[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Alongcamepolly06

Xe container
HLV Park làm mọi cách để chiến thắng trận lượt đi trước Thái Lan.
“Tối qua tôi cũng tham vấn HLV Malaysia, ông Kim Pan-gon. Ông ấy là người Hàn Quốc, cũng đã có kinh nghiệm đối đầu Thái Lan hai trận qua".
Có vẻ như ông Park đã không gọi cho STY để xin ý kiến. Mặc dù STY cũng là người HQ và cũng đã có kinh nghiệm đối đầu với TL!

Vấn đề cá nhân giữa 2 ông chắc ko đơn giản như va chạm của cầu thủ trên sân nên thầy Park rất ít và tế nhị né tránh nhắc đến STY, cũng là cách cư xử văn minh

BVTL

Xe điện
Người OF
Nói về trận đấu tối ngày mai, HLV Park chia sẻ:

"Người Thái có cách chơi riêng, với những nhóm riêng ở hai cánh. Cách di chuyển của ba tiền vệ cũng rất hay. Tôi nghĩ hàng công của Thái Lan tốt nhưng không đến mức khiến chúng tôi lo sợ.
Đúng là cách chơi khiến chúng tôi có chút vấn đề ở tuyến giữa.
Hàng công Thái Lan mạnh bởi được hỗ trợ của Theerathon, Sarach và Peeradol. Nếu chúng tôi phong toả được ba cầu thủ này, tôi nghĩ không có vấn đề gì với hàng thủ của chúng ta"

Dự đoán:
- Thái Lan sẽ vẫn chiếm ưu thế tuyến giữa, đưa bóng xuống đáy 2 biên. Tuy nhiên, khả năng có bàn của Thái là khá thấp.
- Với VN thì mục tiêu rõ ràng là chiến thắng. Nhưng không rõ ông Park sẽ cho các cầu thủ chơi ntn, rất có thể là bóng dài bổng như gặp Indo???

teppia

Xe tăng
Kiểu đá của Thái khi ra ngoài khu vực ĐNA thì giống như đem võ cổ truyền TQ đấu với đội MMA.
Nếu cụ xem trận vòng loại Asian Cup hồi mấy tháng trước, Thái vs Uzbekistan thì sẽ rõ.
Uzb nó đá rất đơn giản, đúng kiểu rình rập phản công, dựa vào sự nhanh nhẹn, bứt tốc và 1 đối 1 của cầu thủ, Thái chuyền hay, ban bật nhưng những pha lên 1/2 sân Uzb lại bị bẻ gãy và ăn phản công.
Nhìn qua thì thấy Thái có vẻ cầm bóng chuyền tốt nhưng Uzb lại là đội nắm thế chủ động và cuối cùng ăn 2 bàn trắng luôn

teppia

Xe tăng
Trận ngày mai
Em đoán VN sẽ ghi bàn và sẽ thắng trận ở sân Thái. Trận sân nhà có khả năng là hoà hoặc mình thắng sát nút.
VN chỉ cần ghi bàn trước thì chắc chắn sẽ ăn cách biệt từ 2 bàn trở lên.
Trận này em nghĩ VN sẽ tấn công ào ạt chứ ko kiểu rón rén.

Gionam72

Xe container
Thì mình cứ đi 2 lần đi đã, để được bằng người ta. 3 lần để hơn người ta. 4 điểm đứng thứ cuối mà 2 điểm cũng đứng thứ bét mà thôi. Cứ đứng thứ 3 4 rồi chê người cũng chưa muộn, mà lại thuyết phục hơn.
Quá khứ là của Thái dúi nhà cụ. OK. Việt Nam nhà em không bằng.
Nhưng hiện tại và tương lai là của người Việt Nam chúng em. Đào tạo trẻ chúng em tốt hơn. Mấy năm nay luôn tát vỡ mặt đội trẻ Thái dúi nhà cụ đấy.

