[Funland] Giải vô địch bóng đá Đông Nam Á - AFF Cup 2022 🏆

Mời cụ mợ cho ý kiến về phong độ thi đấu của Văn Hậu

• Rất máu lửa, quyết liệt, nên tiếp tục phát huy👍

Lượt chọn: 132 45.5%
  • Có thiên hướng bạo lực, cần rút kinh nghiệm👍

Lượt chọn: 158 54.5%

• Tổng bình chọn
    290

Gionam72

Xe container
Ông Park đã giành được một số thành tích cho bóng đá VN, nhưng phần lớn do may mắn hơn là thực tài. Như ở giải châu Á tuyển VN lọt vào vòng sau nhờ điểm fairplay, hay như ở AFF cup 2018 nếu gặp Thái Lan thì đã quang tèo rồi, nhưng lúc đó vận ông Park đang lên, thế nên lại né được Thái rồi cứ thế mà đoạt cúp, đến giờ vận đỏ qua đi 2 giải liên tiếp gặp Thái thua cả hai.
Đời may hơn khôn
Mỗi ông Park gặp may. May gì mà may hết lần này đến lần khác. Còn các ông khác thì xui éo gì xui lắm thế.

Xe gia đình

Xe điện
Hơn đa số ở giải trẻ, cụ thể được 2 HCV Seagames, vào VL3 WC, á quân U23, mà thời đấy U23 VN cũng vào VL cuối Olympic 2008 rùi, cũng 1 lần vô địch AFF, 1 lần vào tứ kết Châu Á
Ô thế hoá ra khán giả ngày xưa khác khán giả bây giờ hả cụ?
Vì chỉ thấy mọi người cuồng nhiệt vì các thành tích của các em bây giờ.

doctor103

Xe điện
Ô thế hoá ra khán giả ngày xưa khác khán giả bây giờ hả cụ?
Vì chỉ thấy mọi người cuồng nhiệt vì các thành tích của các em bây giờ.
Truyền thông bây giờ khác truyền thông ngày xưa cụ ạ, năm 2008 lần đầu VN vô địch AFF đi bão kín đường, Hà Nội tắc hết từ Mỹ Đình về Hồ Gươm và khắp các con phố, mọi người trên cả nước cũng ra đương ăn mừng nhưng thời đó facebook, zalo, tiktok, ....còn chưa phổ biến ở VN. Còn sau đó có những đội bóng chưa vô địch được 1 giải chính thức nào, chỉ vô địch giải giao hữu thôi nhưng kết hợp truyền thông tốt thì khán giả lại biết đến nhiều hơn.
Thêm nữa đúng là có thành tích thì vui hơn chứ cụ, thay vì sau trận đấu, giải đấu chúng ta đi giải sầu, thì chúng ta đi ăn mừng cũng khác nhiều. Nếu HLV Park không có thành tích thì cũng chỉ như những Hữu Thắng, Miura, Falko Goetz, ... trước đó thôi

Xe gia đình

Xe điện
Truyền thông bây giờ khác truyền thông ngày xưa cụ ạ, năm 2008 lần đầu VN vô địch AFF đi bão kín đường, Hà Nội tắc hết từ Mỹ Đình về Hồ Gươm và khắp các con phố, mọi người trên cả nước cũng ra đương ăn mừng nhưng thời đó facebook, zalo, tiktok, ....còn chưa phổ biến ở VN. Còn sau đó có những đội bóng chưa vô địch được 1 giải chính thức nào, chỉ vô địch giải giao hữu thôi nhưng kết hợp truyền thông tốt thì khán giả lại biết đến nhiều hơn.
Thêm nữa đúng là có thành tích thì vui hơn chứ cụ, thay vì sau trận đấu, giải đấu chúng ta đi giải sầu, thì chúng ta đi ăn mừng cũng khác nhiều. Nếu HLV Park không có thành tích thì cũng chỉ như những Hữu Thắng, Miura, Falko Goetz, ... trước đó thôi
Vâng chốt lại đàn anh được 1 lần đi bão.
Còn đàn em cố gắng cũng chỉ được dăm lần.

