[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

bmt1986

Xe tăng
Nếu loại nhóm HAGL ra, xin hỏi bác là lấy ai thay ? Những người thay thế sẽ cải thiện thành tích đội tuyển như thế nào ?
Đám HAGL giờ trụ lại còn VT và TA (qua thì dự bị) giữa Hùng Dũng và Hoàng Đức là quá đỉnh cao rồi.

Văn Toàn mà cụ bảo VN ko ai thay được thì em cũng chịu rồi. Chưa bao giờ là kép chính trên tuyển luôn. :))

Cuối trận cho Hồng Duy vào tấu hài nhìn đến nản... vẫn cay quả đỡ hụt trận Thái , yếu bóng vía.

Lam__Phương

Xe điện
Nếu loại nhóm HAGL ra, xin hỏi bác là lấy ai thay ? Những người thay thế sẽ cải thiện thành tích đội tuyển như thế nào ?
Quan điểm như cụ chắc ĐT với ông Park làm đến lúc xuống lỗ. Nhìn như Pháp QBV đạo đức có vấn đề nó còn đá đít phút một.

dattuyet_sghn

Xe điện
Sau tổ chức ở Lạch Tray hoặc Thiên Trường đi. Nhìn cái mặt cỏ Mỹ Đình thì trâu với bò nó còn ko thèm vào gặm cơ.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Ai lèm bèm ở đây ? Người ta đang dạy ông Park huấn luyện và dạy cầu thủ đá bóng đấy, lèm bèm chỗ nào ? =))
Ko có hlv mạng và tài mạng chém gió, hay tám chuyện quán bia thì cũng ko có ai xem bđ đâu các ông làm nghề bđ tự xem với nhau :D bóng đá là đá cho khán giả xem, chứ ko phải đá gôn tôm tự sướng với nhau :P

QDV2012

Xe tăng
Đám HAGL giờ trụ lại còn VT và TA (qua thì dự bị) giữa Hùng Dũng và Hoàng Đức là quá đỉnh cao rồi.

Văn Toàn mà cụ bảo VN ko ai thay được thì em cũng chịu rồi. Chưa bao giờ là kép chính trên tuyển luôn. :))

Cuối trận cho Hồng Duy vào tấu hài nhìn đến nản... vẫn cay quả đỡ hụt trận Thái , yếu bóng vía.
Ông Thái chuyền đã ngáo mà ông HD còn ngáo hơn và thành nạn nhân thôi chứ quả đấy không đỡ hụt thì cũng tạch, phản công cả đường băng phía trước mặt chỉ có mình HD chốt, 2 đánh 1. Lỗi đấy là lỗi phòng ngự của cả hệ thống và vật hiến tế là HD.

HD dự bị cho VH là chuẩn rồi, còn đẩy lên chính thì tất nhiên là non thôi. Chứ còn hậu vệ trái thì chưa thấy anh nào hay ho cả? Chắc tại e ít xem VL nên chịu ko biết còn nhân tài nào ở vị trí này nữa không?

Hieumos

Xe container
Sau tổ chức ở Lạch Tray hoặc Thiên Trường đi. Nhìn cái mặt cỏ Mỹ Đình thì trâu với bò nó còn ko thèm vào gặm cơ.
Tổ chức ở chỗ khác thì cụ chủ tịch cùng một số cụ khác khó đi xem bóng đá được.

vancy83

Xe tải
Cụ lại đòi Var khó cho giải AFF CUP, cụ muốn Var thì VN phải tham dự WC nhé. Nó đá láo xấu mà trọng tài ko phạt thẻ nó hả cụ? Văn Toàn đá hiền lành mà ăn những 2 thẻ vàng? =))
2026 tăng lên 48 đội, có khi lại có cơ hội đấy cụ,cũng không biết thế nào.

hoanguyen38

Xe tải
Ông Thái chuyền đã ngáo mà ông HD còn ngáo hơn và thành nạn nhân thôi chứ quả đấy không đỡ hụt thì cũng tạch, phản công cả đường băng phía trước mặt chỉ có mình HD chốt, 2 đánh 1. Lỗi đấy là lỗi phòng ngự của cả hệ thống và vật hiến tế là HD.

