[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

boy_spott

Xe điện
Vậy mà vẫn ông chủ của clb ở VLeague nói là đội đá cho vui
Ngày hôm nay dù sao cũng là 1 trận đấu trên sân khách, sân lạ, khí hậu cũng thay đổi so với lúc ở Hà Nội, kết quả từ hòa trở lên là đạt yêu cầu rồi, ngoài ra cấc cầu thủ dự bị được thử sức, chúng ta vẫn giữ sạch lưới, VN vẫn có quyền tự quyết ở lượt trận cuối. Đạt được nhiều mục tiêu như thế thì có gì phải chê trách
Chê trách vì thua độ cụ ạ

tica

Xe điện
Tiện em mạn phép quất còm cụ cho gần,
Thanh Bình để đầu tư cọ xát là rất chuẩn, vì Bình tiệm cận hàng thủ cứng của tuyển bây h nhất, em đánh giá cao hơn BHVA rất nhiều. VA còn cần hoàn thiện cực nhiều.
VA rất chậm, sao nhiều cụ lại nghĩ em nó đá hay lắm nhỉ.
Đồng ý với cụ là trong 3 người Việt Anh, Thanh Bình và Thành Chung thì em đánh giá Thanh Bình cao nhất về tiềm năng. Thanh Bình có thể hình, phán đoán và đeo bám tốt. Việt Anh và Thành Chung gặp những tiền đạo nhanh nhẹn chơi trực diện kiểu như Supachok của Thái là gặp rắc rối ngay do khả năng đeo bám và xoay trở chậm. Không phải ngẫu nhiên mà nếu không gặp vấn đề về thể lực thì Dũng bộ đội vẫn đá chính thay vì Việt Anh và Thành Chung, do Dũng bộ đội đeo bám rất khó chịu.

inovavgj

Xe container
Myanmar đá rắn và cũng kỹ thuật lắm , ko dễ ăn cho Việt Nam! đâu nên cẩn thận

cdcn

Xe điện
Em vẫn thấy rất khó hiểu suất cứng lên tuyển của Hồng Duy bao năm qua, nếu theo cách đá của Hồng Duy nhận bóng ngoặt ngoặt rồi chuyền về rồi chạy vào giữa thì bất kỳ cầu thủ nào cũng làm được ạ, thể hình quá thấp bé + tốc độ cũng không có nữa, tạt bóng thì trung bình thôi không có tính sát thương cao.
Bóng qua chân cu em này toàn làm giảm nhịp độ trận đấu. Đang cần tấn công nhanh thì bố lại đỡ lại rồi chuyền về, cả trận không được 1 quả tạt cho ra hồn. Chán vaizzz!

shannon wl

Xe điện
Nó đá với Lào như vậy, nhưng nhiều khi gặp mình nó đá khác đó cụ >:) =))
Chuẩn cụ trước e đã nói rồi đừng nhìn trận bọn nó đá với nhau kém mà nghĩ ăn ngon nó, điều này lập lại bao lần rồi sea game mới song đâu cần xa xôi và nay lập lại tiếp.
Gặp mình tụi nó đá full sức nên cực kỳ khó chơi gặp đội khác có thể ngu chứ gặp mình đa khác hẳn nên trận miến chưa biết được nó lại lên đồng đá lại chạy lòi phèo đẻ ăn nó.

Chỉnh sửa cuối:

motcuvaohoami

Xe buýt
Myanmar đá rắn và cũng kỹ thuật lắm , ko dễ ăn cho Việt Nam! đâu nên cẩn thận
Myanmar hiện nay không đủ sức để chơi rắn với mình đâu cụ ạ. Muốn chơi chém đinh chặt sắt thì cũng phải có sức khỏe.

Từ hôm qua đến nay vẫn chưa thấy mấy nhà ba lê bóng đá vào lên án Singapore chơi chỏ đại pháp với mình nhỉ? Cầu thủ Việt Nam mình cứ đá một lúc lại ôm mặt, ôm mồm mà không thấy ai nói gì.

Dan du an

Xe cút kít
Em nói thật, lội còm ở đây hay bên tàu nhanh là em thấy ngay có rất nhiều người chưa bao giờ xỏ giày vào sân đá bóng, càng có ít người từng quản lý một đội bóng của công ty hay đội bóng phong trào. Có nhiều việc các vị chả biết gì, chưa bao giờ trải nghiệm qua mà cứ phán như đúng rồi !

