[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Donxa

Xe buýt
Polking rất khiêm tốn, ko nổ như STY, cũng có thể là bài của Thái. ông Pak và các cầu thủ vẫn còn bài học kỳ trước Thái đã bẫy VN tự tin hưng phấn tấn công phủ đầu bị phản đòn thua sấp mặt 2-0.
Hy vọng ông Pak và BHL có đấu pháp hợp lý.

telefunken

Xe tải
Mợ Pang: 🇻🇳🏆🇹🇭
  • "Thêm cột mốc quan trọng nữa trong cuộc đời gắn bó với bóng đá của tôi. Tôi phải khẳng định rằng sự hồi hộp, háo hức trong tôi trào dâng khi trận chung kết giữa Việt Nam và Thái Lan sắp bắt đầu.
  • Năm ngoái, Việt Nam và Thái Lan cũng đụng độ nhau, nhưng đó chỉ là một trận bán kết. Còn bây giờ là trận tranh ngôi vô địch Đông Nam Á. Tính chất hoàn toàn khác nhau, lực lượng của đôi bên cũng có sự thay đổi hứa hẹn sẽ đem đến một trận chung kết giàu cảm xúc.
  • Lần gần nhất Việt Nam đấu Thái Lan trong trận chung kết AFF Cup đã cách đây 15 năm. Với tôi và rất nhiều người Đông Nam Á kỳ vọng vào trận chung kết trong mơ này sẽ trở thành hiện thực. Và sau nhiều năm giằng co nhau vì vị thế số 1 Đông Nam Á, cuộc đấu trực diện ở một giải đấu cấp khu vực giữa Việt Nam và Thái Lan sau cùng cũng đến!
  • Việt Nam lúc này đang xếp trên chúng tôi trên bảng xếp hạng FIFA. Họ cũng có trong đội hình nhiều hảo thủ và hơn hết là được chơi trên sân nhà Mỹ Đình. Tại AFF Cup 2022, Việt Nam thậm chí chưa thủng lưới bàn nào. Đây chắc chắn là thử thách lớn nhất mà Thái Lan phải đối diện.
  • Chúng tôi sẽ đối đầu Việt Nam với tâm thế một nhà đương kim vô địch. Thái Lan sẽ chơi bằng tất cả những gì có thể dưới sự chứng kiến của 40.000 cổ động viên Việt Nam. Hy vọng, Thái Lan sẽ có kết quả tốt, để có lợi thế cho trận lượt về diễn ra trên sân Thammasat"!
  • View attachment 7620217
Éo , à quên sorry .. Không nói nhiều

Nhá L-)

The Unforgiven

Xe tải
Em chả tin lời bác nói ! Nhiều người Việt bảo Thái đẳng cấp cao hơn hẳn mà, thủ hoà chắc là ko có đâu, phấn đấu chỉ để thủ hoà càng ko có ! =)) :)) =))
Chẳng ai như các cụ đi dìm đối thủ mới tự diễn biến cho nó thì đc cái gì thắng thì người ta bảo à đương nhiên vì nó nát quá yếu quá mà còn nếu chẳng may thua thì k còn gì để nói. Muốn thành đội bóng lớn tập khiêm tốn đã cụ ạ bài học vũ công sampa nhảy nhạc Kpop ở WC vừa rồi mới gần đây thôi.

TieuFu

Xe container
Polking rất khiêm tốn, ko nổ như STY, cũng có thể là bài của Thái. ông Pak và các cầu thủ vẫn còn bài học kỳ trước Thái đã bẫy VN tự tin hưng phấn tấn công phủ đầu bị phản đòn thua sấp mặt 2-0.
Cứ nhẩn nha, cuối hiệp 1 làm phát là toang ! Khả năng nghiên cứu kỹ càng rồi ! Từ hồi có bà già U 50 tham gia cơ bản Thái nhanh xuống sức ! Kk !

B18

Xe tăng
Em mà là cụ Park em cũng nghỉ. Kể cả liên đoàn có thế nào đi nữa.
Chia tay lúc này là giữ được hình ảnh đẹp.
Cụ Park đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ.
Đã đến lúc bóng đá Việt Nam cần 1 làn gió mới để bước lên 1 bậc cao mới.
Em hoàn toàn nhất trí với ý kiến của cụ. Hy vọng sẽ có sự thay đổi mới mẻ hơn.
Và cầu thủ qua các đời HLV quái kiệt cũng tự hoàn thiện được sư đa dạng của tư duy chiến thuật.
Kiểu như.cách lão Polking dùng therathon ở giải này. hoàn toàn mới mẻ và hiệu quả

The Unforgiven

Xe tải
Cứ nhẩn nha, cuối hiệp 1 làm phát là toang ! Khả năng nghiên cứu kỹ càng rồi ! Từ hồi có bà già U 50 tham gia cơ bản Thái nhanh xuống sức ! Kk !
Đội hình TL ở giải này hàng thủ k đc như ở giải trước nên e tin ngày mai ông Park cho Việt Nam đá tấn công ngay từ đầu, nhẩn nha k có lợi cho mình cụ ạ.