Lam__Phương

Xe điện
Phải sống thế nào thì mới gặp may nhé.
Có kẻ suốt đời xui xẻo nên luôn đố kị với người may mắn.
Người ta nói cũng có lý đấy trừ khi cụ mới xem bđ vài năm trở lại đây thôi. Ông Park có công lớn và thành tích với BĐVN điều đó k ai phủ nhận nhưng trong quá khứ so với lần Việt Nam vô địch AFF cup dưới thời ông Calisto ai dám bảo k bằng thời ông Park riêng trận CK lượt đi với TL đến giờ chắc cũng k có trận nào ĐT đá hay hơn. Vào tứ kết Asian Cup với tư cách nhì bảng đấu có NB k phải bằng xét vớt đâu nhé. VL 3 thắng khựa nhưng trong quá khứ ĐTVN còn thịt cả HQ. Tóm lại trừ mấy giải lứa U còn về ĐT chưa có gì là vượt thành tích trong quá khứ cả.

doctor103

Xe điện
Vâng chốt lại đàn anh được 1 lần đi bão.
Còn đàn em cố gắng cũng chỉ được dăm lần.
Giờ đi bão phần nhiều là truyền thông nữa, có nhiều người sáng tạo nội dung đăng 1 post lên fb, làm 1 clip ngắn trên tiktok là cũng đủ khiến nhiều người xuống đường rồi. Thông tin được truyền tải nhanh chóng đến nhiều người. Hồi đấy lấy đâu ra mỗi người 1 cái điện thoại thông minh lướt mạng 4g,5g như bây giờ để nhanh chóng tiếp cận nguồn thông tin.

Em thấy người dân VN vẫn hâm mộ bóng đá cuồng nhiệt nhưng giờ thì thuận lợi hơn xưa, truyền thông + thành tích tốt (hơn lứa 2008 em cũng kể ở trên rồi) --> đi bão nhiều lần thôi.

còn quay trở lại mấy post trước của 1 số cụ khác là lứa đàn em ở tuyển QG chưa thắng Thái ở AFF để vô địch thì chưa bằng lứa đàn anh 2008 ở khoản đấy thôi, mà cũng chưa bằng lứa Hồng Sơn, Huỳnh Đức năm 1998, thì mấy cụ ấy nói năm 2018 vô địch do máy mắn không gặp Thái cũng có cái lý riêng mà. Như ở trận gặp Indo, HLV Park đã từng nói với HLV Shyn hãy thể hiện trên sân đi, thắng thì mới là mạnh, còn thua chấp nhận mình kém.

BVTL

Xe điện
Người OF
Chào mừng HLV mới của đội tuyển QG Việt Nam!
Chúng ta cùng tiếp tục theo dõi và ủng hộ đội tuyển! 🇻🇳🇻🇳🇻🇳

Xe gia đình

Xe điện
Người ta nói cũng có lý đấy trừ khi cụ mới xem bđ vài năm trở lại đây thôi. Ông Park có công lớn và thành tích với BĐVN điều đó k ai phủ nhận nhưng trong quá khứ so với lần Việt Nam vô địch AFF cup dưới thời ông Calisto ai dám bảo k bằng thời ông Park riêng trận CK lượt đi với TL đến giờ chắc cũng k có trận nào ĐT đá hay hơn. Vào tứ kết Asian Cup với tư cách nhì bảng đấu có NB k phải bằng xét vớt đâu nhé. VL 3 thắng khựa nhưng trong quá khứ ĐTVN còn thịt cả HQ. Tóm lại trừ mấy giải lứa U còn về ĐT chưa có gì là vượt thành tích trong quá khứ cả.
Em nhìn tổng thể về tinh thần, thái độ, thành tích của tuyển thời thầy Park chứ không nhìn chỉ cái Aff.
Ông Calisto bị cầu thủ bán đứng còn gì.

Chỉnh sửa cuối:

Xe gia đình

Xe điện
Giờ đi bão phần nhiều là truyền thông nữa, có nhiều người sáng tạo nội dung đăng 1 post lên fb, làm 1 clip ngắn trên tiktok là cũng đủ khiến nhiều người xuống đường rồi. Thông tin được truyền tải nhanh chóng đến nhiều người. Hồi đấy lấy đâu ra mỗi người 1 cái điện thoại thông minh lướt mạng 4g,5g như bây giờ để nhanh chóng tiếp cận nguồn thông tin.

Em thấy người dân VN vẫn hâm mộ bóng đá cuồng nhiệt nhưng giờ thì thuận lợi hơn xưa, truyền thông + thành tích tốt (hơn lứa 2008 em cũng kể ở trên rồi) --> đi bão nhiều lần thôi.

còn quay trở lại mấy post trước của 1 số cụ khác là lứa đàn em ở tuyển QG chưa thắng Thái ở AFF để vô địch thì chưa bằng lứa đàn anh 2008 ở khoản đấy thôi, mà cũng chưa bằng lứa Hồng Sơn, Huỳnh Đức năm 1998, thì mấy cụ ấy nói năm 2018 vô địch do máy mắn không gặp Thái cũng có cái lý riêng mà. Như ở trận gặp Indo, HLV Park đã từng nói với HLV Shyn hãy thể hiện trên sân đi, thắng thì mới là mạnh, còn thua chấp nhận mình kém.
Em nhìn rừng chứ không nhìn cây cụ ạ.

