[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

MuathuHN252

Xe lăn

3077

Xe container
Nay tài bắt ổn, do vị thế mình ở DNA lên hay sao ấy nhỉ, ra châu á nhất là gặp mấy anh dầu mỏ vẫn bị bóp lắm

nidea

Xe tăng
Thực sự tôi thấy ông Park rất mát tay với bóng đá VN.
Dưới thời ông Park, những đội bóng mà trước đây VN không thắng, hoặc rất ít thắng, thì nay đã đều thắng hết, phá hết các dớp kỵ dơ.
Trong bóng đá, HLV giỏi chưa chắc đã có duyên thành công, như HLV Shin của Indo đó, không thể nói ông ta là HLV không giỏi, ông Shin là HLV đẳng cấp WC đấy, nhưng cái duyên của Shin với bóng đá Indo lại chưa thể so được với cái duyên của ông Park với bóng đá VN.
Có lẽ, chúng ta nên thuyết phục ông Park tiếp tục làm HLV đội tuyển bóng đá VN thêm 1 thời gian nữa thì tốt biết mấy.
Thế nào là HLV đẳng cấp WC hả cụ? Dẫn dắt HQ vượt qua VL Châu Á để dự WC thì quá dễ dàng. Trận HQ thắng Đức thì cũng là một kiểu dạng Arap vừa thắng Arg mà HLV của Arap còn bị Nam Định sa thải đấy :))

Lam garden

Xe tăng
Theo em thì lão Shin nay thua ông Park và bhl của Việt Nam ở hai điểm: Thứ nhất, chơi tất tay ở trận lượt đi ở Inđo mà ko tính hết cho trận lượt về ở VN, cảm giác như những gì hay nhất của họ đã thể hiện hết ở trận trước rồi nên trận hôm nay Inđo hết bài và hết cả pin. Trận trc theo em thì ô Park để các cầu thủ đá giữ sức và giữ chân, trước một Inđo đang hừng hực khí thế và sẵn sàng đá rắn còn mình phải đá 3 ngày 1 trận và di chuyển đi, về…hôm này các ct mình vẫn đủ sức để đá hết 90 phút. Thứ hai, quân bài V Hậu. Lão Shin và các ct Inđo dùng đủ mưu hèn kế bẩn để chơi Hậu và ô Park tương kế tựu kế dùng chính V Hậu để làm ức chế các ct Inđo … Kết quả là Inđo thua 0-2.

Ô Park quá lão luyện. Chiến thuật ok . A e anti ỗng chắc chả bg dám hó hé nữa nhỉ

Theo em thì lão Shin nay thua ông Park và bhl của Việt Nam ở hai điểm: Thứ nhất, chơi tất tay ở trận lượt đi ở Inđo mà ko tính hết cho trận lượt về ở VN, cảm giác như những gì hay nhất của họ đã thể hiện hết ở trận trước rồi nên trận hôm nay Inđo hết bài và hết cả pin. Trận trc theo em thì ô Park để các cầu thủ đá giữ sức và giữ chân, trước một Inđo đang hừng hực khí thế và sẵn sàng đá rắn còn mình phải đá 3 ngày 1 trận và di chuyển đi, về…hôm này các ct mình vẫn đủ sức để đá hết 90 phút. Thứ hai, quân bài V Hậu. Lão Shin và các ct Inđo dùng đủ mưu hèn kế bẩn để chơi Hậu và ô Park tương kế tựu kế dùng chính V Hậu để làm ức chế các ct Inđo … Kết quả là Inđo thua 0-2.
Chuẩn nuôn. Nói tự cao tí thì ô park chấp indo 1 trận

motcuvaohoami

Xe buýt
Nghề HLV mà cứ nhặt người rồi xếp thành đội như mấy HLV Online thì ai cũng làm HLV đẳng cấp được cụ nhỉ. :D

202

Xe container
Khả năng có vậy, sân nhà ko bung để thắng thì đến sân khách làm kiểu gì.
Hôm nay mình chơi tốt nhưng cũng là may mắn khi ghi 2 bàn sớm đầu mỗi hiệp.
Giải năm nay VN sẽ vô địch để khép lại đẹp nhất của Mr Park với bđ VN.

Civic TN

Xe lăn
E giờ mới từ sân về đến nhà, vào hóng các cụ bình luận (nãy xem phải nhắn chi team ở nhà xem ku nào bị thẻ vàng :(( )

Cuong_rublei

Xe tải
Dạ. H chạy bon lắm chã ơi
Tiếc là VH cũng khá quái lại có thể hình tốt nên Indo chẳng làm gì đc. Nói chúng đá bóng là phải quái như này mới thích. Chứ đá hiền, đẹp mà thua thì vứt đi. Indo càng say máu ăn thua thì càng thiệt vì thể hình đã kém hơn rồi. Càng say máu va chạm vs VH càng thiệt. Cắn trộm Hùng Dũng 1 quả nhưng rất dễ thẻ đỏ nếu tài nhìn thấy
Hậu thể hình tốt, kỹ thuật tốt nên Indonesia chơi xấu em ấy cũng khó. Cú quá ko làm đc gì lại giở trò ăn vạ. May Hậu bản lĩnh ko bị cóng chân, chứ hở ra nó ăn vạ đá cũng khó nhiệt lắm.
Hôm nay quả đá phạt của Hậu mà vào, chắc cả đội khóc luôn.

motcuvaohoami

Xe buýt
Chuẩn nuôn. Nói tự cao tí thì ô park chấp indo 1 trận
Em lại hình dung như này:
Cụ Park dẫn đồ đệ sang nhà cụ Shin chơi. Cụ Shin đem đồ đệ ra múa võ giương oai. Cụ Park và đồ đệ mắt tròn mắt dẹt vỗ tay khen: ố, á, hay quá. Múa nữa đi... Bên phía cụ Shin được thể càng múa tợn.