HD dự bị cho VH là chuẩn rồi, còn đẩy lên chính thì tất nhiên là non thôi. Chứ còn hậu vệ trái thì chưa thấy anh nào hay ho cả? Chắc tại e ít xem VL nên chịu ko biết còn nhân tài nào ở vị trí này nữa không?
cụ ít xem bóng đá việt thì đúng hơn. với em thì Văn Kiên, Phan Tuấn Tài hay 1 số cầu thủ khác còn hơn đứt HD, VT.

cusao

Xe lăn
2026 tăng lên 48 đội, có khi lại có cơ hội đấy cụ,cũng không biết thế nào.
Nhiều người không biết thế nào chứ cá nhân em biết thừa là tuyển ta vẫn không vượt qua vòng loại mặc kệ nhiều cái nếu.
Em vẫn yêu đội tuyển và màu cờ sắc áo và vẫn dám nhìn thẳng vào thực tế

xebobabanh17201

Xe điện
Qua nhìn Cậu Malai 1.6m tranh bóng bổng với Duy Mạnh mà buồn cười. Bảo sao cỡ QH, CP ra nước ngoài chỉ có chầu rìa

QDV2012

Xe tăng
cụ ít xem bóng đá việt thì đúng hơn. với em thì Văn Kiên, Phan Tuấn Tài hay 1 số cầu thủ khác còn hơn đứt HD, VT.
HD thì em không rõ chứ VT em thấy vẫn dùng được, đôi khi cũng cần có 1 cái máy chạy như vậy để gây áp lực ngược lại đối với hậu vệ đối phương không lên hỗ trợ.

Tất nhiên là ae ngồi đây chiến thuật thì mù tịt, lựa người cảm tính chứ đến lúc đưa quần vào lớ ngớ thua đấy thì toi thôi :D

CĐV Việt Nam là cái gì đó khá khó hiểu, đến như VH vừa rồi Việt Nam thì thắng mà còn cãi nhau om tỏi như mổ bò page chục trang chưa phân thắng bại thì đến lúc thua thì không biết thế nào luôn =))

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Bước hẳn ra khỏi vùng an toàn, thách thức bản thân. Thế mà ở quê nhà chẳng ai ủng hộ chỉ tìm cơ hội là kêu HĐ thương mại này nọ. Cứ kêu VL là Võ Lích đến lúc ra ngoài đá thì lại kêu không nên, ở nhà mà giữ chân. Đến chịu với các anh tiêu chuẩn kép
Mình ủng hộ hết mình các cầu thủ ra nước ngoài thi đấu ở các giải cạnh tranh hơn Vleague. Muốn VN vào World cup thì đó là con đường duy nhất. Cố lên các em các cháu!

motthoidongbim

Xe điện
ĐVH đang chiến đấu cho tổ quốc - chiến thắng là tất cả.

Ko có gì phải trách móc cả, đá đẹp rồi bóp team như HAGL rồi thua thì để làm cái gì.
Theo em thì không ai trách móc VH hay kể cả VT. Chỉ là tranh luận trên of cho vui + nếu có thì là sự góp ý chân thành từ fan của ĐTQG thôi. Như seagame vừa qua e thấy cta đã chơi khá đẹp từ công tác trọng tài cho tới vđv, cđv. Không phải cứ thắng bằng bất cứ giá nào là để lại sự tôn trọng trong lòng người hâm mộ.

NewVegas

Xe tải
Hội đó có ai biết đá bóng ko bác ?
Em nghe nhà báo Minh Hải úp mở là có hẳn 1 dây trên TC và trong Liện đoàn chuyên phá ông Park đấy ạ. Đặc biệt rộ lên sau vòng loại 3 WC và AFF Cup lần trước. Ông Park đã quyết nghỉ sau khi hết HĐ từ lúc đó rồi.

