[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Ca phê thôi

Xe tăng
Em cho rằng kịch bản này rất khó xảy ra.
VN bắt đầu phải tính đến các thành tích cao hơn. Em nói là BẮT ĐẦU tính đến, còn có đạt được hay không, bao giờ đạt là chuyện khác
Triết lý của cụ Park là "phải không để thủng lưới đã, rồi mới tính tiếp" là dựa trên thực lực của ĐTVN thời điểm đó, một đội hình XỘC XỆCH trên mọi khía cạnh từ chiến lược, quản lý cho đến hành vi, thái độ của cầu thủ. Bước thứ hai là "làm sao phải sợ Thái Lan" đã thành công, bước thứ ba là "đưa VN vào top 100 thế giới" cũng xong. Các loại "dớp" ám ảnh ĐTVN như với Indo (26 năm tại Aff) về nhì (seagame 60 năm)...đều được cụ Park hóa vàng hết.
Thì nay, cần đến một triết lý mới, có thể từ chính cụ Park hoặc từ người khác.
Cụ Park với uy tín, sự tận tâm và đặc biệt là cách đối xử với cầu thủ như con, cháu trong nhà thì sẽ là tuyệt hảo nếu cụ làm đào tạo trẻ.
Đào tạo trẻ mới có đủ thời gian hun đúc tinh thần, định hình tư cách, phẩm chất, uốn nắn chi tiết kỹ, chiến thuật...còn HLV trưởng ĐTQG chỉ có thời gian tối đa hóa những cái cầu thủ có sẵn.
Cũng định nói thêm là mời được HLV Park về làm trẻ thì quá tốt, sợ ông không nhận. Còn đúng là bóng đá VN cần phải hướng tới thành tích cao hơn, người hâm mộ mong lắm chứ, tuy nhiên, khi có HLV mới mà khoảng 1-2 năm mà không có 1 thành tích nào, thành tích trong ĐNA lại xuống thì người hâm mộ liệu có để yên không. Thực ra thì em chỉ đặt ra tình huống thôi chứ còn diễn biến thế nào thì khó nói trước lắm. Tất cả cũng chỉ mong bóng đá VN tiếp tục phát triển để mạng lại niềm vui cho người hâm mộ.

motcuvaohoami

Xe buýt
Ô Park cực kỳ mất nòng đám lều thể thao VN trong 5 năm qua ( ) Ô ko ko cung cấp thông tin bên lề cho pv . các tin q trong thì ô chỉ cung cấp cho vtv và 1 đài nhớn bên hàn. đó là lý do văn hậu bị đập tơi tả mấy ngày qua:) why? hiểu nôm na thế này:) ô parkđối với ng hâm mộ ảnh hưởng quá nhớn nên dành phải đập văn hậu để hạ uy tín ô Park. có 1 điều team truyền thông này ko ngờ nhóm cầu thủ thuộc clb HN lại trung thành với ô Park thế. ở trận hôm qua khi mà trên sân có hơn 20k khán giả + dàn nguyên thủ đứng đầu country ... phản bội ô Park đồng nghĩa là phản quốc....

Trích dẫn Trả lời
Báo cáo Sửa Xóa
Không biết các cụ có để ý chi tiết hôm qua khi Quang Hải được thay ra, BHL và đồng đội ai cũng ôm ấp, xoa đầu, vỗ mông an ủi không? Hình ảnh quá xúc động. Chúng ta đều hiểu Hải con là cầu thủ của những trận đấu lớn và hiện nay áp lực đè lên em nó là cực lớn. Thầy yêu, đồng đội mến. Ai cũng mong Quang Hải ghi bàn để giải tỏa. Nên khi Quang Hải bị vận đen chưa buông tha, ai cũng động viên. Một đại gia đình đúng nghĩa. Em hy vọng Quang Hải ghi bàn quyết định ở CK để mang cúp về.

