[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Gionam72

Xe container
Năm đó mình và Lào cùng bảng. Mình hòa Lào trận ra quân (còn có nghi án bán độ). Đến trận cuối vòng bảng, VN hi vọng Lào không thua thì mình mới vào bán kết được . Đến gần cuối trận, Lào thắng luôn đối thủ nên VN đường hoàng vào bán kết, cảm ơn người anh em Lào rối rít.
Đúng rồi. Lâu quá em cũng chỉ nhớ là mình cần Lào hòa. Nhưng Lào lại thắng.

toyennha

Xe lăn
Cụ bỏ tiền thuê bao 40k 1 tháng mua tài khoản MyTV ấy, độ trễ của nó thua có mấy giây so với sóng DTB thôi
Còn tiếc tiền xem trên web miễn phí thì cháu chịu =))
Em ko biết cái tk cụ nói là loại nào. em đang có 4 tk. Lắp trên 4 máy. 3 đ.t và 1 trên đầu mytv. Và bao giờ đầu My TV cũng trước mới đến Samsung note10 rồi tới Samsung M31. Loại tk của em là home gì đó mất khẩu và tên đăng nhập như kiểu hình bên dưới ko biết giống tk cụ nói ko

Năm đó mình và Lào cùng bảng. Mình hòa Lào trận ra quân (còn có nghi án bán độ). Đến trận cuối vòng bảng, VN hi vọng Lào không thua thì mình mới vào bán kết được . Đến gần cuối trận, Lào thắng luôn đối thủ nên VN đường hoàng vào bán kết, cảm ơn người anh em Lào rối rít.
Cụ nhớ nhầm. Cái vụ Lào thắng Malaysia 1 trái là SG 19th (1997) ạ. Nó ko liên quan đến Tiger (AFF cup) 1996 đâu ạ. AFF Cup 1996 ông Dưa Gang 3 máu 6 cơn đòi đuổi 4 ông kễnh về nước vì "bán trận này bao nhiêu?" ở trận hoà Lào (mà Huỳnh Đức đá bể nồi cơm anh em). Còn sau SG 1997 ấy, Lào đá với bất kì đội nào (trừ VN) thì dân VN cổ vũ cho Lào! Đến mức phóng viên còn ngạc nhiên "Lào đc cổ vũ hơn cả trên sân nhà".

hoangdang82

Xe tải
dân thái thì đam mê bóng đá sao = vn đc cụ
ở đna về đam mê bóng đá thì vn vs indo ngang pheo rồi đến mã
còn về tư chất bóng đá thì thái lan > vn > indo = malay = sing
Về tư chất e nghĩ VN là trội nhất. Có điều kinh tế VN cũng chỉ mới khởi sắc 10 năm gần đây, mới có tiền đầu tư cho bóng đá một cách gọi là bài bản(So với Thái, Mã thì cơ sở vật chất, tiền ko bằng).
Còn về độ tinh quái, khôn lanh, khéo léo, kỹ thuật thì e thấy cầu thủ VN mình giống bọn Nam Mỹ hơn và sẽ có cơ hội tiến xa hơn Thái, Mã, Indo.... nếu được đầu tư một cách đầy đủ, bài bản

thientudolong

Xe container
Về tư chất e nghĩ VN là trội nhất. Có điều kinh tế VN cũng chỉ mới khởi sắc 10 năm gần đây, mới có tiền đầu tư cho bóng đá một cách gọi là bài bản(So với Thái, Mã thì cơ sở vật chất, tiền ko bằng).
Còn về độ tinh quái, khôn lanh, khéo léo, kỹ thuật thì e thấy cầu thủ VN mình giống bọn Nam Mỹ hơn và sẽ có cơ hội tiến xa hơn Thái, Mã, Indo.... nếu được đầu tư một cách đầy đủ, bài bản
ô chủ thái mua hẳn 1 đội bóng ở PL và vẫn cài cắm vài cầu thủ thái vào để đào tạo rồi cụ
mình thì bao giờ mới đc cái tầm đó :D

Đúng ạ!
Singapore vô địch 4 lần nhờ chính sách nhập khẩu cầu thủ trong những năm 2000s
Thành tích các ĐT tại AFF Cup:
View attachment 7575442
Nhập tịch nhưng cầu thủ Sing nó đá trong nước nên thuần nhất và đá tuyển dễ lắp ráp đội hình- mà lối đá ở tuyển giống câu lạc bộ đó là nhập tịch toàn tiền vệ tấn công đến tiền đạo cho nên cứ phất dài cho bọn nó tự xoay xở (ko khác Vleague). Chứ Phi thì dù là Phi kiều (tên toàn Mỹ) hay không kiều (nghe tên tưởng Tây Bán Nhà) thì nó đá rải rác, khó dựng lối chơi.