NewVegas

Xe tải
Tất nhiên là ae ngồi đây chiến thuật thì mù tịt, lựa người cảm tính chứ đến lúc đưa quần vào lớ ngớ thua đấy thì toi thôi :D

CĐV Việt Nam là cái gì đó khá khó hiểu, đến như VH vừa rồi Việt Nam thì thắng mà còn cãi nhau om tỏi như mổ bò page chục trang chưa phân thắng bại thì đến lúc thua thì không biết thế nào luôn =))
Cái này e nghĩ là do trình độ dân trí và mức hiểu biết về bóng đá ạ. E nhớ có cái đường cong là ai mới biết một chút thì nổ vang trời, đòi người khác phải làm như thế này, thế kia... Sau này tích luỹ kiến thức, tăng hiểu biết lên mới thấy mình "ngu" quá. Không dám nói gì nữa. Bọn Anh với EU em đoán ngày xưa họ mới xem bóng đá chắc cũng như mình, mỗi tội ko có Internet nên ko thể hiện được.

niceshot

Xe container
Vẫn là cuộc vật lộn giữa hai phe: lý trí và tình cảm.

- Bên lý trí: chỉ đích danh tình huống và cầu thủ chơi xấu (bất kể ta hay địch). Không phủ nhận thành quả của đội tuyển nhưng sẵn sàng lên án nếu chơi không fair.

- Bên tình cảm: đếch cần biết, cứ thắng là sướng đã. Quan trọng nhất là kết quả cuối cùng, kể cả có bị đuổi 1/2 đội hình thì vẫn hân hoan, lơ lửng nếu đội nhà thắng. Đứa nào chê (tình huống, đấu pháp, trình độ cá nhân, thái độ thi đấu) thì đều là tự nhục hết, không phải là Thái dúi nói tiếng Việt thì cũng chắc chắn là Mã Lai, Inđô... liu vong. Thêm nữa, kết luận cmn luôn là đứa đó cả thanh xuân đóe bao giờ xỏ giày vào sân đá bóng để có thể hiểu đc bóng đá nó thế nào. Đá bóng là như za trận, xiên đc thằng nào là xiên miễn sao có 3đ. Thằng nào nhát, về chơi với bọn con gái.
Bên đầu tiên không phải là Bên lý trí, mà là Bên trí phèo. Họ ghen tị và không thể chấp nhận được bất kỳ thành tựu nào của người khác. Trong bóng đá, họ dè bỉu từ HLV Park đến các cầu thủ CP, VH, QH ... Khi các cầu thủ này được ra nước ngoài thi đấu, họ chỉ nhăm nhăm chỉ trích và tỏ thái độ rất hả hê khi các cầu thủ ko thành công. Với đôi tuyển quốc gia, khi giành chiến thắng họ tìm mọi cách bới móc để chê bai, từ chiến thuật phòng ngự phản công thì bôi bác là tiêu cực phản bóng đá, các cầu thủ đá hiền lành thì chê là non nớt, thiếu quyết tâm, đã rắn, máu lửa thì là đã xấu xù xì ....
Cái đám đấy chả quan tâm và hiểu biết gì về bóng đá hết, mà chỉ tìm cách dè bỉu, chê bai để tự lừa dối bản thân, giải tỏa ẩn ức từ các thất bại trong cuộc sống thôi!

trungthu2020

Xe tăng
Cụ chủ thớt lập poll biểu quyết giống bên vnexpress khảo sát quan điểm của các cụ nhà mình thế nào đi

Xe gia đình

Xe điện
Em nghe nhà báo Minh Hải úp mở là có hẳn 1 dây trên TC và trong Liện đoàn chuyên phá ông Park đấy ạ. Đặc biệt rộ lên sau vòng loại 3 WC và AFF Cup lần trước. Ông Park đã quyết nghỉ sau khi hết HĐ từ lúc đó rồi.
Trong OF cũng có 1 dây như thế cụ ạ