Hôm nay VN thắng hay hoà có gì quan trọng ? Việc gì phải bung sức ra đá để bị chấn thương hay lộ bài ? Lắm người chỉ biết xem bóng đá qua truyền hình ! Xin thưa là nếu quý vị đi theo một đội bóng, xem họ ăn tập thường xuyên cũng học được rất nhiều điều đấy ! Đá bóng là để thắng giải, ko phải để thoả mãn yêu cầu của mọi khán giả ! Nhiều người quên mất rằng, xem bóng đá ko phải chỉ bật tivi lên hoặc mua vé vào sân, xem bóng đá cũng cần học hỏi, tìm tòi và trải nghiệm nữa !
Thôi cụ ơi, cụ đừng tỏ ra nguy hiểm. Nếu không muốn bung sức thì sao hiệp hai thay đến quyền thay người cuối cùng. Nói thẳng ra hôm qua cũng muốn thắng nhưng nó bắt đá sân đó đành xếp đội nào quen đá sân đó nhất ra sân. Nói thế nghe còn thuận tai. Còn trình của ban huấn luyện thì em không đánh giá cao trận hôm qua. Quan sát thì thấy được hưởng rất nhiều quả phạt góc nhưng những quả về sau không cho thấy là có sự điều chỉnh hay có bài vở gì để kết liễu đối thủ.... Đúng là đá cup thì một hai trận không quan trọng, kể cả thua trận sau vẫn có thể nâng cúp. Nhưng hãy nhớ giải trước căng ra đá để hy vọng tránh Thái rồi không như ý gặp nó bị loại luôn ở bán kết. Đừng thần thánh cho nó mệt, mình vẫn chưa out trình gì đó với bọn Thái. Cá nhân em thì muốn gặp nó ở bán kết luôn nhưng em tin ban huấn luyện không muốn. Huấn luyện viên thì em thấy cụ ấy nghỉ lúc này là hơp lý rồi. Cụ ấy đã quá thành công nâng tầm các cầu thủ của mình. Nhưng một người không thể là vạn năng vừa chọn cầu thủ tốt, bồi dưỡng đào tạo để mang đi đá cúp thắng. Cụ ấy chỉ phù hơp với đấu cúp và giờ bài vở cũng đã cạn. Lần này chọn người có rất nhiều sự lựa chọn nhằm kiếm kết quả tức thì chứ không phải để hướng đến tương lai. Thậm chí có mấy vị trí mọi người thắc mắc nhiều. Hy vọng cuối cùng cụ ấy đúng.

Dan du an

Xe cút kít
Myanmar hiện nay không đủ sức để chơi rắn với mình đâu cụ ạ. Muốn chơi chém đinh chặt sắt thì cũng phải có sức khỏe.

Từ hôm qua đến nay vẫn chưa thấy mấy nhà ba lê bóng đá vào lên án Singapore chơi chỏ đại pháp với mình nhỉ? Cầu thủ Việt Nam mình cứ đá một lúc lại ôm mặt, ôm mồm mà không thấy ai nói gì.
Chuẩn cụ. Nhìn bọn đấy đá với Lào mà vật vã thế, Lào thật ra có vẻ chỉ đủ sức đá 70 phút như mình ngày xưa.

motcuvaohoami

Xe buýt
Chuẩn cụ. Nhìn bọn đấy đá với Lào mà vật vã thế, Lào thật ra có vẻ chỉ đủ sức đá 70 phút như mình ngày xưa.
Lào là đội U đôn lên đá AFF Cup mà vẫn đá được như vậy là ổn rồi cụ. Seagames tới đội này đá Seagames, nếu thuận lợi có khi vào được bán kết.

Dan du an

Xe cút kít
Lào là đội U đôn lên đá AFF Cup mà vẫn đá được như vậy là ổn rồi cụ. Seagames tới đội này đá Seagames, nếu thuận lợi có khi vào được bán kết.
Em thấy Lào, Indo và Cam đều dùng đội trẻ nhiều cho giải này. Họ làm thế là có lý của họ. Nhưng Lào không cho thấy đủ thể lực, chỉ có mỗi phối hợp ăn ý thôi. Tầm vóc cũng hạn chế nên khó tiến xa. Thường thì trong đội có 1/3 các ông nhìn nhỏ bé thì còn ok chứ đây cảm giác 2/3 bé tí.

coindesar

Xe buýt

Logic của cậu là thằng bạn cùng lớp con mình nó quậy phá đánh nhau bỏ học thì thằng con mình cũng quậy phá đánh nhau bỏ học được đúng không? Logic của tôi là thằng kia nó làm gì thì kệ cmn, con mình không được a dua, a dua theo nó cô giáo phát hiện được bị đuổi học như chơi, giờ cam sắp lắp đầy trường rồi :)
VN hôm trước nhìn tổng thể đá cũng bình thường không rắn, chỉ có cậu số 5 oánh nguội nhiều quá nổi lềnh phềnh nên nhân dân mới có ý kiến thôi.

Lam__Phương

Xe điện

Vì như cụ nói đấy tư thế đội bóng yếu nó mới cần phải lạm dụng mấy cái trò đó thôi và mấy cái đội có lối chơi như vậy bao năm có thấy nó khá đc đâu cụ thích xem bđ trong rừng như thế mãi à sao k so nốt với CĐV Indo luôn đi ủng hộ ĐT nó phải thế chứ.

Dan du an

Xe cút kít
Vì như cụ nói đấy tư thế đội bóng yếu nó mới cần phải lạm dụng mấy cái trò đó thôi và mấy cái đội có lối chơi như vậy bao năm có thấy nó khá đc đâu cụ thích xem bđ trong rừng như thế mãi à sao k so nốt với CĐV Indo luôn đi ủng hộ ĐT nó phải thế chứ.
Giờ các giải quan trọng nó có Var, đá láo quá thì ra tắm sớm rồi ngồi xem hết chứ hay ho gì.

motcuvaohoami

Xe buýt
Thôi cụ ơi, cụ đừng tỏ ra nguy hiểm. Nếu không muốn bung sức thì sao hiệp hai thay đến quyền thay người cuối cùng. Nói thẳng ra hôm qua cũng muốn thắng nhưng nó bắt đá sân đó đành xếp đội nào quen đá sân đó nhất ra sân. Nói thế nghe còn thuận tai. Còn trình của ban huấn luyện thì em không đánh giá cao trận hôm qua. Quan sát thì thấy được hưởng rất nhiều quả phạt góc nhưng những quả về sau không cho thấy là có sự điều chỉnh hay có bài vở gì để kết liễu đối thủ.... Đúng là đá cup thì một hai trận không quan trọng, kể cả thua trận sau vẫn có thể nâng cúp. Nhưng hãy nhớ giải trước căng ra đá để hy vọng tránh Thái rồi không như ý gặp nó bị loại luôn ở bán kết. Đừng thần thánh cho nó mệt, mình vẫn chưa out trình gì đó với bọn Thái. Cá nhân em thì muốn gặp nó ở bán kết luôn nhưng em tin ban huấn luyện không muốn. Huấn luyện viên thì em thấy cụ ấy nghỉ lúc này là hơp lý rồi. Cụ ấy đã quá thành công nâng tầm các cầu thủ của mình. Nhưng một người không thể là vạn năng vừa chọn cầu thủ tốt, bồi dưỡng đào tạo để mang đi đá cúp thắng. Cụ ấy chỉ phù hơp với đấu cúp và giờ bài vở cũng đã cạn. Lần này chọn người có rất nhiều sự lựa chọn nhằm kiếm kết quả tức thì chứ không phải để hướng đến tương lai. Thậm chí có mấy vị trí mọi người thắc mắc nhiều. Hy vọng cuối cùng cụ ấy đúng.
Muốn thắng là điều đương nhiên. Nhưng có lẽ động lực thắng chưa đủ lớn nên em thấy mình vẫn đá với tốc độ tương đối chậm. Có thể sợ chấn thương, cũng có thể do sân cỏ nhân tạo nên nếu ban bật nhanh thì khó khống chế bóng... Xem trận hôm qua thấy không khác gì xem giải phủi HPL.

Hôm qua cụ Park để Văn Quyết đá full trận theo em có thể là do Văn Quyết đã quá quen với cái sân này rồi và đã từng ghi bàn tại đây. Tuy nhiên, bóng đá mà. Đen không ghi được bàn nên đành chịu thôi. Ngay đầu trận, có pha bóng mà cả hai bên đứng hết cả lại. Lúc đó ông nào nhanh trí có khi lại ăn bàn. Hai pha sút xa của Hùng Dũng và Hoàng Đức khiến thủ môn đứng chôn chân rồi mà tiếc không vào.

motcuvaohoami

Xe buýt
Em thấy Lào, Indo và Cam đều dùng đội trẻ nhiều cho giải này. Họ làm thế là có lý của họ. Nhưng Lào không cho thấy đủ thể lực, chỉ có mỗi phối hợp ăn ý thôi. Tầm vóc cũng hạn chế nên khó tiến xa. Thường thì trong đội có 1/3 các ông nhìn nhỏ bé thì còn ok chứ đây cảm giác 2/3 bé tí.
Mấy ông vua phá lưới Lào sang Việt Nam ngồi dự bị suốt, kể cả ngoại binh. Do vậy, bóng đá Lào khó có thể có thay đổi nhanh và rõ rệt được. Lào giờ sang Việt Nam thuyết phục vài cầu thủ ngon ngon mà bị tuyển ngó lơ nhập tịch có khi sẽ có hiệu quả nhanh.

motcuvaohoami

Xe buýt
Logic của cậu là thằng bạn cùng lớp con mình nó quậy phá đánh nhau bỏ học thì thằng con mình cũng quậy phá đánh nhau bỏ học được đúng không? Logic của tôi là thằng kia nó làm gì thì kệ cmn, con mình không được a dua, a dua theo nó cô giáo phát hiện được bị đuổi học như chơi, giờ cam sắp lắp đầy trường rồi :)
VN hôm trước nhìn tổng thể đá cũng bình thường không rắn, chỉ có cậu số 5 oánh nguội nhiều quá nổi lềnh phềnh nên nhân dân mới có ý kiến thôi.
Logic đấy là logic của cụ thôi. :D Logic của em là nếu cho con mình đi tập võ thì phải chấp nhận con có những vết thâm tím trên người.

motcuvaohoami

Xe buýt
Bóng đá là bộ môn thể thao mà người ta tranh nhau 1 quả bóng. Cố gắng vượt qua nhau để đưa bóng vào lưới đội bạn và cản đội bạn đưa bóng vào lưới mình. Với nội dung cốt lõi như vậy mà không húc ủi, kéo áo, va chạm các kiểu thì khác nào cho đại tiện mà cấm tiểu tiện? Cụ thử tìm cho em một trận mà có đội nào đó cả trận không tì đè húc ủi hay phạm lỗi xem nào.

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Thắng thì vẫn tốt hơn nhưng hoà trận này mới tính toán được trận sau chứ thắng thì chắc chắn nhất bảng. Theo lý thuyết để ẵm cúp mình chả sợ ai nhưng cái nào lợi thì làm thôi :))
Tuyển Việt Nam tính toán gặp Thái hay Indonesia ở bán kết vậy cụ?

Lam__Phương

Xe điện
Bóng đá là bộ môn thể thao mà người ta tranh nhau 1 quả bóng. Cố gắng vượt qua nhau để đưa bóng vào lưới đội bạn và cản đội bạn đưa bóng vào lưới mình. Với nội dung cốt lõi như vậy mà không húc ủi, kéo áo, va chạm các kiểu thì khác nào cho đại tiện mà cấm tiểu tiện? Cụ thử tìm cho em một trận mà có đội nào đó cả trận không tì đè húc ủi hay phạm lỗi xem nào.
Tì đè húc ủi phạm lỗi nó khác với đánh nguội, vừa đá vừa đấm chứ cụ kể cả là giật chỏ ở 1 vài tình huống còn có thể chấp nhận đc còn diễn mãi thì nó lại là câu chuyện khác. Cụ nhìn NHA trước mệnh danh là bóng bầu dục giờ người ta phát triển đến thế nào và những đội sở trường phong cách đó giờ đang ở đâu. Mà cụ tin e đi lối chơi đó gặp đội yếu bắt nạt nó thôi gặp thằng ngang cơ hoặc mạnh hoặc những thằng k có gì để mất lại rụt cmn vào ấy chứ.