ô chủ thái mua hẳn 1 đội bóng ở PL và vẫn cài cắm vài cầu thủ thái vào để đào tạo rồi cụ
1, vài thì ăn nhằm gì- phải vài chục chú thì đáng nói. Kể cả mua cả lò La Masia đi nữa. Cái chính là cả làn sóng cơ. Giống như Nhật ấy, phải phân nửa đội tuyển đá ở châu Âu nên nó đá World Cup vừa rồi sòng phẳng với Âu.
Cũng giống VN, 1 mình HAGL có cái hv Arsenal thì sao vực nổi. Cần nhiều lò khác như PVF, như Hanoi FC, Thể Công...hỗ trợ, cạnh tranh nhau thì ra cầu thủ tốt. Còn tất nhiên, mình chưa đủ tiền như Thái để chơi lớn.

thientudolong

Xe container
1, vài thì ăn nhằm gì- phải vài chục chú thì đáng nói. Kể cả mua cả lò La Masia đi nữa. Cái chính là cả làn sóng cơ. Giống như Nhật ấy, phải phân nửa đội tuyển đá ở châu Âu nên nó đá World Cup vừa rồi sòng phẳng với Âu.
Cũng giống VN, 1 mình HAGL có cái hv Arsenal thì sao vực nổi. Cần nhiều lò khác như PVF, như Hanoi FC, Thể Công...hỗ trợ, cạnh tranh nhau thì ra cầu thủ tốt. Còn tất nhiên, mình chưa đủ tiền như Thái để chơi lớn.
à ý e đang so thái với vn thôi, để thấy là chưa nói về tư chất (vốn rất định tính) thì tiền, giải quốc nội, chiến lược đào tạo...ta còn lâu mới bằng họ :D
ngay như vừa rồi ta có thế hệ vàng trong tay vẫn bị thế hệ kim loại nào đó của họ hạ nhẹ 2 nho ko bàn gỡ đó thôi :D

à ý e đang so thái với vn thôi, để thấy là chưa nói về tư chất (vốn rất định tính) thì tiền, giải quốc nội, chiến lược đào tạo...ta còn lâu mới bằng họ :D
ngay như vừa rồi ta có thế hệ vàng trong tay vẫn bị thế hệ kim loại nào đó của họ hạ nhẹ 2 nho ko bàn gỡ đó thôi :D
À, cái phát triển giải quốc nội thì Thái học ngoại hạng Anh và cũng gọi là bước đầu lấy bóng đá nuôi bóng đá. Cái đó Thái đi trước khu vực rồi, nếu tính tầm châu lục nó cũng chẳng kém cạnh gì.

Dream 100

Xe ngựa
Bảng B:

shannon wl

Xe điện
Đam mê bóng đá em đánh giá indo số một hơn hẳn việt nam, e xem các giải đầu thì mình số lượng người đi coi thua hẳn nó từ các giải trẻ indo đến cấp đội tuyển đá sân nhà đều đông còn mình văng hoe ở giải trẻ sân rất ít người coi kể cả hôm đội tuyển đá giao hữu cũng rất vằng, mà giải quốc nội khản giả cũng thua nó

hoangdang82

Xe tải
Cái e đang nói là tố chất cụ ạ! Còn việc đầu tư cho bóng đá thì với Thái mình còn xa lắm. Tuy nhiên, có thể thấy, với mức đầu tư như hiện tại mà cảm giác các cầu thủ của mình đã có sự phát triển vượt bậc rồi

thientudolong

Xe container
Cái e đang nói là tố chất cụ ạ! Còn việc đầu tư cho bóng đá thì với Thái mình còn xa lắm. Tuy nhiên, có thể thấy, với mức đầu tư như hiện tại mà cảm giác các cầu thủ của mình đã có sự phát triển vượt bậc rồi
sau lứa thường châu cụ thấy khuôn mặt nào kế cận ngang với lứa đàn anh chưa :D

hoangdang82

Xe tải
sau lứa thường châu cụ thấy khuôn mặt nào kế cận ngang với lứa đàn anh chưa :D
E thấy các lứa U16, 19, 23 cugnx có nhiều nhân tố tốt đấy! Còn thời QH, CP thì do truyền thông& các nhân tố mới nổi trong bối cảnh bóng đá VN ảm đạm nên được quan tâm hơn hẳn thôi. Các cụ cứ chờ xem

thientudolong

Xe container
Đam mê bóng đá em đánh giá indo số một hơn hẳn việt nam, e xem các giải đầu thì mình số lượng người đi coi thua hẳn nó từ các giải trẻ indo đến cấp đội tuyển đá sân nhà đều đông còn mình văng hoe ở giải trẻ sân rất ít người coi kể cả hôm đội tuyển đá giao hữu cũng rất vằng, mà giải quốc nội khản giả cũng thua nó
cụ chuẩn rồi, mình chỉ hâm mộ bề nổi, tức là khi có thành tích
còn bóng đá trẻ, giải quốc nội thì thua xa indo :D

Dream 100

Xe ngựa
Đội hình ra quân: Myanmar vs Malaysia

Xe gia đình

Xe điện
Em nghe nói AFF này Thái lại chỉ đạo quân cọ sát thôi :)