TieuFu

Xe container
Trận ngày mai

VN chỉ cần ghi bàn trước thì chắc chắn sẽ ăn cách biệt từ 2 bàn trở lên.
Trận này em nghĩ VN sẽ tấn công ào ạt chứ ko kiểu rón rén.
Ông P chơi quả đòn gió là có tham khảo HLV Kim về cách đánh bại Thái ! Kk ! Chỉ cần nhớ lại trận thua Mã là Thái lại thon thót rồi !

B18

Xe tăng
Vấn đề cá nhân giữa 2 ông chắc ko đơn giản như va chạm của cầu thủ trên sân nên thầy Park rất ít và tế nhị né tránh nhắc đến STY, cũng là cách cư xử văn minh
Chính thầy Park giới thiệu STY cho indo mà nhỉ.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Xem mấy trận thấy đội hình Thái ko mạnh, lối chơi kém hơn VN.
Em dự:
- Lượt đi VN thắng 1-0 hoặc 2-0
- Lượt về hòa 0-0 hoặc 1-1
Việt Nam Vô Địch 🥇
SIGNUS xukthal.

TieuFu

Xe container
Lúc đó CP còn rất trẻ, tích lũy chưa đủ. Và sang J2 hay K2 ở vị trí đó là hơi khó, vì phải cạnh tranh vs ngoại binh rất khốc liệt.
Nói đến Công Phượng, em lại gãi đầu hỏi xem tiểu Công Phượng bây giờ đang đậu ở núi cao hay làm tổ trong bụi cây ? Tiên sư anh nhà báo chơi trò vẽ lông công cho quạ !

shannon wl

Xe điện
Cụ vội thế. Đợi hết Asian Cup đã rồi kết luận vẫn chưa muộn. Hiện tại thì mình vẫn top 8 tại Asian Cup đó.
Thò đợi tiếp thôi, nhưng cái e để cập là chính là sự ổn định thể hiện đẳng cấp ở tầm châu lục cần thời gian, e đang phản biện cụ kia thôi

belo

Xe điện
Quá khứ là của Thái dúi nhà cụ. OK. Việt Nam nhà em không bằng.
Nhưng hiện tại và tương lai là của người Việt Nam chúng em. Đào tạo trẻ chúng em tốt hơn. Mấy năm nay luôn tát vỡ mặt đội trẻ Thái dúi nhà cụ đấy.
Em người VN thôi. Cụ nên bình thản và nhớ lời bác Hồ dạy: khiêm tốn, thật thà, dũng cảm.
Em từng thấy cảnh cờ VN bị vứt đầy đường buổi sau khi VN thua Thái ở chung kết Sea game 2003 rồi. Nên chưa chắc mấy người tỏ ra yêu và am hiểu bóng đá VN là như họ cố tỏ ra đâu.
Chúc VN dành cup năm nay.

TieuFu

Xe container
Trận Thái - Mã, Mã nó kém quá thôi. Mã có biết đá bóng đâu
Sann nhà nó xơi Thái một quả, và một quả hụt ! Polking không to mồm được, chưa kể thon thót bị bắt bài !

Gionam72

Xe container
Xem mấy trận thấy đội hình Thái ko mạnh, lối chơi kém hơn VN.
Em dự:
- Lượt đi VN thắng 1-0 hoặc 2-0
- Lượt về hòa 0-0 hoặc 1-1
Việt Nam Vô Địch 🥇
SIGNUS xukthal.
Mình sẽ vô địch mà không lọt lưới.
1 kỷ lục vô tiền khoáng hậu.
Vô địch u23 ĐNA không thủng lưới
Huy chương vàng SG không thủng lưới
Vô địch AFF không thủng lưới
Tất cả diễn ra trong 2022 ( AFF lan sang 2023. Nhưng tên giải vẫn là 2022).

shannon wl

Xe điện
Bác có vẻ tin vào Dân Trí cũng như là cái anh được gọi là siêu cò nhỉ ! Em đọc Dân Trí một thời gian ngắn là phải bỏ, viết lách rất thiếu độ tin cậy ! Cái anh cò thì đúng rồi, nhưng chữ siêu thì chắc là do cái anh Dân Trí chuyên chém gió quá đà gắn vào !