Sau đó, cụ Shin lại dẫn đồ đệ sang nhà cụ Park. Cụ Park và đồ đệ cốc đầu cho hai cái nói:. Cưng xỉu à. Múa nữa đi cưng... Cụ Shin bảo: Thồi. Mệt roài.

Lam garden

Xe tăng
Nghề HLV mà cứ nhặt người rồi xếp thành đội như mấy HLV Online thì ai cũng làm HLV đẳng cấp được cụ nhỉ. :D
Hôm nay e chỉ lo thể lực mình ko đảm bảo thôi, hơi bất ngờ là vào trận các cầu thủ chạy bon quá:D. Thêm nữa là hiệp hai nhiều người bảo nên thay V Hậu ra vì sợ thẻ, nhưng bhl mình vẫn để Hậu đá vì khi có Hậu trên sân luôn có 2, 3 ct Inđo để mắt tới và vài ông khác bị phân tâm.

Ca phê thôi

Xe tăng
NHM có thể phải chuẩn bị tâm lý cho một giai đoạn sau triều đại của cụ Park
Em đã dự từ lâu rồi, xong giải thầy nghỉ (nghỉ để lấy lại sức, lấy lại năng lượng) khoảng 1-2 năm (thầy vẫn theo dõi bóng đá Việt Nam mình). Trong thời gian thầy nghỉ sẽ tìm HLV đẳng cấp xịn, thành công thì quá tốt, còn không thành công thì lại mời lại thầy Park, VFF lúc đấy mời lại được thầy sẽ xoá được mọi chỉ trích của người hâm mộ, còn thầy Park sau khi nghỉ ngơi sẽ xây dựng hướng đi mới cho tuyển VN để đi WC. Chỉ sợ trong lúc nghỉ ngơi lại có nước nào trả rất rất nhiều tiền để mời thầy về thì khó cho mình.

Chỉnh sửa cuối:

motcuvaohoami

Xe buýt
Hôm nay e chỉ lo thể lực mình ko đảm bảo thôi, hơi bất ngờ là vào trận các cầu thủ chạy bon quá:D. Thêm nữa là hiệp hai nhiều người bảo nên thay V Hậu ra vì sợ thẻ, nhưng bhl mình vẫn để Hậu đá vì khi có Hậu trên sân luôn có 2, 3 ct Inđo để mắt tới và vài ông khác bị phân tâm.
Thể lực hai đội bị bào mòn như nhau nên lo gì. Chưa kể lượt đi mình cũng chủ ý đá kiệm sức. VH đá bao nhiêu trận với Mã, Thái còn thủ đoạn hơn mà còn chả sao. Indonesia ngây thơ vậy, tuổi gì. Cái thẻ vàng là tai nạn ngoài ý muốn thôi. :D

Lam garden

Xe tăng
Khả năng có vậy, sân nhà ko bung để thắng thì đến sân khách làm kiểu gì.
Hôm nay mình chơi tốt nhưng cũng là may mắn khi ghi 2 bàn sớm đầu mỗi hiệp.
Giải năm nay VN sẽ vô địch để khép lại đẹp nhất của Mr Park với bđ VN.
Không hề may mắn cụ nhé.

doctor103

Xe điện
Thế nào là HLV đẳng cấp WC hả cụ? Dẫn dắt HQ vượt qua VL Châu Á để dự WC thì quá dễ dàng. Trận HQ thắng Đức thì cũng là một kiểu dạng Arap vừa thắng Arg mà HLV của Arap còn bị Nam Định sa thải đấy :))
Sự thực thì ông ta là HLV WC cụ ạ, điều đó là không thể thay đổi và WC thì khác xa AFF. Ngoài ra, nói như cụ thì trận VN hòa Nhật hay thắng TQ ở vòng loại thứ 3 WC cũng chẳng có gì đâu chỉ là 1 trận đấu tai nạn của các đội đó thôi. Và chiến thắng 1 HLV WC thì không vinh quang sao, đề cao đối thủ thì đã sao, chỉ làm cho chiến thắng của chúng ta thêm lung linh khi HLV Park đã hạ hàng loạt HLV WC như Sven Goran Erikson, A.Nishino, G.Hiddink
Mà HLV của Saudi Arabia thời ở Nam Định khác bây giờ nhiều lắm, ông dẫn dắt được 2 đội tuyển 2 nước dự WC thì cũng phải công nhận thực lực của ông ta