• Vodka
Reactions: 202

nhuataiche

Xe container
Chẳng ai như các cụ đi dìm đối thủ mới tự diễn biến cho nó thì đc cái gì thắng thì người ta bảo à đương nhiên vì nó nát quá yếu quá mà còn nếu chẳng may thua thì k còn gì để nói. Muốn thành đội bóng lớn tập khiêm tốn đã cụ ạ bài học vũ công sampa nhảy nhạc Kpop ở WC vừa rồi mới gần đây thôi.
Em tưởng là muốn thành đội bóng lớn thì phải tập đá bóng chứ ? Té ra là phải tập khiêm tốn trước rồi mới tập bóng sau ah ?

Đúng là nhiều thứ em ko biết. Xưa nay em cứ tưởng bóng đá là môn đối kháng ko khoan nhượng, mạnh được yếu thua, té ra cũng cần sự xã giao nhường nhịn nữa !

202

Xe container
Bẫy cái gì, nếu thành công lại bảo chọn đúng. Mỗi lựa chọn đều có may rủi.

202

Xe container
Đội hình TL ở giải này hàng thủ k đc như ở giải trước nên e tin ngày mai ông Park cho Việt Nam đá tấn công ngay từ đầu, nhẩn nha k có lợi cho mình cụ ạ.
Mai ép căng luôn, phủ đầu, nát cỏ luôn

The Unforgiven

Xe tải
Em tưởng là muốn thành đội bóng lớn thì phải tập đá bóng chứ ? Té ra là phải tập khiêm tốn trước rồi mới tập bóng sau ah ?

Đúng là nhiều thứ em ko biết. Xưa nay em cứ tưởng bóng đá là môn đối kháng ko khoan nhượng, mạnh được yếu thua, té ra cũng cần sự xã giao nhường nhịn nữa !
Thưa mới cụ là tập đá bóng để thắng thằng nó mạnh hơn mình còn đã xác định ngang cơ hoặc thấp hơn mình thì là cần khiêm tốn. Các cụ có thấy bất công k đội bóng thì chạy vã mồ hôi trong khi các ông thì thằng nào của đối phương cũng có vấn đề vớ vẩn thôi có lẽ câu ngon vậy ông giỏi vào mà đá là để dành cho các cụ.

nhuataiche

Xe container
Thưa mới cụ là tập đá bóng để thắng thằng nó mạnh hơn mình còn đã xác định ngang cơ hoặc thấp hơn mình thì là cần khiêm tốn. Các cụ có thấy bất công k đội bóng thì chạy vã mồ hôi trong khi các ông thì thằng nào của đối phương cũng có vấn đề vớ vẩn thôi có lẽ câu ngon vậy ông giỏi vào mà đá là để dành cho các cụ.
Em lại được mở mắt ra thêm nhiều chuyện. Xưa nay em cứ tưởng để đội bóng chơi tốt cần có hậu cần đầy đủ, có chiến lược, chiến thuật, kế hoạch các loại các kiểu, kỷ luật trong đội, sự quản lý hiệu quả, khoa học, vân vân và mây mây. Té ra là ko phải, muốn thắng chúng ta phải khiêm tốn !

meodenminh

Xe điện
Đấu pháp cần chắc chắn.Nói chung cơ hội chiến thắng VN lần này rất cao, nhưng cũng ko nên quá hưng phấn. Cần lì lợm chút

The Unforgiven

Xe tải
Em lại được mở mắt ra thêm nhiều chuyện. Xưa nay em cứ tưởng để đội bóng chơi tốt cần có hậu cần đầy đủ, có chiến lược, chiến thuật, kế hoạch các loại các kiểu, kỷ luật trong đội, sự quản lý hiệu quả, khoa học, vân vân và mây mây. Té ra là ko phải, muốn thắng chúng ta phải khiêm tốn !
E đâu có bảo là muốn thắng chúng ta phải khiêm tốn cụ tự diễn biến ra thôi.

nhuataiche

Xe container
Phải giải quyết ngay tại MĐ ạ.
Em nghĩ ông Park xưa nay lo xa, nên sẽ chuẩn bị nhiều phương án. Ưu tiên 1 là giải quyết gọn ngay ở Mỹ Đình như bác nói, nhưng nếu ta ko làm được thì ông ấy sẽ có nhiều phương án dự phòng. Dù sao thì đá sân Thái vẫn ko phải là bất lợi quá lớn ko thể vượt qua !

loithuxua

Xe tăng
Phải giải quyết ngay tại MĐ ạ.
so sánh với trận Indo-VN hôm trước: chủ nhà lần này là VN, kg phải indo, khách là Thái chứ kg phải VN nên sẽ không có chuyện Thái ra về lành lặn. Tội đồ là số 3 đầu vàng. Em dự Việt thắng 3-0 và Thái cũng sẽ không ngóc đầu lên nổi khi về sân nhà.

motthoidongbim

Xe điện
Mai vào trận ép căng, 10p đầu ăn bàn. Rồi về phòng ngự phản công. Hết 90p thắng 2-0 là ok. Đợi lượt về
Cccm ytam Vn đoạt cup. Trận lượt đi vs lượt về e xem rồi. Về hình như 2-1. Mình vẫn vô địch. Hlv bảo cta cũng phải bị thủng lưới tí chứ. Ko Lđbđ ĐNA nó lấy phiếu không cho VN vào đá mấy giải ao làng nữa.