Túm cái váy lại là bài báo bác trích dẫn ra là ý kiến cá nhân của một anh cò ( trong vô số các anh cò la liệt trên thị trường ) do một toà báo hạng hai ghi lại, chả có gì chứng tỏ đó là kim chỉ nam mà bóng đá Việt Nam nên đi theo cả !
Bài này không chỉ dân trí nó úp mà còn các trang khác họ đã từng up, trang này có thì up cho nhanh.
Tất nhiên ý kiến a cò không phải kìm chỉ nạn nhưng nó thực tế một nền bóng đá mạnh cơ bản cần các yếu tố đó, còn cụ có bào nào định hướng đúng đắn hay thì có thể up lên tham khảo.

Ga_son

Xe điện
TL ko có cửa xuống bóng biên để tạt. HV biên của mình làm tốt, các trận trong giải này các đối thủ hầu như ko có cơ hội xuống cánh. Với phong độ cao của VH thì cánh phải của TL dễ toang nặng. Cần hạn chế thằng Thon lên giữa sân. Trung vệ mình phất bóng dài tốt Thon chắc chả dám lên.

nowhereland

Xe điện
Kể cả trên thế giới các nền bóng đá cũng thay nhau vô địch, chứ không có ông nào hơn mãi ông nào. Nền bóng nào may mắn sản sinh ra thế hệ cầu thủ mạnh đồng đều thì duy trì vị thế cao lâu hơn thôi. Rất may mắn thì sẽ có các nhà vô địch. Ác hen giải quốc nội so sao được với châu Âu, mà vẫn vô địch thế giới cơ mà cụ. Cụ bảo hệ thống Ác hen ngon hơn Anh Đức là em không tin đâu.
Thắng làm vua và được quyền bốc phét trong giai đoạn cầm cúp. Đan Mạch, Hy Lạp không phải những nền bóng đá mạnh nhất châu Âu nhưng ở thời điểm vô địch họ là mạnh nhất.
VN ăn Thái và vô địch thì sẽ là mạnh nhất giải lần này, miễn bàn.

shannon wl

Xe điện
Tranh cãi làm gì cụ. Thực tế đương kim vô địch AFF đang là Thái, và mục tiêu của mình là giành lại cái Cup đó. Thứ hạng FIFA hay các bảng xếp hạng châu Á chỉ để tham khảo thôi.
Đúng cụ, các tiêu trí để tham khảo còn thực tế trân sân ta đã thấy phần nào trình độ.

Donxa

Xe buýt
Em người VN thôi. Cụ nên bình thản và nhớ lời bác Hồ dạy: khiêm tốn, thật thà, dũng cảm.
Em từng thấy cảnh cờ VN bị vứt đầy đường buổi sau khi VN thua Thái ở chung kết Sea game 2003 rồi. Nên chưa chắc mấy người tỏ ra yêu và am hiểu bóng đá VN là như họ cố tỏ ra đâu.
Chúc VN dành cup năm nay.
Em giống cụ nài, cũng đi xem CK segame 2023. Cũng chứng kiến cảnh thua trận trên đường về. Nhưng em ko nghĩ như cụ. Thời đó VN đá bằng tinh thần, chất lượng chưa có gì. H khác rồi cụ. Đừng bi quan thế.

New car 2023

Xe container
Đúng là giải vớ vẩn, ban tổ chức ko quy định kích thước sân ah cụ mà thích trọn sân có kích thước nào cũng dc
Kích cỡ có chuẩn kèm sai số cho bác trọn, bác ạ.
Kiểu Tốc độ 60-100kmh, và bác lựa trọn chạy 61kmh vậy.
Chẳng sai cái gì sất.

Chỉnh sửa cuối: