi ạ.

MotoG

Xe tăng
QH đá càng ngày càng tệ. Nhanh ko nhanh, chậm chả chậm. Cà giật cà giật. Về nước đá thôi chứ ra nước ngoài thêm năm nữa là chột.
Chết cười Hải con về nước lại có cái kiểu di chuyển như bà Ba đi chợ. Ở bển thì nghiêm túc hơn do chắc sợ bị cười.
Em nghĩ Hải chuyển sang Fusal thì mới thì đấu với Tây được.

MotoG

Xe tăng
Có lẽ nên tổ chức các trận còn lại của ĐTVN tại AFF Cup 2022 tại sân Thống Nhất hoặc sân Lạch Tray hoặc sân Phú Thọ (miễn là không phải sân Mỹ Đình), Thái lan, Sing họ có tổ chức ở SVĐ QG đâu, họ đưa về các sân khác đấy thôi. Chất lượng mặt sân quá tệ ảnh hưởng rất lớn đến chất lượng trận đấu. Nó thật, nếu sân Indo mà đẹp, chất lượng mặt cỏ chuẩn thì VN mình sẽ thắng Indo ngay tại sân khách.
Cụ chỉ đạo thế thì quyết thắng sân khách và thủ hòa sân nhà thôi :D

Sungtazin

Xe tăng
Hôm qua em tưởng Tiến Linh mới đá cắm chứ ạ? Mà thôi, cụ không ưa Tuấn Hải thì thôi, coi như em chưa nói gì đi ạ.
Nguyên Hiệp 2 Tiến Linh ra sân thì Tuấn Hải đá cắm. Nhận quá nhiều cơ hội mà không làm ăn gì được, Quyết tù trưởng chán không muốn chuyền nữa định tự làm tự ăn nhưng cũng không đủ trình

Donxa

Xe buýt
Nguyên Hiệp 2 Tiến Linh ra sân thì Tuấn Hải đá cắm. Nhận quá nhiều cơ hội mà không làm ăn gì được, Quyết tù trưởng chán không muốn chuyền nữa định tự làm tự ăn nhưng cũng không đủ trình
Quyết tù trưởng chắc ko có cơ hội cho trận bk.

QDV2012

Xe tăng
Hồi gần gặp nhau ở VL WC, họ chả đì Văn Lâm các kiểu, mặc dù phong độ tốt nhưng vẫn đẩy VL lên ghế dự bị cho mất cảm giác bóng. May đợt đấy VL át vía được Thon cùi chỏ chứ không cũng chả biết như nào.
Em nhớ đợt đấy dính covid sau nợ, chậm lương các kiểu, Văn Lâm cũng muốn qua Nhật rồi kiện cáo nhau thanh lý hợp đồng lên FIFA các kiểu chứ nhỉ?

Tuấn Hải đá tiền đạo lùi nôm na thì cũng là tiền đạo và nhiệm vụ chính là phải ghi bàn. Nhưng hôm qua em ấy làm tốt rồi. Tiền đạo mà hiệu suất 1 trận 1 bàn thì em ấy méo đá ở VL đâu cụ =))) Đến Halaand còn có hôm tịt ngòi nữa là mấy ae ĐNA.

rgbhis

Xì hơi lốp
Mấy tháng trước, e thấy báo nói sân Mỹ Đình bị cưỡng chế hóa đơn. Nên giờ đội tuyến đá ở Mỹ đình thì đá free thôi, chứ cho thuê thì cũng ko xuất hóa đơn được mà.
Nhiều cụ cứ bảo trận nào cũng có 2, 3 tứ trụ đi xem mà ko làm cái mặt sân cho tử tế được. Nhưng e thik để cái mặt sân như vậy. Có như thế thì mới hy vọng lôi được củi ra đốt lò.

ngoctu2109

Xe tăng
Thái dúi vốn vẫn kỵ dơ malai, VN mà bưởng được indo cũng chưa chắc có cơ hội gặp Thái ;))

shannon wl

Xe điện
Đội tuyển đá trên sân đó, nên em chưa nghĩ ra tẩy chay sân kiểu gì để không tẩy chay xem đội tuyển đá. :D
Cụ thương đội mà cụ không thương các xầu thủ à ?
Muốn đá hay đá đẹp đỡ chấn thương chí ít phải có mặt sân nó tử tế chứ không tẩy chay thì đám bạn quản lý nó cứ tiếp diễn vậy đến ngày chấn thương ra đấy .

motcuvaohoami

Xe buýt
Tiến Linh dạo này được chỉ đạo đá lùi rồi cụ ạ. Tuy nhiên, không thể chê Tuấn Hải đá dở được. Tiền đạo ra sân mà chỉ chăm chăm ghi bàn dễ bị đối phương bắt chết lắm. Tuấn Hải hôm qua có pha gần như pha ghi bàn ở Vleague nhưng động tác đỡ, xoay người bị hậu vệ Myanmar tì được nên bất thành.

motcuvaohoami

Xe buýt
Muốn đá hay đá đẹp đỡ chấn thương chí ít phải có mặt sân nó tử tế chứ không tẩy chay thì đám bạn quản lý nó cứ tiếp diễn vậy đến ngày chấn thương ra đấy .

Không đá ở đấy thì đá ở đâu bây giờ cụ ơi? Xuống HP đá thì sức chứa bé quá. :D Vào SG đá lại càng bé hơn nữa.

loithuxua

Xe tăng

bây giờ muốn đá sân khác thì phải dùng chiêu hạ tiện tí là cõng rắn, kêu Indo hay mượn danh nó gửi đơn quan ngại sâu sắc lên AFF, AFF lập 1 đoàn thanh tra liên nghành thanh kiểm tra đột xuất, bơm cho báo chí nước ngoài làm rùm lên, yêu cầu phía VN phải chọn sân khác ngay, không thì buộc đá sân trung lập, rén ngay, củi tươi nấu bánh. :))

Sân LTr hay THtr ngon choét