smart_sharp

Xe tăng
Cũng định nói thêm là mời được HLV Park về làm trẻ thì quá tốt, sợ ông không nhận. Còn đúng là bóng đá VN cần phải hướng tới thành tích cao hơn, người hâm mộ mong lắm chứ, tuy nhiên, khi có HLV mới mà khoảng 1-2 năm mà không có 1 thành tích nào, thành tích trong ĐNA lại xuống thì người hâm mộ liệu có để yên không. Thực ra thì em chỉ đặt ra tình huống thôi chứ còn diễn biến thế nào thì khó nói trước lắm. Tất cả cũng chỉ mong bóng đá VN tiếp tục phát triển để mạng lại niềm vui cho người hâm mộ.
Muốn có thành tích cao hơn, em nói thực là phải thêm vài lứa mới ngon. Lứa hiện tại rất hay nhưng cảm nhận của em đã lên gần như tới đỉnh cao của cá nhân họ rồi, có phát triển tốt thì cũng chỉ tầm thứ 10-15 châu Á (vào vòng loại thứ ba WC). Hơn nữa rất khó.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Không biết các cụ có để ý chi tiết hôm qua khi Quang Hải được thay ra, BHL và đồng đội ai cũng ôm ấp, xoa đầu, vỗ mông an ủi không? Hình ảnh quá xúc động. Chúng ta đều hiểu Hải con là cầu thủ của những trận đấu lớn và hiện nay áp lực đè lên em nó là cực lớn. Thầy yêu, đồng đội mến. Ai cũng mong Quang Hải ghi bàn để giải tỏa. Nên khi Quang Hải bị vận đen chưa buông tha, ai cũng động viên. Một đại gia đình đúng nghĩa. Em hy vọng Quang Hải ghi bàn quyết định ở CK để mang cúp về.
Thầy Lee ra ôm qh như người cha ôm con vậy

Hieumos

Xe container
các cháu chim non Indo tìm cách khiêu khích VH nhưng lại say đòn trước, kết quả là còn đang ngơ ngác tìm cách ăn vạ câu thẻ đỏ thì bóng đã vào cmn gôn. Hôm qua em thấy VH đá rất tỉnh và bản lĩnh
Văn Hậu trước trận đã được làm công tác tư tưởng rồi. Trong tình huống thằng Indo ăn vạ em chưa thấy hậu vệ nào đang tham gia tấn công tình huống phạt góc mà lại chắp tay sau đít thế kia cả. Thường hậu vệ khi phòng thủ mới thu tay lại để tránh chạm tay dính pennalty thôi, quá tỉnh.

motcuvaohoami

Xe buýt
Em cho rằng kịch bản này rất khó xảy ra.
VN bắt đầu phải tính đến các thành tích cao hơn. Em nói là BẮT ĐẦU tính đến, còn có đạt được hay không, bao giờ đạt là chuyện khác
Triết lý của cụ Park là "phải không để thủng lưới đã, rồi mới tính tiếp" là dựa trên thực lực của ĐTVN thời điểm đó, một đội hình XỘC XỆCH trên mọi khía cạnh từ chiến lược, quản lý cho đến hành vi, thái độ của cầu thủ. Bước thứ hai là "làm sao phải sợ Thái Lan" đã thành công, bước thứ ba là "đưa VN vào top 100 thế giới" cũng xong. Các loại "dớp" ám ảnh ĐTVN như với Indo (26 năm tại Aff) về nhì (seagame 60 năm)...đều được cụ Park hóa vàng hết.
Thì nay, cần đến một triết lý mới, có thể từ chính cụ Park hoặc từ người khác.
Cụ Park với uy tín, sự tận tâm và đặc biệt là cách đối xử với cầu thủ như con, cháu trong nhà thì sẽ là tuyệt hảo nếu cụ làm đào tạo trẻ.
Đào tạo trẻ mới có đủ thời gian hun đúc tinh thần, định hình tư cách, phẩm chất, uốn nắn chi tiết kỹ, chiến thuật...còn HLV trưởng ĐTQG chỉ có thời gian tối đa hóa những cái cầu thủ có sẵn.
Làm bóng đá trẻ tại Việt Nam là ấp ủ của cụ Park. Giấc mơ của cụ Park chưa hoàn thành khi Việt Nam chưa ăn được Hàn Quốc thường xuyên. Cụ Park sẽ là minh chứng cho hậu quả của việc thường người già là như nào. Đã có một câu chuyện ngụ ngôn nói về tầm quan trọng của người già.

Xe gia đình

Xe điện
Hình như thống kê thì VN thời ông Park chưa từng thắng Thái trong giải đấu chính thức thì phải ( chỉ thắng khi cầm U23 và giải giao hữu ) , hoà mấy trận và thua ngay trận quan trọng nhất ở AFF cúp 2020 ! Thế nên mong là Thái thắng dc Malay để vào CK để Việt Nam và ông Park có thể đòi dc nợ !
Sao cứ ám ảnh Thái thế nhỉ ?
Có cúp là quan trọng nhất, còn những cái khác có hay không, không quan trọng :)

TN1805

Xe điện
Hình như thống kê thì VN thời ông Park chưa từng thắng Thái trong giải đấu chính thức thì phải ( chỉ thắng khi cầm U23 và giải giao hữu ) , hoà mấy trận và thua ngay trận quan trọng nhất ở AFF cúp 2020 ! Thế nên mong là Thái thắng dc Malay để vào CK để Việt Nam và ông Park có thể đòi dc nợ !
Cụ yên tâm, VN sẽ gặp Thái trong trận CK AFF 2022 năm nay và sẽ thắng Thái để lên ngôi Vô Địch.

mabu44

Xe tăng
Hôm qua VN cũng khá may mắn khi có bàn thắng sớm. Nói chung bóng đá vẫn cần yếu tố may mắn. Như trận đá với Sing, VN dồn ép mãi mà cứ loanh quanh ko sút đc quả nào ra hồn. Hôm qua thế phòng ngự phản công áp dụng đúng thế trận nên dễ đá, nhiều cơ hội. Chứ hôm qua mà Indo họ rùa có bàn thắng sớm sau 1 pha phạt góc xem, em nghĩ VN lại cóng chân chứ ko đùa đc.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ yên tâm, VN sẽ gặp Thái trong trận CK AFF 2022 năm nay và sẽ thắng Thái để lên ngôi Vô Địch.
Nếu xảy ra, hi vọng các TT ko bị nhiễm xạ. Ko tái hiện những pha như thủ môn Chát chai :D

motcuvaohoami

Xe buýt
Đám truyền thông bóng đá VN có 2 phe rõ rệt: phe ủng hộ bầu Đức và phe có thể gọi là ủng hộ bầu Hiển. Phe H không rõ ràng nhưng phe Đ rất rõ là anh VN ở **
2 phe này nhiều khi công nhau đến gây áp lực, bôi nhọ ngay cả cầu thủ đang làm nghĩa vụ quốc gia để câu view.
Chuẩn cụ ạ. Trên đây cũng thế. Đọc những còm đấy như ăn cơm nhai phải sạn. Không những cầu thủ bị bôi nhọ mà cả gia đình họ. Tất nhiên BHL và cụ Park cũng không thoát.

TN1805

Xe điện
Văn Hậu bị indo nó thù từ năm 2019 ck seagames rồi, nên nó cứ quây để tẩn, nhưng quen võ league rồi nên chưa sao. Qua huých vai thì hay nhưng vung thêm cái tay ăn thẻ vàng thì dở.
Trận hôm qua VH đá quá là chuẩn mực và hiền luôn, quả bị thẻ vàng là oan cho VH, vì quả đó VH huých vai chứ đâu có vung tay đánh cùi chỏ đâu. :D

namtypn

Xe hơi
Ngồi đọc comment của CĐV Indo, hầu hết họ còm rất văn minh,họ khen ĐTQG Việt Nam có tinh thần đoàn kết, tiểu xảo gây mất tập trung cho Indo.Họ nói các cầu thủ của họ ngày hôm qua đã bị khiêu khích nên không chú ý vào trận đấu.Một phần cũng do Văn Hậu (5).Họ cũng chúc mừng Việt Nam.Chê công tác quản lý Indo (PSSI) không có tầm nhìn như VN,nhập tịch mà không thu lại kết quả.Nên nhớ VN duy nhất chỉ có Văn Lâm là nhập tịch.
Có còm còn nói nếu đổi Ô Park sang thì INdo vẫn thua vì trình Indo vẫn thua VN 1 bậc.
Tóm lại CĐV họ cũng biết trình của Indo vẫn thấp hơn VN.

piano

Xe điện
Hôm qua VN cũng khá may mắn khi có bàn thắng sớm. Nói chung bóng đá vẫn cần yếu tố may mắn. Như trận đá với Sing, VN dồn ép mãi mà cứ loanh quanh ko sút đc quả nào ra hồn. Hôm qua thế phòng ngự phản công áp dụng đúng thế trận nên dễ đá, nhiều cơ hội. Chứ hôm qua mà Indo họ rùa có bàn thắng sớm sau 1 pha phạt góc xem, em nghĩ VN lại cóng chân chứ ko đùa đc.
1 trận đấu hoàn toàn trên chân mà cụ nói may mắn. Cụ có biết tầm phút 60 70 mà mình cho Văn Toàn Văn Quyết vào tấn công kiểu ồ ạt thì Indo nát lưới rồi ko. Indo sang phút 60 hiệp 2 thể lực đã ko còn rồi. Mình trùng xuống là vì đã có bàn rồi, chứ ko phải, bàn đầu trận là bàn duy nhất mình có thể ghi được

NewVegas

Xe tải
Vậy cụ Park quá tâm huyết với VN. Vậy lý do thôi hđ là gì.
7 phần là do ông cụ mệt mỏi với cái ghế HLV trưởng rồi, áp lực, tuổi cũng cao; 3 phần còn lại là do bị chống phá từ trong nội bộ LĐ ra đến truyền thông (từ sau VL3 WC phe đó ra mặt kịch liệt luôn). Em nghe lão Minh Hải Vlog bảo là sau khi cụ nghỉ sẽ nói về cái này.