doctor103

Xe điện
Em nhìn tổng thể về tinh thần, thái độ, thành tích của tuyển thời thầy Park chứ không nhìn chỉ cái Aff.
Tinh thần, thái độ thì em đảm bảo thời 2008 không kém bây giờ đâu, cụ nghĩ xem 1 đội bóng 11 trận trước giải toàn hòa và thua, đến trận đầu tiên của AFF 2008 cũng thua nốt thì có ai nghĩ được sẽ là người nâng cúp cuối cùng đâu, nhưng anh em vẫn đoàn kết, bảo ban nhau thi đấu tiếp, đánh bại các đội mạnh nhất ĐNÁ thời đấy là Thái và Singapore trong những cuộc chiến cụ thể

Em nhìn rừng chứ không nhìn cây cụ ạ.
Cụ cũng nên nhìn xa ra chứ nhìn từ cuối 2017 trở lại thì cũng hơi ngắn

Xe gia đình

Xe điện
Tinh thần, thái độ thì em đảm bảo thời 2008 không kém bây giờ đâu, cụ nghĩ xem 1 đội bóng 11 trận trước giải toàn hòa và thua, đến trận đầu tiên của AFF 2008 cũng thua nốt thì có ai nghĩ được sẽ là người nâng cúp cuối cùng đâu, nhưng anh em vẫn đoàn kết, bảo ban nhau thi đấu tiếp, đánh bại các đội mạnh nhất ĐNÁ thời đấy là Thái và Singapore trong những cuộc chiến cụ thể

Cụ cứ nhắc đi nhắc lại mỗi 1 sự kiện thế.

belo

Xe điện

Cảm giác của em, xưa thắng Thái, vẫn thấy mình kiểu ăn may, trình vẫn còn xa họ lắm. Giờ thua Thái cảm giác trình cũng gần hơn, đỡ thấy thua thiệt nhiều hơn. Hai trận gặp Thái vừa rồi cũng cảm thấy mình thua do không hợp lý về mặt chiến thuật, điểm rơi phong độ hơn là con người thua kém.

Lam__Phương

Xe điện
Ông Calisto bị cầu thủ bán đứng còn gì.
Thành tích thì có gì hơn hả cụ? Tinh thần thái độ thì chưa chắc so với ĐT năm 2008 cụ nhé ít nhất đá cho TL dúm dó chứ k như cái ĐT ở 2 AFF cup gần đây đâu.

doctor103

Xe điện
Cụ cứ nhắc đi nhắc lại mỗi 1 sự kiện thế.
Em chỉ thấy là sẽ thiếu công bằng nếu không ghi nhận quá khứ.
mà thôi cụ có suy nghĩ của cụ, em tôn trọng điều đó, còn em cũng có suy nghĩ của em. Nhưng em cũng tin là chúng ta đều muốn bóng đá VN đạt được kết quả tốt mà thôi

Lam__Phương

Xe điện
Kệ mấy tay người Thái nói tiếng Việt ấy đi cụ
Trình kém thì k nên bàn luận nữa cụ ạ chứ đừng cố đấm ăn xôi rồi cứ lải nhải người Thái nói TV nghe nó chán lắm cụ còn trẻ BĐ ngày trước chắc xem lại qua Youtube thì có thể thông cảm đc. Trước cụ tranh luận về luật nhập tịch thì cũng biết kiến thức cụ thế nào rồi;))

Xe gia đình

Xe điện
Thành tích thì có gì hơn hả cụ? Tinh thần thái độ thì chưa chắc so với ĐT năm 2008 cụ nhé ít nhất đá cho TL dúm dó chứ k như cái ĐT ở 2 AFF cup gần đây đâu.
Sao cứ tua đi tua lại 1 sự kiện thế cụ.
Cụ anti thầy Park thì cứ nói thẳng, sao phải vòng vèo.
Em không thích thầy phù thuỷ và em nói thẳng luôn nhé.

Lam__Phương

Xe điện
mà thôi cụ có suy nghĩ của cụ, em tôn trọng điều đó, còn em cũng có suy nghĩ của em. Nhưng em cũng tin là chúng ta đều muốn bóng đá VN đạt được kết quả tốt mà thôi
Cụ ý k biết là có ông còn lôi cả thành tích đối đầu TL thời VNCH từ đời tám hoánh ra tính để lấy lợi thế thôi chứ cái AF cup 2008 còn mới quá cụ ạ.

Xe gia đình

Xe điện
Cụ nói ghi nhận quá khứ nhưng thực tế cụ đang phủ nhận quá khứ vừa mới qua xong.
Thế là thế nào hả cụ?